เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:37:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29570 29571 29572 [29573] 29574 29575 29576 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25433933 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #443580 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:04:50 AM »

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #443581 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:11:37 AM »

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443582 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:20:46 AM »

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #443583 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:25:23 AM »

เอ่ม...กะเพาเนื้อ(น้อยมากก)ราดข้าว+ ไข่ดาว กล่อง55บาท  ตกใจ

ยุคทองของอาหารตามสั่งจริงๆ ต้นทุน ยิ่งใส่ไก่ หมู ขายกล่อง55

ต้นทุนไม่น่าเกิน20 จะมีอาชีพไรอีกในประเทศนี้ กำไรเกิน100%เกือบ200%แบบนี้  เยี่ยม

ต่อไปอาชีพที่ทำเงินคืออาหารนี่แหละ คนหนุ่มสาวไม่ทำ งานใช้แรง ไปทำงานห้างดีกว่า แอร์เย็นๆ  ขำก๊าก

ที่กินเจ้าประจำ....หมูผัดกระเพรา ไข่ดาว....พิเศษ หอนึง 60 บาท...แต่หอเดียว เอิมเลย... บู่ Grin
                     ปล. เฉพาะไขดาวหนวยนึง สิบบาท.. หัวเราะร่าน้ำตาริน ไซส์เล็กอีกต่างหาก...ประมาณเบอร์สอง
                           ราคาไข่ดาวมันขึ้นตั้งแต่ตอนไข่แพง...ถึงตอนนี้มันก็ไม่ลด

ผมก็ทำเป็นครับ อาหารพื้นๆพวกนี้ ลุยเลยมั้ยครับจารตุ้ม หรอยกว่าหลายๆร้านอีก  คิก คิก

(ถ้วยชามยังไม่ล้างเอง ริจะขายของกิน  ขำก๊าก  )

อาหารตามสั่ง ไม่ใช่อร่อยอย่างเดียว  ต้องไวด้วย
แถวออฟฟิศผม เคยจับเวลาไม่นับรอคิวนะ ตั้งแต่เอาน้ำมันลงกะทะยันกะเพราหมูสุก
ตักราดข้่าว 1นาทีนิดหน่อย  

ทีมเวิร์คอีกอย่าง คนรับออเดอร์มีหน้าที่จัดเตรียมวัตถุดิบใส่ชามไว้
แล้ววางที่โต๊ะพ่อครัว อีกคนตักข้าวเปล่าวาง พ่อครัวหันมาหยิบจับตามคิวลงกะัทะผัีดเสร็จราดข้าว
ถ้าต้องการไข่ดาว สุกมากน้อย ทอดไว้ใส่ถาดแล้ว ตักมาลงจานอีกที

ทำไวจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #443584 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:35:48 AM »

มอนิ้ง   Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนสมาคมคอหลอดด้ามขวาน....ขอออกตัวก่อนว่า
     ผมไม่ใช่นักฟังที่จริงจัง ลึกซึ้งอะไรมากหรอกครับท่าน  อาศัยว่าเคยได้รับใช้อยู่ในห้องฟัง  แล้วก็พอจำขี้ปากของพี่ๆ นักฟังมาบ้างเท่านั้นเอง
     ตอนผมเรียนจบได้งานใหม่ๆ  หัวหน้าผมเห็นว่าผมเด็กต่างจังหวัดเช่าห้องอยู่  ก็เลยให้ผมไปอยู่ด้วยที่บ้านท่าน  หัวหน้าผมเป็นนักฟังเพลงเหมือนกัน  ผมยึดตำแหน่งถาวรเป็น "คนชงล่าว" ประจำห้องฟังให้แก่พี่ๆ ที่มาฟังเพลง....นานๆเข้า กลายเป็นคนชงได้กินมากกว่าเพื่อน
     ชุดแรกที่เห็นวางอยู่  ลำโพงโบส901  เทิร์นมารานซ์(จำรุ่นไม่ได้แล้ว) หัวเข็มชัวร์  ปรีโฟโน(จำยี่ห้อไม่ได้)  เพาเวอร์แอมป์หลอด AMCROWN  สำหรับเด็กหนุ่มบ้านนอกตื่นตา ตื่นใจ  เสียงเทพมากๆ  ทั้งๆ ที่ห้องฟังก็ห้องนอนเล็กของบ้านจัดสรร  ที่ไม่ได้แต่งเติมใดๆ  เพลงที่เปิดเป็นหลักก็พวกเพลงคลาสสิค  หรือถ้าเป็นเพลงร้องก็ต้องแผ่นระดับออดิโอไฟล์
     ตอนหลังหัวหน้าทำห้องฟังเพลงต่างหากจากตัวบ้าน....คราวนี้ครับ  ความบานนนนน เริ่มบังเกิด
     JBLพารากอน คู่ละสองแสนห้า(สมัยนั้น)ก็ได้ฟังเป็นบุญหู  โมโนเพาเวอร์แอมป์มาร์คเลวินสันก็ได้ฟัง  พอเริ่มเข้ายุคดิจิตอล เครื่องเล่นซีดีเพลงมาร์คลีวินสัน เครื่องละเกินแสนก็ได้สัมผัส
     พอหนักเข้า ท่านออดิโอไฟล์หูเลี่ยมทองทั้งหลายเริ่มไม่ฟังเพลงกันแล้วน่ะซีครับ....ไปเงี่ยหูฟังเสียงลมลอดไรฟัน  เสียงจากกล่องเสียงปะทะเพดานปาก  เสียงขนหางม้าครูดสายไวโอลินกันไปโน่นนนน........
     ผมชอบร็อค  ฮาร์ดร็อค  ต้องไปฟังเทปคาสเซ็ทในห้องตัวเองครับ  แต่หัวหน้าก็ให้ชุดผมมาฟังในห้องดีพอสมควร  เทปเด็คTEAC  อินติเกรทแอมป์NAD  ลำโพง AR เล็กๆ  รู้สึกว่าจะเป็น AR5 รึเปล่าไม่แน่ใจ  เส้นสายก็จัดว่าค่อนข้างมาตรฐาน ยกมาจากที่หัวหน้าไม่เล่นแล้ว  แต่ห้องก็ไม่ได้จัดอะไรเลยมีที่ว่างวางตรงไหนได้ก็วาง ผมก็ว่าเทพๆ สำหรับผมแล้วนะ
     พอเริ่มยุคซีดีเพลง  ผมก็เพิ่มเครื่องเล่นซีดี ซื้อจากตลาดสันติสุข หาดใหญ่เข้าไป  ตอนนั้นราคาเป็นหมื่นนะ ลองต่อเข้ากับชุดในห้องฟังใหญ่  เสียงออกมาโดนไล่เก็บออกแทบไม่ทัน  เขาว่าเสียงทั้งหยาบ ทั้งแข็ง ทั้งกระด้าง
     แต่ผมต่อกับชุดในห้อง ผมก็ฟังได้ เพลินดี
     อัลบั้ม PINK FLOYD ชุด THE WALL  ดังทะลุโลก  ผมฟังเทปคาสเซ็ทแล้ว  อุตส่าห์ไปหาได้แผ่นซีดี(ก็อป) จากร้านริมถนนจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยไปศาลาว่าการกทม. มาฟัง
     หัวหน้าได้ยินก็ขอไปเปิดในห้องใหญ่  แผ่นซีดีผมเกือบถูกร่อนทิ้งออกมา  ลืมบอกไปว่าช่วงเย็นวันเสาร์ล่ะครับที่ชาวออดิโอไฟล์เขาจะมาชุมนุมกัน  แต่เขาชอบอัลบั้มนี้นะ
     มีคนดั้นด้นไปหาซีดีอัลบั้มนี้มาจนได้ ราคาหลายพันแหละ  ของแท้ออดิโอไฟล์เดอะวอลล์นี่ต้องเมดอินแจแปน ว่างั้น  ของผมร้านก็อปยังแผ่นละสาม-สี่ร้อยเลย
     เพราะแผ่นนี้แหละครับ  ที่ต้องบานไปถึงเครื่องเล่นซีดีเพลงของมาร์คเลวินสัน  ที่แยกเป็นสองเครื่อง  ส่วนที่ใส่แผ่นเครื่องหนึ่ง  ส่วนที่เป็นภาคแปลงสัญญาณ ภาคขยายอีกเครื่องหนึ่ง  ถ้าผมจำไม่ผิดราคาน่าจะสอง-สามแสนนะนั่น....
     ผมไปนั่งฟังชุดใหญ่กับเขาก็งงไปอีก....จะฟังกันแต่เสียงลมจากใบพัดของเฮลิค็อปเตอร์นั่นแหละ
     เล่าให้ฟังกันพอเป็นกระสายก่อนครับ....แต่เดี๋ยวนี้ประสาทหูผมเสื่อมไปเยอะแล้วครับ  เสียงดังจากการทำงานบ้าง  เสียงปืนบ้าง  ดำน้ำบ้าง  อายุด้วย  เลยทำให้ฟังเพลงไม่เพราะ  แยกรายละเอียดเสียงไม่ค่อยได้แล้วครับ
     แล้วที่ต้องเลิกบานนนนน.....ก็เพราะไม่มีจะบานนนนนน น่ะซีครับ....เจอแม่ไม้มวยไทยดอกใหญ่ตอนปี 40 เข้าไป  ลุกไม่ขึ้นจนบัดนี้......
     ส่วนของเครื่อง ดี ไอ วาย แบบของด้ามขวานนี่ไม่เคยเจอเลยครับ....วันหน้าจะขออนุญาตไปขอฟังบ้างได้ไหมครับ?....(หาข้ออ้างไปพลอยกินล่าวมากกว่า....อิ....อิ....)

โอกาสหน้าค่อยมาเล่าต่อครับ

ลุงตุ้ม  พบแล้วคนฟังเพลงตัวจริง  ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ  เครื่องเสียงแต่ละตัวที่กล่าวมา เป็นตัวตำนานล้วนๆ  อยากโชคดีพรันนั้นมั่ง  ให้ผมยืนชงเหล้าอย่างเดียวก็ยอมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #443585 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:36:34 AM »

golek, TD_รักในหลวง, tum610, Pandanus และ 81 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีหัวเช้าครับ น้าเนศ ลุงตุ้ม น้าฉ็อง และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #443586 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:38:54 AM »

วันนี้ ผมไปจอดรถดูไอ้บักคนหนึ่ง มันขุดวางท่อประปาเทศบาลอยู่ริมถนนด้วย พีซี30 ของโคมัตสุ

มือมันระดับเทพเลยผมว่า....ปุ้งกี๋เฉียดไปเฉียดมากับกระถางต้นไม้หน้าร้านทอง  แต่ไม่โดนเลย

ก่อนหน้านั้น คงจ่ายค่ากระถางต้นไม้เค้าไปหลายสิบหนวยแล้วแหละมั๊ง.... บู่    คิก คิก คิก คิก

ไม่เคยขับแบ็คโฮชัวร์... (เรียกแบ็คโฮ ไม่ใช่แบ็คโคหรือแม็คโค)
วงสวิงของบูมเคลื่อนไหวได้สองมิติก็จริง แต่ทั้ง2มิตินั้น มาจากคันบังคับ2ชิ้น
เลือกใช้ได้ จะดึงคันบังคับสองอันพร้่อมกันก็ได้ ดึงทีละอันก็ได้ งานเฉียดๆฉิวๆ
หรือไม่อยากให้ผิดพลาด ดึงคันบังคับทีละอัน อยากเอาบูมเข้า-ออกก็อันหนึ่ง
อยากตั้งบูมสูง-ต่ำ ก็อันหนึ่ง

อ้อ... อย่าบอกว่าบูมทำได้3มิติ เพราะที่เห็นบูมหมุนเหวี่ยงได้รอบตัว มาจากการบังคับเอว
ไม่ได้บังคับบูม

ยังไม่นับการควบคุมปุ้งกี๋นะั....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443587 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:39:03 AM »

golek, TD_รักในหลวง, tum610, Pandanus และ 81 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีหัวเช้าครับ น้าเนศ ลุงตุ้ม น้าฉ็อง และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443588 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:40:54 AM »

มอนิ้ง   Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลุงตุ้ม  พบแล้วคนฟังเพลงตัวจริง  ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ  เครื่องเสียงแต่ละตัวที่กล่าวมา เป็นตัวตำนานล้วนๆ  อยากโชคดีพรันนั้นมั่ง  ให้ผมยืนชงเหล้าอย่างเดียวก็ยอมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

หลบบ้านเมื่อไหร่..นัดกันเลยครับ... Grin Grin     น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443589 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:41:32 AM »

วันนี้ ผมไปจอดรถดูไอ้บักคนหนึ่ง มันขุดวางท่อประปาเทศบาลอยู่ริมถนนด้วย พีซี30 ของโคมัตสุ

มือมันระดับเทพเลยผมว่า....ปุ้งกี๋เฉียดไปเฉียดมากับกระถางต้นไม้หน้าร้านทอง  แต่ไม่โดนเลย

ก่อนหน้านั้น คงจ่ายค่ากระถางต้นไม้เค้าไปหลายสิบหนวยแล้วแหละมั๊ง.... บู่    คิก คิก คิก คิก

ไม่เคยขับแบ็คโฮชัวร์... (เรียกแบ็คโฮ ไม่ใช่แบ็คโคหรือแม็คโค)
วงสวิงของบูมเคลื่อนไหวได้สองมิติก็จริง แต่ทั้ง2มิตินั้น มาจากคันบังคับ2ชิ้น
เลือกใช้ได้ จะดึงคันบังคับสองอันพร้่อมกันก็ได้ ดึงทีละอันก็ได้ งานเฉียดๆฉิวๆ
หรือไม่อยากให้ผิดพลาด ดึงคันบังคับทีละอัน อยากเอาบูมเข้า-ออกก็อันหนึ่ง

อ้อ... อย่าบอกว่าบูมทำได้3มิติ เพราะที่เห็นบูมหมุนเหวี่ยงได้รอบตัว มาจากการบังคับเอว

ยังไม่นับการควบคุมปุ้งกี๋นะั....

Huh Huh บู่

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #443590 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:44:35 AM »

กูดม่อนีง  ตื่นสาย  ไม่แฮ้งค์  กินโจ๊ก  ถอนด้วยเหล้สจัณฑาล  Cheesy

เมื่อวานโทรไปหาลุงเข้ม เสียงเหมือนเหน็ดเนื่อย  สงสัยงานเยอะ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443591 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:44:54 AM »

ประชดหรือครับ......

ทำไมต้องประชดด้วย  ทำไมไม่ประชัน หรือประเทือง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443592 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:46:10 AM »

มือมันระดับเทพเลยผมว่า....ปุ้งกี๋เฉียดไปเฉียดมากับกระถางต้นไม้หน้าร้านทอง  แต่ไม่โดนเลย

ก่อนหน้านั้น คงจ่ายค่ากระถางต้นไม้เค้าไปหลายสิบหนวยแล้วแหละมั๊ง.... บู่    คิก คิก คิก คิก

Huh Huh บู่

พบแล้ว ญาติลุงเข้มที่พลัดพรากกันไปนาน....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443593 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:48:36 AM »

กูดม่อนีง  ตื่นสาย  ไม่แฮ้งค์  กินโจ๊ก  ถอนด้วยเหล้สจัณฑาล  Cheesy

เมื่อวานโทรไปหาลุงเข้ม เสียงเหมือนเหน็ดเนื่อย  สงสัยงานเยอะ  คิก คิก

มันกินทุกอย่างที่ขวางหน้าจริงวุ๊ย.... บู่ บู่

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #443594 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:49:54 AM »

มันกินทุกอย่างที่ขวางหน้าจริงวุ๊ย.... บู่ บู่

รับแกงไข่มดสักถ้วยม้าย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 29570 29571 29572 [29573] 29574 29575 29576 ... 35779
  พิมพ์