เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:15:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29615 29616 29617 [29618] 29619 29620 29621 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25438073 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444255 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:21:51 PM »

เฮ้อ แจ๊บหัวกับพี่น้องเมียจริงๆ

ลูกตัวเองปล่อยเบี้ยดอก ขายฝากที่ดิน มีรายได้จากเบี้ยดอก ใครมายืมก็จะหักไว้ทันทีเลย คราวนี้ หลานตัวเองส่งเบอร์ผิด เดือดร้อนเรื่องเบี้ย อี้ให้เอาที่ดินของหลานมาขายฝากกับเรา บอกว่าถ้าไว้ที่คนอื่นนะหลุดแน่ ถ้าไว้ที่เราไม่พรือแหละ ค่อยเสียดอกบ้างก็ได้ แล้วซัยไม่ไปไว้กับลูกเติ้นเองละ มายุ่งไหรกับฉานนิ ฉานไม่ใช่ธนาคาร ( อี้แหลงพันนี้แล้วนิ หนีมาถึงนี่ยังโทรมาตั้งแต่เช้า จนป่านนี้แล้ว ขายเลยก็ไม่ขายอีกนะ กลัวว่าโถกกดราคา อี้มายืมเบี้ยแหลงง่ายๆ )

ไม่ขออกความเห็นครับงานนี้ เมียก็พยายามบอกปัดไปแล้วว่ายังไม่แหลงกับผมที

คนรู้จัก ถึงกับเจรจาขอจดทะเบียนหย่ากับภรรยาครับ  แล้วหลังจากนั้นอีก 6 เดือน จะไปค้ำประกันอะไรให้น้อง ให้หลานคนไหนก็ตามสบาย

ถูกเอาซีเคียวริคอร์กรุงไทยไปเกือบห้าแสน  ซิงเกอร์อีกสองแสนกว่า ค้ำรถเครื่องแล้วพาพ้นสองหน  ผัวขอหย่าเลย...

เอาแบบนั้นมั่งม้ายน้าจง

เสร็จจากแกงงัวสุราด ไปกินงัวต่อที่ซังเลย

ผบ. กำลังแหลงแบบที่ผมคิดคือถามว่าแล้วลูกเติ้นทำเบี้ยดอกซัยไม่ไปแหลงแล  ผบ. ไม่ค่อยกล้า หลังจากน้าบ่าวเขายืมไป ห้าปีกว่าแล้ว ดอกไม่ต้องคิดมาก หมื่นละห้าร้อยบาทต่อเดือนพอ ตอนนี้ดอกท่วมต้นไปสองเท่ากว่าแล้ว เลยไม่กล้ามาคุยกับผมแล้วครับ แล้วเบี้ยส่วนมากผมเอาไปลงทุนกับกองทุนหมดแล้ว ถอนไม่ได้ครับ

ผบ. เราก้หรอย ใช้มุกสัญญาณไม่ดีกันหล่าวพอใครยืมเบี้ย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #444256 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:25:54 PM »

ลองแลมั่งม้าย

เมนทอส + โคคาโคล่า + คอนดอม

http://www.youtube.com/watch?v=4xa8PtuM7Pw&NR=1&feature=endscreen
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #444257 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:27:16 PM »

เฮ้อ แจ๊บหัวกับพี่น้องเมียจริงๆ

ลูกตัวเองปล่อยเบี้ยดอก ขายฝากที่ดิน มีรายได้จากเบี้ยดอก ใครมายืมก็จะหักไว้ทันทีเลย คราวนี้ หลานตัวเองส่งเบอร์ผิด เดือดร้อนเรื่องเบี้ย อี้ให้เอาที่ดินของหลานมาขายฝากกับเรา บอกว่าถ้าไว้ที่คนอื่นนะหลุดแน่ ถ้าไว้ที่เราไม่พรือแหละ ค่อยเสียดอกบ้างก็ได้ แล้วซัยไม่ไปไว้กับลูกเติ้นเองละ มายุ่งไหรกับฉานนิ ฉานไม่ใช่ธนาคาร ( อี้แหลงพันนี้แล้วนิ หนีมาถึงนี่ยังโทรมาตั้งแต่เช้า จนป่านนี้แล้ว ขายเลยก็ไม่ขายอีกนะ กลัวว่าโถกกดราคา อี้มายืมเบี้ยแหลงง่ายๆ )

ไม่ขออกความเห็นครับงานนี้ เมียก็พยายามบอกปัดไปแล้วว่ายังไม่แหลงกับผมที

คนรู้จัก ถึงกับเจรจาขอจดทะเบียนหย่ากับภรรยาครับ  แล้วหลังจากนั้นอีก 6 เดือน จะไปค้ำประกันอะไรให้น้อง ให้หลานคนไหนก็ตามสบาย

ถูกเอาซีเคียวริคอร์กรุงไทยไปเกือบห้าแสน  ซิงเกอร์อีกสองแสนกว่า ค้ำรถเครื่องแล้วพาพ้นสองหน  ผัวขอหย่าเลย...

เสร็จจากแกงงัวสุราด ไปกินงัวต่อที่ซังเลย

ผบ. กำลังแหลงแบบที่ผมคิดคือถามว่าแล้วลูกเติ้นทำเบี้ยดอกซัยไม่ไปแหลงแล  ผบ. ไม่ค่อยกล้า หลังจากน้าบ่าวเขายืมไป ห้าปีกว่าแล้ว ดอกไม่ต้องคิดมาก หมื่นละห้าร้อยบาทต่อเดือนพอ ตอนนี้ดอกท่วมต้นไปสองเท่ากว่าแล้ว เลยไม่กล้ามาคุยกับผมแล้วครับ แล้วเบี้ยส่วนมากผมเอาไปลงทุนกับกองทุนหมดแล้ว ถอนไม่ได้ครับ

ผบ. เราก้หรอย ใช้มุกสัญญาณไม่ดีกันหล่าวพอใครยืมเบี้ย

ไม่มีเงินใช้  เป็นทุกข์

เป็นหนี้ เป็นทุกข์กว่า

เป็นเจ้าหนี้ เป็นทุกข์ที่สุด
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444258 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:27:34 PM »

ผบ. แย้มๆให้ทางพี่น้องฟังว่า ผมเบื่อแล้ว เพราะหลายคน บอกว่าวันโน้นๆ แต่พอเอาเข้าจริงๆพยายามลากๆไปให้พ้นวันที่ผมต้องไปทำงาน พอผมกลับมาก็มาผัดผ่อนต่อไปอีก  ผมเลยเบื่อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444259 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:31:30 PM »

ผบ. มาบอกว่า พี่น้องเขายืมเบี้ยพวกหมวกเหล็กไปจ่ายค่าเบอร์ที่คนเขาถูก ดอกวันละ ๑๕๐๐ ผมก้ไม่รู้อี้ช่วยพรือ เวลาผมอยากได้ไหร ผมใช้สองมือ สองตืน หนึ่งสมอง และเวลาที่มีค่าของผมไปแลกมาให้เป็นเงินตราเพื่อทุกๆคนในครอบครัว ครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #444260 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:37:30 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=GDfDClscuiQ

กล้องติดรถยนต์  น่าหามาไว้มั่งแฮะ
ระหว่างทางออกจากหัวหิน เมื่อทริปที่ผ่านมา

อะไรมันปลิวมา บนหลังคารถตู้คันหน้า....นาทีที่ 4 (ขี้เกียจทอนไฟล์  คิก คิก คิก คิก )

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=NswqEkpaXPA#t=205s

แผ่นฝ้ายิบซั่มบอร์ด...ความมักง่ายจากรถบรรทุกสิบล้อ กระบะเหล็ก ขอบเตี้ย...
ไม่มีสายรัดสินค้า....วิ่งสวนลมเร็วประมาณ 100 กม/ชม
โดนรถเชฟ..ที่พึ่งแซงรถตู้ไป....กระจกมองข้างขวาพับ และโดนตัวถังบางส่วน....
ดีไม่หล่นใส่กระจกบานหน้าคนขับ.. อ๋อย อ๋อย บู่

หลังจากนั้นเหมือนรถบรรทุกมันรู้....เหยียบตะบึงหนีด้วยความเร็วไป.... Angry

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444261 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:38:18 PM »

คนรู้จัก ถึงกับเจรจาขอจดทะเบียนหย่ากับภรรยาครับ  แล้วหลังจากนั้นอีก 6 เดือน จะไปค้ำประกันอะไรให้น้อง ให้หลานคนไหนก็ตามสบาย

ถูกเอาซีเคียวริคอร์กรุงไทยไปเกือบห้าแสน  ซิงเกอร์อีกสองแสนกว่า ค้ำรถเครื่องแล้วพาพ้นสองหน  ผัวขอหย่าเลย...

ผบ. กำลังแหลงแบบที่ผมคิดคือถามว่าแล้วลูกเติ้นทำเบี้ยดอกซัยไม่ไปแหลงแล  ผบ. ไม่ค่อยกล้า หลังจากน้าบ่าวเขายืมไป ห้าปีกว่าแล้ว ดอกไม่ต้องคิดมาก หมื่นละห้าร้อยบาทต่อเดือนพอ ตอนนี้ดอกท่วมต้นไปสองเท่ากว่าแล้ว เลยไม่กล้ามาคุยกับผมแล้วครับ แล้วเบี้ยส่วนมากผมเอาไปลงทุนกับกองทุนหมดแล้ว ถอนไม่ได้ครับ

ไม่มีเงินใช้  เป็นทุกข์

เป็นหนี้ เป็นทุกข์กว่า

เป็นเจ้าหนี้ เป็นทุกข์ที่สุด

ผมเลิกคิดไปนานแล้วครับ   เรื่องดอกเบี้ยผมไม่เคยคิดหวังที่จะได้ ขอให้เอาเบี้ยต้นมาคืนผมก็พอ ดอกเบี้ยอี้พาไปทำบุญที่ไหนก็ทำตามสบายผมไม่ว่าครับ  เคยมีลุงคนหนึ่ง แกเอาโฉนดมาค้ำเบี้ยแกยืมผมไปหมื่นห้า แล้วแกก็ให้เบี้ยคืนมาเรื่อยๆเดือน สามพันบ้าง สองพันบ้าง จนครบหมื่นห้า หลังจากครบหมื่นห้าแกก็หายไปหลายเดือน ผมก็ยุ่งๆ พอนึกได้ผมเลยถามลุงข้างบ้านว่าแกหายไปไหน ซัยไม่เข้ามาเอาโฉนดกลับ ลุงเลยไปถามให้ได้ความว่าไม่มีเบี้ยมาเสียค่าดอกเลยไม่หาญมา ผมเลยเอาโฉนดฝากลุงกลับไปคืนให้แก บอกว่าไม่ต้องเอามาให้ผมแล้ว อย่าคิดไหรมาก ตอนนี้เวลาเจอกันแกทักทายเรียกผมประจำครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #444262 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:40:29 PM »

คนรู้จัก ถึงกับเจรจาขอจดทะเบียนหย่ากับภรรยาครับ  แล้วหลังจากนั้นอีก 6 เดือน จะไปค้ำประกันอะไรให้น้อง ให้หลานคนไหนก็ตามสบาย

ถูกเอาซีเคียวริคอร์กรุงไทยไปเกือบห้าแสน  ซิงเกอร์อีกสองแสนกว่า ค้ำรถเครื่องแล้วพาพ้นสองหน  ผัวขอหย่าเลย...

ผบ. กำลังแหลงแบบที่ผมคิดคือถามว่าแล้วลูกเติ้นทำเบี้ยดอกซัยไม่ไปแหลงแล  ผบ. ไม่ค่อยกล้า หลังจากน้าบ่าวเขายืมไป ห้าปีกว่าแล้ว ดอกไม่ต้องคิดมาก หมื่นละห้าร้อยบาทต่อเดือนพอ ตอนนี้ดอกท่วมต้นไปสองเท่ากว่าแล้ว เลยไม่กล้ามาคุยกับผมแล้วครับ แล้วเบี้ยส่วนมากผมเอาไปลงทุนกับกองทุนหมดแล้ว ถอนไม่ได้ครับ

คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #444263 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:41:08 PM »

แหลงถึงเจ้าหนี้  ลูกหนี้... บู่ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444264 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:42:59 PM »

ปวดตับแหลงเรื่องลูกหนี้ เฮ้อออ.....สองเหมินทวงมา4-5เดือนไม่ได้ที

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #444265 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:44:04 PM »

เฮ้อ  เป็นหนี้อยู่ตั้งสองเหมิ่นแน่ะ   Grin

แต่เมียมีหนี้อยู่เก้าแสน  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #444266 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:44:28 PM »

ปวดตับแหลงเรื่องลูกหนี้ เฮ้อออ.....สองเหมินทวงมา4-5เดือนไม่ได้ที

เห็นมะ  เป็นหนี้ดีมาแค่ปวดหัว

เป็นเจ้าหนี้ปวดตับโด้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #444267 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:45:23 PM »

แรกเด็ก ๆ ครูชอบถาม โตขึ้นอยากเป็นอะไร 

ตอบ  อยากเป็นโน่น อยากเป็นหนี้

ก็ได้เป็นแล้วไง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #444268 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:51:55 PM »

อ๋อย อ๋อย   บู่  แรกคืน ตีสองครึ่ง.... อ๋อย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #444269 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:52:49 PM »

อ๋อย อ๋อย   บู่  แรกคืน ตีสองครึ่ง.... อ๋อย

แรกคืน  เที่ยงคืนครึ่ง....
หน้า: 1 ... 29615 29616 29617 [29618] 29619 29620 29621 ... 35779
  พิมพ์