เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:32:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29706 29707 29708 [29709] 29710 29711 29712 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25482800 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #445620 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 02:05:33 PM »

ทำไมไม่เห็นก่อนหน้านี้จะได้เลียนแบบวิธีการโฆษณาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #445621 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 02:52:29 PM »

บอกแล้วอย่าปล้ำ อย่าปล้ำ กับ ของแปลก ๆ เก่า ๆ คิก คิก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445622 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:13:19 PM »

บอกแล้วอย่าปล้ำ อย่าปล้ำ กับ ของแปลก ๆ เก่า ๆ คิก คิก
ปล้ำซื้อแค่ตาย สตาร์ทสองชึ่ง ขายเซี๊ยะและ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445623 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:19:26 PM »

สามวันก่อนไปเดินร้านเศษเหล็ก ดุดเอาเครื่อง ยันมาร์กะคูโบตา มาสองหนวย.

เขาชั่งโลขายโลล่ะ 30 สองลูกน้ำพหนักสองร้อยโลนิดๆ..

ยันมาเมื่อวานเปลี่ยนซีนปะเก็น ถอดล้างทำความสะอาดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่..

เครื่องติดล่ะ มีคนมาจองแล้ว กันเอง 15000 บาทพอ...

หม้อต้มน้ำรั่วต้องไปเชื่อมปะใหม่..วันนี้คงเสร็จ..

เหลือคูโบต้าลูกเติบวันนี้น่าจะลองติดเครื่องได้..

ไม่ทราบว่ารับซ่อมเครื่อง outboard ม้ายครับ
โคตรปราบเซียนเลยน๊ะนั่น ผมเคยถอดครั้งหนึ่ง จะซ่อมปั๊มน้ำมัน อิๆๆ ผิดจังหวะทีเดียว คือถอดเลยกระบวนการไปก่อน1สเต๊ป 55+ ต้องเอาใส่เข่งส่งกรุงเทพฯ อิๆๆ เกือบยี่สิบปีที่แล้ว

ผมมีอยู่ 2-3 เครื่อง ว่าอิหาคนซ่อมเผื่อว่า เอาไว้ไปตกปลาแถวหน้าบ้านมั่งครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
อ่อ..นึกว่าไหร๋ แบบนี้เอง....

แบบนี้ไม่สู้ครับลุง ถ้าเรือหางยาวว่าไปอย่าง..อิอิ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #445624 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:46:55 PM »

ชอบนิครับ   โครงการต่อไปว่าอี้หาซื้อ ฮัมเมอร์ ทบ. ไทยครับ  มีมาขายบ้างหม้ายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #445625 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:48:15 PM »

ปล้ำซื้อแค่ตาย สตาร์ทสองชึ่ง ขายเซี๊ยะและ..

สองชึ้งนะ ไม่ติดครับ ต้องมาแหยีกมันสักยี่สิบทีกันครับ  แบตใหม่นิครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #445626 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:51:15 PM »

แจ๊บหัวกับพวกโหม๋ยังเบี้ย แต่หาหม้ายสมอง ถนนไว้วิ่งรถ มันดันเอารถไปจอดกันแล้วให้คันอื่นๆไปวิ่งในช่องจอดรถ เพราะตัวเองไม่อยากให้รถตัวเองร้อน ครั้นพอผมขับรถไปจอดในช่องจอด พวกก็มาพูดกันว่า จอดรถพรือไม่แลเลยว่าเพื่อนไปไม่ได้ ก็ผมจอดที่จอดรถนิ ไอ้พวกบ้านะสิไปจอดขวางเพื่อนบนถนน เวรกรรมจริงๆชาด

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #445627 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 04:11:54 PM »

สวนยางที่กำลังโค่น นอกจากไม้ยางแล้วยังมีไม้เนื้อแข็งที่พ่อเว้นเอาไว้หลายต้น..

รวมทั้งต้นสะเดา พ่อว่าต้องเอาออกหมดเพราะร่มจะบังต้นยางที่จะปลูกใหม่...

ถ้าเมิงจะเอาไม้กะหาคนมาเลื่อย ไม่งั้นแกขายหมด..

ระหว่างหาคนเลื่อย เจ้าอาวาสวัดไสดง มาหาบอกว่าที่วัดต้องการไม้ไปทำศาลา จะทำกุฎิ

ที่วัดมีเลื่อยวงเดือน เดี๋ยวหาคนมาช่วย เลื่อยแล้วแบ่งไม้กัน..

พ่อตอบตกลงตั้งกะเจ้าอาวาสไม่ทันหุบปาก..

เลื่อยมาสี่วันแล้วยังไม่หมดที สตีลสองลูกของพ่อกับของชาวบ้าน เลื่อยวงเดือนของวัดเจ้าอาวาส ถก จีวรเลื่อยเอง

เลย ขนมาไว้บ้านกองท่วมหัวละ....เอ่อ...แล้วตรูมาฮุมฮำไหรเนี่ย...

เยี่ยม เยี่ยม
เอามาสักเหมินก่อนต๊ะ จ่ายค่าถัง หึๆๆ แล้วจะขายเหล้าคืนให้
ลูกสาวเรา สตาร์ทได้เป็นที่น่าพอใจ...ขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปน๊ะลูกน๊ะ เหนื่อยเท่าไหร่ ก็ไม่หยั่น

จบป.1 ที่ 4.00 คะแนนกลุ่มแค่ 90.55 ก็โอเค

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ยินดีด้วยครับ 

น้องพลอย จบ ป4. ได้ ที่ 11 ของชั้น ได้ที่ 6 ของห้อง ได้ 84.55% ครับ

ยินดีด้วยเช่นกันครับ ขี้เหนียวคะแนนนิ๊ครูที่นี่

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ผมพอใจกับผลงานของลูกสาวครับ

เพราะน้องเค้าเรียนแต่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวครับ

ตอนนี้ให้ลงเรียนคณิตแล้วครับ เพราะพ่อมันม่ายปัญหา

อิสอนแล้ว สอนทีไรผิดทุกที......อิ อิ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #445628 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 04:19:44 PM »

แจ๊บหัวกับพวกโหม๋ยังเบี้ย แต่หาหม้ายสมอง ถนนไว้วิ่งรถ มันดันเอารถไปจอดกันแล้วให้คันอื่นๆไปวิ่งในช่องจอดรถ เพราะตัวเองไม่อยากให้รถตัวเองร้อน ครั้นพอผมขับรถไปจอดในช่องจอด พวกก็มาพูดกันว่า จอดรถพรือไม่แลเลยว่าเพื่อนไปไม่ได้ ก็ผมจอดที่จอดรถนิ ไอ้พวกบ้านะสิไปจอดขวางเพื่อนบนถนน เวรกรรมจริงๆชาด

ฟ้องเลย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  Cheesy

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #445629 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 04:33:42 PM »

สวนยางที่กำลังโค่น นอกจากไม้ยางแล้วยังมีไม้เนื้อแข็งที่พ่อเว้นเอาไว้หลายต้น..

รวมทั้งต้นสะเดา พ่อว่าต้องเอาออกหมดเพราะร่มจะบังต้นยางที่จะปลูกใหม่...

ถ้าเมิงจะเอาไม้กะหาคนมาเลื่อย ไม่งั้นแกขายหมด..

ระหว่างหาคนเลื่อย เจ้าอาวาสวัดไสดง มาหาบอกว่าที่วัดต้องการไม้ไปทำศาลา จะทำกุฎิ

ที่วัดมีเลื่อยวงเดือน เดี๋ยวหาคนมาช่วย เลื่อยแล้วแบ่งไม้กัน..

พ่อตอบตกลงตั้งกะเจ้าอาวาสไม่ทันหุบปาก..

เลื่อยมาสี่วันแล้วยังไม่หมดที สตีลสองลูกของพ่อกับของชาวบ้าน เลื่อยวงเดือนของวัดเจ้าอาวาส ถก จีวรเลื่อยเอง

เลย ขนมาไว้บ้านกองท่วมหัวละ....เอ่อ...แล้วตรูมาฮุมฮำไหรเนี่ย...

เยี่ยม เยี่ยม
เอามาสักเหมินก่อนต๊ะ จ่ายค่าถัง หึๆๆ แล้วจะขายเหล้าคืนให้
ลูกสาวเรา สตาร์ทได้เป็นที่น่าพอใจ...ขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปน๊ะลูกน๊ะ เหนื่อยเท่าไหร่ ก็ไม่หยั่น

จบป.1 ที่ 4.00 คะแนนกลุ่มแค่ 90.55 ก็โอเค

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ยินดีด้วยครับ 

น้องพลอย จบ ป4. ได้ ที่ 11 ของชั้น ได้ที่ 6 ของห้อง ได้ 84.55% ครับ

ยินดีด้วยเช่นกันครับ ขี้เหนียวคะแนนนิ๊ครูที่นี่

สวัสดีครับ ลุงเข้ม ผมพอใจกับผลงานของลูกสาวครับ

เพราะน้องเค้าเรียนแต่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวครับ

ตอนนี้ให้ลงเรียนคณิตแล้วครับ เพราะพ่อมันม่ายปัญหา

อิสอนแล้ว สอนทีไรผิดทุกที......อิ อิ

ยินดีด้วยครับ ความสุขของคนเป็นพ่อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445630 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:00:49 PM »

สามวันก่อนไปเดินร้านเศษเหล็ก ดุดเอาเครื่อง ยันมาร์กะคูโบตา มาสองหนวย.

เขาชั่งโลขายโลล่ะ 30 สองลูกน้ำพหนักสองร้อยโลนิดๆ..

ยันมาเมื่อวานเปลี่ยนซีนปะเก็น ถอดล้างทำความสะอาดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่..

เครื่องติดล่ะ มีคนมาจองแล้ว กันเอง 15000 บาทพอ...

หม้อต้มน้ำรั่วต้องไปเชื่อมปะใหม่..วันนี้คงเสร็จ..

เหลือคูโบต้าลูกเติบวันนี้น่าจะลองติดเครื่องได้..

ไม่ทราบว่ารับซ่อมเครื่อง outboard ม้ายครับ
โคตรปราบเซียนเลยน๊ะนั่น ผมเคยถอดครั้งหนึ่ง จะซ่อมปั๊มน้ำมัน อิๆๆ ผิดจังหวะทีเดียว คือถอดเลยกระบวนการไปก่อน1สเต๊ป 55+ ต้องเอาใส่เข่งส่งกรุงเทพฯ อิๆๆ เกือบยี่สิบปีที่แล้ว

ผมมีอยู่ 2-3 เครื่อง ว่าอิหาคนซ่อมเผื่อว่า เอาไว้ไปตกปลาแถวหน้าบ้านมั่งครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ยี่ห้อไหร๋ครับ....เครื่องกี่สูบ กี่จังหวะ ส่วนมาก หากเป็นรุ่นก่อนๆ จะสองจังหวะ ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหามากมาย แต่ตั้งนานๆ สงสัย ขี้เกลือมันขึ้น..

ที่แหลงมาทั้งหมด ใช่ว่าผมซ่อมเป็นน๊ะครับ ที่ว่าถอดนั้น คือถอดเล่นๆ คือเครื่องเขาดีอยู่ เพียงแต่ปั๊มน้ำมันเสีย ผมซ่อมจากเสียน้อย กลายเป็นเสียมากไปเลย 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
iiiKWANG
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #445631 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:06:43 PM »

ขอความรู้วิธีการทำรอก เป้าปืน หน่อยค่ะ ชาวด้ามขวาน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445632 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:07:51 PM »

อ่อ..นึกว่าไหร๋ แบบนี้เอง....

แบบนี้ไม่สู้ครับลุง ถ้าเรือหางยาวว่าไปอย่าง..อิอิ
ใอ้เครื่องนี้แหละ.......การถอดซ่อมปั๊มน้ำ มันตัดตรงกลางนั่นแหละ ถอดน๊อตออกแล้ว แต่ดึงไม่ออก สงสัยว่ามันติดเพลากลาง เลยถอดน๊อตล๊อกเพลากลางออก(ถอดใบพัดออก ข้างในจะเป็นเกลียวเดือยหมูเปลี่ยนทิศทาง) อิๆ หากถอดตัวนี้ออก จะดึงท่อนล่างออกไม่ได้ อันนี้รู้จากช่างบริษัท โทรไปถามมัน หลังจากที่ตูถอดไม่ได้แล้ว อิๆๆ หายเบล่อไป จับใสเข่งส่งกรุงเทพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445633 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:08:40 PM »

โว้ยยยย......อัน หยังร้อนจั้งซีฟะ...

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #445634 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:09:50 PM »

จานๆสาวๆมา มาตอบหน่อยเร้ว..

หน้า: 1 ... 29706 29707 29708 [29709] 29710 29711 29712 ... 35779
  พิมพ์