เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:23:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29637 29638 29639 [29640] 29641 29642 29643 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25448236 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #444585 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:48:53 AM »

ที่นี่ธรรมชาติยังดีอยู่ครับน้าซับ ส่วนมากทำนาทำสวนกัน วิถีชีวิตไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมากนัก
ผมไม่อยากให้มันเจริญทางวัตถุมากไปกว่านี้เลย เสียดายมากๆ ที่นี่อากาศดีจริงๆ
ผมโชคดีมากที่ได้มาเป็นเขยที่นี่ครับ
ยังมีเหลืออีกบ้างไม๊ ตำแหน่งนี้

เหลืออีก 2ตำแหน่งครับ
น้าซับ รีบไปสมัครซะ ให้ไวๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #444586 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:49:20 AM »

อยู่ อ.ใดของนครนายกครับ

อ.บ้านนนา ครับน้าซับ บ้านคลอง29
อ.บ้านนาผมผ่านไปหลายครั้งแล้วเพื่อขึ้นไปโคราช ธรรมชาติ ยังสวย น่าอยู่ดีเหมือนกัน ร้านขายต้นไม้ล้อมก็มีเยอะ

ช่วงป่าขะ-ชะอม ไปจนถึงสระบุรี จะมีร้านต้นไม้-ไม้ล้อมสวยๆเยอะครับ
ถ้าแวะเข้าไปข้างในก็เป็นน้ำตกกระอาง โกรกอีดก เจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #444587 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:50:11 AM »

ลูกศิษย์แบบนี้ให้ทุนเรียนฟรีเลยครับ  สุดยอดเลย จบแล้วไปเล่นการเมืองเลยรุ่งแน่ๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #444588 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:51:49 AM »

ซื้อแก้วนี้มาไว้กินเบียร์ กินน้ำชาร้อน .. เมื่อคืนกินเบียร์เสร็จมีน้ำแข็งเหลือในแก้ว แต่ไม่เททิ้งเอาไปตั้งไว้ที่ล้างจานเลยไม่ได้ปิดฝา ป่านนี้น้ำแข็งยังละลายไม่หมด  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ถ้วยน้ำสุญญากาศ 2 ชั้น 0.5 ลิตร Daily ตราหัวม้าลาย

ใช้อยู่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่หนวยนึงกันครับ...ของผมสีเทา
คุ้มคุณภาพเกินราคา...ถ้าเป็นของญี่ปุ่นก็เฉียดพัน...
เก็บร้อน เก็บเย็นได้ดีมั่ก ๆ ...  Cheesy Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #444589 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:52:37 AM »

ที่นี่ธรรมชาติยังดีอยู่ครับน้าซับ ส่วนมากทำนาทำสวนกัน วิถีชีวิตไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมากนัก
ผมไม่อยากให้มันเจริญทางวัตถุมากไปกว่านี้เลย เสียดายมากๆ ที่นี่อากาศดีจริงๆ
ผมโชคดีมากที่ได้มาเป็นเขยที่นี่ครับ
ยังมีเหลืออีกบ้างไม๊ ตำแหน่งนี้

เหลืออีก 2ตำแหน่งครับ
น้าซับ รีบไปสมัครซะ ให้ไวๆ

พี่สาวตอนนี้ใกล้ๆวัดพระศรีแล้ว ส่วนน้องสาวพึ่งจะเลยศรีปทุมมาหน่อย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #444590 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:53:12 AM »

ซื้อแก้วนี้มาไว้กินเบียร์ กินน้ำชาร้อน .. เมื่อคืนกินเบียร์เสร็จมีน้ำแข็งเหลือในแก้ว แต่ไม่เททิ้งเอาไปตั้งไว้ที่ล้างจานเลยไม่ได้ปิดฝา ป่านนี้น้ำแข็งยังละลายไม่หมด  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ถ้วยน้ำสุญญากาศ 2 ชั้น 0.5 ลิตร Daily ตราหัวม้าลาย

ใช้อยู่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่หนวยนึงกันครับ...ของผมสีเทา
คุ้มคุณภาพเกินราคา...ถ้าเป็นของญี่ปุ่นก็เฉียดพัน...
เก็บร้อน เก็บเย็นได้ดีมั่ก ๆ ...  Cheesy Cheesy
แล้วโต้เย็นเซ้อมาทำอิไหร ไควกะเปลือง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #444591 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:54:25 AM »

อ.บ้านนนา ครับน้าซับ บ้านคลอง29
อ.บ้านนาผมผ่านไปหลายครั้งแล้วเพื่อขึ้นไปโคราช ธรรมชาติ ยังสวย น่าอยู่ดีเหมือนกัน ร้านขายต้นไม้ล้อมก็มีเยอะ

ช่วงป่าขะ-ชะอม ไปจนถึงสระบุรี จะมีร้านต้นไม้-ไม้ล้อมสวยๆเยอะครับ
ถ้าแวะเข้าไปข้างในก็เป็นน้ำตกกระอาง โกรกอีดก เจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า

สวรรค์ของนักถ่ายภาพเลยนะครับนั่น... Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #444592 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:07:22 AM »

สวรรค์ของนักถ่ายภาพเลยนะครับนั่น... Cheesy

ต้องบอกด้วยว่าภาพผีเสื้อ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444593 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:15:32 AM »

ไหว้

อยู่ในเมืองไทยลำบากจริง...

พวกกุ๊ย อาวุธมีดครบมือ...กรูเข้ามา
ป้องกันตัว ยิงใส่โจร (ใจเสาะตายไปหนึ่ง)
ตำรวยมา.. จับคนที่สู้ยิงโจรใส่กุญแจมือ กลายเป็นโจรผู้ร้ายซะเองในทันที... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทำไมต้องใส่กุญแจมือ
ยัดข้อหาให้รุนแรงสูงสุดไว้ก่อนโดยไม่ดูเหตุผล...
เขียนต้นเรื่องสำนวนส่งศาล....ถูกผิดให้ไปแก้ตัวกะศาลเอาเอง
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=sNZM9plbZ5Q

คนเขียนสำนวนลอยตัวไม่ต้องรับผิดชอบอะไร...
น่าจะให้น้าหนองฟ้องกลับเอาเรื่องหลังจากศาลตัดสินแล้วบ้าง  อ๋อย บู่
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000029894

ตำรวจควบคุมตัว นายขวัญฟ้า ศรีน่ารัก อายุ 29 ปี
รปภ. ร.ร.บุรีรัมย์การบริบาล ยิงใส่กลุ่มผู้ก่อเหตุจนบาดเจ็บและเสียชีวิต

ดูข่าวเมื่อเช้าเหมือนกันครับพี่ตุ้ม .. ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่า คนขับรถที่ยิงใส่โจรตาย เรื่องคดีความจะจบยังไง ยิงป้องกันตัวแท้ๆ  อ๋อย ... โชคดี่ร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตร.โรงพักนี้ เอาซ้งติงไรคิดครับ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #444594 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:32:06 AM »

ไหว้

พวกกุ๊ย อาวุธมีดครบมือ...กรูเข้ามา
ป้องกันตัว ยิงใส่โจร (ใจเสาะตายไปหนึ่ง)
ตำรวยมา.. จับคนที่สู้ยิงโจรใส่กุญแจมือ กลายเป็นโจรผู้ร้ายซะเองในทันที... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทำไมต้องใส่กุญแจมือ
ยัดข้อหาให้รุนแรงสูงสุดไว้ก่อนโดยไม่ดูเหตุผล...
เขียนต้นเรื่องสำนวนส่งศาล....ถูกผิดให้ไปแก้ตัวกะศาลเอาเอง
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=sNZM9plbZ5Q

คนเขียนสำนวนลอยตัวไม่ต้องรับผิดชอบอะไร...
น่าจะให้น้าหนองฟ้องกลับเอาเรื่องหลังจากศาลตัดสินแล้วบ้าง  อ๋อย บู่
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000029894

ตำรวจควบคุมตัว นายขวัญฟ้า ศรีน่ารัก อายุ 29 ปี
รปภ. ร.ร.บุรีรัมย์การบริบาล ยิงใส่กลุ่มผู้ก่อเหตุจนบาดเจ็บและเสียชีวิต

ดูข่าวเมื่อเช้าเหมือนกันครับพี่ตุ้ม .. ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่า คนขับรถที่ยิงใส่โจรตาย เรื่องคดีความจะจบยังไง ยิงป้องกันตัวแท้ๆ  อ๋อย ... โชคดี่ร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตร.โรงพักนี้ เอาซ้งติงไรคิดครับ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

พอดีว่าคนยิงเป็นแค่ยามครับ  ไม่ใช่ดาราหรือลูกนักการเมือง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444595 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:38:12 AM »

ไหว้

น่าจะให้น้าหนองฟ้องกลับเอาเรื่องหลังจากศาลตัดสินแล้วบ้าง  อ๋อย บู่

ดูข่าวเมื่อเช้าเหมือนกันครับพี่ตุ้ม .. ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่า คนขับรถที่ยิงใส่โจรตาย เรื่องคดีความจะจบยังไง ยิงป้องกันตัวแท้ๆ  อ๋อย ... โชคดี่ร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตร.โรงพักนี้ เอาซ้งติงไรคิดครับ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

พอดีว่าคนยิงเป็นแค่ยามครับ  ไม่ใช่ดาราหรือลูกนักการเมือง

อีดาบ สปาต้า นับสิบเล่ม ถ้าคิดช้าแม้แต่5วินาทีโดนฟันเละแน่นอนครับ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #444596 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:43:12 AM »

ถ้าเค้าไม่ยิงวันนี้คงมีข่าวคนโดนรุมฟันเสียชีวิตแหล่ะครับ แล้วคงยังจับตัวไม่ได้
ตำรวจต้องขอดูกล้องวงจรปิดเพื่อสาวไปถึงตัวคนร้าย บราๆๆๆๆ
ประมาณนี้แน่ๆ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444597 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:51:55 AM »

เป็นข้อสังเกตุ แค่ธุรกิจเล็กๆ สอนผู้ช่วยพยาบาล นร.ไม่กี่สิบคน สังเกตุเป็นตึกแถว ประชุมนร.ใหม่ก็ต้องนั่งโต๊ะยาวหน้าตึกสิบกว่าคน มีแต่ผู้หญิงทั้งนั้น  คือตั้งใจมาทำร้าย เอาถึงตาย เผลอๆไม่รู้กี่ศพ

ธุรกิจเท่านี้ ลงทุนจ้างนักเลงมาขนาดนี้ ถือว่าเถื่อนมาก ไม่เห็นหัวตร.ในพื้นที่เลย หรือไม่ก็คงเป็นพวกมีอิทธิพลพอสมควร เพราะเจ้าของโรงเรียนก็เพิ่งถูกบุกฟันหัวแบะมากรอบนึง2เดือนก่อน เย็บไปร้อยกว่าเข็ม

ตร.ในพื้นที่นั่งเป็นสากกระเบือ จนคนทำมันได้ใจ มันจะเอาอีกรอบสอง  แบร่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444598 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:56:11 AM »

ทดสอบกล้องติดรถเมื่อวาน กล้องจะบันทึกเป็นช้อตๆละ3นาทีๆ ไปเรื่อยๆครับ ได้ไฟล์เยอะเลย  คิก คิก

ขับไปเจอกิ๊กเก่า หันกล้องรีบบันทึกเลย  ขำก๊าก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #444599 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:57:02 AM »

วิ่งกรูเข้ามาเป็นสิบคลุมหน้าคลุมตามิดชิดมีอาวุธครบมือ เป็นผมๆ ก็ยิง

ตามข่าว...เจ้าของโรงเรียนก็เคยโดยรุมทำร้ายมาก่อนครั้งหนึ่งแล้ว

คราวนี้มีการระวังตัว โดนสวนเข้าไป...วิ่งหางจุกตูดไปเลย... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 29637 29638 29639 [29640] 29641 29642 29643 ... 35779
  พิมพ์