เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:25:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30144 30145 30146 [30147] 30148 30149 30150 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25679393 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #452190 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:37:34 PM »

อายุ ๓๓ ปี ลูกสองคน หาเลี้ยงตัวเองได้ไม่ต้องง้อใคร 

โอ้ ประเทศไทย ใกล้เคียงเมืองฝรั่งไปอีกเรื่องแระ

มันเป็นเทรนครับ ประเทศที่เจริญแล้ว คนโสดเยอะ คุณภาพคับแก้วเพ  โดนชก โดนชก โดนชก
วันก่อนไปเจอแถวพูนผลแบบนี้แหละเบิ้ม น้ำลายหก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452191 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:38:18 PM »

เชฟกะทะเหล็กมันไม่มีไรจะทำอาหารแล้วเหรอ เอากระโทงร่มมาทำ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

แม่ม....แทบจะสูญพันธุ์อยู่แล้ว ในอันดามัน  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452192 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:39:11 PM »

อายุ ๓๓ ปี ลูกสองคน หาเลี้ยงตัวเองได้ไม่ต้องง้อใคร 

โอ้ ประเทศไทย ใกล้เคียงเมืองฝรั่งไปอีกเรื่องแระ

มันเป็นเทรนครับ ประเทศที่เจริญแล้ว คนโสดเยอะ คุณภาพคับแก้วเพ  โดนชก โดนชก โดนชก
วันก่อนไปเจอแถวพูนผลแบบนี้แหละเบิ้ม น้ำลายหก

คุ้มมั้ยครับ พี่จอยมาเร็วเคลมเร็ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #452193 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:39:28 PM »

ไงล่ะ น้าเบิ้ม

อยู่กันสองคนแล้วหลาวเรา

ไม่ตัดยางเหรอครับจารปราช  ว่างๆก็คิดเครื่องตัดยางอัตโนมัติสิครับ ถ้าฝรั่งรึญี่ปุ่นมันทำสวนยาง ป่านนี้ผมว่ามันใช้โรบอทแล้วนะเ้นี่ย  Grin

เคยดูสวนป่าของฝรั่งมั้ยครับ มันปลูกต้นไม้ใหญ่ขาย ใช้รถโค่น เหลา ตัดแต่งเรียบร้อย แทบไม่ต้องใช้แรงคน  Grin

มันทำไม่ได้ไงครับ  มันจึงยกยอปอปั้นประเทศโลกที่สาม ว่าเก่งยังโง้นยังงี้ แล้วซื้อผลผลิตไปในราคาถูก

เอาไปแปรรูปแล้วกลับมาขายเราราคาแพงลิบ

น้าเบิ้มเชื่อไหมว่า ประเทศแถบยุโรป จับกุ้งได้ไม่รู้กี่ร้อยตัน น็อกแข็งกุ้งใส่เรือส่งมาไทย.....ให้คนไทยปอกกุ้ง

ปอกเสร็จก็น็อกแข็ง ส่งกลับไปจำหน่ายประเทศเขาอย่างเดิม

หมากฝรั่งที่เรากินเราเคี้ยวอยู่นั่น ได้มาจากการกรีดยางไม้ที่อเมริกาใต้  ประเทศอุตสาหกรรมมันไม่ผลิตเองหรอก.... แรงงานมันแพง

รอดักซื้อแบบผูกขาดจากประเทศผู้ผลิตดีกว่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #452194 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:40:30 PM »

เฮ่ย  คนนั้น เช่าอพาร์ตเมนท์น้าเบิ้มอยู่นะลุงจอย
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452195 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:43:45 PM »

อย่าเรียกอาพาทเม้นเลยครับ ห้องเช่าร้ายๆ รบกะคนเช่าเหนื่อยนิ ได้เบี้ยฮิตเดียว สงสารน้องชายหลาว ให้มันไปดูแล  โดนชก

ไม่ลองไม่รู้ครับ ถือเป็นประสพกาม  อ๋อย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452196 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:48:49 PM »

ไงล่ะ น้าเบิ้ม

อยู่กันสองคนแล้วหลาวเรา

ไม่ตัดยางเหรอครับจารปราช  ว่างๆก็คิดเครื่องตัดยางอัตโนมัติสิครับ ถ้าฝรั่งรึญี่ปุ่นมันทำสวนยาง ป่านนี้ผมว่ามันใช้โรบอทแล้วนะเ้นี่ย  Grin

เคยดูสวนป่าของฝรั่งมั้ยครับ มันปลูกต้นไม้ใหญ่ขาย ใช้รถโค่น เหลา ตัดแต่งเรียบร้อย แทบไม่ต้องใช้แรงคน  Grin

มันทำไม่ได้ไงครับ  มันจึงยกยอปอปั้นประเทศโลกที่สาม ว่าเก่งยังโง้นยังงี้ แล้วซื้อผลผลิตไปในราคาถูก

เอาไปแปรรูปแล้วกลับมาขายเราราคาแพงลิบ

น้าเบิ้มเชื่อไหมว่า ประเทศแถบยุโรป จับกุ้งได้ไม่รู้กี่ร้อยตัน น็อกแข็งกุ้งใส่เรือส่งมาไทย.....ให้คนไทยปอกกุ้ง

ปอกเสร็จก็น็อกแข็ง ส่งกลับไปจำหน่ายประเทศเขาอย่างเดิม

หมากฝรั่งที่เรากินเราเคี้ยวอยู่นั่น ได้มาจากการกรีดยางไม้ที่อเมริกาใต้  ประเทศอุตสาหกรรมมันไม่ผลิตเองหรอก.... แรงงานมันแพง

รอดักซื้อแบบผูกขาดจากประเทศผู้ผลิตดีกว่า

ยางรถยนต์เ้ส้นนิดเดียว ขายเส้นหลายพัน-หมื่น พวกบอสัดที่ผลิตยางมันไม่สนใจมาทำสวนยางจิงๆ อย่างจารปราชว่าครับ

ดูอย่างบังคลาเทศโรงงานนรก สร้างตึกร้ายๆ ให้คนงานผลิตเสื้อผ้าแบรนเนม

สมัยก่อนมันก็มาอาศัยแรงงานเราแบบนั้นเหมือนกัน  Smiley

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452197 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:53:31 PM »

แอคคอทใหม่ ถูกใจจิงๆ ภายในสวยมั่กๆ ตั้งแต่ตัวล่างสุด-ตัวท๊อป ถามลุงปูแล้ว จองแค่เดือนกว่าเอง

เสียดายมั่กๆ เราต้องใช้รถแบบขนของได้บ้าง ทำมาค้าขาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกแต่งซะ NEW CRVห่วยไปเลย รถล้านกว่าเหมือนกัน วัสดุแย่มาก  บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #452198 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:48:10 AM »

แอคคอทใหม่ ถูกใจจิงๆ ภายในสวยมั่กๆ ตั้งแต่ตัวล่างสุด-ตัวท๊อป ถามลุงปูแล้ว จองแค่เดือนกว่าเอง

เสียดายมั่กๆ เราต้องใช้รถแบบขนของได้บ้าง ทำมาค้าขาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกแต่งซะ NEW CRVห่วยไปเลย รถล้านกว่าเหมือนกัน วัสดุแย่มาก  บู่
สันด้านข้างเหมือนบีเอ็มเลยนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #452199 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:53:52 AM »

สันด้านข้างเหมือนบีเอ็มเลยนะ

ปกติผมไม่ค่อยสนใจรถDเซกเม้น เฉยๆ แต่ยอมรับว่าฮอนด้าปรับปรุงตัวจิงๆ หลังจากทำให้รู้สึกแย่ๆ ในรถหลายรุ่นหลังๆครับ

จิงๆถ้าฮอนด้ายังดันทุรัง กินบุญเก่า จบเห่ครับ ถึงโตต้ามันจะทำไม่ได้เด่น มันก็ไม่ได้แย่มาก เทียน่าก็ทำดี จนเป็นรถขายดีรุ่นหนึ่งได้รับคำชมมากมาย

แต่ผมไม่เข้าใจฮอนด้าจริงๆ CRVกะแอคคอท มันรถราคาล้านกว่าเหมือนกัน ทำไมภายในมันต่างกันมากมายขนาดนั้น CRVภายในพลาสติกเกรดต่ำทั้งนั้น  โดนชก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #452200 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 07:52:18 AM »

Grin ไหว้ ไหว้ Grin
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #452201 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 08:28:51 AM »

สวัสดียามเช้าครับ............................ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #452202 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 08:42:53 AM »

อยากจะสมัครเป็นผู้การเรือพ่วงจริงๆครับ
อยากช่วยกันแบ่งเบาภาระจริงๆ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #452203 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 08:48:04 AM »

อยากจะสมัครเป็นผู้การเรือพ่วงจริงๆครับ
อยากช่วยกันแบ่งเบาภาระจริงๆ

นี่ถ้าไม่บอกว่ามีลูกแล้ว...นึกว่ากะเทยนะนั่น... บู่   คิก คิก คิก คิก

เดี๋ยวนี้หญิง ชาย  ดูกันไม่ออกจริง ๆ ...  อ๋อย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #452204 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:30:20 AM »

สงสัยว่าทิ้งผัว ผัวทิ้ง หรือผัวตาย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 30144 30145 30146 [30147] 30148 30149 30150 ... 35779
  พิมพ์