เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:36:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29649 29650 29651 [29652] 29653 29654 29655 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25453116 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444765 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:23:02 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวตอนดึกๆ ตัดสินแล้ว โทษจำ ๑๒ เดือน  ไถ่ถอนหลักทรัพย์ในคดีนี้ออกมาได้แล้ว ๑๐ ไร่

พรุ่งนี้ต้องพาคนแก่ไปที่ดิน เพื่อโอนโฉนดที่เราซื้อมานานแล้วให้มาเป็นชื่อ ผบ. หลักจากนั้นก็จะได้นำโฉนดที่ได้มา ไปแลกเปลี่ยนหลักทรัพย์เงินสดที่ใช้ประกันตัวออกมา แล้วนำไปปิดยอดที่ ธกส. จะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่ครับ

หัวรุ่งผมฝันว่าโถกตำรวจในเครื่องแบบจับ  ผบ. ฝันว่าเพื่อนๆเก่าๆมานั่งเล่น กิน กันในบ้าน

หมดแรงอีก ๑ วัน

ขอบคุณครับ

แล้วจำคุกเลยมั้ยครับน้าหนอง แล้วสู้คดีมากีปี กว่าจะถึงฎีกา  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444766 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:24:46 PM »

ไปถึงจนได้ ไปกลับ ๓๙๔๑ กิโลเมตรครับ  อีซูสุ กับหลวงพ่อที่อาราธนาไปเต็มรถครับ Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444767 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:26:21 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวตอนดึกๆ ตัดสินแล้ว โทษจำ ๑๒ เดือน  ไถ่ถอนหลักทรัพย์ในคดีนี้ออกมาได้แล้ว ๑๐ ไร่

พรุ่งนี้ต้องพาคนแก่ไปที่ดิน เพื่อโอนโฉนดที่เราซื้อมานานแล้วให้มาเป็นชื่อ ผบ. หลักจากนั้นก็จะได้นำโฉนดที่ได้มา ไปแลกเปลี่ยนหลักทรัพย์เงินสดที่ใช้ประกันตัวออกมา แล้วนำไปปิดยอดที่ ธกส. จะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่ครับ

หัวรุ่งผมฝันว่าโถกตำรวจในเครื่องแบบจับ  ผบ. ฝันว่าเพื่อนๆเก่าๆมานั่งเล่น กิน กันในบ้าน

ขอบคุณครับ

แล้วจำคุกเลยมั้ยครับน้าหนอง แล้วสู้คดีมากีปี กว่าจะถึงฎีกา  อ๋อย

เวลาในการดำเนินคดี ๙ ปีครับ  ถึงฎีกาคือสิ้นสุดแล้ววันนี้ก็เข้าเรือนจำเลยครับ  คนอยู่หลังก็พยายามดิ้นรนต่อสู้คดีอื่นๆกันต่อไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444768 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:31:52 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

เวลาในการดำเนินคดี ๙ ปีครับ  ถึงฎีกาคือสิ้นสุดแล้ววันนี้ก็เข้าเรือนจำเลยครับ  คนอยู่หลังก็พยายามดิ้นรนต่อสู้คดีอื่นๆกันต่อไปครับ

โอ้ยย..ยังเหล๋ยหลาว น่าสงสารพ่อแม่ วัยรุ่นที่พลั้งพลาด มันตามมาหลอกหลอนได้นานมาก  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444769 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:58 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

โอ้ยย..ยังเหล๋ยหลาว น่าสงสารพ่อแม่ วัยรุ่นที่พลั้งพลาด มันตามมาหลอกหลอนได้นานมาก  อ๋อย

ครับ  ไม่รู้ต้องเข้าๆออกๆอีกกี่ครั้งครับ บางคนหมดเนื้อหมดตัวก็มีครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444770 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:34:56 PM »

ไปถึงจนได้ ไปกลับ ๓๙๔๑ กิโลเมตรครับ  อีซูสุ กับหลวงพ่อที่อาราธนาไปเต็มรถครับ Grin Grin

สี่พันโล ผมต้องขับ8-10วันครับ วันนึง500ก็หอบแดร๊กแล้ว  บู่ คิก คิก

ว่าแต่น้าหนองไปเที่ยวรึไปขับแรลลี่ฟร๊ะ มาเร็ว เคลมเร็ว   ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444771 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:39:28 PM »

ตกลงน้าหนองแกไปเที่ยวเหนือรึไปขับรถแข่ง โหย....ลมหนาวยังไม่ทันสัมผัสผิว กลับละ  โดนชก

เชียงรายหน้าร้อนก้หนาวแล้วครับสำหรับผม น้ำตอนเช้าเหมือนเอาน้ำตู้เย็นมาอาบเลย  เวลาจำกัดด้วยครับ ได้ไม่เกิน ๑ อาทิตย์ครับ ที่เรียนพิเศษของเด็กๆห้ามขาดเกินนั้นครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444772 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:41:41 PM »

สวัสดีครับ

มาถึงตรังแล้วครับ พรุ่งนี้ไปศาลพาผู้ต้องหาไปฟังคำตัดสินศาลฎีกา แล้วจะได้รู้ว่าจะติดกี่ปี แล้วจะได้เอาโฉนดที่ดินมาโอนให้เรียบร้อยครับ

ไม่ไหวแล้วครับ วันนี้รวดเดียวจากอ่างทองมาถึงตรัง เข่าอ่อนเลยครับ ๙๐๐ กว่ากิโลครับ

ขอบคุณครับ

ปล.  ถนนแถวภาคเหนือไม่ค่อยพังนะ ไม่เหมือนสายใต้ ยิ่งแถวบ้านน้าซับ ไม่ได้เรื่องเลยครับ

คนเหล็กชัดๆ ขับผรือ900กว่าโล  อ๋อย  เยี่ยม

ครั้งก่อนจากพิษณุโลก ตรัง รวดเดียวถึง ขับคนเดียว จอดนอนพักในรถตอนหัวรุ่งๆตีสามนะครับ แต่ไปช้าๆ  อออีกเที่ยวก็ขับแคริบเบี้ยนขึ้นไปครับ  ผมชอบขับรถนะครับ สนุกดีครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444773 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:42:25 PM »

ตกลงน้าหนองแกไปเที่ยวเหนือรึไปขับรถแข่ง โหย....ลมหนาวยังไม่ทันสัมผัสผิว กลับละ  โดนชก

เชียงรายหน้าร้อนก้หนาวแล้วครับสำหรับผม น้ำตอนเช้าเหมือนเอาน้ำตู้เย็นมาอาบเลย  เวลาจำกัดด้วยครับ ได้ไม่เกิน ๑ อาทิตย์ครับ ที่เรียนพิเศษของเด็กๆห้ามขาดเกินนั้นครับ

ผมไปปายเดือนกุมภา ดึกๆเช้่าๆยังหนาวชิหายเลยครับ ไม่คุ้นกะอากาศหนาว เกาะสวรรค์มีแต่ร้อนกะร้อนมาก  คิก คิก

พกวิสกี้ขวดเล็กๆไป2ขวด จิบตอนดึกๆ ร้อนทั้งคอถึงท้องเลย  น้ำลายหก เยี่ยม

ชีวิตทำแต่งาน เฮ้อ...เมื่อไหร่จะมีโอกาสท่องเที่ยวบ้างนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444774 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:44:29 PM »

สวัสดีครับ

มาถึงตรังแล้วครับ พรุ่งนี้ไปศาลพาผู้ต้องหาไปฟังคำตัดสินศาลฎีกา แล้วจะได้รู้ว่าจะติดกี่ปี แล้วจะได้เอาโฉนดที่ดินมาโอนให้เรียบร้อยครับ

ไม่ไหวแล้วครับ วันนี้รวดเดียวจากอ่างทองมาถึงตรัง เข่าอ่อนเลยครับ ๙๐๐ กว่ากิโลครับ

ขอบคุณครับ

ปล.  ถนนแถวภาคเหนือไม่ค่อยพังนะ ไม่เหมือนสายใต้ ยิ่งแถวบ้านน้าซับ ไม่ได้เรื่องเลยครับ

นึกว่าเป็นแต่เรา.... หาดใหญ่-สุพรรณ พันโลนี๊ด ๆ  บู่ คิก คิก

ว่าจะลองขับรวดเดียวให้ถึงอีกแต่ไม่ฝืนครับ เหนื่อยก็หาที่พักแล้วนอนเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อนคับพี่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444775 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:56:08 PM »

เอาอีกแระเมืองภูเก็ต ตร.ตั้งด่านตรวจกลางคืนมา2-3เดือน(ทั่นผู้การฯใหม่มา) เสียงรถติดเครื่องเสียงเงียบหายไป ช่วงนี้มาอีกแล้ว บึ๊มๆๆๆกลางคืน ทุกครึ่งชั่วโมง

ปีก่อน ตี1 ตี2 ตี3-ตี4 ดังทั้งคืน ไม่ต้องหลับต้องนอนกัน เด็ก,คนแก่,คนป่วย,คนทำงานฯ ไม่ต้องหลับต้องนอนกัน ตื่นแม่งทั้งคืน  อ๋อย

สงสัยพี่ๆตร.เลิกตั้งด่านตรวจแล้ว พวกเอาอีกแล้ว  เยี่ยม

ไม่เข้าใจจริงๆ อยากเปิดดังๆจนรถระเบิด ไปเปิดที่สะพานหินสิ รู้ใช่มั้ย เค้าจัดที่ปลายแหลมสะพานหิน ให้พี่ๆน้องๆ ไปโชว์กันได้เต็มที่ จะเปิดจนรถระเบิดก็ได้ เพราะไม่มีบ้านคน ไม่ใช่ขับเปิืดแม่มทั้งเมือง ทั้งวันทั้งคืน พี่ๆเป็น$%%%&%%&...ไรกันครับ ชอบโชว์มากเหรอว่ะ
ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 11:59:14 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444776 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:01:10 AM »

อ๋อย อ๋อย   บู่

หากถูกจับจริง ลองไปเถียง... ไม่โดนว่าหัวหมอ
ก็โดนเวียนรอบรถ ผิดจนได้แหละ. ..
มิงั้นเสียหน้าตัย.... คิก คิก

แต่ไอ้พวกไร้มารยาทวิ่่่่่่่่่่่่่่่่่่่งช้าแช่ขวาีกีดหนุนนี่..
มันก็สมควรโดนจริง ๆ ..  บู่

ไม่เวียนเปล่าครับ   กักรถไว้อย่างนั้น เผลอๆค้นรถเลยครับ ได้รับรายงานมาว่า........

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #444777 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:03:46 AM »

ตกลงน้าหนองแกไปเที่ยวเหนือรึไปขับรถแข่ง โหย....ลมหนาวยังไม่ทันสัมผัสผิว กลับละ  โดนชก

เชียงรายหน้าร้อนก้หนาวแล้วครับสำหรับผม น้ำตอนเช้าเหมือนเอาน้ำตู้เย็นมาอาบเลย  เวลาจำกัดด้วยครับ ได้ไม่เกิน ๑ อาทิตย์ครับ ที่เรียนพิเศษของเด็กๆห้ามขาดเกินนั้นครับ

ผมไปปายเดือนกุมภา ดึกๆเช้่าๆยังหนาวชิหายเลยครับ ไม่คุ้นกะอากาศหนาว เกาะสวรรค์มีแต่ร้อนกะร้อนมาก  คิก คิก

พกวิสกี้ขวดเล็กๆไป2ขวด จิบตอนดึกๆ ร้อนทั้งคอถึงท้องเลย  น้ำลายหก เยี่ยม

ชีวิตทำแต่งาน เฮ้อ...เมื่อไหร่จะมีโอกาสท่องเที่ยวบ้างนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คราวหน้า  แม่ฮ่องสอน  ดอยอินทนนท์  ภูชี้ฟ้า  ภูลังกา   น้าเบิ้มดูแผนที่แล้วบอกผมทีว่าควรเริ่มจากตรงไหนดีครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #444778 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:13:09 AM »

ตกลงน้าหนองแกไปเที่ยวเหนือรึไปขับรถแข่ง โหย....ลมหนาวยังไม่ทันสัมผัสผิว กลับละ  โดนชก

เชียงรายหน้าร้อนก้หนาวแล้วครับสำหรับผม น้ำตอนเช้าเหมือนเอาน้ำตู้เย็นมาอาบเลย  เวลาจำกัดด้วยครับ ได้ไม่เกิน ๑ อาทิตย์ครับ ที่เรียนพิเศษของเด็กๆห้ามขาดเกินนั้นครับ

ผมไปปายเดือนกุมภา ดึกๆเช้่าๆยังหนาวชิหายเลยครับ ไม่คุ้นกะอากาศหนาว เกาะสวรรค์มีแต่ร้อนกะร้อนมาก  คิก คิก

พกวิสกี้ขวดเล็กๆไป2ขวด จิบตอนดึกๆ ร้อนทั้งคอถึงท้องเลย  น้ำลายหก เยี่ยม

ชีวิตทำแต่งาน เฮ้อ...เมื่อไหร่จะมีโอกาสท่องเที่ยวบ้างนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คราวหน้า  แม่ฮ่องสอน  ดอยอินทนนท์  ภูชี้ฟ้า  ภูลังกา   น้าเบิ้มดูแผนที่แล้วบอกผมทีว่าควรเริ่มจากตรงไหนดีครับ

...ตรูขับไปไกลสุด สรุาษ หาดใหญ่ ถามมาได้  บู่  ขำก๊าก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #444779 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:26:09 AM »

หลับฝันดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 ... 29649 29650 29651 [29652] 29653 29654 29655 ... 35779
  พิมพ์