เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:28:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29739 29740 29741 [29742] 29743 29744 29745 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25518517 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #446115 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:12:37 PM »

ร้องคาราฯ มันไม่ใช่แค่มีปรีไมค์ให้ตะเบ็งเสียงร้องอย่างเดียวก็พอแล้วทีครับ...
มันต้องมีเอคโค่ ดีเลย์ (หรือรีเวิร์บ) ทุ้ม แหลม มาช่วยให้ไพเราะขึ้นไปอีก...
และยังไม่พอ... มันต้องมีตัวมิกซ์สัญญาณจากเพลงดนตรีเข้ามาพร้อมกันด้วย

แนะนำเครื่องนี้....ของไทยทำ ราคาไทย....ได้มาตรฐาน  คุณภาพนอก... Grin

http://www.thaigramophone.com/default.asp?content=wboarddetail&wbid=65&qid=59140

แต่ก็นั่นแหละครับ...ว่าจะพาไปเล่นกะเครื่องเล่นคาราฯ เครื่องแบบไหน..อุปกรณ์ประกอบที่เหมาะสมมันจะไม่เหมือนกัน
จากคอม...หรือจากเครื่องเล่นแผ่น หรือจากเครื่องฮาร์ดดิสก์คาราโอเกะ... แต่แนะนำอย่างหลัง... Cheesy
ถามรายละเอียดจากน้าดุนแล...ผมไม่เคยเล่น..  ปกติใช้เล่นจากเครื่องคอม...เพลงมหาศาล.. Grin
                                                             ใช้ซาวด์การ์ดดี ๆ หน่อย... แหล่ม...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #446116 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:26:44 PM »

จารตุ้มไปไหน สงสัยปลีกวิเวก เบื่อเพื่อนชวนกินเหล้า อิอิ

ว่าจะถามจารหน่อย ซื้อแทบเล็ตไรดี ซั่มซวยออกรุ่นเยอะจัง รึเอาไอเปดดีกว่า

-อันไหนกล้องถ่ายสวยกว่า?

-แล้วซัมซวยรุ่นมีปากกาใช้ดีมั้ย จำเป็นต้องใช้รุ่นมีปากกามั้ย?

-แล้วจะซื้อขนาดไหนดีครับ 7",10" ......ฯ ที่สะดวกต่อการใช้งานในชีวิตประจำวัน เช่นในรถ ในส้วม  คิก คิก

ไอเปด... สเถียรดี แบตอึด... ดูไฮโซ  
            หากเล่นแอพฯอื่น ๆ ลงแอพใหม่....ใช้งานต่าง ๆ ในเครื่อง
            เครื่องมันจะโง่(เค้าสั่งมาอย่างงั้น)ถามโน่น ถามนี่ จุกจิกน่ารำคาญ
            ให้ความสำคัญของลิขสิทธิจนอึดอัด...แอพฯของฟรีมีน้อย...

ซวยแท่บ... ลูกเล่นเยอะ..แอพเพียบ...แบตอึดเหมือนกัน...
               ความสเถียรไม่รู้...  
               ใช้งานง่าย  ทำความเข้าใจง่าย.....

ของเสี่ย แนะนำไอเปดครับ...(wifi-cellular)....การเทรดหุ้นรองรับได้ดีกว่า...
           ขนาดจอตัวเต็มเลยครับ เก้านิ้วหว่า ๆ ไม่ใหญ่นัก..แต่ก็ไม่เล็กเกิน
           ไฟล์ภาพที่ได้...เท่าที่ลองใช้  ถือว่าอยู่ในคุณภาพที่ค่อนข้างดีเลยทีเดียว...

ซัมซวย ออกรุ่นบ่อยเกิน... ซื้อมาแรกวาซือ ผ่านไปไม่กี่วันตกรุ่นแระ...น่าเจ็บใจสำหรับผู้ซื้อ  ยี๊ คิก คิก
           อาการมีเอ๋อ ๆ อยู่บ้างเล็กน้อย...ความเสถียรไม่เท่าของไอเปด (ขึ้นอยู่กับแอพที่มาประเคนใส่ลงเครื่องด้วย)
           รุ่นมีปากกา หากมีใช้ก็ได้ความสะดวก และความแม่นยำของการใช้งานมากกว่าใช้นิ้วครับ..

เสี่ยให้ช่วยสรุปให้หน่อยว่าเซ้อแบบไหนดีก็ไม่ยอมสรุปให้วุ้ย บู่

เอางี้ครับเสี่ย เซ้อสองอันเลย ไม่พักกังวลนู้นนี้นั้น เหมือนมีกล็อคกับซีแซดไง พอแควนกล็อคด่าซีแซดเราก่าหยบซีแซด พอแควนซีแซดด่ากล็อคเราก่าหยบกล็อค Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #446117 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:47:24 PM »

แนวทาง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #446118 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 04:49:30 PM »

ฮ๊ะ...ช่วยประมาณการงบละครับ อิๆๆ อย่าลืมทำปรีฯ ให้ใช้ไมโครโฟนด้วยงั้น.......เผื่อใว้ ให้นักร้อง

กรรม เอาแอมป์หลอดไปร้องโอเกะ.....

เหมือนเอาริชโอ๊คไปผสมโซดาแหละ... บู่ บู่
ทำเพาเวอร์แอมป์ก่อนต๊ะ เรื่องอื่นค่อยว่ากัน........มันค่อยๆแหวกออกไปเองแหละ ตกลงว่าจะทำม่าย ไม่ทำ กะต้องทำ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #446119 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:09:51 PM »

เหี่ยว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446120 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:14:24 PM »

ฮ๊ะ...ช่วยประมาณการงบละครับ อิๆๆ อย่าลืมทำปรีฯ ให้ใช้ไมโครโฟนด้วยงั้น.......เผื่อใว้ ให้นักร้อง

กรรม เอาแอมป์หลอดไปร้องโอเกะ.....

เหมือนเอาริชโอ๊คไปผสมโซดาแหละ... บู่ บู่
ทำเพาเวอร์แอมป์ก่อนต๊ะ เรื่องอื่นค่อยว่ากัน........มันค่อยๆแหวกออกไปเองแหละ ตกลงว่าจะทำม่าย ไม่ทำ กะต้องทำ หึๆๆ

พาลหลาว...  บู่     แบร่ แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446121 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:15:44 PM »

จารตุ้มไปไหน สงสัยปลีกวิเวก เบื่อเพื่อนชวนกินเหล้า อิอิ

ว่าจะถามจารหน่อย ซื้อแทบเล็ตไรดี ซั่มซวยออกรุ่นเยอะจัง รึเอาไอเปดดีกว่า

-แล้วซัมซวยรุ่นมีปากกาใช้ดีมั้ย จำเป็นต้องใช้รุ่นมีปากกามั้ย?

-แล้วจะซื้อขนาดไหนดีครับ 7",10" ......ฯ ที่สะดวกต่อการใช้งานในชีวิตประจำวัน เช่นในรถ ในส้วม  คิก คิก

ไอเปด... สเถียรดี แบตอึด... ดูไฮโซ 
            หากเล่นแอพฯอื่น ๆ ลงแอพใหม่....ใช้งานต่าง ๆ ในเครื่อง
            เครื่องมันจะโง่(เค้าสั่งมาอย่างงั้น)ถามโน่น ถามนี่ จุกจิกน่ารำคาญ
            ให้ความสำคัญของลิขสิทธิจนอึดอัด...แอพฯของฟรีมีน้อย...

ซวยแท่บ... ลูกเล่นเยอะ..แอพเพียบ...แบตอึดเหมือนกัน...
               ใช้งานง่าย  ทำความเข้าใจง่าย.....

ของเสี่ย แนะนำไอเปดครับ...(wifi-cellular)....การเทรดหุ้นรองรับได้ดีกว่า...
           ขนาดจอตัวเต็มเลยครับ เก้านิ้วหว่า ๆ ไม่ใหญ่นัก..แต่ก็ไม่เล็กเกิน
           ไฟล์ภาพที่ได้...เท่าที่ลองใช้  ถือว่าอยู่ในคุณภาพที่ค่อนข้างดีเลยทีเดียว...

ซัมซวย ออกรุ่นบ่อยเกิน... ซื้อมาแรกวาซือ ผ่านไปไม่กี่วันตกรุ่นแระ...น่าเจ็บใจสำหรับผู้ซื้อ  ยี๊ คิก คิก
           อาการมีเอ๋อ ๆ อยู่บ้างเล็กน้อย...ความเสถียรไม่เท่าของไอเปด (ขึ้นอยู่กับแอพที่มาประเคนใส่ลงเครื่องด้วย)
           รุ่นมีปากกา หากมีใช้ก็ได้ความสะดวก และความแม่นยำของการใช้งานมากกว่าใช้นิ้วครับ..

เสี่ยให้ช่วยสรุปให้หน่อยว่าเซ้อแบบไหนดีก็ไม่ยอมสรุปให้วุ้ย บู่

เอางี้ครับเสี่ย เซ้อสองอันเลย ไม่พักกังวลนู้นนี้นั้น เหมือนมีกล็อคกับซีแซดไง พอแควนกล็อคด่าซีแซดเราก่าหยบซีแซด พอแควนซีแซดด่ากล็อคเราก่าหยบกล็อค Grin

บู่ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #446122 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:26:37 PM »

-แล้วจะซื้อขนาดไหนดีครับ 7",10" ......ฯ ที่สะดวกต่อการใช้งานในชีวิตประจำวัน เช่นในรถ ในส้วม  คิก คิก

ใช้งานง่าย  ทำความเข้าใจง่าย.....

ไฟล์ภาพที่ได้...เท่าที่ลองใช้  ถือว่าอยู่ในคุณภาพที่ค่อนข้างดีเลยทีเดียว...

ซัมซวย ออกรุ่นบ่อยเกิน... ซื้อมาแรกวาซือ ผ่านไปไม่กี่วันตกรุ่นแระ...น่าเจ็บใจสำหรับผู้ซื้อ  ยี๊ คิก คิก

บู่ บู่

ไหว้ กราบขอบพระคุณจารตุ้มมากครับ ไอเปด,ไอโฟน เป็นที่ชื่นชมมากในวงการหุ้นว่าดีเลศประเสิฐศรี แต่ยังสงกะสัยว่ามันทนมั้ยนะ

ส่วนเจ้าซัมซวยใช้สมาทโฟนมันมา3ปี ยังไม่เคยงอแง ถือว่าทนมือทนทีนใช้ได้เลยนะครับ

ไงก็ขอหาทุนก่อนนะครับ >>http://www.pantipmarket.com/items/13374887    ถ้าใครบ้าซื้อจริง ก็กล้าขายครับ  จะได้มีไอเปดใช้กะเค้าซะที เค้าออกมาหลายรุ่นจนเฮียสตีฟจ๊อบชิงตายไปแล้วก็ยังไม่ได้ใช้ซักที  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446123 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:43:12 PM »

อีกแล้ว...  ของยังไม่ถึงเริน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 05:44:56 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446124 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 05:48:48 PM »

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446125 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:21:16 PM »

ตัวอย่างภาพจาก iPad ครับเสี่ย.. Grin Grin
(ย่อขนาดอย่างเดียว)

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446126 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:27:49 PM »

ไงก็ขอหาทุนก่อนนะครับ >>http://www.pantipmarket.com/items/13374887    ถ้าใครบ้าซื้อจริง ก็กล้าขายครับ  จะได้มีไอเปดใช้กะเค้าซะที เค้าออกมาหลายรุ่นจนเฮียสตีฟจ๊อบชิงตายไปแล้วก็ยังไม่ได้ใช้ซักที  คิก คิก

เลียนแบบคานแข็งเหรอ... Grin   คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #446127 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:28:26 PM »

โห...โอเชเลยนะครับ ดีกว่าซัมซวยผมเยอะเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #446128 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:30:52 PM »

เลียนแบบคานแข็งเหรอ... Grin   คิก คิก คิก คิก

พนันกันมั้ยครับ ผมว่าขายไม่ได้ แพงเกิน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่คานแข็งของน้าหนอง ไม่รู้ไร ชิงกันจังเศษเหล็ก ซื้อมาซ่อมนุ คนๆไม่ใช้ซื้อมาขับให้บายใจเลย  ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446129 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:37:32 PM »

พนันกันมั้ยครับ ผมว่าขายไม่ได้ แพงเกิน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่คานแข็งของน้าหนอง ไม่รู้ไร ชิงกันจังเศษเหล็ก ซื้อมาซ่อมนุ คนๆไม่ใช้ซื้อมาขับให้บายใจเลย  ขำก๊าก

กะกินทีเดียวคำโตเลยวุ๊ย...   คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 29739 29740 29741 [29742] 29743 29744 29745 ... 35779
  พิมพ์