เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:27:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30315 30316 30317 [30318] 30319 30320 30321 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25543981 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454755 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:52:24 AM »

เดี๋ยวกลับไปถึงบ้าน ต้องไปหัดยิงปืน ขับ ฮ. ใช้มีด ให้ได้แบบ แจ๊ค บาวเออร์แล้วครับ จากนั้นก็ไปสมัครงานกับหน่วยงานไหนดีนะ

โรงปูนที่ทุ่งสงสิ เห็นข้างบ้านแทบจะตีปากกันเมื่ออาทิตย์ก่อน เรื่องสมัครงานโรงปูนนี้แหละ

เจ้าเฉย มันเป็นพวก เสียงดัง หน้าแดง แรงไม่ออก พาเพื่อนหมั่นใส้่กันทั้งทีม แต่อย่างอื่นมันก็ดี

มันตกงาน ไม่อยากตัดยางหรือทำงานอื่นที่ออกแรง จบ ปวส.ช่างไฟฟ้า น.อ.ศ. มาแบบทุลักทุเล

วันดีคืนดี เจ้าโชค (พี่ของนายชัย คนขายเบ็ดบ้านติด ๆ กะบ้านผม) มาจากบ้านเมียที่ร่อนพิบูลย์

คืนนั้น เขานั่งกินเหล้ากัน ผมยกคั่วมุดสังไปให้ถ้วยนึง จิบทีเดียวแล้วกลับ ไม่อยากนั่ง เพราะเห็นเจ้าเฉยเริ่มเมาแล้ว

มานั่งซ่อมเครื่อง ตอนหนึ่งของข้อความสนทนา ได้ยินว่า นายโชค จะำพาเจ้าเฉยไปฝากงานที่โรงปูน....

ไอ้นี่ก็คงดีใจเนื้อเต้น เพราะรู้อยู่ ว่านายโชค ไม่ใช่คนพูดเล่นพูดหัว บอกฝากได้ แปลว่า ฝากได้

เฉยถามเอาหลักฐานอะไรมั่ง ....

โชคก็ว่า จบอะไรมาล่ะ เขาต้องการช่างไฟ...

เฉยดีใจนัก มีการคุกเข่ากราบตักกันด้วย แต่ผมขี้เกียจออกไปดู ไอ้นี่เมาแล้วรั่วยังงี้ประจำ

คืนนั้น มีการพิลาปรำพันซาบซึ้งบุญคุณกันจนดึกดื่น ผมเข้านอนแล้วยังไม่เลิกรา

........

ถัดมาอีกวัน หัวค่ำนั้น ไอ้เฉยนั่งเมาเหล้าขาวตั้งแต่วัน อารมย์เสียจนโดนขาใหญ่ตบเอาทีนึงก็ยังไม่ทุเลา

ผมคร้านจะเข้าไปแล้ววันนี้ ก็เลยเข้ามาซ่อมเครื่องต่อ หูก็ผึ่งฟังเรื่องเพื่อน  ความว่า.-

นายโชค พาไอ้เฉยติดรถไปด้วย ตอนกลับบ้านเมียที่ร่อนพิบูลย์ ซึ่งวันนั้น ไอ้เฉยแต่งตัวจัดเต็ม ผูกเน็คไทร์ด้วย

พอไปถึงร่อนพิบูล นายโชคก็พาไอ้เฉยไปพบเจ้าของโรงปูนตามสัญญา เจ้าของโรงปูนซึ่งกำลังขาดพนักงานไฟก็รับเจ้าเฉยทันที

....แต่ไอ้เฉยไม่ยอมทำ  หันหลังกลับออกจากโรงปูน โดดขึ้นรถสองแถว นคร-สามร้อย ตรงดิ่งกลับบ้านเลย

พวกก็ถามไถ่กันวุ่นวาย จึงได้รู้ว่า นายโชค พาไอ้เฉยไปเป็นเด็กคุมไฟเตาเผาในโรงปูนขาวของพี่เมียที่ร่อนพิบูลย์

...ส่วนไอ้เฉย คิดไปเองว่า โรงปูนที่ว่า คือ โรงงานปูนซิเมนต์ตราเสือที่ทุ่งสง

นายโชคไม่ได้ผิด แต่บอกไม่หมด ไอ้เฉยก็เชื่อคนง่าย แถมทำตัวให้เพื่อนหมั่นไส้ ...

เรื่องนี้ ทุกคนฮา...นอกจากไอ้เฉย
หึๆๆ โรงปูนขาว ใช่เลย มันก็โรงปูน หากเป็นฉ็อง มันคงเฉลียวใจ แล้ว ที่ร่อนพิบูลย์ 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #454756 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:55:38 AM »

เดี๋ยว ต้องนัดพี่หรอยคุย ทำป้ายยี่ห้อซ๊ะหน่อย หึๆๆ

เห็นโพสน์ว่าน้ำลายสออยู่ น่าว่าพักนี้ ปูทำท่าอิไต่ได้ หึๆๆ

lสวัสดีครับ ลุงเข้มมาวันไหนหิ้วถังมากันครับ จะได้ให้ช่าง

ที่ร้านแค่ๆบ้านผมช่วยแลให้ครับ กลิ่นถังโอ๊คลอยมาแหละ.....อิ อิ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #454757 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:00:05 AM »

ท่อเดิมเงียบๆไม่เอา คันอยากได้เสียงแบบทุ้มๆดังๆหน่อย.
พารถไปจอดบ้านสีปาดถอดท่อไปวางทิ้งไว้ที่ร้าน.ตั้งกะวันอังคาร
วันเสาร์เที่ยงไปเอา ว่าไซเสร็จช้า ช่างถอดฝาท่อแล้วเจียรฯยังไงกระเด็นใส่ขาเย็บไป 7 เข็ม
หวางไป

ได้ท่อตอนบ่ายสองรีบบึ่งไปที่บ้านพี่สีปาด มาใส่อ่าวช่างเชื่อมผิดคอท่อไม่ลงอีก

พากลับไปร้านใหม่ไปกลับเกือบร้อยโล แมร่ง

ใส่เสร็จปะเก็นคอท่อหายอีก กว่าจะหาเจอเจ้าบ้านต้องบนทวดวังคา อิอิ..
ช่วงกำลังชุลมุลน้าดุลย์โทรมาพอดี ขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้คุยด้วย.
กว่าจะเสร็จเกือบสองทุ่ม..ฮาย..
สุดท้าย ขอบคุณเจ้าบ้านมากครับปล้ำแรงกว่าน้องอ้อมอีกหวางอิ้เสร็จ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454758 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:03:55 AM »

เดี๋ยว ต้องนัดพี่หรอยคุย ทำป้ายยี่ห้อซ๊ะหน่อย หึๆๆ

เห็นโพสน์ว่าน้ำลายสออยู่ น่าว่าพักนี้ ปูทำท่าอิไต่ได้ หึๆๆ

lสวัสดีครับ ลุงเข้มมาวันไหนหิ้วถังมากันครับ จะได้ให้ช่าง

ที่ร้านแค่ๆบ้านผมช่วยแลให้ครับ กลิ่นถังโอ๊คลอยมาแหละ.....อิ อิ
ถังอีกเรื่องครับลุง อีกเรื่องคือ ยี่ห้อเครื่องเสียงครับ.....ช่วยออกแบบหน่อยว่างๆ

ผมไม่ถนัดเรื่องเลเอ้าร์ เรื่องศิลปะ ที่แต่ๆเครื่องเสียงผมยี่ห้อ "TUM610"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #454759 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:05:42 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #454760 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:09:59 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

Cool

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #454761 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:10:12 AM »

ถังอีกเรื่องครับลุง อีกเรื่องคือ ยี่ห้อเครื่องเสียงครับ.....ช่วยออกแบบหน่อยว่างๆ

ผมไม่ถนัดเรื่องเลเอ้าร์ เรื่องศิลปะ ที่แต่ๆเครื่องเสียงผมยี่ห้อ "TUM610"

บู่ ยี๊

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #454762 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:10:20 AM »

Act of valors  ผมดูแล้วก็งั้นๆ เฉยๆ ไม่ได้ประทับใจอะไรพิเศษ
โปรโมตเสียมากมาย

เรื่องนี้ผมชอบฉากโดดร่มครับ Grin

แต่เสียดายออกจากเครื่องแพแตกไปนิด แต่ยังกลับเข้ากระบวนได้ Cheesy

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #454763 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:14:24 AM »

Cool

+1 ไปครับพี่ตุ้มสุดหล่อ ใจดี สปอร์ต หดใหญ่ Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #454764 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:21:38 AM »

สุดท้าย ขอบคุณเจ้าบ้านมากครับปล้ำแรงกว่าน้องอ้อมอีกหวางอิ้เสร็จ..

ยี๊  ยี๊
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #454765 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:22:11 AM »

อ้าว ลุงผมสำคัญผิดไป คิดว่าเรื่องถัง ส่วนเรื่องหน้าปัทม์มาต่อใด

จะได้ไปวัดขนาดก่อนครับ วันไหนบอกกันจะได้หิ้วลาโพไปอีกครับ.....อิ อิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #454766 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:23:19 AM »

ทีหลังตูจะไม่แหลงไหร๋ให้ควังแร๊ะ บู่ บู่ บู่

บู่  ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #454767 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:25:23 AM »

อ้าว ลุงผมสำคัญผิดไป คิดว่าเรื่องถัง ส่วนเรื่องหน้าปัทม์มาต่อใด

จะได้ไปวัดขนาดก่อนครับ วันไหนบอกกันจะได้หิ้วลาโพไปอีกครับ.....อิ อิ

ขอให้ประกอบเป็นรูปร่างจริง ๆ ก่อนนะครับพี่...  Grin

บู่ บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #454768 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:25:56 AM »

น้าดุนก้าหาย....  ไม่เห็นถามถึงมั่ง...  บู่    คิก คิก
ช่วงนี้ผมวิ่งไปกรุงเทพบ่อยเนื่องจากไปซื้อคอนโดให้ลูกสาวอยู่ใกล้มหาลัย
เพราะคิดไปคิดมาชัดเบื่อค่าเช่าหอที่แพงขึ้นเรื่อยๆ ห้องทรุดโทรมเสียหายแจ้งก็ไม่คิดแก้ใข
คิดว่าเหมือนเพิ่มค่าเช่าอีกเท่าตัว แต่ได้ห้องเป็นของเราเอง
ใกล้มหาลัยแค่สองป้ายรถเมลล์

นี้แหละ

ลุมพินีคอนโดพิบูลสงคราม

ดีครับ ในแง่การลงทุนถือว่าคุ้ม ในแง่การดูแลบุตรธิดา เงื่อนไขของคอนโดฯจะดูแลเอง
เนื่องจากผู้อาศัยมีทั้งคนทำงานและ นศ. ธิดาน้าดุน จะพาเพื่อนมาเวี๊ยวไม่ได้
เพราะเสียงรบกวน ห้องอื่นโทรแจ้งทันที  อยู่ดึก อ่านหนังสือ ไม่มีเสียงรบกวนเพื่อน เขาไม่ว่า
แต่เอาแอมป์หลอดไปเปิดในคอนโดฯต้องระวังสักนิด

LPN คุณภาพคุ้มเงินครับ มีวงจรปิดในทุกช่วงทางเดิน คีย์การ์ดลงได้เฉพาะชั้น อย่างชั้นล่างสุด
ชั้นที่มีสปอร์ตคลับ และชั้นที่เราอยู่ ไม่มีใครมั่วได้ครับ

อ้อ..ออกลานจอดรถได้อีกที่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #454769 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:39:22 AM »

ขอให้ประกอบเป็นรูปร่างจริง ๆ ก่อนนะครับพี่...  Grin

บู่ บู่
ทำเป็น ลาเบล แปะใว้ตรงกลางแหละพี่หรอย...อิๆๆ เอาทองแดงหรือ อลูมิเนียมดี?

หน้า: 1 ... 30315 30316 30317 [30318] 30319 30320 30321 ... 35779
  พิมพ์