เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30521 30522 30523 [30524] 30525 30526 30527 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25527986 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #457845 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:28:34 AM »

พรุ่งนี้บ่ายๆ พี่หรอยไปทำงานที่ใหนครับ? ว่าอิจ้างรถสักหน่อย

สวัสดีครับ ลุงน่าว่าว่างครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #457846 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:29:05 AM »

เสี่ยๆได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ..

สวยเสียงดี..  เยี่ยม

สวัสดีครับ น้าเอ๋ เอามาโซโลเลยครัีบ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457847 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:30:30 AM »

ค่าเสียหายกี่แสนครับ..

บช.6332252353 เหมือนเดิมมั้ย..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457848 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:32:07 AM »

พรุ่งนี้บ่ายๆ พี่หรอยไปทำงานที่ใหนครับ? ว่าอิจ้างรถสักหน่อย

สวัสดีครับ ลุงน่าว่าว่างครับ
เสร็จงานแล้ว หัวค่ำเค้าเลี้ยงฉลองกันมั้ย.. น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457849 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:33:43 AM »

เสี่ยๆได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ..

สวยเสียงดี.. เยี่ยม

สวัสดีครับ น้าเอ๋ เอามาโซโลเลยครัีบ
ต้องไปหาซื้อหนังสือก่อนครับ  หม้ายโพยนี่ตายกวับ อิอิ..

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #457850 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:34:32 AM »

พี่ๆครับ

เช้าวันนี้มี ๒ เรื่องที่อยากจะขอคำแนะนำ และชี้นำแหล่งซื้อขายให้ด้วยครับ

๑. เหตุการณ์ไฟฟ้าดับใหญ่ที่ผ่านมา ผบ. อยากได้ตะเกียงไว้จุดให้เด็กๆได้นั่งทำการบ้าน เน้นจุดง่ายครับ

๒. ที่ลับมีดทำครัวแบบใช้ง่ายๆ ครับ เพราะผมลับกับหินลับมีดทั่วไปไม่ได้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจงเกียงแก๊สครับ จุดง่าย ร้านที่ขายเตาแก๊ส หรือแก๊สปิคนิคครับ

ส่วนลับมีดให้คมนั้นเป็นความสามารถเฉพาะตัวครับ เลียนแบบกันไม่ได้....อิ อิ

ลืมคิดถึงไปเลย มีภาพประกอบไหมครับพี่หรอย แล้วจะสว่างพอให้เด็กๆนั่งทำการบ้านได้หรือครับ แล้วมันจะร้อนไปไหมครับ

สวัสดีครับ น้าจงน่าจะสว่างนะครับ ตอนไฟดับเที่ยวนี้ผมจุดตะเกียงตัวที่นำ

ไปบนเกาะจำ ใช้แค่ดวงเดียว ลูกสาวก็นั่งทำการบ้านได้ครับ ผมตั้งบนหิ้งพระ

ลูกสาวนั่งห่างประมาณ 2ฟุตได้ครับ ไม่ร้อนครับ แต่ตัวที่แนะนำน้าจง ที่มีขาย

ตามร้านแก๊สน่าจะเป็นตัวใหญ่ ตัวนั้สว่างน่าดูครับ ตัวเล็กที่ใช้แก๊ส 3 ป๋อง 100

แถวคลองถมมีเยอะครับ สงสัยต้องฝากน้าซับซื้อแล้วครับ
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #457851 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:37:17 AM »

สวยเสียงดี.. เยี่ยม

ต้องไปหาซื้อหนังสือก่อนครับ  หม้ายโพยนี่ตายกวับ อิอิ..

ผมก็อาศัยลอกจาก ในเน็ตครับ หายากตามร้านหนังสือ เคยไปหา

ตามร้านแถวเปิดท้าย ยังแต่เพลงสตริง พวกคาราบาว เพื่อชีวิตหายากครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457852 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:42:21 AM »

บช.6332252353 เหมือนเดิมมั้ย..

เหนื่อยแทนเสี่ยๆทั้งหลายจริงๆ วันๆนับกันแต่เบี้ยนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457853 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:45:16 AM »

พี่ๆครับ

เช้าวันนี้มี ๒ เรื่องที่อยากจะขอคำแนะนำ และชี้นำแหล่งซื้อขายให้ด้วยครับ

๑. เหตุการณ์ไฟฟ้าดับใหญ่ที่ผ่านมา ผบ. อยากได้ตะเกียงไว้จุดให้เด็กๆได้นั่งทำการบ้าน เน้นจุดง่ายครับ

๒. ที่ลับมีดทำครัวแบบใช้ง่ายๆ ครับ เพราะผมลับกับหินลับมีดทั่วไปไม่ได้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจงเกียงแก๊สครับ จุดง่าย ร้านที่ขายเตาแก๊ส หรือแก๊สปิคนิคครับ

ส่วนลับมีดให้คมนั้นเป็นความสามารถเฉพาะตัวครับ เลียนแบบกันไม่ได้....อิ อิ

ลืมคิดถึงไปเลย มีภาพประกอบไหมครับพี่หรอย แล้วจะสว่างพอให้เด็กๆนั่งทำการบ้านได้หรือครับ แล้วมันจะร้อนไปไหมครับ

สวัสดีครับ น้าจงน่าจะสว่างนะครับ ตอนไฟดับเที่ยวนี้ผมจุดตะเกียงตัวที่นำ

ไปบนเกาะจำ ใช้แค่ดวงเดียว ลูกสาวก็นั่งทำการบ้านได้ครับ ผมตั้งบนหิ้งพระ

ลูกสาวนั่งห่างประมาณ 2ฟุตได้ครับ ไม่ร้อนครับ แต่ตัวที่แนะนำน้าจง ที่มีขาย

ตามร้านแก๊สน่าจะเป็นตัวใหญ่ ตัวนั้สว่างน่าดูครับ ตัวเล็กที่ใช้แก๊ส 3 ป๋อง 100

แถวคลองถมมีเยอะครับ สงสัยต้องฝากน้าซับซื้อแล้วครับ

ครับพี่หรอย กลับไปเดี๋ยวต้องไปดูตามร้านแก๊สแล้วละครับ ใช้แก๊สปิคนิค ถังเล็กๆใช่ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #457854 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:47:54 AM »

The Tibet Code รหัสลับหลังคาโลก เขียนได้ดีจริงๆ สมแล้วที่ขายดิบขายดี เสียดายสังขารและความสามารถในการอ่านไม่เหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว  อ๋อย  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เขามาที่บ้านของจัวมู่เฉียงปาหลายครั้งแล้ว แต่ก็คิดว่าลาปาเป็นเพียงคนรับ
ใช้เก่าแก่ธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น   ก่อนประเทศจีนจะปลดแอก    ทิเบตยังมีระบบ
ทาสรับใช้  ภายหลังการปลดแอกพวกเขาจำนวนหนึ่งออกไปหาเลี้ยงชีพ   แต่ก็มี
จำนวนหนึ่งไม่ยอมไปจากนายเก่า จึงยังคงอยู่รับใช้นายเก่าเช่นเดิม ดังนั้น
ศาสตราจารย์ฟังซินจึงไม่ค่อยได้สังเกตชายแก่ที่ใบหน้าเต็มไปด้วยริ้วรอย ฝ่ามือ
มีแต่รอยด้านคนนี้ วันนี้จัวมู่เฉียงปาพูดขึ้นมา เขาจึงรู้ว่าชายชราผู้นี้มีวีรกรรมที่
ยิ่งใหญ่ขนาดไหน เส้นทางสายใบชาและอาชา เส้นทางการบินสายภูเขาหิมาลัย
ต่างเป็นเส้นทางอันตรายที่ขึ้นชื่อ แม้ว่าเส้นทางหนึ่งเป็นเส้นทางลำเลียงสินค้าโดย
คาราวานม้า อีกเส้นทางหนึ่งคือระเบียงมรณะกลางอากาศ  แต่ก็อันตรายเกินคาดคิด
และที่สร้างความประหลาดใจให้แก่ศาสตราจารย์ฟังซินมากที่สุดก็คือการบุกเบิก
เส้นทางไปสู่..............................ไทรขึง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #457855 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:50:48 AM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ครับพี่หรอย กลับไปเดี๋ยวต้องไปดูตามร้านแก๊สแล้วละครับ ใช้แก๊สปิคนิค ถังเล็กๆใช่ไหมครับ

ใช้แก๊สแบบวาล์วหัวตรงนะั ไม่ใช่หัวงอ
ถ้าหาถังขนาด4กก.ไว้ด้วยจะดีครับ
เพราะปกติในบ้านคือ15กก. แล้วอาจเป็นวาล์วหัวงอ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457856 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:54:09 AM »

The Tibet Code รหัสลับหลังคาโลก เขียนได้ดีจริงๆ สมแล้วที่ขายดิบขายดี เสียดายสังขารและความสามารถในการอ่านไม่เหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว อ๋อย ... โชคดีร่ำรวย Cool Cool Cool

เขามาที่บ้านของจัวมู่เฉียงปาหลายครั้งแล้ว แต่ก็คิดว่าลาปาเป็นเพียงคนรับ
ใช้เก่าแก่ธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น ก่อนประเทศจีนจะปลดแอก ทิเบตยังมีระบบ
ทาสรับใช้ ภายหลังการปลดแอกพวกเขาจำนวนหนึ่งออกไปหาเลี้ยงชีพ แต่ก็มี
จำนวนหนึ่งไม่ยอมไปจากนายเก่า จึงยังคงอยู่รับใช้นายเก่าเช่นเดิม ดังนั้น
ศาสตราจารย์ฟังซินจึงไม่ค่อยได้สังเกตชายแก่ที่ใบหน้าเต็มไปด้วยริ้วรอย ฝ่ามือ
มีแต่รอยด้านคนนี้ วันนี้จัวมู่เฉียงปาพูดขึ้นมา เขาจึงรู้ว่าชายชราผู้นี้มีวีรกรรมที่
ยิ่งใหญ่ขนาดไหน เส้นทางสายใบชาและอาชา เส้นทางการบินสายภูเขาหิมาลัย
ต่างเป็นเส้นทางอันตรายที่ขึ้นชื่อ แม้ว่าเส้นทางหนึ่งเป็นเส้นทางลำเลียงสินค้าโดย
คาราวานม้า อีกเส้นทางหนึ่งคือระเบียงมรณะกลางอากาศ แต่ก็อันตรายเกินคาดคิด
และที่สร้างความประหลาดใจให้แก่ศาสตราจารย์ฟังซินมากที่สุดก็คือการบุกเบิก
เส้นทางไปสู่..............................ไทรขึง....

ชะ..เจ้าโมคิน

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457857 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:55:56 AM »

เหนื่อยแทนเสี่ยๆทั้งหลายจริงๆ วันๆนับกันแต่เบี้ยนิ
ต้องรีบจ่ายครับ เดี่ยวโดนเสี่ยภูเก็ตแทงซี้เบ้ง... บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457858 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:02:23 AM »

วันนี้มีภาพมาเล่าเรื่องครับ Grin

เอาตัวอย่างมาให้ชมก่อน ในรูปนี้มีอะไรแปลกตรงไหนบ้าง

เดี๋ยวไปรวบรวมภาพก่อนครับ Wink

เอ่อ  นักโดดร่มคนขวา  ภาพถ่ายติดท่อนเดียวอ่ะ 

ท่อนที่เหลือหายไปไหน.....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457859 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:03:53 AM »

นอนหวา....
หน้า: 1 ... 30521 30522 30523 [30524] 30525 30526 30527 ... 35779
  พิมพ์