เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:17:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30528 30529 30530 [30531] 30532 30533 30534 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25539097 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457950 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:06:48 PM »

WIN32.cridex.B เล่นงานครับ ช่วยด้วยครับ สงสัยติดมาจากการลงโปรแกรมที่ใช้กับการแปลงสายซีเรียลไปยังยูเอสบีนะครับ หวังว่าโปรแกรมหัดพิมพ์ดีดคงไม่ใช่สาเหตุนะครับ เพราะผมซื้อแผ่นแท้มาลงครับ

พี่ๆครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ มันทำท่าจะทำให้เครื่องผมเดี้ยงแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เอ้า...น้าฉ็องงงงง.... Cheesy

แล่นไปถุนควุ้งเลย.... บู่ คิก คิก

ผมพยายามดาวน์โหลด Malwarebytes มาติดตั้งในเครื่องแล้วครับ แต่ให้ทดลองใช้ ๑๔ วันครับ รู้สึกว่าจะหายไปพักใหญ่ๆแล้วครับ โปรแกรมตรวจจับของบริษัทก็ไม่เตือนอะไรแล้วครับ นี่เป็นเพราะว่าไม่ค่อยได้เข้าอ๊อฟฟิสไปอัพเดตตัวโปรแกรมป้องกันนะครับ

ไม่รู้ว่ามีอะไรเสียหายไปบ้างนะสิครับ หนังไหรเสียไม่ว่าอย่าให้ไฟลืเรื่องงานเสียก็แล้วกัน ผมขี้คร้านมานั่งทำใหม่ครับ

ดีนะที่หนังเราก๊อปไปไว้ในเอ๊กทอน่อลฮาร์ดดิสก์หมดแล้ว

นี่แหละหนา คนสู้ชีวิตแบบเรา ไม่มีใครช่วยเลย ต้องดิ้นรนเองเพนิ ไม่มีช่างร้านคอมหวยเหลียวแลเลย กระซิกๆๆๆๆ

ไม่ว่ากัน แต่ที่อยากถามคือ แล้วมันมาได้พรือนิครับ แล้วมีวิธีไหนป้องกันไม่ให้กลับมาติดที่เครื่องเราได้อีกครับ

ขอบคุณครับ

น้าฉ๊องครับ จะป้องกันได้อย่างไรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457951 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:07:23 PM »

สิบนาที  เรานั่งดูเหตุการณ์เงียบ ๆ อยู่ที่อู่

ทีมงานของไอ้เถือกนั่น มากันเต็มแหม็ด สักสิบกว่าคนได้

แล้วก็เริ่มสำรวจพื้นที่เกิดเหตุกันอย่างเอาเป็นเอาตาย 

พวกหนึ่งก็รีบยกรถเครื่องขึ้นท้ายกระบะพาออกไปอย่างเร่งรีบ

พวกที่หาอะไรอยู่ตามพื้นที่เกิดเหตุ ก็หากันต่อสักสิบนาทีได้  แล้วก็ สลายตัวพรึ่บ.... ไปพร้อมกันหมด

เราก็นั่งดู งง ๆ พวกมึงทำอะไรกัน....

สักพัก เพื่อนคนหนึ่งก็เข้ามา มาถามว่า แรกเดี๋ยว เด็กส่งยาของทีมงานหลังบ้านผู้ใหญ่ล้มรถเครื่อง เห็นเหตุการณ์มั่งม้าย

เออ.....เห็นเต็ม ๆ ตาเลย

แล้วก็เพิ่งหายงง หายสงสัยนี่แหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #457952 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:10:09 PM »

เวรแท้

นอนหลับอยู่ที่อู่ซ่อมรถ งัวเงียตื่นมาเกือบเที่ยง เดินออกมาจะไปหาน้ำแข็งร้านตรงข้ามมากิน

ไอ้แว๊นบ้านั่น ขับรถเสียงแว๊ดดดด  มาแต่ไกล ยังไม่ทันได้หันไปดู

เสียง  ปั๊งงงง  กราวววว  ......

แล้วอะไรอย่างหนึ่ง เทา ๆ ดำ ๆ ขนาดหมาฝรั่งสักตัว ก็ผ่านสายตาแว๊บไป

แล้วอะไรแดง ๆ ดำๆ ดูผาด ๆ คล้ายรถฮอนด้าบีท  ก็ตามหลังไปติด ๆ ......   ตกใจ

ผมนั้น เพิ่งตื่นนอน ประสาทยังไม่ตื่นเต็มที่ จะข้ามถนนไปดูเหตุการณ์ยังไม่กล้าข้ามไปเลย

กว่าจะเหลือบตาไปเห็นในกอส้มนาวริมหนน ว่า ไอ้เถือกนั่น นั่งหัวคู้ ตรีนขาวอยู่

วิ่งเข้าไปแล    อั๊ตโต๊ยยยย    แขนข้างที่ท้าวพื้น หักพับเกือบถึงข้อศอก

เอาล่ะวา  ทำไหรไม่ถืก.....  จนคนมาแลเต็มแหม็ด

แป๊บเดียว รถมูลนิธิก็มา

อ๋อย

บู่   บททดสอบของเด็กแว๊น... อ๋อย

ถ้าเป็นเด็กเล็ก ๆ แทนหมาตัวนั้นล่ะ.. อ๋อย

อ้อ ผมเล่าไม่เคลียร์

ไอ้เทา ๆ ดำ ๆ นั่น คือ ไอ้เถือกคนขับรถเครื่องครับ  มันเสยหลักโค้ง

มันกลิ้งไถลจากจุดชน ไปซุกอยู่โคนส้มนาวริมหนน  ผมเพิ่งตื่น งัวเงียดูไม่ออกว่าอะไรแว๊บผ่านไป
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #457953 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:10:28 PM »

หายา...หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #457954 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:11:04 PM »

เวรแท้

นอนหลับอยู่ที่อู่ซ่อมรถ งัวเงียตื่นมาเกือบเที่ยง เดินออกมาจะไปหาน้ำแข็งร้านตรงข้ามมากิน

ไอ้แว๊นบ้านั่น ขับรถเสียงแว๊ดดดด  มาแต่ไกล ยังไม่ทันได้หันไปดู

เสียง  ปั๊งงงง  กราวววว  ......

แล้วอะไรอย่างหนึ่ง เทา ๆ ดำ ๆ ขนาดหมาฝรั่งสักตัว ก็ผ่านสายตาแว๊บไป

แล้วอะไรแดง ๆ ดำๆ ดูผาด ๆ คล้ายรถฮอนด้าบีท  ก็ตามหลังไปติด ๆ ......   ตกใจ

ผมนั้น เพิ่งตื่นนอน ประสาทยังไม่ตื่นเต็มที่ จะข้ามถนนไปดูเหตุการณ์ยังไม่กล้าข้ามไปเลย

กว่าจะเหลือบตาไปเห็นในกอส้มนาวริมหนน ว่า ไอ้เถือกนั่น นั่งหัวคู้ ตรีนขาวอยู่

วิ่งเข้าไปแล    อั๊ตโต๊ยยยย    แขนข้างที่ท้าวพื้น หักพับเกือบถึงข้อศอก

เอาล่ะวา  ทำไหรไม่ถืก.....  จนคนมาแลเต็มแหม็ด

แป๊บเดียว รถมูลนิธิก็มา

อ๋อย

บู่   บททดสอบของเด็กแว๊น... อ๋อย

ถ้าเป็นเด็กเล็ก ๆ แทนหมาตัวนั้นล่ะ.. อ๋อย

ไอ้เทา ๆ ดำ ๆ นั่น คือ ไอ้เถือกคนขับรถเครื่องครับ  มันเสยหลักโค้ง

มันกลิ้งไถลจากจุดชน ไปซุกอยู่โคนส้มนาวริมหนน  ผมเพิ่งตื่น งัวเงียดูไม่ออกว่าอะไรแว๊บผ่านไป
หลักกินไปมื้อๆ น่าว่าเอม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #457955 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:11:15 PM »

สิบนาที  เรานั่งดูเหตุการณ์เงียบ ๆ อยู่ที่อู่

ทีมงานของไอ้เถือกนั่น มากันเต็มแหม็ด สักสิบกว่าคนได้

แล้วก็เริ่มสำรวจพื้นที่เกิดเหตุกันอย่างเอาเป็นเอาตาย  

พวกหนึ่งก็รีบยกรถเครื่องขึ้นท้ายกระบะพาออกไปอย่างเร่งรีบ

พวกที่หาอะไรอยู่ตามพื้นที่เกิดเหตุ ก็หากันต่อสักสิบนาทีได้  แล้วก็ สลายตัวพรึ่บ.... ไปพร้อมกันหมด

เราก็นั่งดู งง ๆ พวกมึงทำอะไรกัน....

สักพัก เพื่อนคนหนึ่งก็เข้ามา มาถามว่า แรกเดี๋ยว เด็กส่งยาของทีมงานหลังบ้านผู้ใหญ่ล้มรถเครื่อง เห็นเหตุการณ์มั่งม้าย

เออ.....เห็นเต็ม ๆ ตาเลย

แล้วก็เพิ่งหายงง หายสงสัยนี่แหละ

งั้นขอแช่งตามท้ายไปแล้วกันครับ ยี๊

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #457956 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:18:18 PM »

ไอ้เทา ๆ ดำ ๆ นั่น คือ ไอ้เถือกคนขับรถเครื่องครับ  มันเสยหลักโค้ง

มันกลิ้งไถลจากจุดชน ไปซุกอยู่โคนส้มนาวริมหนน  ผมเพิ่งตื่น งัวเงียดูไม่ออกว่าอะไรแว๊บผ่านไป

คับ คับ...   อ๋อย อ๋อย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #457957 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:20:57 PM »

ใช่ ผมว่าถูกแล้ว พี่ทำถูกแล้ว

เข้าใจไม่เข้าใจ คับไว้ก่อน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #457958 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:22:09 PM »

ไอ้เทา ๆ ดำ ๆ นั่น คือ ไอ้เถือกคนขับรถเครื่องครับ  มันเสยหลักโค้ง

มันกลิ้งไถลจากจุดชน ไปซุกอยู่โคนส้มนาวริมหนน  ผมเพิ่งตื่น งัวเงียดูไม่ออกว่าอะไรแว๊บผ่านไป

คับ คับ...   อ๋อย อ๋อย

ซามวิ่งไปบีบหมูกให้ตายๆไป

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #457959 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:23:09 PM »

ไอ้เทา ๆ ดำ ๆ นั่น คือ ไอ้เถือกคนขับรถเครื่องครับ มันเสยหลักโค้ง

มันกลิ้งไถลจากจุดชน ไปซุกอยู่โคนส้มนาวริมหนน ผมเพิ่งตื่น งัวเงียดูไม่ออกว่าอะไรแว๊บผ่านไป

คับ คับ... อ๋อย อ๋อย

ใช่ ผมว่าถูกแล้ว พี่ทำถูกแล้ว

เข้าใจไม่เข้าใจ คับไว้ก่อน

น้าจงถามอยู่ฮั้น ไปตอบต๊ะ เดี๋ยวอิโทรหาเอานะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457960 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:23:39 PM »

ซามวิ่งไปบีบหมูกให้ตายๆไป

มาต่ะ...   น้ำลายหก น้ำลายหก

เห็นแล่นพ้นไปพัดลุงทุกที.... แบร่

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #457961 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:28:49 PM »

มาต่ะ...   น้ำลายหก น้ำลายหก

เห็นแล่นพ้นไปพัดลุงทุกที.... แบร่

สงสัยอยากเจอเต็มทีแล้ว.........คล่าวเหล้าเทพลุงเข้มอยู่โด้.....ตั้ง 2 กลม

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #457962 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:35:58 PM »

ฟังเพลงนี้ก่อนออกเดินทางกลับบ้านครับ  Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก

http://www.youtube.com/watch?v=E2VCwBzGdPM

เดี๋ยวน้าดุนก็มาว่าเสียงเหมือนอึ่งอ่างงึมงำหลาว...

เดินทางกลับปลอดภัยไร้อุปสรรคครับ... Grin Grin    น้ำลายหก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457963 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:02:46 PM »

มาต่ะ...   น้ำลายหก น้ำลายหก

สงสัยอยากเจอเต็มทีแล้ว.........คล่าวเหล้าเทพลุงเข้มอยู่โด้.....ตั้ง 2 กลม

ข๊บแกทุกวัน... คงได้หรอก..... บู่ คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457964 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:05:27 PM »

ฟังเพลงนี้ก่อนออกเดินทางกลับบ้านครับ  Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก

http://www.youtube.com/watch?v=E2VCwBzGdPM

เดี๋ยวน้าดุนก็มาว่าเสียงเหมือนอึ่งอ่างงึมงำหลาว...

เดินทางกลับปลอดภัยไร้อุปสรรคครับ... Grin Grin    น้ำลายหก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

เสียดายจังครับ... วันอาทิตย์นี้ผมติดเวรกลางคืน.. บู่

วันเสาร์อาทิตย์ไหนว่าง ๆ หรือวันไหนก้ค่อยนัดกันอีกทีนะครับ... Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

ป่านนั้นลำโพงเทพคงเบิร์นได้ที่บ้างแล้ว... Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2013, 03:08:12 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 30528 30529 30530 [30531] 30532 30533 30534 ... 35779
  พิมพ์