เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29799 29800 29801 [29802] 29803 29804 29805 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814414 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447015 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:17:50 AM »

รู้แล้วว่าไซร้นั่งคันวารตั้งแต่เช้า... Smiley
เด็ดยอดชุมเห็ดอ่อนๆ ให้ติดใบเพหลาดมากันสักหอบหนึ่ง ตากไว้แดดหนึ่ง
ตำให้ละเอียดปั้นเป็นลูกกลอน รับรองได้ผล หายคันวานเป็นปลิดทิ้ง

แรกเด็กๆ พอผมบ่นคันวานแม่ทำแบบนี้แหละ ใช้ได้เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #447016 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:20:34 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #447017 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:21:40 AM »

โห...คงกันดารมากทีเดียวครับ เจ้าหน้าที่นำจ่าย เดินทางไม่สะดวก หึๆๆ

ห่างที่ทำการฯ ไม่ถึงห้าโล หนนลาดยางหกเลนส์ตลอด ทีอย่างที่เราไม่รีบพวกจดหมายมากองเต็มบ้าน  บู่ บู่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไม่โร่ได้รับแล้วม๊าย... Smiley

เจ้าหน้าที่นำจ่ายออกจากไปรษณีย์แล้ว เขาต้องไปตามเส้นทางนำจ่ายของเขา

เข้าซอยนั้น เข้าซอยนี้ ตามเส้นทางและสิ่งของที่ต้องนำส่ง... เบอร์โทร.คนนำจ่ายนัันขอไว้มั๋งต๊ะ

อย่างน้อยๆ พอจะได้โทร.สอบถามได้ว่าตอนนี้อยู่ตรงไหน  จะมาถึงบ้านเราประมาณเวลาไหน

หรือหากเรามีธุระปะปังที่จะต้องออกไปข้างนอก  อาจไปดักรอรับของในระหว่างทางก่าได้... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #447018 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:22:21 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

Cool

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447019 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:24:14 AM »

คนหล่อๆ อย่างเราไม่ต้องแสดงตัวหรอก เดี๋ยวมันก็เข้าตาแมวมองเองแหละ
ตอนนี้ ณเดช ก็เรตติ้งตกแล้วเพราะแม่เล่นตัวเกิ๊นน ผลดีก็เลยตกกะ ณดุลย์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #447020 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:25:44 AM »

Cool

แบ่งมั๊งสักหิดถิ๊... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #447021 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:27:00 AM »

Cool

ไม่ทันแระครับ... Grin

เอาไปหนึ่งแต้มแทนก่อน  Wink

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447022 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:27:40 AM »

Cool

ของพันนี้มันแล้ววาดหนา แบ่งปันกันไม่ได้ Cool

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447023 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:31:44 AM »

สั้งหลอดมาเสียบกะ ST-70 ฟังเสียงแลเล่นๆ
EL34  4 หลอด ของ ชูกวง ของจีนราคาเบาๆไม่แพง คนที่ลองแล้วบอกว่าเสียงดี
5U4    1 หลอด
6GH8 2 หลอดนี้คนขายใจดีแถมให้มาควี

ทั้งหมดนี้แค่พันเดียวได้ครบชุดทุกหลอดเลยใน ST-70

Cheesy Cool Cool

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #447024 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:36:21 AM »

Cool

ไม่ทันแระครับ... Grin

เอาไปหนึ่งแต้มแทนก่อน  Wink

ทอนไปครับ... Smiley

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #447025 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:39:26 AM »

Cool

ของพันนี้มันแล้ววาดหนา แบ่งปันกันไม่ได้ Cool

เก็บเบี้ยไปวุฒิศักดิ์ฯ ก็ได้ ... Grin

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #447026 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:57:18 AM »

สั้งหลอดมาเสียบกะ ST-70 ฟังเสียงแลเล่นๆ
EL34  4 หลอด ของ ชูกวง ของจีนราคาเบาๆไม่แพง คนที่ลองแล้วบอกว่าเสียงดี
5U4    1 หลอด
6GH8 2 หลอดนี้คนขายใจดีแถมให้มาควี

ทั้งหมดนี้แค่พันเดียวได้ครบชุดทุกหลอดเลยใน ST-70

ลองแล้ว ส่งข่าวด้วย เสียงออกมา พรันพรือมั่ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #447027 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:03:09 PM »

ผมคิดดี ไม่อยากให้เพื่อนกินหล้าวมาก เลยกะเอาหล้าวมาทำลายเสีย...
ลายอะไร ลายกนก หรือ เทพพนม

พี่ดุลย์ครับ

กระทู้เปรียบเทียบรถของพี่จ้าว ผมดาวน์โหดไม่ได้ครับ พี่ช่วยโหลดแล้วส่งเมล์ให้ผมหน่อยนะครับ อยากเปรียบเทียบดูนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=199639.0

ส่งมาที่ cementingensco@yahoo.com.sg

ตอนอยู่บ้านโหลดได้ แต่ลืมเซฟไว้ครับพี่ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ที่ทำงานผมเด้าไม่ได้ครับ ค่อยไปลองเครื่องที่บ้าน

ขอบคุณครับพี่  จะไปแลรถสักคันนะครับ อยากได้ขับสี่ ออโต้ ตอนครึ่ง หาไม่ได้เลย

มีแต่ขับสี่ สี่ประตู ออโต้  แต่เราอยากได้ตอนครึ่งนิครับ

ตกลงขายคานแข็งไป จะซื้อที่ หรือซื้อคันใหม่ครับ... Grin

เขามาคุยแล้วครับ ไม่ลดครับ เจ็ดไร่ ๒.๕ ล้านครับเป็นที่นา   อีกแปลง สวนปาล์ม ๕ ไร่ ขาย ๒.๗ ล้านครับ

คนแถวนั้นบ้ากันไปหมดแล้ว ผมเลยบอก ผบ. ไปว่าอย่าไปบ้ายอตามพวกเขาครับ ขายแพงแบบนั้นให้พวกเขาเก็บไว้ภูมิใจเองดีกว่าครับว่ามีที่ราคาเป็นล้านๆ แต่พาไปวางธนาคารได้ไม่เกินห้าแสนครับ

เรื่องรถ เห็น ผบ. เขาเปรยๆมานะครับ ว่าไม่ลองหาแบบที่ไปไหนกับครอบครัว แล้วเขาขับได้ด้วยละ เลยอยากหา ตอนครึ่ง เกียร์ออโต้ ขับสี่นะครับ  หรือไม่ขับสองก็ได้ครับ แต่ให้เป็นแบบยกสูง ขอออโต้นะครับ เน้นตอนครึ่งครับ

เห็นด้วยกะน้าหนอง และ ผบ.น้าหนองครับ...  Cheesy   เยี่ยม

โห....ที่นาไร่ละ5-6แสนละ แพงจัง  แบร่

ทำกี่ปีจะคืนทุนฟร่ะ....กำไรไร่ปีนึงกี่บาทอ่ะ สวน,นา  Huh

คนบ้านๆเขาไม่ได้แลว่าทำนากี่ปีคืนทุน เขาแลว่าใครอี้ยังเบี้ยซื้อบ้างครับ

น้าเบิ้มมีให้ยืมบ้างไหมละครับ  ผมขอผ่านไปก่อนทั้งสองเจ้าครับ นาเจ็ดไร่ ทำได้ปีละครั้ง แปลงเป็นสวนยางก็ได้วันละไม่เกิน ๒๐๐๐  ปาล์ม ห้าไร่ ค่าน้ำมันรถบรรทุกปาล์มไปส่งลานเทก็ไม่คุ้มแล้วครับ ให้เขาได้เก็บไว้โม้กับเพื่อนบ้านว่าเขาอี้ขายที่ราคาเป็นล้านครับ

สมัยตอนผมซื้อที่นาเมื่อก่อน ๑๐ ไร่ ไร่ละ ๔๐๐๐๐ บาท แล้วราคาตอนนี้เห็นแล้วอยากประกาศขายครับ แต่พอเมียถามว่าแล้วอี้เอาเบี้ยไปทำไหร ยังหาคำตอบให้ไม่ได้ครับ

อีกอันนึง ซื้ออาคารพาณิชย์มาหลังนึง ปัจจุบันนี้ยังผ่อนอยู่ ตอนซื้อมา ๒.๕ ล้าน  ตอนนี้ห้องข้างๆประกาศขาย สองห้อง ๑๓ ล้าน แต่อาคารพาณิชย์ในตัวเมืองตรังราคาเริ่มต้นใหม่ๆนะครับ เริ่มที่ ๗ ล้าน เห็นแล้วอยากขายมาปิดยอดนั้นเลยครับ แต่เมียก็ไม่ให้ขายอีก ให้ซื้ออย่างเดียว ผมเลยหันมาเล่นรถเครื่องกับรถร้ายครับ

สวัสดีครับ น้าจง แสดงว่าประชดเมีย.....อิ อิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447028 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:05:59 PM »

EL34  4 หลอด ของ ชูกวง ของจีนราคาเบาๆไม่แพง คนที่ลองแล้วบอกว่าเสียงดี

ลองแล้ว ส่งข่าวด้วย เสียงออกมา พรันพรือมั่ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมเดานะ เสียงต้องออกมาจากลำโพง เหมือนกะหลอดเดิมของมันแน่

ปล.หลอดเดิมติดเครื่องคือ RSD ธเนศทราบไม๊ว่า RSD นี่ของใครผลิต หรือซื้อจากใครไปสแตมป์ยี่ห้อ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #447029 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:11:29 PM »

ผมเดานะ เสียงต้องออกมาจากลำโพง เหมือนกะหลอดเดิมของมันแน่

ปล.หลอดเดิมติดเครื่องคือ RSD ธเนศทราบไม๊ว่า RSD นี่ของใครผลิต หรือซื้อจากใครไปสแตมป์ยี่ห้อ

ลองอ่้านแลนะ

RSD like ULTRON was a German relabeler.

In early days, RSD label tubes came from fine German sources like Telefunken, Siemens etc. or other British/W. European makers.

Later on, RSD was relabeling tubes from Eastern or Central Europe. Be careful, there are some fake looking RSD labels on Chinese/Russian tubes in the Far East.

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หน้า: 1 ... 29799 29800 29801 [29802] 29803 29804 29805 ... 35779
  พิมพ์