เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:30:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30264 30265 30266 [30267] 30268 30269 30270 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25578547 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #453990 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:29:57 PM »

ห้ามนินทาน๊ะโว้ยเอ้ย ตูยังใวใตวใช้ หึๆๆ
ไหรหล่าวง่ะนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #453991 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:30:30 PM »

ใคว่างมาช่วยกวนปูนหน่อย

ถนัดแต่กวน   บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #453992 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:33:46 PM »

ห้ามนินทาน๊ะโว้ยเอ้ย ตูยังใวใตวใช้ หึๆๆ

ยังไม่ได้เอ่ยซักแอะที...  บู่ บู่

เว็บหงิกแรง....นินทาไม่ออก....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #453993 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:35:48 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

รายงานตังจาก SHWE Drilling Platform ครับ มาถึงเมื่อสักครู่ ลูกค้าถามว่ามาทำไมกำลังจะให้อพยพกลับแล้วนิ พายุลูกใหญ่เข้ามา ที่สำคัญรีบเกิน แท่นเจาะยังใช้ได้ไม่ดีเลยครับ  ว่ากันไป มาแล้วก็รับเบี้ยใส่กระเป๋า นิดหน่อย พาไปซื้อรถถีบคันใหม่ให้ป๋อมแป๋มครับ

ขอบคุณครับ
ลงเลแล้วเหรอครับพี่จง ฝากบอกเลประนั้นกัน ว่าเลประนี้ยังเค็มเหมือนเดิม

บอกตรงๆครับว่าเป็นสถานที่ที่ทำงานแล้วโคตรเหนื่อยกับการเดินขึ้นลงบันไดเลยครับ หกชั้นไม่มีลิฟท์ ห้องพักอยู่ชั้น ๕ เดินลงห้องเปลี่ยนชุดชั้นล่าง เดินออกข้างนอกอีก ๕ ชั้นไปที่ยูนิตตัวเอง วัน ๒ เที่ยวพอครับ

ที่สำคัญ เอาพวกผลิตมารวมกับพวกขุดเจาะ งานไม่เป็นระบบเลยครับ พวกผลิตนึกอยากทำไหรก็ทำ ไม่สนใจเลยว่าพวกขุดเจาะทำไหรกันอยู่ เวรกรรมครับ

บ่นจังเราสาว่าเรื่องงานนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #453994 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:38:32 PM »

น้าหนองๆ

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกทุกท่าน...ผมมีเรื่องอยากมาเล่าสู่การฟัง เมื่อประมาณสามเดือนก่อนผมมีโอกาสนั่งคุยกับคุณลุงท่านหนึ่งที่จังหวัดตรัง ตอนนี้คุณลุงอายุเจ็ดสิบกว่าปีครับ คุณลุงเล่าว่าสมัยหนุ่มๆลุงเคยซื้อเกาะไว้เนื้อที่ทั้งเกาะประมาณ 45 ไร่ ช่วงยังหนุ่มแน่นอยู่นั้น คุณลุงใช้เวลาคราวละสามเดือนใช้ชีวิตอยู่บนเกาะ ระหว่างนั้นก็เลี้ยงแพะปลูกมะพร้าวไปตามเรื่องตามราว แล้ววันนึงมีเหตุจำเป็นต้องโยกย้ายเนื่องจากหน้าที่การงาน...ผมชักสนใจเกาะที่ว่านั่นก็เลยชวนคุณลุงขับรถไปดูเกาะที่ว่านั่น ซึ่งอยู่ในพื้นที่ใกล้เกาะสุกร อ.ปะเหลียน จ.ตรัง เราเดินทางถึงท่าเรือตะเสะ ลุงชี้ให้ดูพร้อมกับบอกผมว่า นั่นแหละเกาะของลุง...ผมอึ้งได้แต่พููดว่า "ลุงรู้ตัวมั้ย? ว่าลุงเท่ห์มากที่เป็นเจ้าของเกาะส่วนตัว"...เราลงเรือหางยาวประมาณ 15 นาที ก็เดินทางถึงเกาะ ต้นมะพร้าวบนเกาะประมาณ 300 ต้น ช่วยให้เกาะแห่งนี้มีชีวิตชีวา...
   "ลุงอยากขาย" ลุงพูดด้วยสีหน้าจิงจัง
   "ขายทำไมครับลุง เกาะสวยมาดเลยนะ" ผมพูดเหมือนไม่แน่ใจที่ได้ยิน
   "ลุงแก่แล้ว เก็บไว้ไม่ไหวหรอก หลานอยากได้มั้ย"
   "อยากได้ครับ แต่ไม่มีเงินน่ะสิ ท่าทางจะแพงน่าดู"
   "เอางี้มั้ย ถ้าได้ไปนี่หลานอยากทำอะไรกับเกาะนี้"
   "ไม่รู้สิครับ อยากสร้างพระพุทธรูปบนยอดเขามั้ง แล้วที่ลานกว้างๆก็ทำสำนักวิปัสนา หรืออาจหาแพะปล่อยไว้ แล้วจ้างชาวบ้านแถวนี้เลี้ยงให้" ผมพูดของผมไปเรื่อยเปื่อย
   "หานายทุนมาช่วยดิ ทำรีสอร์ชเขิงอนุรักษ์ก็ได้ ลุงช่วยเต็มที่เลย"
   "ลุงจะขายเท่าไหร่ครับ"
   " 15 ล้าน".....

สามเดือนผ่านไป ผมลืมเรื่องเกาะไปชั่วคราว จนกระทั่งเมื่อวานคุณลุงโทร.มาบอกว่ามีทีมนักการเมืองคนเสื้อแดงมาขอซื้อ 15 ล้าน แต่ลุงไม่ขายหรอก อิอิอิ...ว่าแต่หลานตัดสินใจได้ยัง........
   พี่ๆชาวเกษตรพอเพียงครับ ช่วยผมหน่อยครับว่าผมควรจะทำอย่างไรดี ผมไม่อยากให้นายทุนได้เกาะนี้ไป เราควรไปหานักลงทุนจากไหนดีครับที่เขาเห็นคุณค่าของธรรมชาติและใจบุญ..
เกาะนี่สามารถออกเอกสารสิทธิ ให้บุคคลครอบครองได้เหรอครับ
ถ้ามีเอกสารจริง ๔๕ไร่ อย่าว่าแต่ ๑๕ ล้านเลย มากกว่านั้นยังขายได้
และถ้าไม่อยากให้เสื้อแดงครบครองจริงไหนก็อยู่ใต้ ไม่ลองติดต่อคนชอบซื้อที่อย่าง ตระกูล เทือกสุบรรณลองดูล่ะ
แกคงเหมาหมดแน่

ภบท.5ครับ

ภบท. ๕ ซื้อขายกันได้พรือ เหมือนซื้อปืนเถื่อนนั้นแหละ ไม่สนับสนุนครับ  ลุงทำไมไหวก็คืนหลวงไปครับ

ภบท. ๕ ซื้อขายกันได้ ขนาดโฉนดแท้ๆ กรมที่ดินออกให้ ซื้อขายกันแล้วยังไม่ได้ที่ดินเลย ดูคดีพระพยอมสิครับ ทำพรือก็ได้ ข้าราชการไม่เคยผิด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #453995 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:48:19 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

ไซโคลนเข้า ต้องอพยพครับ

ไม่วางแผนไหรเลย พวกฝ่ายบริหารของแดวู พอดีกับพวกปินส์ที่ทำงานที่นี่ ทำงานเช้าชามเย็นชาม พอถึงเวลาเร่งรีบทำงานไม่เป็นเลย ลนลานเสียดี ทั้งๆที่มีเวลาเตรียมงานตั้งนานตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แต่ไม่ทำไหรเลย เบร่อจริงๆ

พอถึงเวลาอพยพจริงๆ ฝ่ายขุดเจาะเตรียมพร้อมแล้ว พวกฝ่ายผลิตยังไม่พร้อมที แต่ดันให้พวกขุดเจาะรอไปก่อน ให้พวกเกาหลีไปก่อน เปรตดีจริงๆ ไม่วางแผนไหรเลย

หลาบแล้ว แท่นนี้คงมาแค่รอบนี้แหละครับ

สวัสดีครับ
ถีบเกาหลีกับอีผินลงน้ำไปเลยครับ

ครับ แหลงถึงมาทันทีไอ้ผินนั้น ทำงานไม่มีวางแผน ตอนนี้กลายเป็นว่าส่งคนขึ้นฝั่งแล้ว ไม่มีที่พัก ไปย่างกุ่งไฟลท์ก็เต็ม ให้ไปได้อีกราว ๓๕ คนครับ ยังไม่รู้เลยจะว่าพรือ แต่แลท่าอี้ให้ลงไปนอนในเรือ

แดวูแมร่งงงงงงงงง เหี้ย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #453996 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:03:51 PM »

เบรคงานเข้ามาแลคนนินทาพี่เข้ม...ชาดผิดหวัง   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #453997 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:06:42 PM »

เหม่.... พี่ปั่น นะพี่ปั่น...
ทำอัลบัม LE แต่ทำปก CD กิ๊กก๊อกจัง... บู่
...คว้ามาซะชุดนึงแผ่นซีดีคู่...หกร้อยทอนบาทนึง....
หมายเลข 0220/2000  Grin
พร้อมลายเซ็นพี่ปั่นบนหน้าปก... Cheesy Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=g4hTpYn0cBY

กาแดะฟังแจ๊ดกันนิเรา.... บู่

ลองแล้วเป็นไงครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #453998 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:14:50 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #453999 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:22:09 PM »

เหม่.... พี่ปั่น นะพี่ปั่น...
ทำอัลบัม LE แต่ทำปก CD กิ๊กก๊อกจัง... บู่
...คว้ามาซะชุดนึงแผ่นซีดีคู่...หกร้อยทอนบาทนึง....
หมายเลข 0220/2000  Grin
พร้อมลายเซ็นพี่ปั่นบนหน้าปก... Cheesy Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=g4hTpYn0cBY

กาแดะฟังแจ๊ดกันนิเรา.... บู่

ลองแล้วเป็นไงครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ไม่รู้พี่ปั่นมาฮุมฮำไหร๋.... บู่
คุณภาพเสียงก็งั้น ๆ ยังไม่สมกะออดิโอไฟล์.... แบร่

อันนี้ดีกว่า....แม้เพลงไม่คุ้นหู
แต่ได้ความดิบสดของดนตรี...วางตำแหน่งของดนตรีชัดเจน
ฟังได้บรรยากาศลูกทุ่งดีมาก... Grin

แถมปกกล่อง ทำมาดีมาก กระชับแข็งแรง...ดูดีมีระดับ
แผ่นซีดีก็สีทองอ่อน ๆ  เยี่ยม

ปล. ฟังกะเครื่องคอมฯ  เปิดถู่ถี่ ๆ ไม่ได้เปิดดัง....ทำงานอยู่....
      เดี๋ยวเลิกงานแล้วค่อยลองฟังคุณภาพกันใหม่...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454000 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:24:18 PM »

รู้ป่ะ ใคร  Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #454001 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:27:11 PM »

บอกก่อนดิ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #454002 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:27:42 PM »

รู้ป่ะ ใคร  Grin

คนที่น้าดุนชอบด่า...  คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #454003 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:32:39 PM »

หาดุม 4 รู จะเอาไปเชื่อมกับแกนเพลา....หาไม่ได้ ที่ได้ก็ไม่ดี

คงต้องสั่งกลึงใหม่สักคู่

ใกล้แล้วอะมีโก้....ใกล้แล้ว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454004 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:32:46 PM »

รู้ป่ะ ใคร  Grin

คนที่น้าดุนชอบด่า...  คิก คิก คิก คิก
ม้าย ด่าแกไซ

หน้า: 1 ... 30264 30265 30266 [30267] 30268 30269 30270 ... 35779
  พิมพ์