เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30084 30085 30086 [30087] 30088 30089 30090 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25706095 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #451290 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:48:55 AM »

จิ้งจกเยอะชะมัด ขี้พ่านเต้มไปหมด..มียากำจัดมั่งไหมเนี๋ยะ..

หาตู้ปลาใหญ่มาตู้นึง  หาปลาตะพัดมาเลี้ยง 1 ตัว

จิ้งจกจะค่อย ๆ หายไปจากในบ้าน และรวมทั้งบริเวณใกล้เคียง

ปล่อยปลาตะพัดออกไปไต่ฝาไล่กินจิ้งจกเหรอ... บู่ บู่
ถ้าเรื่องปลาใส่ตู้นี่หมดสิทธิ์ เพราะไฟดับบ่อยเครื่องทำอ็อกซิเจนไม่ทำงานปลาตายหมด..

บ้านน๊อก บ้านนอก  ยี๊ ยี๊ ยี๊  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ที่จริงมีไฟฟ้าใช้ ก็น่าประหลาดใจมากแล้ว  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #451291 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:51:22 AM »

น้ำปลาจิ๋ว น่ารักอ่ะ เค้าทำมาทำไมเนี่ย ค่าขวดก็แพงกว่าน้ำปลาละ ขายขวด5-6บาทเอง  Cheesy

น้ำปลาปลาหมึก เค็มจัดเกินครับ บางทีวางทิ้งไว้ เกลือตกกะกอนในขวด
ทิพรสก็เป็น แต่ช้ากว่าและรสไม่เค็มจัด

เบิ้มลองเปลี่ยนมาเป็นน้ำปลาตราหอยเป๋าฮื้อดู

รสน้ำปลาแท้ๆ หากคุ้นเคยกับน้ำปลารสเค็มจัดอาจรู้สึกแปลกๆ เพราะยี่ห้อนี่ละมุนละม่อมมาก
และเ้ป็นน้ำปลาที่ทำกุ้งแช่น้ำปลา กับปลา่ทอดน้ำปลาได้ดี  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หากเอามาทำน้ำปลาพริก อาจไม่รู้สึกว่าได้รสเค็มหรือตัดรสกับน้ำปลาที่ราดข้าว
แต่มันจะเหมือนได้รสชาติครบครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #451292 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:52:45 AM »

จิ้งจกเยอะชะมัด ขี้พ่านเต้มไปหมด..มียากำจัดมั่งไหมเนี๋ยะ..

หาตู้ปลาใหญ่มาตู้นึง  หาปลาตะพัดมาเลี้ยง 1 ตัว

จิ้งจกจะค่อย ๆ หายไปจากในบ้าน และรวมทั้งบริเวณใกล้เคียง

ปล่อยปลาตะพัดออกไปไต่ฝาไล่กินจิ้งจกเหรอ... บู่ บู่

ปลาตะพัดเป็นปลามงคล  ใครเลี้ยงไว้จะทำให้โชคดีร่ำรวย

พอเจ้าของบ้านร่ำรวย จิ้งจกก็จะลำบากใจ อึดอัด อยู่ไม่ได้ และต้องหาทางขยับขยายไปอยู่ที่อื่นแทน

บ้านเราเลี้ยงแต่ปลาหางนกยูง....มิน่า จั๊กกิ้มเพียบ... บู่ บู่

บ้านเพื่อนผม  เลี้ยงไว้หลายปี ยาวเกือบเมตร..... ราคา ...รวมค่านึ่งบ๊วย บอกไม่ถูก

วันดีคืนดี โหม๋ไหนไม่รู้ มาฉีด ดีดีที ที่บ้าน  เขาไม่ให้ฉีด....พวกเลยไปฉีดห้องเก็บของหลังบ้านแทน

จิ้งจกที่มีภูมิลำเนาอยู่มลฑลห้องเก็บของ ก็เลยต้องทิ้งถิ่นฐาน หนีตายจ้าละหวั่น

บางส่วน ลี้ภัยมาอยู่ข้างตู้ปลาตะพัด  เคราะห์ซ้ำกรรมซัด เจอยางขี้หนอนปั๊บเดียว ลงไปนอนชักตีนชี้ฟ้า

เจ้าของ จับหางหย่อนลงตู้ปลา ปลาก็ฮุบทันควัน.....  หลังจากนั้นไม่นานนัก

ปลาตะพัดตัวนั้นก็หงายท้อง และตายในที่สุด  เพราะยาดีดีทีที่ติดตัวจิ้งจกมา
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #451293 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:55:23 AM »

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน... ไหว้

เบรคงานแป๊บหนึ่ง เข้ามาแลว่าใครนินทาลุงเข้มมั๊ง... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #451294 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:55:56 AM »

หาตู้ปลาใหญ่มาตู้นึง  หาปลาตะพัดมาเลี้ยง 1 ตัว

ปลาตะพัดเป็นปลามงคล  ใครเลี้ยงไว้จะทำให้โชคดีร่ำรวย

พอเจ้าของบ้านร่ำรวย จิ้งจกก็จะลำบากใจ อึดอัด อยู่ไม่ได้ และต้องหาทางขยับขยายไปอยู่ที่อื่นแทน

บ้านเราเลี้ยงแต่ปลาหางนกยูง....มิน่า จั๊กกิ้มเพียบ... บู่ บู่

บ้านเพื่อนผม  เลี้ยงไว้หลายปี ยาวเกือบเมตร..... ราคา ...รวมค่านึ่งบ๊วย บอกไม่ถูก

วันดีคืนดี โหม๋ไหนไม่รู้ มาฉีด ดีดีที ที่บ้าน  เขาไม่ให้ฉีด....พวกเลยไปฉีดห้องเก็บของหลังบ้านแทน

จิ้งจกที่มีภูมิลำเนาอยู่มลฑลห้องเก็บของ ก็เลยต้องทิ้งถิ่นฐาน หนีตายจ้าละหวั่น

บางส่วน ลี้ภัยมาอยู่ข้างตู้ปลาตะพัด  เคราะห์ซ้ำกรรมซัด เจอยางขี้หนอนปั๊บเดียว ลงไปนอนชักตีนชี้ฟ้า

เจ้าของ จับหางหย่อนลงตู้ปลา ปลาก็ฮุบทันควัน.....  หลังจากนั้นไม่นานนัก

ปลาตะพัดตัวนั้นก็หงายท้อง และตายในที่สุด  เพราะยาดีดีทีที่ติดตัวจิ้งจกมา
โห...ตีกันไม่แตก กับพระแสง ยังใช้ ดีดีทีเล้ย..........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #451295 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:57:03 AM »

เบรคงานแป๊บหนึ่ง เข้ามาแลว่าใครนินทาลุงเข้มมั๊ง... Smiley

คนอื่น มันไม่เท่าไหร่ เราวังแต่โบ่คอยเหยียบซ้ำนี่แหละ ยี๊ ยี๊ ยี๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #451296 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:58:28 AM »

ปลาตะพัดเป็นปลามงคล  ใครเลี้ยงไว้จะทำให้โชคดีร่ำรวย

บ้านเพื่อนผม  เลี้ยงไว้หลายปี ยาวเกือบเมตร..... ราคา ...รวมค่านึ่งบ๊วย บอกไม่ถูก

วันดีคืนดี โหม๋ไหนไม่รู้ มาฉีด ดีดีที ที่บ้าน  เขาไม่ให้ฉีด....พวกเลยไปฉีดห้องเก็บของหลังบ้านแทน

บางส่วน ลี้ภัยมาอยู่ข้างตู้ปลาตะพัด  เคราะห์ซ้ำกรรมซัด เจอยางขี้หนอนปั๊บเดียว ลงไปนอนชักตีนชี้ฟ้า

เจ้าของ จับหางหย่อนลงตู้ปลา ปลาก็ฮุบทันควัน.....  หลังจากนั้นไม่นานนัก

ปลาตะพัดตัวนั้นก็หงายท้อง และตายในที่สุด  เพราะยาดีดีทีที่ติดตัวจิ้งจกมา
โห...ตีกันไม่แตก กับพระแสง ยังใช้ ดีดีทีเล้ย..........

ผมบอกตอนไหน ว่าเป็นเรื่องเมื่อเร็ว ๆ นี้ ........ ชาด...

ยังไงก็ช่าง  วันนี้ ประมาณการจำนวนคนให้ผมที เขียวมันถามมาหลายหนแล้ว
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #451297 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:02:09 AM »

คนอื่น มันไม่เท่าไหร่ เราวังแต่โบ่คอยเหยียบซ้ำนี่แหละ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ผมไม่บาย...ออกหน้าเองไม่ได้... Wink

แต่ถ้ารอให้เพื่อนเพลียงแล้วคอยซ้ำที่หลัง  ยังพอไหวอยู่ครับ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #451298 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:03:43 AM »

ผมไม่บาย...ออกหน้าเองไม่ได้... Wink

แต่ถ้ารอให้เพื่อนเพลียงแล้วคอยซ้ำที่หลัง  ยังพอไหวอยู่ครับ... Cheesy

ถ้างั้นคราวแลตามหลังผมดี ๆ นะ

รับรอง กะเดี๋ยวได้ซ้ำแน่นอน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #451299 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:05:01 AM »

Grin

สวัสดีครับน้าฉ็องครับ

ถึงเพื่อนไม่แจกหล่อกะทักมั่งแหละ แค่ยิ้มกะพอแระ Grin

แค่ยิ้มพอแระ  ดีอักโขที่ยังยิ้มออก

ไม้ลงราคา  เบญจพรรณเหลือ บาทยี่ ไม้ยางหน้าเต็มเหลือ สองบาทสี่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #451300 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:05:08 AM »

หาตู้ปลาใหญ่มาตู้นึง  หาปลาตะพัดมาเลี้ยง 1 ตัว

ปลาตะพัดเป็นปลามงคล  ใครเลี้ยงไว้จะทำให้โชคดีร่ำรวย

บ้านเพื่อนผม  เลี้ยงไว้หลายปี ยาวเกือบเมตร..... ราคา ...รวมค่านึ่งบ๊วย บอกไม่ถูก

วันดีคืนดี โหม๋ไหนไม่รู้ มาฉีด ดีดีที ที่บ้าน  เขาไม่ให้ฉีด....พวกเลยไปฉีดห้องเก็บของหลังบ้านแทน

บางส่วน ลี้ภัยมาอยู่ข้างตู้ปลาตะพัด  เคราะห์ซ้ำกรรมซัด เจอยางขี้หนอนปั๊บเดียว ลงไปนอนชักตีนชี้ฟ้า

เจ้าของ จับหางหย่อนลงตู้ปลา ปลาก็ฮุบทันควัน.....  หลังจากนั้นไม่นานนัก

ปลาตะพัดตัวนั้นก็หงายท้อง และตายในที่สุด  เพราะยาดีดีทีที่ติดตัวจิ้งจกมา

ผมบอกตอนไหน ว่าเป็นเรื่องเมื่อเร็ว ๆ นี้ ........ ชาด...

ยังไงก็ช่าง  วันนี้ ประมาณการจำนวนคนให้ผมที เขียวมันถามมาหลายหนแล้ว
แจ็บแบตหัวพันนี้แหละ

ชัดๆ กะ ผม ลุงตุ้ม ลุงหรอย

ลูกผีลูกคน กะ เสี่ยเบิ้ม เสี่ยแคว๊ต ผอ.เบิ้ล ผอ.งั้นเสียงว่าเย็นนี้ศาลอิตัดสินว่าอัยการจะเข้าเวรวันหยุดหรือไม่?

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #451301 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:06:06 AM »

ฉัดคนไม่บายนิ๊ ไม่โร้ว่านายอิปรับเท่ากับคนบายๆม่ายน๊ะ?

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #451302 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:09:03 AM »

ยังไงก็ช่าง  วันนี้ ประมาณการจำนวนคนให้ผมที เขียวมันถามมาหลายหนแล้ว
แจ็บแบตหัวพันนี้แหละ

ชัดๆ กะ ผม ลุงตุ้ม ลุงหรอย

ลูกผีลูกคน กะ เสี่ยเบิ้ม เสี่ยแคว๊ต ผอ.เบิ้ล ผอ.งั้นเสียงว่าเย็นนี้ศาลอิตัดสินว่าอัยการจะเข้าเวรวันหยุดหรือไม่?

งั้นผมว่ากันที่ 5 ห้อง 

ใครจะเปลี่ยนแปลง เปลี่ยนได้ถึงเย็นนี้ 

แต่เอาเข้าจริง ผมว่า เรื่องนี้ ไม่น่าเป็นปัญหา เราแค่ป้องกันพลาดไว้แค่นั้นเอง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #451303 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:18:44 AM »

หอยไฟไหม้ พันพรือแกล่าว ไตร ใครไปจุดไฟมันเหรอ?

เปลือกหอยสีขุ่นๆอมน้ำตาลเหมือนไฟไหม้ รสไม่ค่อยหวานเหมือนหอยขาว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #451304 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:20:35 AM »

หอยไฟไหม้ พันพรือแกล่าว ไตร ใครไปจุดไฟมันเหรอ?

เปลือกหอยสีขุ่นๆอมน้ำตาลเหมือนไฟไหม้ รสไม่ค่อยหวานเหมือนหอยขาว
อ้อ...น่าสงสารมันน๊ะ ขนาดโดนไฟใหม้ คนยังเอามากิน

หน้า: 1 ... 30084 30085 30086 [30087] 30088 30089 30090 ... 35779
  พิมพ์