เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:42:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30129 30130 30131 [30132] 30133 30134 30135 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25688600 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #451965 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:06:34 PM »

ร้านหัวปลาหม้อไฟช่องนนทรี พระราม 3  เยี่ยม  น้ำลายหก น้ำลายหก เมื่อสักหกปีก่อนเวลาไปกรุงเทพต้องไปกินประจำ จากนั้นไปโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง(ช่วงนั้น แถวรามอินทรายังไม่ดัง)
 ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

http://www.huaplachongnonsea.com/foodmenu.html

ตายแระ ผมอ่านผ่านๆ ร้านไรวะ หัวปลาช่อง yoนี
ใจ กะออกจากร้านไปต่อพัฒพงศ์ ไปดูเด็กจับปลาช่อนหละสิ ขำก๊าก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #451966 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:07:33 PM »

ร้านหัวปลาหม้อไฟช่องนนทรี พระราม 3  เยี่ยม  น้ำลายหก น้ำลายหก เมื่อสักหกปีก่อนเวลาไปกรุงเทพต้องไปกินประจำ จากนั้นไปโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง(ช่วงนั้น แถวรามอินทรายังไม่ดัง)
 ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

http://www.huaplachongnonsea.com/foodmenu.html

ตายแระ ผมอ่านผ่านๆ ร้านไรวะ หัวปลาช่อง yoนี
ใจ กะออกจากร้านไปต่อพัฒพงศ์ ไปดูเด็กจับปลาช่อนหละสิ ขำก๊าก

แล้วอย่าไปป๊ะกันแบบไม่ได้นัดหมายอีกนะครับ...  คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451967 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:11:23 PM »

ร้านหัวปลาหม้อไฟช่องนนทรี พระราม 3  เยี่ยม  น้ำลายหก น้ำลายหก เมื่อสักหกปีก่อนเวลาไปกรุงเทพต้องไปกินประจำ จากนั้นไปโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง(ช่วงนั้น แถวรามอินทรายังไม่ดัง)
 ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

สมัยเป็นลูกน้องเจ้าสัวเช้าๆ ผมเดินผ่านซอยนี้ทุกวันแหละครับ
เจอผีเสื้อราตรีปีกหักร่วงบนถนนตั้งแต่เมื่อคืนเป็นประจำครับ....อนาถใจแท้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #451968 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:11:42 PM »

ร้านหัวปลาหม้อไฟช่องนนทรี พระราม 3  เยี่ยม  น้ำลายหก น้ำลายหก เมื่อสักหกปีก่อนเวลาไปกรุงเทพต้องไปกินประจำ จากนั้นไปโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง(ช่วงนั้น แถวรามอินทรายังไม่ดัง)
 ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

แล้วอย่าไปป๊ะกันแบบไม่ได้นัดหมายอีกนะครับ...  คิก คิก คิก คิก
สงขลามันกลม ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #451969 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:14:38 PM »

แล้วอย่าไปป๊ะกันแบบไม่ได้นัดหมายอีกนะครับ...  คิก คิก คิก คิก
สงขลามันกลม ขำก๊าก
วันก่อนไป มิติ้งกับกลุ่ม ชุมไพร เจอป๋าฮิม ที่......... นึกในใจลุงคนนี้คุ้นๆหน้าว๊ะ แต่แกก็มาทั้ง คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451970 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:29:14 PM »

ขาย Pre-Amp NAD รุ่นปัจจุบัน C165BEE เครื่องไทยศูนย์โคไนซ์ มี phono ทั้ง MC และ MM สภาพดีมาก รีโมท กล่อง คู่มือครบ
ขาย 22,000 บาท
โต 0853294758 อยู่โซนบางนา

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=116881

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451971 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:30:53 PM »

ขาย Accuphase E206
สภาพดี ใช้งานได้ปรกติครับ
บอล 0850659193
ขาย 28,000 ครับ

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=116889

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #451972 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:32:27 PM »

คิก คิก คิก คิก

ไว้ฟังตอนอ่านหนังสือ และตอนนอน...มันไม่เสียดหูแรง... คิก คิก

ชมรมเจ้านายผมมีวิธีทดสอบลำโพงคือเปิดฟังเบาๆ ครับ
นอกจากเปิดเสียงดังตามปกติ ดังเกินปกติแล้ว ก็เปิดเพลงเดิมซ้ำเบาๆ
สลับไป สลับมา
บางรุ่น แพงด้วย เปิดเบาๆ เสียงมาไม่ครบครับ
ตัวเล็กๆ ได้เปรียบ เสียงเครื่องดนตรีครบทุกชิ้น แต่สมดุลย์เปลี่ยนจากฟังดังปกติ เบสจางมาก แหลมแจ๋นขึ้น ทำนองนี้....
อี-แหลก ได้คะแนนหัวข้อนี้ยอดเยี่ยมเลยนะคร้าบบบบ
หมายถึงรุ่นเก่า ที่ร้านนุ่มฯ ขายสองเหมินหวาน่าแหละ
ลำโพงเยอ-มัน ข้อดีอีกอย่างคือ ถึก ทน หนัก น่าว่าควังได้ยันหลานนู่นแหละ....อย่าไปคันรื้อดูไส้ในก็แล้วกัน

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451973 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:33:23 PM »

มีคนปล่อยดีๆทั้งนั้นวุ้ย

นี่ก็ไฮเอนด์แคนาดา

ขาย Electrocompaniet ECI-2
สภาพดีมาก ไม่ค่อยได้ใช้ครับ หน้าปัทม์แทบไม่มีตำหนิ
เป็น Integrated Class-A
กำลัง 50 Watt

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=116884

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451974 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:39:34 PM »

คิก คิก คิก คิก

ไว้ฟังตอนอ่านหนังสือ และตอนนอน...มันไม่เสียดหูแรง... คิก คิก

ชมรมเจ้านายผมมีวิธีทดสอบลำโพงคือเปิดฟังเบาๆ ครับ
นอกจากเปิดเสียงดังตามปกติ ดังเกินปกติแล้ว ก็เปิดเพลงเดิมซ้ำเบาๆ
สลับไป สลับมา
บางรุ่น แพงด้วย เปิดเบาๆ เสียงมาไม่ครบครับ
ตัวเล็กๆ ได้เปรียบ เสียงเครื่องดนตรีครบทุกชิ้น แต่สมดุลย์เปลี่ยนจากฟังดังปกติ เบสจางมาก แหลมแจ๋นขึ้น ทำนองนี้....
อี-แหลก ได้คะแนนหัวข้อนี้ยอดเยี่ยมเลยนะคร้าบบบบ
หมายถึงรุ่นเก่า ที่ร้านนุ่มฯ ขายสองเหมินหวาน่าแหละ
ลำโพงเยอ-มัน ข้อดีอีกอย่างคือ ถึก ทน หนัก น่าว่าควังได้ยันหลานนู่นแหละ....อย่าไปคันรื้อดูไส้ในก็แล้วกัน

ไม่พังหรอก ดูวิธีทดสอบ ของเขานะครับ จ่ายไฟเข้าไปตรงๆ เลย

http://www.youtube.com/watch?v=Ua95wiuIa4I

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #451975 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:40:43 PM »

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=116889

แล้วน้าดุน ใช้ฟังชั่นรึงรัง ของมันหมดม้ายล่ะ....
เดี๋ยวนี้คงไม่มีใครฟังเทปกันแล้วมั้ง....
มีเปิดฟังเทป1 พร้อมกับก็อปลงเทป2 ฯลฯ
แล้วถ้าจำไม่ผิด ในยุคเดียวกันนั้น
ผมว่าเสียงแพ้ NAD แต่หน้าตา ชาติตระกูลเหนือกว่า NAD เยอะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451976 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:50:12 PM »

มีสินค้าเซอร์โววาล์วไฮดรอลิคยี่ห้อหนึ่งของเยอรมัน ทดสอบด้วยการเปิดเพลงแล้วเอาสัญญาญไปเข้ากะก้านวาล์ว
แล้วเอาก้านวาล์วไปต่อกะว๊อยซ์คอยล์ของลำโพง
 ปรากฎว่า ลำโพงร้องเพลงได้

การสาธิตนี้เขาต้องการโชว์อะไร

ปกติการเกิดเสียงเพลงของลำโพงก็เกิดจากการขยับว๊อยซ์คอยล์ตามสัญญาญทางไฟฟ้าที่ป้อนเข้ามาจากแอมป์ทางสายลำโพง

แต่ลำโพงตัวนี้ ไม่มีการต่อสายไฟจากแอมป์ ไปลำโพงใดๆ ทั้งสิ้น ใช้แค่การขยับทางกล ของก้านวาล์วเท่านั้น

นั่นคือประสิทธิภาพของการตอบสนองต่อสัญญาญ ของวาล์ว ของเขา ที่ว่องไว แน่นอน เมื่อเอาไปใช้งานลูกค้าสามารถ

มั่นใจในประสิทธิภาพของวาล์วไฮดรอลิคจากเขาแน่นอน กับงานที่ ต้องการความไว ความละเอียดมากๆ เช่น การขยับกระพือของปีกเครื่องบิน

ยามขึ้น ยามลงจอด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #451977 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:51:17 PM »

คือผมหมายถึงว่าลำโพงนี่ ถ้าเรารื้อถอดออกมาแล้ว
เวลาประกอบกลับ เราใส่กลับได้ไม่แน่นเหมือนเดิม....ผลคือเสียงเปลี่ยนครับ
แล้วเปลี่ยนทางแย่ลงด้วย
ผมเคยยกลำโพงไปเปลี่ยน ไดรเวอร์  ตอนขันกลับเขายังวัดทอร์คน็อตทุกตัวเลยครับ
แถมยังซีลใหม่หมดอีก
พวกที่ประกาศขายลำโพง แล้วถอดออกมาถ่ายรูปให้ดูข้างใน
ใครซื้อไปซวยเลยครับนั่น....มันจะรู้ไหมว่าตอนประกอบกลับเขาต้องซีลอย่างไร? ตรงไหน?
น็อตตัวไหน ทอร์คเท่าไหร่?....
เจบีแอล กลายเป็นลำโพงแห่นาค แหละ!....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451978 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:52:37 PM »

แล้วน้าดุน ใช้ฟังชั่นรึงรัง ของมันหมดม้ายล่ะ....
เดี๋ยวนี้คงไม่มีใครฟังเทปกันแล้วมั้ง....
มีเปิดฟังเทป1 พร้อมกับก็อปลงเทป2 ฯลฯ
แล้วถ้าจำไม่ผิด ในยุคเดียวกันนั้น
ผมว่าเสียงแพ้ NAD แต่หน้าตา ชาติตระกูลเหนือกว่า NAD เยอะครับ
ถือว่าเป็นของแถมครับ แค่เอามาป้อนสัญญาญสมัยนี้เข้าไป เอาคุณภาพของแอมป์พอแล้วครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #451979 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:54:15 PM »

คือผมหมายถึงว่าลำโพงนี่ ถ้าเรารื้อถอดออกมาแล้ว
เวลาประกอบกลับ เราใส่กลับได้ไม่แน่นเหมือนเดิม....ผลคือเสียงเปลี่ยนครับ
แล้วเปลี่ยนทางแย่ลงด้วย
ผมเคยยกลำโพงไปเปลี่ยน ไดรเวอร์  ตอนขันกลับเขายังวัดทอร์คน็อตทุกตัวเลยครับ
แถมยังซีลใหม่หมดอีก
พวกที่ประกาศขายลำโพง แล้วถอดออกมาถ่ายรูปให้ดูข้างใน
ใครซื้อไปซวยเลยครับนั่น....มันจะรู้ไหมว่าตอนประกอบกลับเขาต้องซีลอย่างไร? ตรงไหน?
น็อตตัวไหน ทอร์คเท่าไหร่?....
เจบีแอล กลายเป็นลำโพงแห่นาค แหละ!....
ผมไม่เคยแกะลำโพงใหม่ๆ เหมือนกัน อย่างดีแค่ถอด หน้ากาก

หน้า: 1 ... 30129 30130 30131 [30132] 30133 30134 30135 ... 35779
  พิมพ์