เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:26:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30306 30307 30308 [30309] 30310 30311 30312 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25546333 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #454620 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:20:12 PM »

เราหมาม้ายคนคบ นานปีทีหนจะมีซองมา อยากได้ชิบ อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #454621 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:20:17 PM »

ประกาศครับ

มีพี่ๆคนไหนมีหนังเรื่อง CSI ทุกซีซั่น ทุกภาค ทุกตอน หรืออะไรก็ได้ เก็บไว้บ้าง รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ กำลังอยากได้มากครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เรื่อง 24 Redemption ของผมไม่ครบ ใครมีรบกวนบอกด้วยครับ

โฮย....

เจอ Arrow ซีซั่น 1 เข้าไป เพิ่งได้ตอนที่ 7

ตอนเริ่มดู ไม่ได้สำเหนียก ว่ามันจะยาว  ไม่ได้ชะเง้อดูปลายด้วย

เพิ่งจะเห็น ว่ามันตั้ง 23 ตอน

ซีซั่น 2 กำลังสร้าง คาดว่าจะเริ่มส่งทาง FOX ตอนกลาง ๆ ปี

สวัสดีครับ ผมชอบ walking dead ครับ ไม่รู้ว่าอิฉายเมื่อไหร่หล่าว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454622 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:20:45 PM »

เสียงน้องต่าย อรทัย สดมว๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เป็นนักร้องเสียงคุณภาพรุ่นใหม่ที่ผมชอบฟังเพลงของเธอครับ เพราะแนวเสียงของเธอเทื่อเปิดกับหลอด มันเข้ากั๊น เข้ากัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #454623 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:25:48 PM »

ท่าน เซ้าท์แลนด์เดอร์ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแปล ขอโทษด้วยครับ เพิ่งจะเปิดเจอ เลยขอบคุณช้าไปบ้าง ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454624 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:26:17 PM »

เราหมาม้ายคนคบ นานปีทีหนจะมีซองมา อยากได้ชิบ อิอิ
จัดไป
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=fsGSD3B5Ouk

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #454625 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:26:50 PM »

น้าหนองไม่รับไว้เฝ้าสวนยางซักคนเหรอ   คิก คิก

พี่ตุ้มลองนึกภาพตามนะครับ

ในสวนยางมืดมิดขนาดนั้น มีเพียงไฟส่องสว่างจากตะเกียงบนหัวเราเท่านั้น จะเกิดอะไรขึ้นถ้าพี่ส่องไฟไปแล้วเจอน้าซับยืนพิงโคนต้นยางอยู่ ไม่วิ่งกันทะลุออกไปสวนยางคนอื่น พี่ตุ้มมาเขกหัวผมได้เลยครับ

น้าหนองคิดว่า ถ้าเป็นผม ผมจะทำอย่างไร....
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #454626 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:29:03 PM »

ไอ่ย๊ะ ..ลวกเพ่แยบถูกวุ้ย อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454627 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:30:18 PM »

เพิ่งกลับมาจากเดินสายงาน....

งานแต่ง 4 บวช 1 ขาวดำ 1 พรุ่งนี้งานแต่งอีก 2 ขึ้นบ้านใหม่ 1

ก่อนเมียจะย้ายมาอยู่ข้างบ้าน ไม่เห็นจะเจองานเยอะขนาดนี้เลย อย่างเก่งก็ 2 - 3 งาน

บัดเดี๋ยวนี้ เขานิยมเดินเข้าไปบอกงานในห้องพักครูกันเลย บอกทีเดียวทั้งโรงเรียน

พลอยฟ้าพลอยฝนไปเต็มเหนี่ยว เพราะทั้งโรงเรียน มีเมียเราคนเดียว ที่มีผัวอยู่ในหมู่บ้าน

ก่อนหน้านี้ ช่วงฤดูกาลงานแต่ง เมียโดนไปเกือบสิบงานแล้ว
เมื่อคืนผมไปงานแต่งหลานที่กรุงเทพ จัดที่สนามฟุตบอล รร.พิบูลประชาสรรค์ตรงดินแดงงั้น
คนมากันเต็มสนามฟุตบอล 5-6 ร้อยโต๊ะจีนได้ ยังกะงานชมรมชาวใต้กรุงเทพเลย เอาวงดนตรีใต้มาเล่นด้วย
หลานทำอาชีพพวกขายส่งเสื้อผ้าตลาดโบ๊เบ๊ รู้จักคนกว้างขวางจริงๆ
ขนาดผมมาอยู่ชลบุรี จะยี่สิบปีแล้ว ยังไม่รู้จักคนมากขนาดนี้เลย
แต่คนใต้ในกรุงเทพเขาถึงกันจริงๆ
คนนครฯ จากสามสี่อำเภอ มีมากสุด ปากพนัง เชียรใหญ่ หัวไทร ชะอวด เห็นว่ามีกลุ่มย่อย ชาวคลองเชียรด้วย

ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากพื้นที่สี่อำเภอนี้เป็นเสมือน อีสาน ของภาคใต้เพราะส่วนใหญ่เป็นที่นาลูกหลานคนที่นี่เติบโตแล้ว
ออกจากบ้านหมดเพราะไม่มีใครอยากทำนา ออกมาสู้ชีวิตในกรุ่งเทพกันเยอะมาก ประสพความสำเร็จร่ำรวยกันไปก็มากมาย
เพราะคนใต้ต่างกะคนอีสานตรงที่ เริ่มต้นอาจมาขายแรงงานเหมือนกัน แต่คนใต้ ไม่เคยหยุดนิ่งมักมองหาช่องทางอาชีพ
ที่ดีกว่าเสมอและมักทำได้ดีเสียด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454628 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:31:05 PM »

ท่าน เซ้าท์แลนด์เดอร์ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแปล ขอโทษด้วยครับ เพิ่งจะเปิดเจอ เลยขอบคุณช้าไปบ้าง ไหว้
แปล อะไรนะ ตรงไหน ผมลืมแล้ว Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #454629 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:35:26 PM »

หลาดสดหนามเป้า.... ซุปหางงัว... น้ำลายหก น้ำลายหก
หางงัวที่ท๊อปฯ โลแค่พัน น่าหรอย บ้องๆแค่อิเถ่าแข้ง..........

ปล.เท่เกาะซาหวัน อิๆๆ หากไปได้กิน เนื้อลายหินอ่อนด้วย........

ไปพร้อมกันสักที...เข้าบ้านแล้วไม่ไปใหนนิ๊ กินกับนอน หุๆๆ

ต้มสองน้ำ....เกือบวัน หวางอิได้กิน... บู่    น้ำลายหก น้ำลายหก
รีบก็อัดความดัน แต่ไม่หรอยเท่า นั่งเคี่ยวกับไฟเตาถ่าน........

เฮียอ๋าก็ไม่แนะนำหม้อต้มแรงดันครับ

แกบอก มันเหมือนขี้ฉ้อ วิ่งลัดสนาม ไม่เป็นไปตามปรัชญาการปรุงของจีน

เพราะอาหารประเภทเนื้อมันย่อยยาก คนจีนเลยต้มเคียวให้มันย่อยง่ายขึ้นหน่อย

โดยเครื่องเทศที่ใส่เข้าไปบางตัว(เช่นโป้ยกัก) จะบอกผู้ปรุงด้วยกลิ่นรสของเครื่องเทศ ว่าได้ที่หรือยัง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454630 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:35:44 PM »

แปล อะไรนะ ตรงไหน ผมลืมแล้ว Grin
แปลมั่วไปหมด หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454631 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:37:04 PM »

หลาดสดหนามเป้า.... ซุปหางงัว... น้ำลายหก น้ำลายหก
หางงัวที่ท๊อปฯ โลแค่พัน น่าหรอย บ้องๆแค่อิเถ่าแข้ง..........

ปล.เท่เกาะซาหวัน อิๆๆ หากไปได้กิน เนื้อลายหินอ่อนด้วย........

ไปพร้อมกันสักที...เข้าบ้านแล้วไม่ไปใหนนิ๊ กินกับนอน หุๆๆ

ต้มสองน้ำ....เกือบวัน หวางอิได้กิน... บู่    น้ำลายหก น้ำลายหก
รีบก็อัดความดัน แต่ไม่หรอยเท่า นั่งเคี่ยวกับไฟเตาถ่าน........

เฮียอ๋าก็ไม่แนะนำหม้อต้มแรงดันครับ

แกบอก มันเหมือนขี้ฉ้อ วิ่งลัดสนาม ไม่เป็นไปตามปรัชญาการปรุงของจีน

เพราะอาหารประเภทเนื้อมันย่อยยาก คนจีนเลยต้มเคียวให้มันย่อยง่ายขึ้นหน่อย

โดยเครื่องเทศที่ใส่เข้าไปบางตัว(เช่นโป้ยกัก) จะบอกผู้ปรุงด้วยกลิ่นรสของเครื่องเทศ ว่าได้ที่หรือยัง
โบราณมันมีหม้ออัดความดันที่ใหน นั่งรอเสียเวลา พรกตีน ครึ่ง ชม.ก็ได้กินแล้ว ตามสมัยโบราณยังแต่หม้อดิน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454632 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:39:57 PM »

น้าดุนก้าหาย....  ไม่เห็นถามถึงมั่ง...  บู่    คิก คิก
ช่วงนี้ผมวิ่งไปกรุงเทพบ่อยเนื่องจากไปซื้อคอนโดให้ลูกสาวอยู่ใกล้มหาลัย
เพราะคิดไปคิดมาชัดเบื่อค่าเช่าหอที่แพงขึ้นเรื่อยๆ ห้องทรุดโทรมเสียหายแจ้งก็ไม่คิดแก้ใข
คิดว่าเหมือนเพิ่มค่าเช่าอีกเท่าตัว แต่ได้ห้องเป็นของเราเอง
ใกล้มหาลัยแค่สองป้ายรถเมลล์

นี้แหละ

ลุมพินีคอนโดพิบูลสงคราม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #454633 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:41:26 PM »

แท่น 300B พี่เข้มมาแล้ว....
หวางอิได้ .... รอกันเงก
แต่งานที่ได้พอใจ...ละเอียดดี...รูเจาะเป๊ะ ๆ
เก็บขอบหลุมรูได้เรียบร้อยดีมั่ก  เยี่ยม
พามาวางเลย์เอาท์คร่าว ๆ เจาะรูเพิ่มเพื่อจับยึดอุปกรณ์บางตัวอีกหน่อย.... Grin
แล้วจะได้ทำงานสีต่อไป... บู่

สั่งที่ไหนแล้วนะ ผมจำไม่ได้

วันก่อนรู้ยังที่ผมเจอของเด็กพัทลงุน่ะ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #454634 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 09:42:16 PM »

บายจิงเด็กสมัยนี้ สงสัยเราค่อยซื้อให้หลาน 55

หน้า: 1 ... 30306 30307 30308 [30309] 30310 30311 30312 ... 35779
  พิมพ์