เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:21:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30437 30438 30439 [30440] 30441 30442 30443 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25576626 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456585 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:06:41 PM »

พี่ๆครับ ไม่ทราบว่าข้อความใช้ได้กันหรือยังครับ ของผมใช้ไม่ได้ครับ
ยัง

ไม่ใช่ซัย ดายของภาพที่พี่ๆส่งกันมาให้นะครับ ไม่เคยเซฟไว้เลยนิครับ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456586 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:09:06 PM »

พี่ๆครับ ไม่ทราบว่าข้อความใช้ได้กันหรือยังครับ ของผมใช้ไม่ได้ครับ
ยัง
ไม่ใช่ซัย ดายของภาพที่พี่ๆส่งกันมาให้นะครับ ไม่เคยเซฟไว้เลยนิครับ  
มันอีสูญไปไหน ระบบเรียบร้อย เดี๋ยวก็กลับมา
แต่ช่วงนี้ดูเหมือน เขาจะหยุดซ่อมเว๊บไปนะ อะไรๆ ก็ค้างเติ่ง ไม่มีการขยับอะไรเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456587 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:09:59 PM »

Tongue

วันนี้ ได้เจอกับไอ้เริง....

ไอ้เริง มันหน้าตาเหมือนผมมาก วัยก็ใกล้เคียงกัน แม่มันกะแม่ผมเป็นพี่น้องติดกัน

สมัยเด็ก ไอ้เริงซนมาก โตมาก็เลยมีอาการแขนโกกติดมาด้วย บางคนเลยเรียกมันว่า ไอ้โกก

แต่ก่อน คนที่นาน ๆ เห็นที เขาจะให้ผมกางแขนออกทั้งสองข้าง  พอเห็นแขนตรงก็จะเรียกชื่อผม ถ้าแขนไม่ตรงก็จะเป็นไอ้เริง

ตั้งแต่เล็กจนโต เราเป็นเพื่อนเล่นกัน ทำอะไรพิเรน ๆ ด้วยกัน ก่อวีรเวรวีรกรรมเอาไว้มากมาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456588 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:10:39 PM »

พออายุเลยยี่สิบ จุดหักเห ผมกับไอ้เริงทะเลาะกันอย่างรุนแรง  เพราะเราแต่ละคนต่างมีสังคมที่แยกต่าง

ใจผมคิดว่า หากผิดจากไอ้เริงแล้ว ครั้งนั้น ไม่ใครก็ใครคงได้เข้าคุก ได้นอนโรงพยาบาลกันสักข้าง

สิบกว่าปีที่ผ่านมา เราไม่มองหน้า ไม่คบ ไม่เสวนากันโดยสิ้นเชิง

ไอ้เริงได้เมียชาวตรัง ชื่อน้องขวัญ อัธยาศัยดี เจรจาต้าอวยกับผมอย่างปรกติ มีลูกคือน้องเจมส์ อ้วนปั๊กกว่าเตยหอมอีก

เราต่างคนต่างอยู่คนละวิถีกันมานาน  ไอ้เริงทำงานลักษณะเดียวกับผมในบางอย่าง  พวกออกแรงจับกังอะไรเทือกนี้

แต่ผมจะอิงเมืองมากกว่า ส่วนไอ้เริงจะออกแนวป่าเขา ยิงสัตว์ หาผึ้ง เลื่อยไม้ ไปตามเรื่อง

ปีนี้ ไอ้เริงอายุ ๓๗ ปี ลูกชายคนเดียว ถูกพี่สาวที่ไม่มีลูก ขอไปเป็นลูกบุญธรรมอยู่ราชบุรี

อันนี้ ผมไม่เข้าใจตรรกกะการตัดสินใจของมันเท่าไหร่นัก ทำไมจึงยอมให้ลูกไปง่าย ๆ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456589 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:10:58 PM »

วันนี้..............ไอ้เริงหลังหัก ......หมอนรองกระดูกสันหลังเคลื่อน กระดูกสันหลังอักเสบรุนแรง

เกิดจากการออกแรงยกไม้ที่หนักเกินกำลัง เป็นคนที่สามของหมู่บ้าน ที่เดี้ยงในลักษณะนี้ ในวัยนี้ .....

ตอนนี้ มันต้องฉีดยาวันละสองเข็ม โอกาสจะหายกลับเป็นปรกติพอมี แต่จะเปราะบางมาก ๆ

หมอห้ามออกแรง ห้ามเดินเหินไปไหน ห้ามยืนเวลานาน ๆ และต้องใส่เข็มขัดอะไรก็ไม่รู้ตลอดเวลา

...........ครั้งหนึ่ง ผมเคยตัดเป็นตัดตายกับมัน แต่วันนี้ บอกตรง ๆ ผมสงสารมันมาก

คนไฮเปอร์แอคทีฟอย่างไอ้เริง หลังหักทำงานไม่ได้ มันจะอึดอัดแทบฆ่าตัวตายสักขนาดไหน

เศร้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456590 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:15:33 PM »

ตอนนี้ แถวบ้านผม เริ่มจะตื่นตัว และพวกบ้าพลัง เริ่มจะสำเหนียกอันตราย จากการออกแรงเกินกำลัง

สามคนที่เดี้ยงไปก่อนหน้า ยังไม่มีใครหายเป็นปรกติสักคน

ทั้งสาม ล้วนแล้วแต่ทำงานหนัก ใช้กำลังเกินพิกัดกันทั้งนั้น

บทจะเดี้ยง กร๊วบเดียว นอนยาวเลย
 Tongue

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456591 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:24:48 PM »

หึ ๆ  ก็เห็นอยู่....   บู่ บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456592 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:25:37 PM »

ยัง
มันอีสูญไปไหน ระบบเรียบร้อย เดี๋ยวก็กลับมา
แต่ช่วงนี้ดูเหมือน เขาจะหยุดซ่อมเว๊บไปนะ อะไรๆ ก็ค้างเติ่ง ไม่มีการขยับอะไรเลย

มาพักร้อนแล้ว ไม่มีไหรแลครับ แม่หม้ายก็ไม่มาหาเสียแล้ว ไม่รู้พันพรือครับ สงสัยหลาบแล้ว หนก่อนบ่นอุบอิบว่าทำไมนานจัง อิๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456593 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:25:49 PM »

วันนี้ ไปเลื่อยไม้เทียมมาให้ช่างตีโครงฝ้าที่บ้านแม่

เริ่มที่ห้องแม่ก่อน เสร็จแล้วจะได้ติดแอร์ให้แกหน่อย

แล้วต้องเร่งทำเลื่อยสายพานให้เสร็จ เพราะต้องเลื่อยไม้จำปาทองต้นหลังบ้าน มาตีฝ้าภายนอกอีก

ตอนนี้ ไม่อยากใช้เลื่อยวงเดือนแล้ว เปลืองเนื้อไม้กับฟันเลื่อยเยอะมาก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456594 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:31:31 PM »

วันนี้..............ไอ้เริงหลังหัก ......หมอนรองกระดูกสันหลังเคลื่อน กระดูกสันหลังอักเสบรุนแรง

เกิดจากการออกแรงยกไม้ที่หนักเกินกำลัง เป็นคนที่สามของหมู่บ้าน ที่เดี้ยงในลักษณะนี้ ในวัยนี้ .....

ตอนนี้ มันต้องฉีดยาวันละสองเข็ม โอกาสจะหายกลับเป็นปรกติพอมี แต่จะเปราะบางมาก ๆ

หมอห้ามออกแรง ห้ามเดินเหินไปไหน ห้ามยืนเวลานาน ๆ และต้องใส่เข็มขัดอะไรก็ไม่รู้ตลอดเวลา

...........ครั้งหนึ่ง ผมเคยตัดเป็นตัดตายกับมัน แต่วันนี้ บอกตรง ๆ ผมสงสารมันมาก

คนไฮเปอร์แอคทีฟอย่างไอ้เริง หลังหักทำงานไม่ได้ มันจะอึดอัดแทบฆ่าตัวตายสักขนาดไหน

เศร้า

ระมัดระวังรักษาตัวเองด้วยครับ ขนาดคนที่ว่าทำงานที่แท่น ไม่ได้ยกหนักแบบไม้บ้อง แต่ยกสลิปวันละหลายๆรอบก็หลังเดี้ยงต้องหยุดงานไปอยู่บ้านกันหลายๆคนแล้วครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456595 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:35:26 PM »

ขนาดผมแขนหัก ยังเสียดายเหมือนกันว่า เราไม่มีอวัยวะที่สมบูรณ์ 100 เปอร์เซ็นเหมือนก่อน

กระดูกหลังนี่ตัวสำคัญเลยนะครับเดี้ยงขึ้นมานี่ลำบากเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456596 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:37:31 PM »

เศร้า

โห.....เรานึกว่าคนสวนทำไร่ แบกของหนักจะแข็งแรงป่านคนเหล็ก ก็มีเจ็บป่วยเหมือนกันเนอะ   บู่

แฟนเก่าเราก็ป่วย ปวดแขนสลับข้างจนนอนตะแคงแทบไม่ได้   จนหาหมอกินยาเป็นถุงๆ เห็นว่าตัดยาง ทำงานในสวนนี่ล่ะ   บู่

ส่วนตรู....นั่งๆนอนๆ ง๊อยจะแดร๊กล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 08:44:20 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #456597 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:42:50 PM »

ขนาดผมแขนหัก ยังเสียดายเหมือนกันว่า เราไม่มีอวัยวะที่สมบูรณ์ 100 เปอร์เซ็นเหมือนก่อน

กระดูกหลังนี่ตัวสำคัญเลยนะครับเดี้ยงขึ้นมานี่ลำบากเลย
หุๆๆ ดีน๊ะ ที่เป็นแขน หากเป็นหลัง door dead ข่อย หึๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456598 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:45:05 PM »

ค่าของน๊ะไม่มีจ่ายหรอกน๊ะ ค่าล่าวน๊ะมี หึๆๆ

จานกินได้เปล่าไม่รุ๊ ผมก็จัดหาตามชอบของผมแหละ

ก่าเบ่อล่าวที่เอาใว้ฉลอง สามร้อยบี เปิดไปซีะแล้ว วาซือ หึๆๆ

ไม่ใจเลย.... แบร่ แบร่ แลบลิ้น

เรานั่งทำหลังขดหลังแข็ง  ไม่ได้หลับไม่ได้นอน...ควันกั่วเต็มปอดแล้วตอนนี้... บู่

น่าสงสาร แบบนี้ต้องเอา สารละลายแอลกอฮอร์ล้าง หึๆๆ

ลุงจิมดำหรือ ได้แม๊ะ

ได้เพแหละครับ....  Grin     น้ำลายหก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #456599 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:48:16 PM »

น้ายอดทราบอย่างที่ผมทราบ ชิมิ กรมนี้ สุดยอด ของที่สุด สุดยอดยอดๆๆๆ
ยอดสุด

เยี่ยม คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ผมอยากเข้าทำงานกรมนี้มากที่สุด แต่คงเข้ายากแระ คิก คิก

สุดๆแล้วครับ กินนิ่งๆ เงียบๆตามน้ำ
ขรก.ระดับกลางๆขี่รถสปอตหรูๆกันใช่ใช่น้อย ซึ่งมาจากการการประมูลกันเองแหละ ใครเคยมากินลำภู3 ลองมองมาดูที่ทางเข้าร้านจิ
อย่าให้สาธยายเลย... เอาแค่ไม่ต้องเปิดตู้คอนเทรนเนอร์ขนสินค้าข้ามแดนเพื่อความรวดเร็วนี่ก็อ้วนแล้ว
ไหนจะเรือ รถ เครื่องบิน ที่ขนสินค้า อูยยยยย... เหลากันยาว
ฯลฯ
กรมนี้ นานๆเปิดสอบซักที ในรอบหลายปีเพิ่งเปิดเมื่อเดือนก่อนนี่แหละครับ.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 08:50:15 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 30437 30438 30439 [30440] 30441 30442 30443 ... 35779
  พิมพ์