เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29567 29568 29569 [29570] 29571 29572 29573 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25434567 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #443535 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:19:50 PM »

เสี่ยเบิ้ม

เสี่ยเบิ้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #443536 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:20:06 PM »

มีครับ  ระยะห่างของอาคารเอาไว้เพื่อหนีไฟเวลาไฟไหม้  ตาม พรบ.ควบคุมอาคาร2522 Cheesy

อ๋อ....กีเมตรครับ อย่าบอกว่าต้องถอยจากเส้นกลางถนน15เมตร(จำไม่ได้นัก แต่เยอะละ) แบบสร้างตึกริมถนนนะ  คิก คิก

ผมเคยไปถามนายช่างเทศบาลทีนึงหลายปีก่อน ตอนนั้นสนใจที่เล็กแถวร้าน คิดจะซื้อแล้ว เกิดอยากสร้างใหม่ เลยไปถามข้อกฎหมาย เค้าบอกถอยจากเส้นกลางถนน...ฯ  พอดีเลย บ้านหลังนั้นหมดพอดี เกลี้ยง ชิดหลังบ้านเลย  ถ้านับจากเส้นกลางถนน  คิก คิก

หมวด 3
ที่ว่างภายนอกอาคาร
ข้อ 33 อาคารแต่ละหลังหรือหน่วยต้องมีที่ว่างตามที่กำหนดดังต่อไปนี้
(1) อาคารอยู่อาศัย และอาคารอยู่อาศัยรวม ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 30 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใด
ชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร
(2) ห้องแถว ตึกแถว อาคารพาณิชย์ โรงงาน อาคารสาธารณะ และอาคารอื่นซึ่งไม่ได้ใช้เป็นที่อยู่
อาศัย ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 10 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใดชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร แต่ถ้าอาคาร
ดังกล่าวใช้เป็นที่อยู่อาศัยด้วยต้องมีที่ว่างตาม (1)
ข้อ 34 ห้องแถวหรือตึกแถวซึ่งด้านหน้าไม่ติดริมถนนสาธารณะ ต้องมีที่ว่างด้านหน้าอาคารกว้าง
ไม่น้อยกว่า 6 เมตร โดยไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว
ห้องแถวหรือตึกแถว ต้องมีที่ว่างด้านหลังอาคารกว้างไม่น้อยกว่า 3 เมตร เพื่อใช้ติดต่อถึงกัน โดย
ไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว เว้นแต่การสร้างบันไดหนีไฟภายนอกอาคารที่ยื่นล้ำ
ไม่เกิน 1.40 เมตร
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันถึง 40 เมตร
ต้องมีที่ว่างระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 4 เมตร เป็นช่องตลอดความ
12
ลึกของห้องแถวหรือตึกแถวเพื่อเชื่อมกับที่ว่างหลังอาคาร
ห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างติดต่อกันไม่ถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันไม่ถึง 40 เมตรแต่มีที่ว่าง
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างน้อยกว่า 4 เมตร ไม่ให้ถือว่าเป็นที่ว่างระหว่างแถว
ด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวแต่ให้ถือว่าห้องแถวหรือตึกแถวนั้นสร้างต่อเนื่องเป็นแถวเดียวกัน
ที่ว่างตามวรรคหนึ่ง วรรคสอง และวรรคสาม จะก่อสร้างอาคาร รั้ว กำแพง หรือสิ่งก่อสร้างอื่นใด
หรือจัดให้เป็นบ่อน้ำ สระว่ายน้ำ ที่พักมูลฝอย หรือที่พักรวมมูลฝอยไม่ได้
ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีด้านข้างใกล้เขตที่ดินของผู้อื่น ต้องมีที่ว่างระหว่างด้านข้างของห้องแถว
หรือตึกแถวกับเขตที่ดินของผู้อื่นนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 2 เมตร เว้นแต่ห้องแถวหรือตึกแถวที่ก่อสร้างขึ้น
ทดแทนอาคารเดิมโดยมีพื้นที่ไม่มากกว่าพื้นที่ของอาคารเดิมและมีความสูงไม่เกิน 15 เมตร
ข้อ 35 ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีที่ว่างหลังอาคารตามข้อ 34 วรรคสอง และได้ร่นแนวอาคารตาม
ข้อ 41 แล้ว ไม่ต้องมีที่ว่างตามข้อ 33 (1) และ (2) อีก

มั่วแล้วละ ที่ดินไทยวัดเป็นเมตรหรือครับน้ากวาง ต้องสองวา สองศอกนะครับ ไปแก้กฎหมายก่อนแล้วค่อยมาบอกเสี่ย

รบกะหรั่งชนะยังครับเนี่ยมารบกะน้องเนี่ยหือ  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #443537 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:21:53 PM »

พักยก...ไปทำงานต่อดีหว่า....   อ๋อย บู่

อย่าเพิ่งไป มาก่อนครับ กำลังจะถามแล้วนิ  ตลาดน้ำอัมพวาวันธรรมดาเขาไม่เปิดหริอครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #443538 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:22:10 PM »

นอน
 ไหว้

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #443539 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:22:17 PM »

น้าเบิ้มครับ
เรื่องซื้อห้องเช่ามานี่  ผมสาว่าพวกค่าล่วงหน้า ค่าประกันอะไรต่างๆ นี่  ถือว่าเรารับโอนมาจากเจ้าของเดิมแล้วนะครับ
ถ้ามีคนเลิกเช่าแล้วขอเงินพวกนี้คืน  เราเจ้าของใหม่ก็ต้องคืนให้ผู้เช่านะครับ
ไม่ทราบว่าคุยกับเจ้าของเดิมไว้ว่าอย่างไร?
แต่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
ดีกว่าซื้อ "ดวงดาว" กะลุย
ดวงดาวมีแต่เสื่อมราคาลงทุกวัน  แต่นี่มีแต่เพิ่ม
ดวงดาวต้องจ่ายทุกวัน  แต่นี่มีให้กลับทุกเดือน

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #443540 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:23:57 PM »

พักยก...ไปทำงานต่อดีหว่า....   อ๋อย บู่

อย่าเพิ่งไป มาก่อนครับ กำลังจะถามแล้วนิ  ตลาดน้ำอัมพวาวันธรรมดาเขาไม่เปิดหริอครับพี่

เปิดทุกวันศุกร์ เสาร์และอาทิตย์  ในช่วงเวลาเย็นตั้งแต่ช่วงเวลา 15.00 - 21.00 น.

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #443541 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:26:13 PM »

มีครับ  ระยะห่างของอาคารเอาไว้เพื่อหนีไฟเวลาไฟไหม้  ตาม พรบ.ควบคุมอาคาร2522 Cheesy

อ๋อ....กีเมตรครับ อย่าบอกว่าต้องถอยจากเส้นกลางถนน15เมตร(จำไม่ได้นัก แต่เยอะละ) แบบสร้างตึกริมถนนนะ  คิก คิก

ผมเคยไปถามนายช่างเทศบาลทีนึงหลายปีก่อน ตอนนั้นสนใจที่เล็กแถวร้าน คิดจะซื้อแล้ว เกิดอยากสร้างใหม่ เลยไปถามข้อกฎหมาย เค้าบอกถอยจากเส้นกลางถนน...ฯ  พอดีเลย บ้านหลังนั้นหมดพอดี เกลี้ยง ชิดหลังบ้านเลย  ถ้านับจากเส้นกลางถนน  คิก คิก

หมวด 3
ที่ว่างภายนอกอาคาร
ข้อ 33 อาคารแต่ละหลังหรือหน่วยต้องมีที่ว่างตามที่กำหนดดังต่อไปนี้
(1) อาคารอยู่อาศัย และอาคารอยู่อาศัยรวม ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 30 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใด
ชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร
(2) ห้องแถว ตึกแถว อาคารพาณิชย์ โรงงาน อาคารสาธารณะ และอาคารอื่นซึ่งไม่ได้ใช้เป็นที่อยู่
อาศัย ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 10 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใดชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร แต่ถ้าอาคาร
ดังกล่าวใช้เป็นที่อยู่อาศัยด้วยต้องมีที่ว่างตาม (1)
ข้อ 34 ห้องแถวหรือตึกแถวซึ่งด้านหน้าไม่ติดริมถนนสาธารณะ ต้องมีที่ว่างด้านหน้าอาคารกว้าง
ไม่น้อยกว่า 6 เมตร โดยไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว
ห้องแถวหรือตึกแถว ต้องมีที่ว่างด้านหลังอาคารกว้างไม่น้อยกว่า 3 เมตร เพื่อใช้ติดต่อถึงกัน โดย
ไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว เว้นแต่การสร้างบันไดหนีไฟภายนอกอาคารที่ยื่นล้ำ
ไม่เกิน 1.40 เมตร
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันถึง 40 เมตร
ต้องมีที่ว่างระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 4 เมตร เป็นช่องตลอดความ
12
ลึกของห้องแถวหรือตึกแถวเพื่อเชื่อมกับที่ว่างหลังอาคาร
ห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างติดต่อกันไม่ถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันไม่ถึง 40 เมตรแต่มีที่ว่าง
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างน้อยกว่า 4 เมตร ไม่ให้ถือว่าเป็นที่ว่างระหว่างแถว
ด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวแต่ให้ถือว่าห้องแถวหรือตึกแถวนั้นสร้างต่อเนื่องเป็นแถวเดียวกัน
ที่ว่างตามวรรคหนึ่ง วรรคสอง และวรรคสาม จะก่อสร้างอาคาร รั้ว กำแพง หรือสิ่งก่อสร้างอื่นใด
หรือจัดให้เป็นบ่อน้ำ สระว่ายน้ำ ที่พักมูลฝอย หรือที่พักรวมมูลฝอยไม่ได้
ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีด้านข้างใกล้เขตที่ดินของผู้อื่น ต้องมีที่ว่างระหว่างด้านข้างของห้องแถว
หรือตึกแถวกับเขตที่ดินของผู้อื่นนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 2 เมตร เว้นแต่ห้องแถวหรือตึกแถวที่ก่อสร้างขึ้น
ทดแทนอาคารเดิมโดยมีพื้นที่ไม่มากกว่าพื้นที่ของอาคารเดิมและมีความสูงไม่เกิน 15 เมตร
ข้อ 35 ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีที่ว่างหลังอาคารตามข้อ 34 วรรคสอง และได้ร่นแนวอาคารตาม
ข้อ 41 แล้ว ไม่ต้องมีที่ว่างตามข้อ 33 (1) และ (2) อีก

มั่วแล้วละ ที่ดินไทยวัดเป็นเมตรหรือครับน้ากวาง ต้องสองวา สองศอกนะครับ ไปแก้กฎหมายก่อนแล้วค่อยมาบอกเสี่ย

รบกะหรั่งชนะยังครับเนี่ยมารบกะน้องเนี่ยหือ  บู่

เรื่องตรวจโรคนะ มันยอมถอยแล้วครับ บอกอ้อมๆแอ้มๆว่าเป็นอ๊อพชั่นครับ สงสัยกลัวผมฟ้องอะดิ มท.๑ ผมยังฟ้องเลย นี่แค่พวกเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยนิ รับร้องจะฟ้องให้โดนออกทุกคนเลยนิ

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #443542 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:26:48 PM »

แล้วหลอด....ก็ได้พวกมาอีกคน...

งานนี้เจอพ่อใหญ่เลย... Cheesy Cheesy   คิก คิก

จ๊ากกกกกกกซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์......
ม่าย ถึง ขะ หนาด น้าาาาาาานนนนนน........

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #443543 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:26:49 PM »

พักยก...ไปทำงานต่อดีหว่า....   อ๋อย บู่

อย่าเพิ่งไป มาก่อนครับ กำลังจะถามแล้วนิ  ตลาดน้ำอัมพวาวันธรรมดาเขาไม่เปิดหริอครับพี่

เปิดทุกวันศุกร์ เสาร์และอาทิตย์  ในช่วงเวลาเย็นตั้งแต่ช่วงเวลา 15.00 - 21.00 น.

ผมเคยนั่งรถเมล์จะไปหาซื้อของตลาดจตุจักรวันจันทร์มาแล้ว  ไม่อายใครเพราะไม่รู้จักใคร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #443544 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:27:15 PM »

พักยก...ไปทำงานต่อดีหว่า....   อ๋อย บู่

อย่าเพิ่งไป มาก่อนครับ กำลังจะถามแล้วนิ  ตลาดน้ำอัมพวาวันธรรมดาเขาไม่เปิดหริอครับพี่

เปิดทุกวันศุกร์ เสาร์และอาทิตย์  ในช่วงเวลาเย็นตั้งแต่ช่วงเวลา 15.00 - 21.00 น.

ถ้าขับรถไปเองแนะนำให้จอดก่อนถึงตลาดน้ำ พอเลี้ยวเข้าถนนที่บอกไปตลาดน้ำ ให้ดูซอยทางขวามือ จะบอกว่าทางลัดอะไรประมาณนี้ พี่จำไม่ได้ ครั้งล่าสุดที่่ไปมาลองแวะเข้าไป มีที่จอดรถเยอะดี แล้วเดินต่ออีกหน่อย ทางเดินก็เป็นทางเดินริมน้ำหน้าบ้านชาวบ้านครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #443545 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:27:31 PM »

ครับพี่แพะ คงต้องหาที่อื่นให้ไปเที่ยวกันพรุ่งนี้ครับ  

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443546 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:32:44 PM »

congratulation n'boem for new project and new car in soon.

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

คงต้องเริ่มเก็บตังค์ใหม่ครับ ชีวิตนี้ไม่มีฟลุ๊คจริงๆ ต้องเก็บออม ทำงานล้วนๆ

คือ... ถ้าเบิ้มคิดได้แบบนั้น แปลว่าเบิ้มสามารถสำเร็จในตน โดยไม่ต้องมีเมียครับ...  น่าเป็นห่วงมาก

ผมมีเมียมาคอยยับยั้งความคิดชั่ววูบ  ถ้าไม่มีเมีย ป่านนี้ รูดไปหลายแปลงแล้ว  กับความอยากได้อยากมีชั่ววูบ

แหลงกันพันนี้ กลับจากเที่ยวเทือกเขาพระศิวะ ประกาศขายคานแข็งดีหวาครับ กำไรสักหีดๆหุ้ยๆก็เอาแล้วนิครับ เก็บเบี้ยมาสมซื้อดินครับ

ไหว้ขอให้ท่องเที่ยวสนุกปลอดภัยไร้กังวลครับ น้าหนองขับรถเก่งมาก วันเดียว800กว่าโล ผมแค่500ก็ยอมแล้ว(เราขับกะบะร้ายๆด้วยแหละ เข็ดเอวชิบ)

ผมก็คงเหมือนคนจำนวนมาก ที่เคยอยาก เคยกระสัน เวลามีเบี้ยนิดหน่อย เหมือนวัยหนุ่มๆก่อนหน้านี้7-8ปี ที่มีรถยนต์ก็เที่ยวสนุกอยู่1-2ปี กว่าจะหายซ่า  อีกทั้งคิดน้อย เพราะไม่มีลูกเมียที เศร้า

ไม่รู้จะสร้างไว้ให้ใครนักหนา กระสันอยากสิ่งในที่ตัวเองไม่เคยลอง แต่มันไม่ใช่ตัวเอง พอได้เริ่มซึมซาบ ตกผลึก ไปอ่าน..หลายคนก็เคยเป็น เคยผ่าน การที่ได้ขับ..ฯ2-3ปีแลกกันเงินนับล้าน ที่หามาแทบตาย

เราก็มองมาตัวเรา เราเป็นคนบ้านๆ เครื่องประดับไม่ใส่ซักชิ้นแม้แต่นาฬิกา ชีวิตเรียบง่าย ทำแต่งาน เดินหลาดนัดกะห้่าง พอๆกัน มันไม่ใช่ทางเราหรอก เราหลงเดินไปตามสิ่งโฆษณา เราแค่คล้อยตามไปช่วงขณะเท่านั้น ดีที่ไม่ถล้ำตัวไปมากมายนัก  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #443547 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:33:45 PM »

ตาแพะตอบให้แล้วครับ..... Grin

ไปนอนที่นั่นสองหน.... หนที่สองตั้งใจไปนั่งดื่ม นั่งฟังเพลงที่ร้าน"บ้านทองโบราณ"ให้ได้ แต่ก็ยังไม่ได้ฟัง  บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #443548 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:34:08 PM »

ผมเคยนั่งรถเมล์จะไปหาซื้อของตลาดจตุจักรวันจันทร์มาแล้ว  ไม่อายใครเพราะไม่รู้จักใคร

ตอนเรียนมหาลัยประมาณปีสอง .. เพื่อนชวนไปลอยกระทงที่ตลาดน้ำดำเนินสะดวก นั่งรถเมล์ไปกันสองคน ไปถึงค่ำพอดี มืดตื๊บ ไม่มีเรือหรือกระทงใหลอยเลย .. แต่โชคยังดีมีรถสองแถวที่ชาวบ้านแถวนั้นเขาเหมาไปเที่ยวงานพระปฐมเจดีย์ เลยติดรถเขาไปด้วย .. คนแออัดยัดเยียดมาก ตกลงไม่ได้ลอยกระทง แต่ได้กินได้เทียวงานพระปฐมเจดีย์แทน เที่ยวกันจนถึงตีสาม เพราะไม่มีที่นอน แล้วก็ไปรอรถทัวร์กลับกรุงเทพกันตอนตีห้า  Grin Grin Grin .. พอถามเพื่อนว่าเอาข้อมูลมาจากไหน มันบอกว่า กูเห็นมีน้ำเขาก็น่าจะลอยกระทงกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443549 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:34:50 PM »

congratulation n'boem for new project and new car in soon.

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

คงต้องเริ่มเก็บตังค์ใหม่ครับ ชีวิตนี้ไม่มีฟลุ๊คจริงๆ ต้องเก็บออม ทำงานล้วนๆ

ตั้งแต่ฟังเบิ้มคุยเรื่องรถมา วันนี้ถูกใจสุดครับ  Grin Grin Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไหว้ ผมฟุ้งซ่านครับพี่แพะ  คิก คิก

ขายใบจองแล้วหม้ายครับ เผื่อมีใครสนใจครับ

ลงประกาศขายแล้วครับ ในดีลฟิช ขายใบจองA180 รับรถเมย.

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 29567 29568 29569 [29570] 29571 29572 29573 ... 35779
  พิมพ์