เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:27:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29827 29828 29829 [29830] 29831 29832 29833 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25810125 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447435 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:09:23 AM »

มันคือตัวอะไรลุง  ทำไมต้องอเด็ปหลายโฮปนัก
มันคือ การ์ดสื่อสารระบบบัสอย่างหนึ่งของระบบออโตเมชั่นเรียกว่า Profibus (พื้นฐานจากRS485) ใช้ทำอะไรได้หลายอย่างเช่น

เราใช้โน๊ตบุ๊คเขียนโปรแกรมเสร็จแล้ว เราต้องเอาโปรแกรมนี้แหละดาวน์โหลดยัดลง CPU ของระบบออโตเมชั่น
แต่เนื่องจากโน๊ตบุคมันไม่มีพอร์ต Profibus เราจึ้งต้องหาตัวแปลงพอร์ตโน๊ตบุคให้เป็นProfibus ด้วยการ์ดตัวนี้

ซึ่งเทคโนโลยี่เมื่อวานมันโอเค โน๊ตบุค มันยังมีช่อง PCMCIA แต่วันนี้มันไม่มีแล้ว แต่ผมอยากใช้ต่อไป
ของใหม่ที่ไม่ต้องยุ่งยากมันก็มีครับแต่ ผมไม่อยากซื้อใหม่อีก

มันมีสองส่วนแยกแบบนี้ครับ PCMCIA / Adapter

จากนั้นก็เอาสาย Profibus หัวDB9ตัวผู้ มาเสียบที่ Adapter

Profibus หัวDB9ตัวเมียแบบนี้ครับ ปลายอีกข้างก็ต่อที่ซีพียู แล้วก็ เด้าโลด

เดี๋ยวถาม บ่าว อีที ให้ครับว่าซื้อมาจากไหน  เพราะผมก็ใช้อยู่อันนึงครับ แปลงจากยูเอสบีไปหาคอมวันแล้วเข้ากลับไปกลับมา แต่ต้องลงไดรเวอร์ด้วยครับพี่
จัดรูปยี่ห้อ มาแลก่อนถิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447436 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:16:09 AM »

รายงานผลการใช้หลอด ชูกวง เบอร์  6CA7 (เบอร์แทน EL34) เสียงเพราะคุ้มค่ามากครับ
จนผมแยกความแตกต่างได้ยากเต็มทีครับ
 สรุปว่าหลอดจีนมือสองราคาถูกขนาดนี้แค่หลอดละ 200 บาท ให้เสียงที่คุ้มค่ามากไพเราะเพราะพริ้งไม่แพ้หลอดติดเครื่องเลย (RSD)

เดี๋ยวรอ TUNG-SOL อีกชุดครับ อันนี้หลอดละพัน มาดูกันว่า คุ้มไม๊ ถ้าเพราะกว่านิดหน่อย ถือว่าแพง หลอดจีนคุ้มน่าเล่นกว่า
 แต่บางทีคนเราก็ยอมจ่ายมากกว่าหลายเท่า เพื่อความแตกต่างที่มากกว่า ไม่ถึงครึ่งเท่า

ปล.บางทีผมก็เป็นคนแบบนั้นเหมือนกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447437 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:20:44 AM »

เชื่อไม๊ ตำรวจก็ขอ ป3. ยากพอๆ กะเรานี่แหละ

พ่อเจ้าประคุณรุนช่องประเทศนี้

ว่ากันไป แต่สาว่าพี่เพิ่งชมไปนิว่าแถวบ้านพี่ขอได้เร็ว ไหนขอซื้อปืนใหญ่หน้ากระทรวงแลถีครับ Grin Grin
ที่ชลบุรีไว
แต่ตำรวจที่คอนบ่นว่า แชคาดแถมยึกยักมากเรื่อง

ขอลูกกรดให้บอกถี ซื้อให้เรียบร้อยเลย แล้วพี่ค่อยโอนมาให้ผม เบี้ยพี่จ่ายไปก่อน แล้วผมค่อยไปคืนให้หลังจากโอนปืนเรียบร้อยแล้ว  คดีบนศาลแค่เสร็จแล้วนิ ไม่ต้องถ้ากันนานนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447438 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:23:48 AM »

เชื่อไม๊ ตำรวจก็ขอ ป3. ยากพอๆ กะเรานี่แหละ

ว่ากันไป แต่สาว่าพี่เพิ่งชมไปนิว่าแถวบ้านพี่ขอได้เร็ว ไหนขอซื้อปืนใหญ่หน้ากระทรวงแลถีครับ Grin Grin
ที่ชลบุรีไว
แต่ตำรวจที่คอนบ่นว่า แชคาดแถมยึกยักมากเรื่อง

ขอลูกกรดให้บอกถี ซื้อให้เรียบร้อยเลย แล้วพี่ค่อยโอนมาให้ผม เบี้ยพี่จ่ายไปก่อน แล้วผมค่อยไปคืนให้หลังจากโอนปืนเรียบร้อยแล้ว  คดีบนศาลแค่เสร็จแล้วนิ ไม่ต้องถ้ากันนานนิ
ผมก็เหมือนนายอำเภอที่คอนครับ ยึกยักมากท่า เรื่องมาก เรื่องยาว ถ้าหล่อลื่นไม่ดี ไหนแหลงมาถิ ให้เท่าใด

ปล.1  แล้วมันอีดีหวาตรงไหน ตอนโอน จงกะต้องไปขอ ป3.อยู่ดี
ปล.2 จะดีกว่าไม๊ย้ายชื่อไปเข้า อ.หาดใหญ่สัก 6 เดือน ที่นั่นของ่ายกว่านะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447439 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:32:03 AM »

อ้อ ที่สำคัญ  เขาอยู่อำเภอ "ลานสกา" ครับ คนละปร้าเขากับบ้านผม 

ถ้ารับทำล่ะก็ วัน ๆ หนึ่ง ผมต้องขับรถยนต์ไม่ต่ำกว่า 250 กิโล แบ็คโฮอีกราว 7 ชั่วโมง

แบบนี้ต้องหาลูกน้องแล้วครับโก้ฉ๊อง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #447440 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:41:40 AM »

อ้อ ที่สำคัญ  เขาอยู่อำเภอ "ลานสกา" ครับ คนละปร้าเขากับบ้านผม 

ถ้ารับทำล่ะก็ วัน ๆ หนึ่ง ผมต้องขับรถยนต์ไม่ต่ำกว่า 250 กิโล แบ็คโฮอีกราว 7 ชั่วโมง

แบบนี้ต้องหาลูกน้องแล้วครับโก้ฉ๊อง
ลูกของน้อง ก็คือหลานเรา

ไม่รู้น้าฉ็องมีหลานหรือเปล่า หรือหลานโตพอขับแมคโคได้หรือยัง

อย่าหาว่าผมเชยที่เรียก แมคโค นะมันเป็นคำเรียกทั่วไปแทนจักรกลมีล้อขนาดใหญ่ เหมือนที่เราเรียก บรีส ว่าแฟ้บ งั้นแหละ คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #447441 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:57:03 AM »

ไหว้

ฮ่าๆๆๆๆ ชูวิทย์ช่อง3  ให้การรถไฟบริหาร2หมื่นล้านคง2หมื่นปีจะคืนทุน  ถ้า2ล้านๆคงแสนปีไดโนเสาร์กลับชาติมาเกิดพอดี  ขำก๊าก

เดี๋ยวจะเหมือนโครงการไรน่ะ "ไทยแข็งๆ"  คิก คิก

ชูวิทย์นี่แกไม่เข้าใครออกใครจิงๆ แกด่าเรื่องบ่อนมาตั้งนาน กว่าจะลงมือจับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447442 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:06:13 AM »

ที่ชลบุรีไว

ขอลูกกรดให้บอกถี ซื้อให้เรียบร้อยเลย แล้วพี่ค่อยโอนมาให้ผม เบี้ยพี่จ่ายไปก่อน แล้วผมค่อยไปคืนให้หลังจากโอนปืนเรียบร้อยแล้ว  คดีบนศาลแค่เสร็จแล้วนิ ไม่ต้องถ้ากันนานนิ
ผมก็เหมือนนายอำเภอที่คอนครับ ยึกยักมากท่า เรื่องมาก เรื่องยาว ถ้าหล่อลื่นไม่ดี ไหนแหลงมาถิ ให้เท่าใด

ปล.1  แล้วมันอีดีหวาตรงไหน ตอนโอน จงกะต้องไปขอ ป3.อยู่ดี
ปล.2 จะดีกว่าไม๊ย้ายชื่อไปเข้า อ.หาดใหญ่สัก 6 เดือน ที่นั่นของ่ายกว่านะ

ให้พี่ซื้อให้พลางๆครับ ระหว่างที่รอคำตัดสินของศาลปกครองสูงสุดครับ

ผมไม่ย้ายไปหาดใหญ่ครับ เพราะถ้าผมคิดแค่จะย้ายเพื่อให้ได้ซื้อปืนผมย้ายไปนานแล้วครับ แต่ผมจะขอยืยหยัดเพื่อความถูกต้องครับพี่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #447443 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:10:57 AM »

ที่ชลบุรีไว

ให้พี่ซื้อให้พลางๆครับ ระหว่างที่รอคำตัดสินของศาลปกครองสูงสุดครับ

ผมไม่ย้ายไปหาดใหญ่ครับ เพราะถ้าผมคิดแค่จะย้ายเพื่อให้ได้ซื้อปืนผมย้ายไปนานแล้วครับ แต่ผมจะขอยืยหยัดเพื่อความถูกต้องครับพี่

ฟ้องขนาดไหนครับน้าหนอง ลูกกรด รึ.45  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447444 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:48:04 AM »

ที่ชลบุรีไว

ฟ้องขนาดไหนครับน้าหนอง ลูกกรด รึ.45  Huh

.๔๕ ครับ ก็คดีเดิมนั้นแหละครับแต่เรื่องไปถึงศาลปกครองกลางแล้วครับ พอมีคำตัดสินจากศาลปกครองสูงสุดนี้ออกมาก็สิ้นสุดแล้วครับ  ยื่นขอมาเกือบ ๕ ปีแล้วครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #447445 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:53:00 AM »

นานมาก .... Tongue Tongue Tongue

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447446 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:58:16 AM »

นานมาก .... Tongue Tongue Tongue

ครับ ถ้าได้มายังไม่รู้เลยว่าจะเลือกแบบไหนดีครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #447447 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 12:21:59 PM »

ลืมเล่าให้ฟัง

ตอนไปพักครั้งที่แล้ว ขับรถรีบไปส่งลูก ที่หน้าตรังราม่า มีร้านอาหาร ภัตตาคารดังๆอยู่เยอะ ทัวร์มาลงบ่อย รถทัวร์ต่างประเทศจอดเต็มเลน ทำให้รถสวนไปมาไม่ได้ เราก็รีบ มองหาคนขับก็ไม่มี เลยโทรไปแจ้งตำรวจ สักพักจราจรมา เป่าไล่ให้ไปจอดรถที่อื่น พวกทัวร์หวิบจัง ดีนะที่โทรบอกตำรวจ ไม่จัดการเองนะ

ลองดูครับสำหรับพื้นที่ที่มีปัญหานี้ครับ

ขอบคุณครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #447448 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 12:47:24 PM »

ระลอกแรก...  เดินทางไปวางคุ่มอยู่ที่หลังโลตัสแระ..   บู่ บู่ อ๋อย แบร่

เต็มรถแจ็ก ๆ ...

ยังไม่รวมลำโพงตั้งพื้น เห่ย ๆ อีกคู่นึง..
ค่อยขนไปตอนเย็น.. บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2013, 12:48:56 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #447449 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:10:29 PM »

งานงอก....

ดีนะไม่ทันตาล่อรับงานไป....

เจ้าของรถแบคโคโทรคุยกะเขาแล้ว...ขั้นบันไดที่ทำ ต้นละ 85 บาท.....แต่รวมถอนตอยางเก่าด้วย

ลองนึกดูว่า ไม้ยางราคาล้านกว่าบาท จะมีตอยางให้ถอนสักกีร้อยกี่พันตอ
หน้า: 1 ... 29827 29828 29829 [29830] 29831 29832 29833 ... 35779
  พิมพ์