เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:24:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30250 30251 30252 [30253] 30254 30255 30256 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25595397 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #453780 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:16:51 AM »

เจอลูกปืนตุ๊กตาห้าหกตัว ติดเครื่องอะไรก็ไม่รู้ คล้าย ๆ เครื่องปั๊มพระ อยู่ในร้านของเก่า

ประแจ สี่ตัวสี่เบอร์ ถอดไม่ออก..... Tongue  มุมเหลี่ยมน็อต รูดไปเยอะแล้ว

เดี๋ยวเหอะ  เดี๋ยวรอโฮมโปรเปิดก่อน.....  พ่อจะเอาบิดาแห่งประแจทุกเบอร์มาถอดให้ออก...

บ่นไรว่ะ บู่

อ๋อ  ขับเวสป้าของแท้  แต่ขับไปไหนเด็กสาว ๆ เห็นเป็น ยามาฮ่า ฟีลาโน่น่ะลุง

คิก คิก  คิก คิก  นี่จะบอกไรให้  คนที่ขี่รุ่นนั้นหนะ  ขนาดจอดติดไฟแดง  ยังไม่กล้ามาจอดใกล้ตรูเลย
อีแซงก็ไม่กล้าแซง  กลัวตรูจะเห็นท้ายรถ  เที่ยวแอบๆดูรถตรูอยู่ได้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดแล้วเจ็บใจ เมื่อวานขับมิราช ไอ้เราคาอยู่กลางหนน เปิดไฟเลี้ยว ขอแทรกหน่อยตั้งนาน รถติดเป็นแพ ไม่มีใครยอมเลย แม่มไหลบังตลอด

มีอีนังคนนึง ขับแคมลีบไฮบริด มันหันมามองด้วยสายตาดูถูก ปากเบ้ทำนอง ถุย..อีโคคาร์ รถคันแรกสิมึง ไอ้กระจอก  เยาะเย้ย

แม่ม..อยากเปิดกระจก ตอบอีเจ๊นั่นชิบ เอาลูกโม่แววๆตอบมัน  แหม๋มม...ขับอีโคคาร์ ไม่มีใครเกรงใจเลย หรือมีน้ำใจเลย  ให้ทางหน่อยก็ไม่ได้  เจือกหันมาทำหน้าส้นตรีนใส่อีก   ยี๊

มาขับหดใหญ่สิ...   ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดเด็กนักเรียนยืนรอเพื่อจะข้ามหนน...ตกพรำ ๆ
มะแร่ง ไม่มีคันไหนจอดให้เด็กข้ามหนนเลย...
ดีเท่าไหร่แล้ว ไม่เหยียบหัวแม่ตรีนใส่อีก.. ยี๊ Angry

แล้วหากเรามีน้ำใจบางทีกลายเป็นเหมือนทำร้ายคนข้ามหนนอีก
เราจอดกลางหนนให้คนข้ามหนนไปก่อน...ไอ้คันหลังมามาแซงซ้ายเลย
มันจะพุ่งไปชนเด็กที่ข้ามถนนทางด้านหัวรถเราซะอีกแน่ะ... แง่งเอ๊ย.. Angry

สวัสดีครับ 2-3วันที่แล้วขณะขับรถไปทำงาน โดนมอ'ไซค์รับจ้างพรวดออกจากซอย

แถมจะปาดจากขวามาซ้าย เป็นขณะที่ผมขับมาพอดี ถ้าผมไม่หักออกซ้ายและเหียบบ

เบรคเต็มแรงมีหวังได้กลายเป็นฆาตกรบนท้องถนนแน่ๆ ตามไปถามมรันๆบอกว่าไม่เห็น

ผมขับรถมาแม่ม รถกระบะเนี๊ยนะ ไม่เห็น เล่นเอาผมหน้าซีด ใจเต้นโครมคราม

ปล. คนขับ-ขี่รถสมัยนี้มันไม่สนทางเอก-โทครับ น้ำใจไม่มี แถมบางครั้งกดแตรไล่กันอีก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #453781 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:17:27 AM »

สวัสดีครับ ผมก็ใช้ วิค อยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนขึ้นเกาะไม่ได้พาไป 

เพราะติดอยู่ในรถครับ พกแต่มีดแลนด์ แต่เที่ยวนี้คุ้มครับ ทั้งทุบปู เปิด

ฝาน้ำส้ม เหลาก้านพร้าวทำที่เสียบเอ็นหอย....อิ อิ

แถมวางไว้ที่โต๊ะ เป็นกองกลาง...ใครจะหยิบไปใช้ก็เชิญตามสบาย.... Cheesy
น้าแคว๊ดแหละ พาไปใช้เยอะหว่าเพื่อน  ไว้แกะปูกิน...

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #453782 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:19:38 AM »

แพะ...ของพี่ด้ามสีเหลืองใช่มั๊ยน้อง  คิก คิก คิก คิก

ผมมีของจีนก๊อป...  เอาไม๊... Grin คิก คิก

ไม่เป็นไรครับจารย์  หยอกเล่นน้าแพะเค้าหนะ  Grin
ปล.ของผมก็มีอยู่ชุดนึงแระ   ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #453783 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:20:24 AM »

เจอลูกปืนตุ๊กตาห้าหกตัว ติดเครื่องอะไรก็ไม่รู้ คล้าย ๆ เครื่องปั๊มพระ อยู่ในร้านของเก่า

ประแจ สี่ตัวสี่เบอร์ ถอดไม่ออก..... Tongue  มุมเหลี่ยมน็อต รูดไปเยอะแล้ว

เดี๋ยวเหอะ  เดี๋ยวรอโฮมโปรเปิดก่อน.....  พ่อจะเอาบิดาแห่งประแจทุกเบอร์มาถอดให้ออก...

บ่นไรว่ะ บู่

อ๋อ  ขับเวสป้าของแท้  แต่ขับไปไหนเด็กสาว ๆ เห็นเป็น ยามาฮ่า ฟีลาโน่น่ะลุง

คิก คิก  คิก คิก  นี่จะบอกไรให้  คนที่ขี่รุ่นนั้นหนะ  ขนาดจอดติดไฟแดง  ยังไม่กล้ามาจอดใกล้ตรูเลย
อีแซงก็ไม่กล้าแซง  กลัวตรูจะเห็นท้ายรถ  เที่ยวแอบๆดูรถตรูอยู่ได้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดแล้วเจ็บใจ เมื่อวานขับมิราช ไอ้เราคาอยู่กลางหนน เปิดไฟเลี้ยว ขอแทรกหน่อยตั้งนาน รถติดเป็นแพ ไม่มีใครยอมเลย แม่มไหลบังตลอด

มีอีนังคนนึง ขับแคมลีบไฮบริด มันหันมามองด้วยสายตาดูถูก ปากเบ้ทำนอง ถุย..อีโคคาร์ รถคันแรกสิมึง ไอ้กระจอก  เยาะเย้ย

แม่ม..อยากเปิดกระจก ตอบอีเจ๊นั่นชิบ เอาลูกโม่แววๆตอบมัน  แหม๋มม...ขับอีโคคาร์ ไม่มีใครเกรงใจเลย หรือมีน้ำใจเลย  ให้ทางหน่อยก็ไม่ได้  เจือกหันมาทำหน้าส้นตรีนใส่อีก   ยี๊

มาขับหดใหญ่สิ...   ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดเด็กนักเรียนยืนรอเพื่อจะข้ามหนน...ตกพรำ ๆ
มะแร่ง ไม่มีคันไหนจอดให้เด็กข้ามหนนเลย...
ดีเท่าไหร่แล้ว ไม่เหยียบหัวแม่ตรีนใส่อีก.. ยี๊ Angry

แล้วหากเรามีน้ำใจบางทีกลายเป็นเหมือนทำร้ายคนข้ามหนนอีก
เราจอดกลางหนนให้คนข้ามหนนไปก่อน...ไอ้คันหลังมามาแซงซ้ายเลย
มันจะพุ่งไปชนเด็กที่ข้ามถนนทางด้านหัวรถเราซะอีกแน่ะ... แง่งเอ๊ย.. Angry

สวัสดีครับ 2-3วันที่แล้วขณะขับรถไปทำงาน โดนมอ'ไซค์รับจ้างพรวดออกจากซอย

แถมจะปาดจากขวามาซ้าย เป็นขณะที่ผมขับมาพอดี ถ้าผมไม่หักออกซ้ายและเหียบบ

เบรคเต็มแรงมีหวังได้กลายเป็นฆาตกรบนท้องถนนแน่ๆ ตามไปถามมรันๆบอกว่าไม่เห็น

ผมขับรถมาแม่ม รถกระบะเนี๊ยนะ ไม่เห็น เล่นเอาผมหน้าซีด ใจเต้นโครมคราม

ปล. คนขับ-ขี่รถสมัยนี้มันไม่สนทางเอก-โทครับ น้ำใจไม่มี แถมบางครั้งกดแตรไล่กันอีก

อีกเรื่อง...

รถออกจากติดไฟแดง...มอไซค์ขับนำหน้า โดยหนุ่มกะหร่องหุ่นขี้ยาตัวนึงใส่แตะคีบแต่ไม่ใส่หมวก..
....ขี่ช้า แฉลบซ้าย ๆ  ขวา ๆ ...  มันโทรศัพท์
ผมบีบแตรไล่สั้น ๆ สองสามที...
มันเบี่ยงรถเข้าซ้ายข้างทาง...หันหน้ามามองเหมือนจะเอาเรื่อง..
ไอ้กร๊วก... ยี๊

ดีนะไม่นั่งมากะพี่เข้ม...มิงั้นได้ให้ลงไปตบหัวซักที... Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #453784 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:21:42 AM »

น้าฉ็อง ผมโชคดี ไปได้ VISE GRIP ที่ออกแบบ Lock nut ได้เจ๋งมาก คือล็อคที่หัวน็อตได้สามด้านพร้อมกันแบบนี้
และไม่มีวันทำให้รูด หรือเสียเหลี่ยมมุมของหัวน็อตหกเหลี่ยมเลย แต่ที่ผมได้มาตัวไม่ใหญ่ ทำให้ล็อคน็อตได้ไม่หมดทุกขนาด
แต่ก็นับว่าแค่นี้ก็ใช้ได้เกือบหมดแล้ว ยกเว้นว่าจะเอาไปถอดสิบล้อ ผมไปร้านฮาร์ดแวร์ใหญ่ๆ ที่ไหนก็มักมองหาเสมอ แต่ไม่เคยเจอ
ใครนำเข้ามาขายอีกเลย ผมโชคดีได้มาจาก ทรูแวลู ชลบุรีก่อนที่ห้างนี้จะปิด
(สมควรปิดเพราะร้านนี้ขายของไม่ดูชีวิตคนไทยเลย เอาเครื่องมือระบบอิมพีเรียล(เป็นนิ้ว)มาขายในขณะที่คนไทยมีแต่ระบบเมตตริก ๙๙ เปอร์เซ็นต์ (มิล))

รูปแบบของคีมล็อค แบบตัวเปล่ายังไม่แสดงการล็อค

เมื่อทำการล็อคหัวน็อต

อันนี้แบบเดิมๆ ทั่วไปที่คุ้นเคยกันอยู่ ทั้งปากโค้งๆแบบนี้หรือปากตรงๆ แบบนี้ฟันมันจะแข็งและคมมากถ้าล็อคแน่นๆ
หรือรูดขึ้นมามันจะทำให้น็อตโดนครูดมีรอย เสียสวยไปเลย และเสียดายหากเป็นหัวน็อตสแตนเลส หรือน็อตที่อยู่นอกชิ้นงานหรือจุดที่เราต้องการโชว์

สวัสดีครับ น้าดุลย์ ตัวนี้ราคาแรงใช่ได้ครับ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #453785 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:23:44 AM »

มีดวง มีดวิคไม่เคยมีกับเขา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้จะมีผู้ใหญ่ใจดีสนับสนุนซักเล่มไหม จูบบบบ หลงรัก Cheesy

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #453786 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:25:40 AM »

น้าฉ็อง ผมโชคดี ไปได้ VISE GRIP ที่ออกแบบ Lock nut ได้เจ๋งมาก คือล็อคที่หัวน็อตได้สามด้านพร้อมกันแบบนี้
และไม่มีวันทำให้รูด หรือเสียเหลี่ยมมุมของหัวน็อตหกเหลี่ยมเลย แต่ที่ผมได้มาตัวไม่ใหญ่ ทำให้ล็อคน็อตได้ไม่หมดทุกขนาด
แต่ก็นับว่าแค่นี้ก็ใช้ได้เกือบหมดแล้ว ยกเว้นว่าจะเอาไปถอดสิบล้อ ผมไปร้านฮาร์ดแวร์ใหญ่ๆ ที่ไหนก็มักมองหาเสมอ แต่ไม่เคยเจอ
ใครนำเข้ามาขายอีกเลย ผมโชคดีได้มาจาก ทรูแวลู ชลบุรีก่อนที่ห้างนี้จะปิด
(สมควรปิดเพราะร้านนี้ขายของไม่ดูชีวิตคนไทยเลย เอาเครื่องมือระบบอิมพีเรียล(เป็นนิ้ว)มาขายในขณะที่คนไทยมีแต่ระบบเมตตริก ๙๙ เปอร์เซ็นต์ (มิล))

รูปแบบของคีมล็อค แบบตัวเปล่ายังไม่แสดงการล็อค

อันนี้แบบเดิมๆ ทั่วไปที่คุ้นเคยกันอยู่ ทั้งปากโค้งๆแบบนี้หรือปากตรงๆ แบบนี้ฟันมันจะแข็งและคมมากถ้าล็อคแน่นๆ
หรือรูดขึ้นมามันจะทำให้น็อตโดนครูดมีรอย เสียสวยไปเลย และเสียดายหากเป็นหัวน็อตสแตนเลส หรือน็อตที่อยู่นอกชิ้นงานหรือจุดที่เราต้องการโชว์

สวัสดีครับ น้าดุลย์ ตัวนี้ราคาแรงใช่ได้ครับ
ตัวล่างหรือตัวบน
ถ้าตัวล่าง เอายี่ห้อไหนก็ได้ครับ ไม่ส้มคันเท่าใด
แต่ตัวบน หายากครับ ไม่ค่อยมี ผมไม่เคยเจออีกเลย แต่ถ้าเจอถึงแรงก็ซื้อได้ครับพี่หรอย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #453787 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:25:57 AM »

มีดวง มีดวิคไม่เคยมีกับเขา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้จะมีผู้ใหญ่ใจดีสนับสนุนซักเล่มไหม จูบบบบ หลงรัก Cheesy

ไม่มี๊...   แลบลิ้น

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #453788 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:26:38 AM »

ถ้าตัวล่าง เอายี่ห้อไหนก็ได้ครับ ไม่ส้มคันเท่าใด
แต่ตัวบน หายากครับ ไม่ค่อยมี ผมไม่เคยเจออีกเลย แต่ถ้าเจอถึงแรงก็ซื้อได้ครับพี่หรอย

เข้าท่ามากเลยครับน้าดุน... แต่หายากจัง ไม่ค่อยเห็น

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #453789 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:26:45 AM »

ชาด เหมือนลิเกอ้อนแม่ยกงั้น  คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #453790 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:26:51 AM »

ไม่มี๊...   แลบลิ้น

ทีสุดหล่อแล้ว แขบครุบก่อนเพื่อน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #453791 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:27:14 AM »

สวัสดีครับ ผมก็ใช้ วิค อยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนขึ้นเกาะไม่ได้พาไป  

เพราะติดอยู่ในรถครับ พกแต่มีดแลนด์ แต่เที่ยวนี้คุ้มครับ ทั้งทุบปู เปิด

ฝาน้ำส้ม เหลาก้านพร้าวทำที่เสียบเอ็นหอย....อิ อิ

แถมวางไว้ที่โต๊ะ เป็นกองกลาง...ใครจะหยิบไปใช้ก็เชิญตามสบาย.... Cheesy
น้าแคว๊ดแหละ พาไปใช้เยอะหว่าเพื่อน  ไว้แกะปูกิน...

Grin Grin
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #453792 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:27:42 AM »

ไม่มี๊...   แลบลิ้น

พี่หลวงอยู่ไหนมาด่วน น้องจะเอา ยิ้มีเลศนัย Grin คิก คิก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #453793 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:28:25 AM »

สวัสดีครับ ตัวบนครับ น้า
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #453794 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:30:06 AM »

Smiley  รุ่นนี้พรันพรือบ้างครับ Smiley

Victorinox Champ หรือเปล่า คล้ายๆของผม แต่เลนส์นูนของผมไม่ใช่ขอบเทา เป็นใสทั้งตัว
ตัวนี้ครบเครื่องสมชืิ่อแชมป์ครับ แต่เขื่องพอตัวและหนักใช้ได้ พกให้เคยชินอย่างเดียวครับ

ตั้งแต่ซื้อเมื่อ ปี199x มายังอยู่ในกล่องอยู่อักครับ   Angry Angry

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หน้า: 1 ... 30250 30251 30252 [30253] 30254 30255 30256 ... 35779
  พิมพ์