เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:09:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30502 30503 30504 [30505] 30506 30507 30508 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25534973 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #457560 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:30:36 AM »

เ้วลาเลือกTV LCD นอกจากภาพ ผมขอลองฟังเสียงลำโพงของTVเอง ไม่ฟังที่เปิดใส่เครื่องเสียง

ของเกาห ี ล เสียงเบายังกะแมงหวี่ วี้ๆๆๆๆ ของพี่ยุ่นดังชัดเจน

เราใช้ปกติไม่ต่อเครื่องเสียงอยู่แล้ว จะให้ใช้เครื่องเสียงอีกเหรอ เปิดทั้งวัน เปลืองไฟตายชัก เกาห ีล มันลักไก่ ใช้ลำโพง ใช้กำลังขยายต่ำๆ จ๋วยยย..เอ้ย ยี๊

ที่ทำงาน(นั่งแลอยู่นิ) เสียงดังยังกะแมงหวี่....
ขนาดเอาแอมป์นอกต่อช่วยนะ...เสียงมันบีบ ๆ หลอก ๆ ยังไงไม่รู้ ไม่เคลียร์ไม่หนักแน่น...
เหมือนคนปวดขรี้แต่ขรี้ไ่ม่ออก ออกแต่ลมปลาย ๆ ปิ๊บ ๆ อ่ะ...

ยี๊ ยี๊

ใครจัดซื้อครับ ให้น้าหนองร่างคำฟ้องเลยครับ เอาให้เดี้ยง จารตุ้มขึ้นนั่งตำแหน่งแทน ขำก๊าก

คนทำงานดีมักไม่ได้เป็นใหญ่เป็นโตครับ Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

(ปล. บัดสีปากจังวุ๊ย... คิก คิก คิก คิก )

ใช่ครับ ทำงานดี นายให้ลางานเที่ยวทีสองสามอาทิตย์ บู่ บู่ บู่

แถมเมียไม่ด่าด้วย.... Grin คิก คิก คิก คิก
นั่นกรณีทที่ตามเรามาด้วยครับ  ลองไม่ได้มาด้วยสิ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #457561 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:33:28 AM »

บ่องตง ฟิลลิปผมไม่กล้าเล่นครับ ของฝั่งอังกิดรึเปล่าครับ ปลุกปั้นยังไงก็สู้เค้าไม่ได้ ฝรั่งทำของไม่ทน สู้พี่ยุ่น  Huh

เนเธอร์แลนด์ครับ ถ้าศูนย์ดีน่าเล่นครับ
ของญี่ปุ่น ผมชอบพานาครับ

ฮอลแลนด์เห็นไม่มีไร ไม่โดดเด่นในเวทีโลก  แต่เค้ามีบริษัทระดับเบอร์ต้นๆ1-2ของโลก ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เกี่ยวกับพลังงาน  เยี่ยม

เป็นเสือซุ่ม รวยแบบเงียบๆ ไม่มีปัญหาศก.แบบประเทศยุโรปอื่น ประชาชนอยู่อย่างมีความสุข  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #457562 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:33:40 AM »

lex, tum610, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง

เหลือแต่หนุ่มๆ  Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #457563 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:34:56 AM »

เ้วลาเลือกTV LCD นอกจากภาพ ผมขอลองฟังเสียงลำโพงของTVเอง ไม่ฟังที่เปิดใส่เครื่องเสียง

ของเกาห ี ล เสียงเบายังกะแมงหวี่ วี้ๆๆๆๆ ของพี่ยุ่นดังชัดเจน

เราใช้ปกติไม่ต่อเครื่องเสียงอยู่แล้ว จะให้ใช้เครื่องเสียงอีกเหรอ เปิดทั้งวัน เปลืองไฟตายชัก เกาห ีล มันลักไก่ ใช้ลำโพง ใช้กำลังขยายต่ำๆ จ๋วยยย..เอ้ย ยี๊

ที่ทำงาน(นั่งแลอยู่นิ) เสียงดังยังกะแมงหวี่....
ขนาดเอาแอมป์นอกต่อช่วยนะ...เสียงมันบีบ ๆ หลอก ๆ ยังไงไม่รู้ ไม่เคลียร์ไม่หนักแน่น...
เหมือนคนปวดขรี้แต่ขรี้ไ่ม่ออก ออกแต่ลมปลาย ๆ ปิ๊บ ๆ อ่ะ...

ยี๊ ยี๊

ใครจัดซื้อครับ ให้น้าหนองร่างคำฟ้องเลยครับ เอาให้เดี้ยง จารตุ้มขึ้นนั่งตำแหน่งแทน ขำก๊าก

คนทำงานดีมักไม่ได้เป็นใหญ่เป็นโตครับ Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

(ปล. บัดสีปากจังวุ๊ย... คิก คิก คิก คิก )

ใช่ครับ ทำงานดี นายให้ลางานเที่ยวทีสองสามอาทิตย์ บู่ บู่ บู่

แถมเมียไม่ด่าด้วย.... Grin คิก คิก คิก คิก
นั่นกรณีทที่ตามเรามาด้วยครับ  ลองไม่ได้มาด้วยสิ อิอิ

มาก็ไม่มา....   ไปก็ไม่ให้ไป... บู่

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #457564 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:35:24 AM »

lex, tum610, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง

เหลือแต่หนุ่มๆ Grin

สามคนเกือบสองร้อยปี

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457565 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:40:08 AM »

บ่องตง ฟิลลิปผมไม่กล้าเล่นครับ ของฝั่งอังกิดรึเปล่าครับ ปลุกปั้นยังไงก็สู้เค้าไม่ได้ ฝรั่งทำของไม่ทน สู้พี่ยุ่น  Huh

เนเธอร์แลนด์ครับ ถ้าศูนย์ดีน่าเล่นครับ
ของญี่ปุ่น ผมชอบพานาครับ

เมื่อก่อนรู้สึกเซนทรัลเทรดดิ้งเป็นตัวแทนมั๊งครับ..

ผมชอบครับฟิลิปส์  คุณภาพดีครับ....
ที่สำคัญซ่อมง่าย วงจร กลไกไม่ซับซ้อน...ทั้งทีวีและเครื่องเสียง Grin
( ตัวไอซีในวงจร หนึ่งตัว คือหนึ่งบล๊อกไดอะแกรม เข้าใจง่ายซ่อมง่าย)

ที่เกลียดซ่อมที่สุด  โซนี่ครับ....วงจรออกแบบเอง
ไม่เอาทฤษฏีของใครมาต่อยอด....ทำเอง รู้เอง(อยู่คนเดียว)  อ๋อย ยี๊
ขนาด Cap Electrolite กระป๋องตัวเล็ก ๆ ธรรมดา ข้าง ๆ เขียนค่าความจุเห็นชัดเจน
เสีย....   ไปหาซื้อในท้องตลาดตัวละหกบาท มาใส่แทน ไม่เวิร์ค
ต้องไปซื้อที่ศูนย์ฯ  ตัวละแปดสิบมาใส่ จึงจะใช้งานได้ตามเดิม..... ดูเค้าทำ..  บู่ ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457566 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:43:49 AM »

สำหรับเบิ้มนี่เลยครับ โททัด ธานินทร์  คิก คิก เยี่ยม

เครื่องเสียง  ธานินทร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457567 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:47:11 AM »

สำหรับเบิ้มนี่เลยครับ โททัด ธานินทร์  คิก คิก เยี่ยม

เครื่องเสียง  ธานินทร์

<a href="http://www.youtube.com/v/_9ps_VHCGrU?version=3&amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/_9ps_VHCGrU?version=3&amp;hl=th_TH</a>

สมัยเรียนเปิิดเอฟเอ็มฟัง   ชอบมาก   Grin Grin    เยี่ยม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #457568 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:47:43 AM »

สมัยเป็นพ่อค้ามือสอง อันไหนเก่ามาก-น้อย บางยี่ห้อ เสียง่าย จะพยามเลี่ยง กันลูกค้าซื้อไปแล้วมาด่าทีหลัง ว่าของเราไม่ดี

สมัยทีวีจอแบนรุ่งๆ ขายกำไรดีนักแล เครื่องนึงกำไรไม่ต่ำกว่าพันกว่า-2พัน  คิก คิก

เครื่องเสียงก็เช่นกัน ,กล้อง,โน้ตบุ๊ค,PC,ฯลฯ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457569 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:48:47 AM »

ขายกันแพงวุ้ยพ่อซื้อมา 270 บาทเอง

วิทยุธานินทร์ สภาพเทพประทาน จัดไป 650 ส่ง 35

http://www.siamtakeang.com/webboard/index.php?topic=4795.0

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457570 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:52:09 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/_9ps_VHCGrU?version=3&amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/_9ps_VHCGrU?version=3&amp;hl=th_TH</a>

สมัยเรียนเปิิดเอฟเอ็มฟัง   ชอบมาก   Grin Grin    เยี่ยม
เอกลักษณ์น้ำเสียงสุดยอดครับ ครูไพบูลย์ ยังมีชีวิตอยู่ไม๊ครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #457571 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:54:49 AM »

สมัยสิบกว่าปีก่อน ผมเป็นแฟนหนังสือ"คู่มือซื้อ-ขาย" สมัยก่อนคอมฯยังไม่มีเพิ่งเริ่มมีอินเตอร์เน็ต

ซื้อแทบทุกเดือน ชอบมาก อ่านไปจำข้อมูลสินค้าต่างๆไป เราชอบธุรกิจนี้ ไปกทมฯผมก็ชอบไปเดินดูร้านขายของเก่า แถวฟอร์จูน,พันทิพ,คลองถมฯ ผมเข้าโรงจำนำเป็นว่าเล่น ไปประมูลทุกเดือน ของบางอย่างไม่ต้องประมูล ติดต่อหลังบ้านกะจนท.ที่รู้จักกัน มีไรดีๆเค้าก็โทรมาบอก ว่าสนมั้ย  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 12:57:04 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457572 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:58:10 AM »

สมัยเรียนเปิิดเอฟเอ็มฟัง   ชอบมาก   Grin Grin    เยี่ยม
เอกลักษณ์น้ำเสียงสุดยอดครับ ครูไพบูลย์ ยังมีชีวิตอยู่ไม๊ครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/k0dyC6JFQkM?version=3&amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/k0dyC6JFQkM?version=3&amp;hl=th_TH</a>

ไหว้

ข่าวเงียบหายไปเลย  หรือผมไม่ทราบเองครับ...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457573 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:58:43 AM »

http://www.eclubthai.com/board/index.php?topic=55112.0

กรณีศึกษาการบริหารระบบครอบครัวของตระกูลวิทยะ สิรินันท์
ซึ่งใช้เวลา 32 ปี สร้างเครื่องใช้ไฟฟ้ายี่ห้อ"ธานินทร์"
แต่ประสบความล้มเหลวในการปรับตัวให้อยู่รอดภายใต้วิกฤตผลกระทบจากการลดค่าเงินบาทปี 2527
จนกระทั่งถูกเทกโอเวอร์จากสหยูเนี่ยน เหลือไว้เพียงความทรงจำ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457574 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:59:52 AM »

สมัยสิบกว่าปีก่อน ผมเป็นแฟนหนังสือ"คู่มือซื้อ-ขาย" สมัยก่อนคอมฯยังไม่มีเพิ่งเริ่มมีอินเตอร์เน็ต

ซื้อแทบทุกเดือน ชอบมาก อ่านไปจำข้อมูลสินค้าต่างๆไป เราชอบธุรกิจนี้ ไปกทมฯผมก็ชอบไปเดินดูร้านขายของเก่า แถวฟอร์จูน,พันทิพ,คลองถมฯ ผมเข้าโรงจำนำเป็นว่าเล่น ไปประมูลทุกเดือน ของบางอย่างไม่ต้องประมูล ติดต่อหลังบ้านกะจนท.ที่รู้จักกัน มีไรดีๆเค้าก็โทรมาบอก ว่าสนมั้ย  คิก คิก

ผมก็ซื้อประจำครับ หนังสือนั้น....
ดูราคามือสองพวกกล้องถ่ายภาพ...

ตอนนั้นอินเตอร์เน็ทยังไม่มี ...  Cheesy Grin

หน้า: 1 ... 30502 30503 30504 [30505] 30506 30507 30508 ... 35779
  พิมพ์