เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:32:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30429 30430 30431 [30432] 30433 30434 30435 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25581660 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456465 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:37:14 PM »

เคยเล่าเรื่องนี้ให้ฟังมั่งรึยังไม่รู้

ศรีปราชโพล สมมุติสถานการณ์ครอบครัวหนึ่ง เมียทำงานรายวิก ที่โรงแป้งขนมจีน ได้วิกละ 2,500 (เดือนละห้าพัน ขาดงานหักรายวัน)

ผัวรับจ้างทั่วไป ขึ้นไม้ยาง แบกไม้จ้าง ถางป่าจ้าง เลื่อยไม้ รื้อบ่อ  รายได้ไม่แน่นอน แต่มากกว่าเมียเกินสองเท่า คือเดือนละกว่าหมื่น...

ลูกสองคน น้องกิ๊บ ป.5 น้องเบลล์ ป.3 (คนบ้านผมตั้งชื่อลูกไฮโซพันนี้เพแหละ) เรียนโรงเรียนท้องถิ่น ห่างบ้าน 3 กิโล....

.......คำถามครับ.....

วันนี้ ทั้งบ้านมีเงินอยู่ 200 บาท(ไม่นับในกระปุกออมสินลูก)เป็นแบงค์ย่อยทั้งหมด วันนี้ ถ้าไม่ซวยสุดขีด ก็จะได้เงินเข้ามาอีกในตอนเย็น

ถามว่า  ....เช้านี้ เงิน 200 บาทนั้น  อันดับหนึ่ง สอง สาม จ่ายอะไร....

----------------------------------------------------------------------------

ผลโพลออกมา ผมเองยังทายผิด เพราะไม่ได้อยู่สถานการณ์เดียวกับเขา

1.-  ให้น้องเบลล์กับน้องกิ๊บ คนละ 50 บาท ไปโรงเรียน  (น้องกิ๊บ เอารถเครื่องไป พาน้องเบลล์ซ้อนท้าย) เหลือ 100 บาท

2.- อันนี้แหละ ที่ผมทายผิด ผมทายว่า ใส่มันรถเครื่องพ่อไปทำงาน ปรากฏว่า เป็น "กล้วยนก" ครับ หวีละ 20 บาท

3.- อันนี้ก็ยังทายผิด ทายว่าแม่จะซื้อกับข้าว หรือซื้อแกง ปรากฏว่าเป็น เงินติดเป๋าพ่อไปซื้อใบจาก ยาเส้น ลิโพ 40 บาท

4.- อันนี้ ก็คาดไม่ถึงอีก เป็นการเติมเงินมือถือครับ เติม 20 จ่าย 22 บาท

ทั้งนี้ ความเป็นจริง คือว่า ผมไปแค่นให้เขาตอบ เพราะถ้าเป็นชีวิตอย่างเรา ๆ เหลือเงินแค่นั้น เราไม่จ่ายอะไรเพิ่มแล้ว มีแต่จะหาหยิบยืมวุ่นวาย

เพียงแต่ จะถามหาลำดับความสำคัญ(priority)ในการตัดสินใจจ่าย....

ท่านศรีปาดไปยุ่งไรกะเ้ขาล่ะครับ คนจนส่วนมากจนยาว จนหมักหมม นอกจากลูกเต้าจะได้ดี แล้วสันดอนดี กลับมาฟุมฟักให้ดีขึ้น ไม่ก็ประกวดเดอะสตาร์ได้ ไม่ก็ได้ตำแหน่งนางสาวศรีสยาม..ฯลฯ

ส่วนมากมันพัวพันหนี้สินอีรุงตุงนัง ได้มาก็จ่ายหนี้นั่นนี่ ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าต่างๆนาๆ พัวพันอยู่อย่างนั้น ทั้งปีถึงหลายๆปี ชีวิตหวังได้อย่างเดียว คือ ถูกหวยซักหน่อยเถอะว่ะ แต่ก็นั่นแหละ ซื้อทั้งปีทั้งชาติ10ปีถูก20-30พวกก็แทบจุดปะทัดแล้ว อ่อ...แล้วเค้าผิดตรงหน่ายอ่ะ อีซื้อกล้วยนก ซื้อลิโพ เติมเงินมือถุย ทำไมอ่ะ...!!! แบ่งชนชั้นเหรอ คนจนใช้มือถุยไม่ได้เหรอ  ทำไมอ่ะ ตรูใช้มือถุยเครื่อง8-900ร้อยมันน่ารังเกียจเดียดฉันนักเหรอฟร่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  

บ้าแระ..ตรูจะไปตอบจารปราชทำไมฟร่ะ  คิก คิก

มองมุมกลับสิ น้าเบิ้ม....

ในเมื่อเรามีโอกาสมากกว่าเขา สมมุติว่าเรามีหน้าที่หาสินค้า แล้วเขาเป็นกลุ่มเป้าหมาย

การหาข้อมูลแบบนี้ เราจะรู้ได้ว่า เค้าเต็มใจจ่ายกับเรื่องอะไรบ้าง และลังเลจ่ายกับเรื่องอะไรบ้าง

จากข้อมูลนี้ นำมาซึ่งการประกอบอาชีพรองรับฐานลูกค้า......

..... เค้าเต็มใจจ่ายเป็นอันดับหนึ่งให้ลูกไปโรงเรียน

นั่นคือคำตอบ ว่า ทำไม ตลอดเวลา 8 ปีที่ผมรับส่งนักเรียน  ยังไม่เคยมีลูกค้ารายใดเบี้ยวค่ารถผมเลย

ผมไม่สนหรอก ว่าเขาจะสร้างหนี้ไว้เท่าไหร่หรือน่าเห็นใจหรือไม่ รู้แต่ว่า เดือนละพันสองร้อยต่อคน จ่ายวันไหนก็ได้ภายในเดือนนั้น

ใครลูกขึ้นรถผมสองคน ลดให้ร้อยนึง ตกเย็นไม่มีตังค์กินขนมเพราะจ่ายเกลี้ยงมาแต่เที่ยง 5 บาท 10 บาทให้ได้ แต่อย่าบ่อยนัก

ลืมตังค์ค่าขนมออกให้ก่อนได้ 50 บาท เจ็บไข้กะทันหันพาหาหมอให้ก่อน แล้วโทร.บอกผู้ปกครองให้

ขี้แตกใส่กางเกงล้างเช็ดให้ ซื้อกางเกงตัวละ 80 ให้ใส่กลับบ้านไปก่อน  ทะเลาะกันได้ แต่รบกันลงไม้ลงมือเมื่อไหร่ เฆี่ยนทั้งคู่....

...........

แฮ่ะ ๆ ๆ อีกอย่าง  ผมปลูกกล้วยหิน กล้วยน้ำว้าด้วยนะ ส่วนพ่อตาปลูกยาสูบ ผมหาตลาดขายให้

เติมเงินมือถือไม่เอา คนทำเยอะแล้ว   ยิ้มีเลศนัย

วิเคราะห์ตลาดได้แนวเดียวกะน้องนุ้ยผู้คุมน้าแคว๊ดเลย.. Grin Cheesy

แนวเดียวกัน...แต่คนละลีเวลเลย

ขานั้น สุดยอดมนุษย์แล้ว ....

"เติ้นจะลดราคาให้เอง หรือเติ้นจะให้นุ้ยต่อ..."

ข้างเจ้าโน้นก็รีบละล่ำละลัก ลดราคาให้ทันทีทันใด  ต่อหน้าต่อตาผมเลย เมื่อต้นปีที่แล้วนิ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456466 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:38:28 PM »

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AB%E0%B8%B4%E0%B8%A7-%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B5/110971295696033

โฮก....     น้ำลายหก น้ำลายหก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456467 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:45:54 PM »

"เติ้นจะลดราคาให้เอง หรือเติ้นจะให้นุ้ยต่อ..."

ข้างเจ้าโน้นก็รีบละล่ำละลัก ลดราคาให้ทันทีทันใด  ต่อหน้าต่อตาผมเลย เมื่อต้นปีที่แล้วนิ

ขำก๊าก ขำก๊าก    คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456468 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:47:36 PM »

โอ้ยย...เอิ่มชิบ แกงเนื้อ2ถุง80 หนมจีนโลนึง กิน2คนเกือบหมด  แกงเนื้อฝีมืออิสลามเนี้อร่อยจริงๆ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #456469 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:55:01 PM »

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456470 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:04:47 PM »

อืมมมม

เดียวดายอย่างดกดำ....
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456471 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:07:39 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

ชีพจรเดินทาง เตรียมตัวไปพักร้อนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456472 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:11:38 PM »

อิฐที่ก่อ หากวางขวาง จะได้ความแข็งแรงเพิ่ม.....

ยังไม่ถมดินข้างใน...หากกลัวมันอิล้ม ก็ยังพอทำสะเตพยุงใว้ได้นิ๊ครับ กันใว้ก่อนก็ดี พอมันเอียงหรือเย ซ่อมลำบาก

ดินข้างในถมไว้เกือบ ๑๐ ปีแล้วครับ ช่างบอกว่าก่อนที่จะถมดินส่วนที่ยังต่ำกว่าระดับอื่นจะทำสเตย์รั้งไว้ครับ กลัวลมพัดล้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456473 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:13:22 PM »

ต่อไปเราจำตำพริกแกงเอง ซื้อพริกแกงสำเร็จไม่ล่ายหลั่งใจซักที

กินแกงฯร้านขายรู้เลย ร้านอร่อยๆเค้าทำเครื่องแกงเอง ความหอมมันต่างกันมาก กะเครื่องแกงสำเร็จที่ขายทั่วไป จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456474 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:17:25 PM »

แลเสาแล้ว ใครปักหมุด ลงไปอยู่ในคลองเลย ชาด

เมื่อก่อนที่ตรงนี้เป็นนาทั้งหมด พอเลิกทำนา อากับพ่อเขาทำสวนกันเลยยกร่อง ถมดิน เว้นทางไว้ให้น้ำไหล แล้วหลังจากนั้นเขาออกมาเดินสำรวจเพื่ออกโฉนดครับ เลยต้องปักหมุดตามที่เจ้าของดินบอกครับ เพราะดินแถวนั้นของโปทั้งแถบครับ ลูกเกลอมาหา ไม่มีที่ดินโปยกให้สี่ไร่ไว้ทำเรินอยู่ครับ คือเรื่องราวของคนแต่แรกครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456475 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:19:18 PM »

เคยเล่าเรื่องนี้ให้ฟังมั่งรึยังไม่รู้

ศรีปราชโพล สมมุติสถานการณ์ครอบครัวหนึ่ง เมียทำงานรายวิก ที่โรงแป้งขนมจีน ได้วิกละ 2,500 (เดือนละห้าพัน ขาดงานหักรายวัน)

ผัวรับจ้างทั่วไป ขึ้นไม้ยาง แบกไม้จ้าง ถางป่าจ้าง เลื่อยไม้ รื้อบ่อ  รายได้ไม่แน่นอน แต่มากกว่าเมียเกินสองเท่า คือเดือนละกว่าหมื่น...

ลูกสองคน น้องกิ๊บ ป.5 น้องเบลล์ ป.3 (คนบ้านผมตั้งชื่อลูกไฮโซพันนี้เพแหละ) เรียนโรงเรียนท้องถิ่น ห่างบ้าน 3 กิโล....

.......คำถามครับ.....

วันนี้ ทั้งบ้านมีเงินอยู่ 200 บาท(ไม่นับในกระปุกออมสินลูก)เป็นแบงค์ย่อยทั้งหมด วันนี้ ถ้าไม่ซวยสุดขีด ก็จะได้เงินเข้ามาอีกในตอนเย็น

ถามว่า  ....เช้านี้ เงิน 200 บาทนั้น  อันดับหนึ่ง สอง สาม จ่ายอะไร....

----------------------------------------------------------------------------

ผลโพลออกมา ผมเองยังทายผิด เพราะไม่ได้อยู่สถานการณ์เดียวกับเขา

1.-  ให้น้องเบลล์กับน้องกิ๊บ คนละ 50 บาท ไปโรงเรียน  (น้องกิ๊บ เอารถเครื่องไป พาน้องเบลล์ซ้อนท้าย) เหลือ 100 บาท

2.- อันนี้แหละ ที่ผมทายผิด ผมทายว่า ใส่มันรถเครื่องพ่อไปทำงาน ปรากฏว่า เป็น "กล้วยนก" ครับ หวีละ 20 บาท

3.- อันนี้ก็ยังทายผิด ทายว่าแม่จะซื้อกับข้าว หรือซื้อแกง ปรากฏว่าเป็น เงินติดเป๋าพ่อไปซื้อใบจาก ยาเส้น ลิโพ 40 บาท

4.- อันนี้ ก็คาดไม่ถึงอีก เป็นการเติมเงินมือถือครับ เติม 20 จ่าย 22 บาท

ทั้งนี้ ความเป็นจริง คือว่า ผมไปแค่นให้เขาตอบ เพราะถ้าเป็นชีวิตอย่างเรา ๆ เหลือเงินแค่นั้น เราไม่จ่ายอะไรเพิ่มแล้ว มีแต่จะหาหยิบยืมวุ่นวาย

เพียงแต่ จะถามหาลำดับความสำคัญ(priority)ในการตัดสินใจจ่าย....

ท่านศรีปาดไปยุ่งไรกะเ้ขาล่ะครับ คนจนส่วนมากจนยาว จนหมักหมม นอกจากลูกเต้าจะได้ดี แล้วสันดอนดี กลับมาฟุมฟักให้ดีขึ้น ไม่ก็ประกวดเดอะสตาร์ได้ ไม่ก็ได้ตำแหน่งนางสาวศรีสยาม..ฯลฯ

ส่วนมากมันพัวพันหนี้สินอีรุงตุงนัง ได้มาก็จ่ายหนี้นั่นนี่ ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าต่างๆนาๆ พัวพันอยู่อย่างนั้น ทั้งปีถึงหลายๆปี ชีวิตหวังได้อย่างเดียว คือ ถูกหวยซักหน่อยเถอะว่ะ แต่ก็นั่นแหละ ซื้อทั้งปีทั้งชาติ10ปีถูก20-30พวกก็แทบจุดปะทัดแล้ว อ่อ...แล้วเค้าผิดตรงหน่ายอ่ะ อีซื้อกล้วยนก ซื้อลิโพ เติมเงินมือถุย ทำไมอ่ะ...!!! แบ่งชนชั้นเหรอ คนจนใช้มือถุยไม่ได้เหรอ  ทำไมอ่ะ ตรูใช้มือถุยเครื่อง8-900ร้อยมันน่ารังเกียจเดียดฉันนักเหรอฟร่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

บ้าแระ..ตรูจะไปตอบจารปราชทำไมฟร่ะ  คิก คิก

มองมุมกลับสิ น้าเบิ้ม....

ในเมื่อเรามีโอกาสมากกว่าเขา สมมุติว่าเรามีหน้าที่หาสินค้า แล้วเขาเป็นกลุ่มเป้าหมาย

การหาข้อมูลแบบนี้ เราจะรู้ได้ว่า เค้าเต็มใจจ่ายกับเรื่องอะไรบ้าง และลังเลจ่ายกับเรื่องอะไรบ้าง

จากข้อมูลนี้ นำมาซึ่งการประกอบอาชีพรองรับฐานลูกค้า......

..... เค้าเต็มใจจ่ายเป็นอันดับหนึ่งให้ลูกไปโรงเรียน

นั่นคือคำตอบ ว่า ทำไม ตลอดเวลา 8 ปีที่ผมรับส่งนักเรียน  ยังไม่เคยมีลูกค้ารายใดเบี้ยวค่ารถผมเลย

ผมไม่สนหรอก ว่าเขาจะสร้างหนี้ไว้เท่าไหร่หรือน่าเห็นใจหรือไม่ รู้แต่ว่า เดือนละพันสองร้อยต่อคน จ่ายวันไหนก็ได้ภายในเดือนนั้น

ใครลูกขึ้นรถผมสองคน ลดให้ร้อยนึง ตกเย็นไม่มีตังค์กินขนมเพราะจ่ายเกลี้ยงมาแต่เที่ยง 5 บาท 10 บาทให้ได้ แต่อย่าบ่อยนัก

ลืมตังค์ค่าขนมออกให้ก่อนได้ 50 บาท เจ็บไข้กะทันหันพาหาหมอให้ก่อน แล้วโทร.บอกผู้ปกครองให้

ขี้แตกใส่กางเกงล้างเช็ดให้ ซื้อกางเกงตัวละ 80 ให้ใส่กลับบ้านไปก่อน  ทะเลาะกันได้ แต่รบกันลงไม้ลงมือเมื่อไหร่ เฆี่ยนทั้งคู่....

...........

แฮ่ะ ๆ ๆ อีกอย่าง  ผมปลูกกล้วยหิน กล้วยน้ำว้าด้วยนะ ส่วนพ่อตาปลูกยาสูบ ผมหาตลาดขายให้

เติมเงินมือถือไม่เอา คนทำเยอะแล้ว   ยิ้มีเลศนัย

มีเมียกี่คนฟร่ะเนี่ย ชักสงสัยแล้ว  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สามีครูทำไหร๋นักหนาครับครูแมวววววว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456476 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:21:59 PM »

เฮ่ย  อย่าเล่นเดี๋ยวผีผลัก   บู่
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #456477 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:35:02 PM »

ควายตายดิกน้ำ  ไปช่วยขึ้นมา อ่อนระทวย ไม่มีใครกล้าผายปอดให้ ในที่สุดก็ลายมาเป็นแกงจิ๊นควาย  บู่ บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456478 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:40:58 PM »

เจี๊ยกกส์...พี่จ้าวเล่นตรูไม่หยุด เกาะติด สมเป็นฝ่ายค้านมืออาชีพ 5555

ในเฟซบุคที่แนะให้ไปขอเปิดบูธนั่นเหมือนพูดเล่น แต่ผมแนะจริงนะคุณเบิ้ม

อย่าประเมินกำลังซื้อของเด็กพวกนี้ต่ำไป ร้านกาแฟที่โรงเรียนขนาดตั้งกฏห้ามเด็กเข้าโดยไม่มีผู้ปกครอง , ไม่ขายน้ำอัดลม/คาเฟอีน , ห้ามขายขนมที่ผสมสารเคมีทุกชนิด , มีเวลาให้ขายจริงๆแค่ช่วงบ่าย3-5โมงครึ่ง ยอดขายยังเดือนละเกือบล้าน

เปิดสระว่ายน้ำขึ้นมา ยอดขายตูมแรก1,***ชุด พอรับสอนหลังเลิกเรียน ขายเพิ่มมาอีกหลายร้อยชุด โรงงานของARENAยอมให้สกรีนโรงเรียนลงในเนื้อผ้าตัวทอปเลย

Asia Bookก็มาขอเปิดแผงขายหนังสือทุกปี , เฟรนไชน์ติวคณิตฯMathBox / SakamotoMathจากญี่ปุ่นอยากมาเปิดถึงขนาดขอจ่ายเงินสร้างตึกให้ โรงเรียนไม่อนุมัติ แต่ยอมให้เช่าใช้พื้นที่2ชั้นของปีกตะวันตก....ค่าเรียนเริ่มต้นที่ชั่วโมงละ3**บาท เปิดรับวันเสาร์ที่ผ่านมา วันพุธเต็มแล้ว

เปิดบูธนั่นแหละ ถ้าจับนิสัยเด็กพวกนี้ได้รับรองรวยเละ
เห็นด้วยครับพวกขายของเด็กนี่ผู้ปกครองพร้อมจ่ายอยู่แล้ว

เหมือนคนเลี้ยงนกกรงแถวบ้านล่ะครับ ซื้อหมูแกงนี่คิดแล้วคิดอีก ถ้ากรงนกกรงล่ะ 5000 นี่ควักซื้อเลย..

พากลับถึงบ้านแมวฟัด แกรวเดียว ห้าพันตายคาปากแมว ก็พวกพี่ๆที่มาทำกำแพงบ้านผมนั้นละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456479 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:46:53 PM »

ควายตายดิกน้ำ ไปช่วยขึ้นมา อ่อนระทวย ไม่มีใครกล้าผายปอดให้ ในที่สุดก็ลายมาเป็นแกงจิ๊นควาย บู่ บู่

จิตใจช่างหยาบยิ่งนัก ทำไมไม่ให้ปืนกับความยได้ยิงตัวตายเพื่อให้สมศักดิ์ศรีหน่อยครับ

หน้า: 1 ... 30429 30430 30431 [30432] 30433 30434 30435 ... 35779
  พิมพ์