เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30462 30463 30464 [30465] 30466 30467 30468 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25554911 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456960 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:09:48 PM »

เอ่อ....คือว่าเมียอยากให้หัดเล่นกีตาร์ให้ฟัง...

เค้าแอบชอบนักดนตรีที่ไหนรึเปล่า ตกใจหน้าซีด คิก คิก
มีตัวสองพันหวา เสียงดีๆมั้ยเสี่ย คอเล็กๆ.ทัชชิ่งตำ่ๆ... บู่,
มีกีตาร์ไฟฟ้าของ Fender/Squier รุ่น Stratocaster ซื้อมาจากเยอรมัน แต่ทำในจีน คัดมาตรฐานสูงเพื่อส่งออกไปยุโรบ
สภาพใหม่กิ๊ก เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ เก่าแค่สายหย่อนนิ กับตู้แอมป์ของ LINE6 30 Watts ใช้ดอกลำโพง CELESTION
ทั้งหมดนี้ราคาเกือบสองหมื่น
 สนไม๊ จะขายแค่ หมื่นกลางๆ หาทุนไปเล่นหลอดน่ะ
เพราะผมรู้แล้วว่า ผมงั้น ฟังเพื่อนเล่นดีกว่า
อย่าเล่นเองเลย มันเวดนา คิก คิก Grin
หน้าตาแบบนี้แหละ บ้านเราไม่มีขายนะเท่าที่ทราบมาเพราะราคามันติดค่อนข้างสูงอยู่

เสียดาย ผมชอบแต่อคูสติก..

มิงั้นจะขอซื้อต่อในเงื่อนไขเดิม... บู่   คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456961 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:10:35 PM »

บอกแล้วว่า "ทำ"ไม่เป็น แต่ทำเฒ่า ชับ

ง่ะ....   ยังต้องทำอีกเหรอครับ... บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #456962 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:11:05 PM »

เอ่อ....คือว่าเมียอยากให้หัดเล่นกีตาร์ให้ฟัง...

เค้าแอบชอบนักดนตรีที่ไหนรึเปล่า ตกใจหน้าซีด คิก คิก
มีตัวสองพันหวา เสียงดีๆมั้ยเสี่ย คอเล็กๆ.ทัชชิ่งตำ่ๆ... บู่,
มีกีตาร์ไฟฟ้าของ Fender/Squier รุ่น Stratocaster ซื้อมาจากเยอรมัน แต่ทำในจีน คัดมาตรฐานสูงเพื่อส่งออกไปยุโรบ
สภาพใหม่กิ๊ก เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ เก่าแค่สายหย่อนนิ กับตู้แอมป์ของ LINE6 30 Watts ใช้ดอกลำโพง CELESTION
 สนไม๊ จะขายแค่ หมื่นกลางๆ หาทุนไปเล่นหลอดน่ะ
เพราะผมรู้แล้วว่า ผมงั้น ฟังเพื่อนเล่นดีกว่า
อย่าเล่นเองเลย มันเวดนา คิก คิก Grin
หน้าตาแบบนี้แหละ บ้านเราไม่มีขายนะเท่าที่ทราบมาเพราะราคามันติดค่อนข้างสูงอยู่

แบบนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ โซโล่ได้แล้ว..

เดี๋ยวจะบอกขายให้ครับเพื่อนมันสนใจอยู่..

อีกอย่างเมียว่าสองพันกะเล่นให้เป็นเพลงก่อนต่ะ...หุหุ.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456963 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:11:41 PM »

310เสียงไม่เท่าไหร่ครับ ไม้บางเบามาก มียี่ห้ออื่นดีกว่าเยอะ มีรุ่นใหม่ เด่วกลับร้านค่อยให้ข้อมูลครับเสี่ยเอ๋

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #456964 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:13:46 PM »

ได้ตัวนี้ไปล่ะก็ แปลงกายเป็นพี่หนุ่ยอำพลได้เลยนะนั่น
อำพล ควัดไมล์อย่างเดียวเล่นม่ายเป็น.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456965 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:13:52 PM »

แบบนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ โซโล่ได้แล้ว..

เดี๋ยวจะบอกขายให้ครับเพื่อนมันสนใจอยู่..

อีกอย่างเมียว่าสองพันกะเล่นให้เป็นเพลงก่อนต่ะ...หุหุ.

สม..เนอะ

อยากไม่ไปเกาะจำเอง.. ไม่งั้นได้หรู่(ซึ๊ก)  Grin Grin
ฝีมือระดับน้าแคว๊ด กีต้าร์ตัวสองพัน  เหมือนโดนดูถูกยังไงไม่รู้..  คิก คิก คิก คิก

ปล.ภาพอยู่ในเครื่องคอมที่บ้าน...  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456966 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:14:21 PM »

310เสียงไม่เท่าไหร่ครับ ไม้บางเบามาก มียี่ห้ออื่นดีกว่าเยอะ มีรุ่นใหม่ เด่วกลับร้านค่อยให้ข้อมูลครับเสี่ยเอ๋

น้ำลายหก น้ำลายหก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456967 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:15:35 PM »

ได้ตัวนี้ไปล่ะก็ แปลงกายเป็นพี่หนุ่ยอำพลได้เลยนะนั่น
อำพล ควัดไมล์อย่างเดียวเล่นม่ายเป็น.

อ้าว...เหรอ

ไม่ใช่แควนพันธุ์แท้ไม่รู้นะเนี่ย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456968 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:16:46 PM »

Pandanus, tum610, นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง, ซาไก - รักในหลวง, lugkrod, Southlander, chiba1- รักในหลวง, black-army, Udomkd, แอบดูที่รูเดิม (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มีคนรู้ทางลับของตรูแล้ววุ้ย  Grin
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #456969 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:18:08 PM »

มื้อเที่ยง.......ต้มซุบ หมูเถื่อน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456970 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:19:35 PM »

ยังดีหัดเล่นกีต้าร์ ของกระผมสิครับ ท่านซื้อแผ่นฝึกพิมพ์สัมผัสมาให้ บอกด้วยว่าเห็นอยู่แท่นวันๆไม่ทำไหร เอาแผ่นไปฝึกมา ๑ เดือนต้องเห็นความคืบหน้าไม่ใช่ใช้นิ้วชี้จิ้มพิมพ์ครับ

ตายแน่ๆ วันนี้แค่แบบฝึกหัดแรก ฟหกด ่าสว ยังไม่คล่องเลยครับ

ต้องหัดครับ ยังไงก็ต้องหัด

การจิ้มดีด เป็นอะไรที่ ออกนอกลู่นอกทางมาก สำหรับคนที่จะเอาดีทางแปลงความคิดเป็นตัวอักษร

ถ้าแค่เล่นเว็บวันละชั่วโมงสองชั่วโมงก็ไม่กระไรนัก

ผม สมัยเรียน เขียนโปรแกรมไอเดียกระฉูด แต่มาแพ้พวกจบพานิชย์มา เพราะพิมพ์คำสั่งเสร็จหลัง เลยรู้ผลช้ากว่า

ทีนี้ โปรแกรม มันมีแต่คำสั่ง เป็นร้อยเป็นพันบรรทัด พิมพ์ช้าโคตรเสียเปรียบเลย

ครับ กำลังพยายามครับ วันนี้ได้ไป ๑ แบบฝึกหัดแล้วครับ แต่มันยังไม่ซึมเข้าปลายนิ้วเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456971 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:19:48 PM »

อยากขายหาเงินไปเล่นตัวนี้ ได้ไม่ถึงนี้ก็เอาพอคุยกันได้
http://www.audio-maker.com/PD618555-สินค้า-_amp___se_kt88.html

กีต้าร์รับรองสภาพไม่เคยออกงานเมา งานคอนเสิร์ตใดๆทั้งสิ้น แค่ดมๆ ดู
กับเอามาดีดเล่น ต่องแน๋วๆ สองสามที เมียด่าแล้วเลิก

พิเศษฟรี ถ้าจองพร้อมโอนวันนี้ รับฟรีตัวตั้งสายออโตเมติคระบบไฟฟ้า ซื้อมาพร้อมกันนั่นแหละ
เป็นหลอด LED เสียงถูกหรือไม่มันจะติดให้เห็นเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #456972 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:20:12 PM »

เค้าแอบชอบนักดนตรีที่ไหนรึเปล่า  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

เพิ่มอีกพัน....ยามาฮ่า F310 ไป ตรงตามต้องการ... บู่
เบื่อ หรือต้องการอัพเกรด...ขายออกง่าย...
เคยซื้อสองตัว...ขายกินหมดล่ะ..เสียงไม่ประทับใจน่ะผมว่า..

งั้นรอตัวต่อไป... Cheesy

เดี๋ยวให้พ่อค้ามาแนะนำเองดีหว่า...

หากไม่คิดจะขายต่อ  เล่นไปเรื่อย ๆ นาน ๆ ..
แนะนำให้ซื้อของดี ๆ เท่าที่กำลังทรัพย์อำนวยดีกว่าครับ..
ไม่งั้นมันคาใจ..  คิก คิก คิก คิก
ต่อมยอนพุ่งเหมือนกำเดาเลยวุ้ย....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #456973 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:24:13 PM »

เครื่องเชื่อมควายเงิน ทำฟิวส์ขาดไปสองหน กว่าจะสำนึก ว่าต้องต่อก่อนเข้าพานไฟ

ตัวเล็ก ๆ แรงดีเป็นบ้า สเกลมันไม่บอกเป็นแอมป์แบบที่เราคุ้นเคย แต่บอกเป็นลีเวล

ครั้งแรก กดไปลีเวล 5 เหล็กหนา 3 หุน ทะลุคาหัวเชื่อมเลย

ลดมา 4 ก็ยังเอาดีไม่ได้  ลดมาเหลือ 3 ค่อยยังชั่ว พอเดินแนวได้มั่ง

พอลงไปถึง 2 เอ้า ติด....

สรุปว่า ต้องลีเวล 3 ดีที่สุด แต่ไม่รู้ว่ากี่แอมป์
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456974 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:24:52 PM »

เค้าแอบชอบนักดนตรีที่ไหนรึเปล่า  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

เพิ่มอีกพัน....ยามาฮ่า F310 ไป ตรงตามต้องการ... บู่
เบื่อ หรือต้องการอัพเกรด...ขายออกง่าย...
เคยซื้อสองตัว...ขายกินหมดล่ะ..เสียงไม่ประทับใจน่ะผมว่า..

งั้นรอตัวต่อไป... Cheesy

เดี๋ยวให้พ่อค้ามาแนะนำเองดีหว่า...

หากไม่คิดจะขายต่อ  เล่นไปเรื่อย ๆ นาน ๆ ..
แนะนำให้ซื้อของดี ๆ เท่าที่กำลังทรัพย์อำนวยดีกว่าครับ..
ไม่งั้นมันคาใจ..  คิก คิก คิก คิก
ต่อมยอนพุ่งเหมือนกำเดาเลยวุ้ย....

Grin Grin

หน้า: 1 ... 30462 30463 30464 [30465] 30466 30467 30468 ... 35779
  พิมพ์