เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:28:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30507 30508 30509 [30510] 30511 30512 30513 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25533463 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #457635 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:08:42 AM »

ไปเดินเล่นโลตัสก่อนหวา...รอเวลาหลาดสันติสุขเปิด.... บู่ Grin Grin
กะเลยไปหลังโลตัสด้วยอ่ะดิ
บาร์เปิดหลังหกโมงเย็น หึๆๆ เขารู้เวลากันอยู่ อย่าสเปะสปะ..........

เมียไม่ให้มา ก็อย่ามั่ว
อิอิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457636 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:13:11 AM »

เ้วลาเลือกTV LCD นอกจากภาพ ผมขอลองฟังเสียงลำโพงของTVเอง ไม่ฟังที่เปิดใส่เครื่องเสียง

ของเกาห ี ล เสียงเบายังกะแมงหวี่ วี้ๆๆๆๆ ของพี่ยุ่นดังชัดเจน

เราใช้ปกติไม่ต่อเครื่องเสียงอยู่แล้ว จะให้ใช้เครื่องเสียงอีกเหรอ เปิดทั้งวัน เปลืองไฟตายชัก เกาห ีล มันลักไก่ ใช้ลำโพง ใช้กำลังขยายต่ำๆ จ๋วยยย..เอ้ย ยี๊

ที่ทำงาน(นั่งแลอยู่นิ) เสียงดังยังกะแมงหวี่....
ขนาดเอาแอมป์นอกต่อช่วยนะ...เสียงมันบีบ ๆ หลอก ๆ ยังไงไม่รู้ ไม่เคลียร์ไม่หนักแน่น...
เหมือนคนปวดขรี้แต่ขรี้ไ่ม่ออก ออกแต่ลมปลาย ๆ ปิ๊บ ๆ อ่ะ...

ยี๊ ยี๊

ใครจัดซื้อครับ ให้น้าหนองร่างคำฟ้องเลยครับ เอาให้เดี้ยง จารตุ้มขึ้นนั่งตำแหน่งแทน ขำก๊าก

ยังไม่จบทีครับ เพิ่งลงทะเบียนนิครับ หนังสือยังไม่ได้สักเล่มแล้วอี้ไปสอบรู้เรื่องพรือนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #457637 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:19:56 AM »

เค้าเรียกว่า  บ้าได้ถ้วย...เหอะ...เหอะ    เช้าๆฟัดถ้วยให้ชาวบ้านตื่น   บู่
เป็น รปภ.ออกเวรตี 2 กลับมาทำกับข้าว กินเสร็จล้างต่อเช้า  ตี 5 ลุกขึ้นล้างจานทุกวัน
ตรูนอนดึกๆ  หัวรุ่งว่าอีได้นอนมั้ง  ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 09:25:32 AM โดย lex » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457638 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:23:22 AM »

ยังไม่จบทีครับ เพิ่งลงทะเบียนนิครับ หนังสือยังไม่ได้สักเล่มแล้วอี้ไปสอบรู้เรื่องพรือนิ

เรียนรามม้ายล่ะ คนเรียนรามได้เป็นผู้พิพากษาเพแหละ เห็นป้าหวาดว่า

หลานบ่าวแกแล่ะ ลูกนังบุปผา แม่มันไปออกญี่ปุ่นแล้วมั้ง ป่านนี้ ทิ้งลูกไว้ให้ 2 คน

คนพี่ถูกครุบติดพร้อมยาหลายร้อยเม็ด เข้าซังเต

คนน้องเพิ่งจบพรหมคีรีปีนี้ บอกไปเรียนราม (ที่จริง เอ็นไม่ติดไหน ธรรมดาของเด็กห้องปลายโรงเรียนนี้)

ไม่ยอมเรียนราชภัฏ แม่เฒ่ามันบอกกรุงเทพส่งไม่ไหว มันก็จะไป

คงได้เป็นแหละ กรุงเทพน้ำท่อมมันหากินยาก คงเป็นผู้เป็นคนขึ้นมามั่ง

น้าหนองล่ะ เรียนม้ายราชภัฏ...??
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457639 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:23:28 AM »

ตอนนี้สนใจ ซัยโจ เด็นกิ มาก อยากติดแทนมิตซูตัวเก่า
เปลี่ยนระบบไปเป็น"คอนเวอเตอร์"ด้วยน๊ะ เมียจะรักเพิ่มขึ้นอีก ใหนๆ ก็จะเปลี่ยนแล้ว เพิ่มตังค์อีกนิด.....
ลุงเข้มเรียกถูกแล้ว อินเวอร์เตอร จริงๆ คำนี้เป็นศัพท์เทคนิคทางไฟฟ้า แต่ว่า ทางญี่ปุ่น กับ เยอรมันจะ หมายถึงคนละอย่างกัน

Inverter   ในแบบญี่ปุ่นหมายถึง การเปลี่ยนแรงดันไฟฟ้ากระแสสลับจาก แรงดันคงที่ ความถี่คงที่ เป็น แรงดันไฟฟ้ากระแสสลับที่เปลี่ยนแปลงแรงดันและความถี่ได้
               เพื่อการปรับสปีดของหม้อเธอร์ตามใจชอบได้
                (AC Fixed Voltage Fixed Frequency --------> AC Fixed Voltage Fixed Frequency)

Inverter   ในแบบเยอรมันหมายถึง การเปลี่ยนแรงดันไฟฟ้ากรแสตรงแรงดันคงที่ เป็นแรงดันไฟฟ้ากระแสสลับที่เปลี่ยนแปลงแรงดันและความถี่ได้
               เพื่อการปรับสปีดของหม้อเธอร์ตามใจชอบได้

ทำไมถึงเข้าใจต่างกัน กับ เครื่องมือเปลี่ยนความเร็วมอเตอร์ไฟฟ้ากระแสสลับเช่นนี้
จริงๆ แล้วหลักการเหมือนๆกันมันเป็นอย่างนี้

หลักการควบคุมความเร็วรอบ มอเตอร์ไฟฟ้ากระแสสลับ

จากไฟฟ้ากระสแสลับปกติที่การไฟฟ้าจ่ายเข้ามา ----> แปลงเป็นไฟ DC ด้วย Rectifier ----> จากนั้นจึงแปลงเป็นไฟฟ้ากระแสสลับที่เปลี่ยนแรงดันและความถี่
                                                                                       เรียกส่วนนี้ว่า Rectifier                                              เรียกส่วนนี้ว่า Inverter

เพราะฉนั้นการเรียกแบบญี่ปุ่นคือการไปเรียกเอาแบบขั้นตอนสุดท้ายแล้วว่า Inverter
แต่การเรียกแบบเยอรมันคือการเรียกรวมกระบวนการทั้งหมดนี้ว่า Converter (Rectifier + Inverter)
ถ้าเรียกเฉพาะอย่างว่า Inverter คนเยอรมันจะเข้าใจว่าตัวสุดท้ายอย่างเดียวแค่นั้น เพราะในระบบเล็กๆ ทั้งสองอย่างอยู่ในตัวถังเดียวกันไม่แยก
แต่ระบบใหญ่ๆ เขาแยก Rectifier แยก Inverter ถ้าไปถามซื้อจะได้มาอย่างเดียวอีกของไม่ครบ

แต่บ้านเราร้อยละเก้าสิบเรียกกันผิดๆ ตามญี่ปุ่นหมดว่า อินเวอร์เตอร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457640 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:25:03 AM »

เ้วลาเลือกTV LCD นอกจากภาพ ผมขอลองฟังเสียงลำโพงของTVเอง ไม่ฟังที่เปิดใส่เครื่องเสียง

ของเกาห ี ล เสียงเบายังกะแมงหวี่ วี้ๆๆๆๆ ของพี่ยุ่นดังชัดเจน

เราใช้ปกติไม่ต่อเครื่องเสียงอยู่แล้ว จะให้ใช้เครื่องเสียงอีกเหรอ เปิดทั้งวัน เปลืองไฟตายชัก เกาห ีล มันลักไก่ ใช้ลำโพง ใช้กำลังขยายต่ำๆ จ๋วยยย..เอ้ย ยี๊

ที่ทำงาน(นั่งแลอยู่นิ) เสียงดังยังกะแมงหวี่....
ขนาดเอาแอมป์นอกต่อช่วยนะ...เสียงมันบีบ ๆ หลอก ๆ ยังไงไม่รู้ ไม่เคลียร์ไม่หนักแน่น...
เหมือนคนปวดขรี้แต่ขรี้ไ่ม่ออก ออกแต่ลมปลาย ๆ ปิ๊บ ๆ อ่ะ...

ยี๊ ยี๊

ใครจัดซื้อครับ ให้น้าหนองร่างคำฟ้องเลยครับ เอาให้เดี้ยง จารตุ้มขึ้นนั่งตำแหน่งแทน ขำก๊าก

คนทำงานดีมักไม่ได้เป็นใหญ่เป็นโตครับ Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

(ปล. บัดสีปากจังวุ๊ย... คิก คิก คิก คิก )

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แล รมต.ช่วยที่มาจากนครต๊ะ ทำงานดีไม่ดีไม่รู้ แต่ได้เป็นหลายกระทรวงแล้วนะ แล้วแบบนี้ทำงานดีหม้ายละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #457641 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:26:10 AM »

มีใครสงสัยเรื่องวงโคจรของดาว บีเตลจูส มั่งไหม   คิก คิก....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457642 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:28:28 AM »

วันนี้ ใครข้องใจเรื่องเลขฐาน หรือเรื่อง ไอพี โปรโตคอลอะไรเนี่ย รีเควสได้นะครับ พร้อมจะตอบ... คิก คิก

ต้องสามารถแปลง เลขฐานสอง ฐานแปด ฐานสิบหก กลับไปกลับมา แบบคิดในใจได้นะ
แล้วจะเขียน source code ได้เก่ง  เยี่ยม

คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457643 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:34:07 AM »

เรียนรามม้ายล่ะ คนเรียนรามได้เป็นผู้พิพากษาเพแหละ เห็นป้าหวาดว่า

หลานบ่าวแกแล่ะ ลูกนังบุปผา แม่มันไปออกญี่ปุ่นแล้วมั้ง ป่านนี้ ทิ้งลูกไว้ให้ 2 คน

คนพี่ถูกครุบติดพร้อมยาหลายร้อยเม็ด เข้าซังเต

คนน้องเพิ่งจบพรหมคีรีปีนี้ บอกไปเรียนราม (ที่จริง เอ็นไม่ติดไหน ธรรมดาของเด็กห้องปลายโรงเรียนนี้)

ไม่ยอมเรียนราชภัฏ แม่เฒ่ามันบอกกรุงเทพส่งไม่ไหว มันก็จะไป

คงได้เป็นแหละ กรุงเทพน้ำท่อมมันหากินยาก คงเป็นผู้เป็นคนขึ้นมามั่ง

น้าหนองล่ะ เรียนม้ายราชภัฏ...??

ผมลงรามครับ เรียนตามหลานบ่าวครับ

แทงคนตายไป ๒ ไม่ติดหรางวันเดียว ไม่วิ่งเต้นไหรสักหีด มันอายุ ๑๗ ฝ่ายโน้น ๓ คน อายุ ๒๐ กว่าแล้วทั้งเพ รุมฟันมันยับไปทั้งตัว มันชักมีดมาทำท่าอี้สู้แล้ววิ่งหนี ดุดตีนเองล้มลง ไอ้ถ้าวนู้แล่นล้มตามทับเอามีดเข้าอกพอดี ตายไป ๑ อีกคนหนึ่งพุ่งเข้ามาอี้ซ้ำ มันเลยชักมีดออกมา แทงมั่วๆไป ดันเข้ากลางอกอีก ตายอีก อีกคนนึงได้รับบาดเจ็บวิ่งหนีไป แต่ไปไม่รอด โถกจับ  ตัวมันมารักษาแผลที่บ้านผมเป็นเดือนๆ จากนั้นไปติดทหารอยู่นรา แล้วพอหลุดทหารก็ขึ้นไปเรียนราม นิติศาสตร์ ๓ ปีจบครับ ตอนนี้กำลังเรียนเนหรืออะไรสักอย่างนี้แหละครับ แม่มันไม่หาญแหลงไหรแล้ว เพราะตัวเองเอาใจลูกคนโตใจอี้เอาไหรให้แต่คนโต พอคนน้องขอเบี้ยเรียนไม่มีเพราะให้คนโตหมดแล้ว พาไปไว้ธนาคารหมดแล้ว เพื่อเปิดโรงเรียนกวดวิชา เลยต้องให้ผมคอยช่วยแหลงให้มันตั้งใจเรียนครับ

ไอ้คนนี้แหละ ต่อไปผมจะมีทนายประจำตัวแน่นอนครับ

ผมไม่เรียนราชภัฎครับ ติ๋มไม่ให้เรียน บอกว่าสาวราชภัฎหยัดไม่ได้กับบรรจงครับ ยิ่งคนทำงานกัน ฮาด เห็นแล้วเข็ดฟัน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #457644 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:35:07 AM »

วันนี้ ใครข้องใจเรื่องเลขฐาน หรือเรื่อง ไอพี โปรโตคอลอะไรเนี่ย รีเควสได้นะครับ พร้อมจะตอบ... คิก คิก

ต้องสามารถแปลง เลขฐานสอง ฐานแปด ฐานสิบหก กลับไปกลับมา แบบคิดในใจได้นะ
แล้วจะเขียน source code ได้เก่ง  เยี่ยม

ไม่เก่งขนาดนั้นครับ

เลขหากินมีแค่ฐานสองกับฐานสิบหก  ฐานแปดเคยเรียนแต่ไม่เคยใช้งานจริง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #457645 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:35:57 AM »

มีใครสงสัยเรื่องวงโคจรของดาว บีเตลจูส มั่งไหม   คิก คิก....

สงสัยเรื่องครูแมวหัดขับรถไปถึงไหนแล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457646 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:37:05 AM »

ยี๊ ยี๊

คนทำงานดีมักไม่ได้เป็นใหญ่เป็นโตครับ Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

(ปล. บัดสีปากจังวุ๊ย... คิก คิก คิก คิก )

ใช่ครับ ทำงานดี นายให้ลางานเที่ยวทีสองสามอาทิตย์ บู่ บู่ บู่

อย่ามาแหลงแบบนี้นะ ทีเตินละ หยุดยาวช่วงเทศกาลจน อบต. แทบร้าง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #457647 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:38:01 AM »

ผมไม่เรียนราชภัฎครับ ติ๋มไม่ให้เรียน บอกว่าสาวราชภัฎหยัดไม่ได้กับบรรจงครับ ยิ่งคนทำงานกัน ฮาด เห็นแล้วเข็ดฟัน

เสียโอกาสอย่างแรง ยิ่งคนทำงานมีรถยนต์ขับด้วยแล้ว  หล่อเหมือนผมหรือขี้เหร่ปานเจ้ากวาง สาวก็มองครือกัน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #457648 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:38:55 AM »

golek, นายกระจง, lex (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนสายๆครับ น้าจง ลุงเล็ก และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457649 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:40:15 AM »

แล้วจะเขียน source code ได้เก่ง เยี่ยม

ไหนลองว่ามาดูซิครับ คิดว่าเป็นการทบทวนไปด้วยครับ ตั้งแต่พื้นฐานเลยนะครับ

where where is where where เช้านี้ฝึกพิมพ์ดีดไปแล้ว ๑ ชั่วโมง หม้ายไหรทำนิ

หน้า: 1 ... 30507 30508 30509 [30510] 30511 30512 30513 ... 35779
  พิมพ์