เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:38:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29703 29704 29705 [29706] 29707 29708 29709 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483434 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #445575 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:05:14 AM »

ว่าอิไปแล ๆ กล้องตัวใหม่เฉย ๆ ...
โถกเสียเบี้ยพ้น.... บู่ บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...........รับซื้อ แคนนอน S100 ...ให้ราคาดี .. ยิ้มีเลศนัย

แปดพัน.... Grin Grin

...เจ็ดพัน รับเองหาดใหญ่ ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

โห ต่อราคาซะ   ตกใจ               งั้น..ขอหกพันก็แล้วกัน.... แบร่

ตามนั้นครับ เดี๋ยววันอาทิตย์เข้าไปรับของครับ... ไหว้  หลงรัก

น้าเนศ รอผมใช้สักปีครึ่งก่อนนะครับ เดี๋ยวปล่อยต่อ สี่พัน... Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445576 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:06:28 AM »

สามวันก่อนไปเดินร้านเศษเหล็ก ดุดเอาเครื่อง ยันมาร์กะคูโบตา มาสองหนวย.

เขาชั่งโลขายโลล่ะ 30 สองลูกน้ำพหนักสองร้อยโลนิดๆ..

ยันมาเมื่อวานเปลี่ยนซีนปะเก็น ถอดล้างทำความสะอาดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่..

เครื่องติดล่ะ มีคนมาจองแล้ว กันเอง 15000 บาทพอ...

หม้อต้มน้ำรั่วต้องไปเชื่อมปะใหม่..วันนี้คงเสร็จ..

เหลือคูโบต้าลูกเติบวันนี้น่าจะลองติดเครื่องได้..

ไม่ทราบว่ารับซ่อมเครื่อง outboard ม้ายครับ
ผมกะช่างหัวมันนิครับใช่เก่งไหร๋..มั่วๆเอานิ...ว่าแต่ outboard นี่เครื่องไหร๋อ่ะลุง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445577 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:07:45 AM »

สามวันก่อนไปเดินร้านเศษเหล็ก ดุดเอาเครื่อง ยันมาร์กะคูโบตา มาสองหนวย.

เขาชั่งโลขายโลล่ะ 30 สองลูกน้ำพหนักสองร้อยโลนิดๆ..

ยันมาเมื่อวานเปลี่ยนซีนปะเก็น ถอดล้างทำความสะอาดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่..

เครื่องติดล่ะ มีคนมาจองแล้ว กันเอง 15000 บาทพอ...

หม้อต้มน้ำรั่วต้องไปเชื่อมปะใหม่..วันนี้คงเสร็จ..

เหลือคูโบต้าลูกเติบวันนี้น่าจะลองติดเครื่องได้..

รวยผั่นนี้ อิเอาเบี้ยเก็บไว้ตรงไหนนิ.... บู่ คิก คิก
รวยไหร๋..หยุดตัดยางหาม่ายเบี้ยผ่อนน้องวัน..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445578 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:09:53 AM »

ไม่ทราบว่ารับซ่อมเครื่อง outboard ม้ายครับ
โคตรปราบเซียนเลยน๊ะนั่น ผมเคยถอดครั้งหนึ่ง จะซ่อมปั๊มน้ำมัน อิๆๆ ผิดจังหวะทีเดียว คือถอดเลยกระบวนการไปก่อน1สเต๊ป 55+ ต้องเอาใส่เข่งส่งกรุงเทพฯ อิๆๆ เกือบยี่สิบปีที่แล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445579 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:11:59 AM »

ว่าอิไปแล ๆ กล้องตัวใหม่เฉย ๆ ...
โถกเสียเบี้ยพ้น.... บู่ บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...........รับซื้อ แคนนอน S100 ...ให้ราคาดี .. ยิ้มีเลศนัย

...เจ็ดพัน รับเองหาดใหญ่ ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

โห ต่อราคาซะ   ตกใจ               งั้น..ขอหกพันก็แล้วกัน.... แบร่

ตามนั้นครับ เดี๋ยววันอาทิตย์เข้าไปรับของครับ... ไหว้  หลงรัก

น้าเนศ รอผมใช้สักปีครึ่งก่อนนะครับ เดี๋ยวปล่อยต่อ สี่พัน... Grin

ผมเดาเอาน๊ะ หากแกขายจริง แกคงจะขายวันที่29 ก่อนหรือหลังแกคงไม่ขาย และแกคงจะเปิดท้ายที่หลังโลตัสมากกว่า หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445580 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:13:27 AM »

ว่าแล้วกะขอตัวไปซ่อมเครื่องซักผ้าให้เมียก่อนครับ แค่ลูกปืนหมดอายุ ชิวๆ ค่าแรงสองสามพัน บายๆ เบี้ยม่ายที่เก็บอยู่นิ๊  บู่ บู่ บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #445581 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:15:14 AM »

...เจ็ดพัน รับเองหาดใหญ่ ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

โห ต่อราคาซะ   ตกใจ               งั้น..ขอหกพันก็แล้วกัน.... แบร่

ตามนั้นครับ เดี๋ยววันอาทิตย์เข้าไปรับของครับ... ไหว้  หลงรัก

ยี๊  แล้วผมจะเอาอะไรใช้อ่ะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   แบร่

หลอกให้เข้ามาหดใหญ่นิ... คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445582 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:16:31 AM »

...เจ็ดพัน รับเองหาดใหญ่ ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

โห ต่อราคาซะ   ตกใจ               งั้น..ขอหกพันก็แล้วกัน.... แบร่

ผมเดาเอาน๊ะ หากแกขายจริง แกคงจะขายวันที่29 ก่อนหรือหลังแกคงไม่ขาย และแกคงจะเปิดท้ายที่หลังโลตัสมากกว่า หึๆๆ
ง่าย ลุงซื้อรุ่นใหม่ ลุงได้ใช้รุ่นใหม่ พวกนั้น ใช้ของเก่า หึๆๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #445583 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:17:29 AM »

ง่าย ลุงซื้อรุ่นใหม่ ลุงได้ใช้รุ่นใหม่ พวกนั้น ใช้ของเก่า หึๆๆ

ยืมเบี้ยซักเหมินไปซื้อตัวใหม่หน่อยดิฮั้น... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #445584 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:18:19 AM »

สวนยางที่กำลังโค่น นอกจากไม้ยางแล้วยังมีไม้เนื้อแข็งที่พ่อเว้นเอาไว้หลายต้น..

รวมทั้งต้นสะเดา พ่อว่าต้องเอาออกหมดเพราะร่มจะบังต้นยางที่จะปลูกใหม่...

ถ้าเมิงจะเอาไม้กะหาคนมาเลื่อย ไม่งั้นแกขายหมด..

ระหว่างหาคนเลื่อย เจ้าอาวาสวัดไสดง มาหาบอกว่าที่วัดต้องการไม้ไปทำศาลา จะทำกุฎิ

ที่วัดมีเลื่อยวงเดือน เดี๋ยวหาคนมาช่วย เลื่อยแล้วแบ่งไม้กัน..

พ่อตอบตกลงตั้งกะเจ้าอาวาสไม่ทันหุบปาก..

เลื่อยมาสี่วันแล้วยังไม่หมดที สตีลสองลูกของพ่อกับของชาวบ้าน เลื่อยวงเดือนของวัดเจ้าอาวาส ถก จีวรเลื่อยเอง

เลย ขนมาไว้บ้านกองท่วมหัวละ....เอ่อ...แล้วตรูมาฮุมฮำไหรเนี่ย...

เยี่ยม เยี่ยม

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #445585 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:18:56 AM »

เป็นหวัดนอนซมมาสามวันแระ

ช่วงนี้ไข้แปลกๆครับ เป็นทีหลายวันเลย  ไหว้

ครับ  บางทีเป็นเดือนเลย....กว่าจะปกติ..

ปวดหัว ครั่นเนื้อครั่นตัว..เจ็บคอ... บู่ บู่

สวัสดีครับ ผมกลางวันทำงานได้ปรกติ กลางคืนนอนสั่น

ต้องใส่เสื้อหนาว ห่มผ้าหนาๆ กินยาก็ไม่หาย ผลสุดท้าย

แม่น้องพลอยเอาน้ำมนต์ให้กิน ค่อยยังชั่วพ้น......อิ อิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #445586 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:22:17 AM »

ช่วงนี้ไข้แปลกๆครับ เป็นทีหลายวันเลย  ไหว้

ครับ  บางทีเป็นเดือนเลย....กว่าจะปกติ..

ปวดหัว ครั่นเนื้อครั่นตัว..เจ็บคอ... บู่ บู่

สวัสดีครับ ผมกลางวันทำงานได้ปรกติ กลางคืนนอนสั่น

ต้องใส่เสื้อหนาว ห่มผ้าหนาๆ กินยาก็ไม่หาย ผลสุดท้าย

แม่น้องพลอยเอาน้ำมนต์ให้กิน ค่อยยังชั่วพ้น......อิ อิ

ตกใจหน้าซีด

ผีปูไต่เข้าสิง...

ต้องพาไปให้ผีปูไต่ออกฤทธิทำงานซะบ้างแล้วล่ะมั๊ง...
ไม่งั้นออกอาการทุกคืน.... บู่   คิก คิก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #445587 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:23:21 AM »

ลูกสาวเรา สตาร์ทได้เป็นที่น่าพอใจ...ขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปน๊ะลูกน๊ะ เหนื่อยเท่าไหร่ ก็ไม่หยั่น

จบป.1 ที่ 4.00 คะแนนกลุ่มแค่ 90.55 ก็โอเค

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ยินดีด้วยครับ  

น้องพลอย จบ ป4. ได้ ที่ 11 ของชั้น ได้ที่ 6 ของห้อง ได้ 84.55% ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #445588 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:30:39 AM »

ลูกสาวเรา สตาร์ทได้เป็นที่น่าพอใจ...ขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปน๊ะลูกน๊ะ เหนื่อยเท่าไหร่ ก็ไม่หยั่น

จบป.1 ที่ 4.00 คะแนนกลุ่มแค่ 90.55 ก็โอเค

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ยินดีด้วยครับ 

น้องพลอย จบ ป4. ได้ ที่ 11 ของชั้น ได้ที่ 6 ของห้อง ได้ 84.55% ครับ

เยี่ยม เยี่ยม    Cheesy

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #445589 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:34:18 AM »

ช่วงนี้ไข้แปลกๆครับ เป็นทีหลายวันเลย  ไหว้

ครับ  บางทีเป็นเดือนเลย....กว่าจะปกติ..

ตกใจหน้าซีด

ผีปูไต่เข้าสิง...

ต้องพาไปให้ผีปูไต่ออกฤทธิทำงานซะบ้างแล้วล่ะมั๊ง...
ไม่งั้นออกอาการทุกคืน.... บู่   คิก คิก

นั่นนะดิ หลังจากกินน้ำมนต์แล้วแม่น้องพลอยแล้ว

ไม่ค่อยแข็งเหรอ สงสัยโดนวางยาแหง๋ๆๆ......อิ อิ
หน้า: 1 ... 29703 29704 29705 [29706] 29707 29708 29709 ... 35779
  พิมพ์