เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:39:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30550 30551 30552 [30553] 30554 30555 30556 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25525918 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458280 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:29:56 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

สะโหล สะเหล...สะเดา - พระแสง โดนไปเจ็ดร้อยกวาโล หายอาดไปหลายวัน บู่

หนักหูโบ๋นี้ชิหัย... อ๋อย

ทำไมรถใหญ่ ๆ เวลาจอด เวลาเบาเครื่องแล้วเครื่องมันจะดับเหรอครับ...

จอดไฟแดงก็เบิ้ลเครื่องอยู่นั่นแหละ...เบิ้ลไว้ตลอด...เบิ้ลเครื่องอะไรกันนักกันหนา

ส่วนเวลาไฟแดงออก ก็ต้องบิดแรง ๆ ไปเร็ว ๆ แม้อยู่ในเมือง...คงกลัวเครื่องดับ

บู่ ยี๊

คิก คิก น้ำลายหก

ของผมไม่เน้นเร็วครับพี่ เน้นท่อดังครับ ไม่งั้นเราไม่รู้ว่าเครื่องยนต์ของเราติดอยู่หรือเปล่าครับ ป้ายวงกลมผมก็ติดใกล้กับท่อไอเสียนะครับ เวลาเจ้าหน้าที่จะดูป้ายวงกลมผมก็เร่งเครื่องให้ดังด้วยครับ เพื่อให้เจ้าหน้าที่มองเห็นป้ายวงกลมได้ชัดเจนครับ

เดี๋ยวต้องเอาเทคนิคของใครก็ไม่รู้ที่บอกว่าไม่มีเครื่องมือมาวัดจับข้อหาท่อดังไม่ได้

มาคันเดียวไม่พรือครับ...ฟังแล้วดูดีหน่อย Cheesy

แต่มาเป็นฝูงนี่..... อ๋อย อ๋อย อื้อหือ ปานกระบะเปิดเพลงส่งเสียงหน้าร้านเสี่ยเบิ้ม บู่

ไม่มีมั่งก็แล้วปายยยย... เชอะ.... คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก

ผมแฉ๊งเฉพาะเวลาเจ้าหน้าที่เขาอยากฟังเสียงครับ ถ้าเวลาขับปรกติ ติดไฟหรือว่าอะไรก็ตามจะไม่ค่อยแฉ๊งครับ ไปเรื่อยๆ เงียบๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458281 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:30:25 AM »

แล้ววิธีที่แนะนำมาพี่ว่ามันเป็นไปได้หรือครับ เคยลองแล้วหม้ายนิ ผมสงสัยกันว่าน้ำตาลนะได้ผลหม้าย แต่ถ้าทรายนี่ชัดเจนครับ พอทุบน่องลายแหม็ดครับ เอาทรายใส่รถเครื่องพ่อ
สมควรแล้วแหละซนพันนี้งั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458282 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:39:03 AM »

แล้ววิธีที่แนะนำมาพี่ว่ามันเป็นไปได้หรือครับ เคยลองแล้วหม้ายนิ ผมสงสัยกันว่าน้ำตาลนะได้ผลหม้าย แต่ถ้าทรายนี่ชัดเจนครับ พอทุบน่องลายแหม็ดครับ เอาทรายใส่รถเครื่องพ่อ

Learning by doing ครับ  แล้วน้ำตาลทรายที่เขาแหลงๆกันพี่ว่ามันจริงไหมครับ  ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้หม้านรถคันเก่านั้นให้ลองแล้วครับ พ่อขายให้วัยรุ่นที่มาขอซื้อครับ

ฮอนด้านันทิดาครับ ผมหัดขับเป้นกับคันนั้นแหละ นี่ว่าอี้สืบแลว่าใครซื้อไป อี้ไปขอซื้อหล๊บครับ

ใครพอสืบได้บ้างครับว่ารถเครื่องหมายเลขนี้ตอนนี้อยู่ไหนครับ

กระบี่ ข-2251.  Honda

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458283 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:45:14 AM »

Learning by doing ครับ แล้วน้ำตาลทรายที่เขาแหลงๆกันพี่ว่ามันจริงไหมครับ ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้หม้านรถคันเก่านั้นให้ลองแล้วครับ พ่อขายให้วัยรุ่นที่มาขอซื้อครับ

ฮอนด้านันทิดาครับ ผมหัดขับเป้นกับคันนั้นแหละ นี่ว่าอี้สืบแลว่าใครซื้อไป อี้ไปขอซื้อหล๊บครับ

ใครพอสืบได้บ้างครับว่ารถเครื่องหมายเลขนี้ตอนนี้อยู่ไหนครับ

กระบี่ ข-2251. Honda

ขอบคุณครับ
ไม่เชื่อก็ลองแลต่ะ ไปซื้อซากเครื่องเก่าๆมาแล้วใส่น้ำตาลลงไปแลต่ะ
น้ำตาลเวลาโดนความร้อนสูงมันก็ละลายกลายเป็นของเหนียวหนืด เคยเห็นเวลาเขากวนหนมไม๊ล่ะ
นั่นแหละเวลาอยู่ในกระบอกสูบมันก็แบบเดียวกัน ทีนี้ล่ะก็สูบติด ไหลถึงไหนฉิบหายถึงนั่นล้างออกยากเสียด้วย
เป็นความรู้จากเพื่อนเด็กเทคนิคช่างยนต์สมัยเรียนเทคนิคคอนครับ

แค่เห็นปฏิกิริยาน้ำตาลไหม้ละลายติดกันกระทะ นี่แค่นอกกระบอกสูบนะครับ ผมก็เห็นด้วยกะเด็กช่างยนต์ร้อยเปอร์เซ็นต์เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458284 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:50:39 AM »

ปล. จงๆ Learning by doing พ่อก็เลยจัดห้ายยย ไง teaching by hitting  คิก คิก ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458285 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:53:19 AM »

Learning by doing ครับ แล้วน้ำตาลทรายที่เขาแหลงๆกันพี่ว่ามันจริงไหมครับ ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้หม้านรถคันเก่านั้นให้ลองแล้วครับ พ่อขายให้วัยรุ่นที่มาขอซื้อครับ

กระบี่ ข-2251. Honda

ขอบคุณครับ
ไม่เชื่อก็ลองแลต่ะ ไปซื้อซากเครื่องเก่าๆมาแล้วใส่น้ำตาลลงไปแลต่ะ
น้ำตาลเวลาโดนความร้อนสูงมันก็ละลายกลายเป็นของเหนียวหนืด เคยเห็นเวลาเขากวนหนมไม๊ล่ะ
นั่นแหละเวลาอยู่ในกระบอกสูบมันก็แบบเดียวกัน ทีนี้ล่ะก็สูบติด ไหลถึงไหนฉิบหายถึงนั่นล้างออกยากเสียด้วย
เป็นความรู้จากเพื่อนเด็กเทคนิคช่างยนต์สมัยเรียนเทคนิคคอนครับ

แค่เห็นปฏิกิริยาน้ำตาลไหม้ละลายติดกันกระทะ นี่แค่นอกกระบอกสูบนะครับ ผมก็เห็นด้วยกะเด็กช่างยนต์ร้อยเปอร์เซ็นต์เลย

แลต๊ะพี่เราชาด แทนที่ว่า เออจง พี่ออกรถ จงออกน้ำตาลนะ ความรู้เราได้ทั้งสองคน ชาด  เดี๋ยวผมแลรถเจ้าหน้่ที่ๆจอดทุ่มๆไว้สักคันครับ ลองแลสักทีถี ใส่น้ำตาลรถเครื่องจราจรโถกปรับสักเท่าไดนิ แลเจ้าหน้าที่ๆชอบจับหมวกกับขู่เด็กนักเรียนนิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458286 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:55:54 AM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ที่มาร่วมกันในงานนี้ มาแล้วกะเชิญแหละครับ เข้าหลังครัวเลย

มาพอดีเลย อี้ถามไหรสักหีดครับ

พี่ดุลย์สมัยพี่ดุลย์จัดงานเลี้ยงรุ่น ไม่ทราบว่าจัดกันที่ไหนครับ อยากรู้ว่าถ้าเราขอจัดในเทคโนได้ไหมครับ เพราะว่าเราเรียนจบจากเทคโน บางคนตั้งแต่จบมาไม่เคยกลับไปเทคโนเลย ทีนี้พอไปจัดที่โรงแรมก็รู้สึกว่าไปเพื่อเมากันอย่างเดียวนิ

คือกำลังแลแนวการจัดงานนะครับ อยากจัดในเทคโน ไม่จัดช่วงสงกรานต์ ครับ

พี่ดุลย์ตอบข้อนี้ด้วยครับ จะได้นำเสนอคณะกรรมการจัดงานครับ

ปล. มางานบัตร ๕๐๐ ไม่มา บัตร ๕๐๐๐ พร้อมใบลาที่รับรองโดย ผบ. ทบ. ครับ

ปลง อีกที ใครห๊กที่บ้านว่ามางานแล้วมาไม่ถึงงาน ถ้าที่บ้านโทรมาตาม ค่าปิดปากแพงไปเหลยครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #458287 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:02:11 AM »

มากันให้รึ่มแระ... อ๋อย

หลบเรินหวา...

น้าฉ็องแรกคืนก็มายืนโด่....แต่ไม่แหลง เอาเรื่องมาเล่ามั่ง...  บู่   คิก คิก

จัดไป....

เรื่องแรกอาทิตย์ก่อน ที่งานศพ ที่บ้านนากลาง

คนเป็นลมตาย ยังบ่าวอยู่เหลยนิ....สัก สี่สิบเลย

........แต่เป็นเซียนงัวชน เซียนไก่ เซียนไพ่ มวยตู้ สารพัด

ตัวละคอนเรื่องนี้ มี 2 คนที่เป็นตัวเอก

เจ๊หลิน......คนไทยนี่แหละ แต่ชื่อกับหุ่นทรง ขาว สวย หมวย เอ็กซ์ สะบึมส์ไปทั้งตัว  ซ้ำยังชอบนุ่งเลกกิ้งตามสมัยนิยม

น้าเริญ .... หนุ่มใหญ่วัยปลายกิ่ง เป็นนายหัวของผู้ตาย เป็นเซียนไฮโล เซียนไพ่ ฯลฯ  เป็นคนกว้างขวางมาก...

ธรรมดา ของงานศพบ้าน ๆ มันต้องมีการพนัน ด้วยข้ออ้างว่า อยู่เป็นเพื่อนเจ้าภาพ....

จริง ๆ แล้ว เขายอมหยวน ๆ ให้ เกมส์ที่ไม่มีเจ้ามือ

อะไรมั่งล่ะที่ไม่มีเจ้ามือ ...... สมสิบ แคง ไพ่ขาว ไพ่ตอง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458288 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:02:55 AM »

......รัมมี่นี่บางท้องที่ไม่ยอม ป็อกเด้ง ไฮโล ไม่ได้แน่นอน

แต่อย่าเอานิยมนิยายอะไรนัก กับบ้านนอกคอกตื้อ.... ได้ใบมาใบเดียว วงเดียว พ่อเปิดซะ 6 วง  มีทุกแบบให้เลือก

.....งานนี้ก็เช่นกัน น้าเริญมาตั้งวงหลังพระสวดตั้งแต่คืนแรกแล้ว

น้าเริญได้ทำเลใต้โคนเจ๊โหมง ปูสาดรับแลกแบงค์ย่อย ร้อยแลกร้อยยี่ ลูกค้าให้รึ่มตั้งแต่คืนแรก

คืนแรกคืนสอง เป็นการอ่อย ...น้าเริญอ่อยไป คืนละหมื่น 2 หมื่น

คืนต่อมา น้าเริญยังอ่อยอีก   หมื่นห้า...... และคืนต่อมา วัดวา....เสมอตัว....

เซียนด้วยกันจะรู้ ว่าหลังจากนี้ จ่าเริญจะเริ่มโกย.....ถอนทุนคืนไปจนวันเผา  

...............เจ๊หลิน สาวสะพรั่งนางนี้ก็มาช่วยงานอยู่ตลอด นาน ๆ ก็มาวางป็อกเด้งสักที หรือมาโยนอีขวัดสักสองสามตา พอสี่ห้าทุ่มก็กลับบ้าน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458289 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:03:25 AM »

คืนสุดท้าย พรุ่งนี้ เผา คนมากมายกว่าทุก ๆ คืน

ปล่าว ไม่ใช่พรรคพวกผู้ตายหรอก แต่งานนี้ มีให้เล่นสี่ห้าวงรอบบ้าน

โดยเฉพาะอีขวัดของน้าเริญ มีแต่คนได้เงินกลับบ้านติด ๆ กันมา 3 - 4 คืนแล้ว แมงเม่าก็เลยมากันเยอะเป็นพิเศษ

คืนหลัง ๆ ไม่ต้องทำอะไรมากมายสำหรับงานครัว เจ๊หลินก็เลยพาร่างอะร้าอะหร่ามในเสื้อเชิ๊ตเทากางเกงเลกกิ้งขาวไปวงอีขวัด

ตอนนั้น คนยังไม่ทันมามาก เจ๊หลินเลยได้เข้าไปนั่งวงใน ประจัญหน้ากับน้าเริญ   (ปรกติพวกมาทีหลัง คอยท้ายทอยเพื่อนไปเหอะ)

เจ๊หลิน ไม่อยากนั่งยองนาน ๆ  คว้าได้มะพร้าวห้าวแถวนั้นมาลูกนึง มารองก้นนั่ง

ลูกค้าเริ่มมา น้าเริญก็เริ่มขวัด...... เวลางวดไปเรื่อย ๆ ลูกค้ามากหน้าหลายตา กลุ้มรุมกันเป็นวงใหญ่ขึ้นทุกที

ภายใต้หลอดตะเกียบ 30 วัตต์ น้าเริญเหงื่่่อซ่กปานอาบน้ำ สูบยาสายฝนซองเปล่าสองซองตั้งข้างตัว

เจ๊หลินนั่งตรงกันข้าม .....ไม่ได้ลงทุนเองหรอก   คอยยักของลูกค้าคนอื่นก็รับทรัพย์เละเทะแล้ว

....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458290 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:03:56 AM »

คืนนี้มันเป็นคืนวิปโยคของน้าเริญ....แกเสียเข้าเนื้อไปสี่หมื่นกว่าแล้ว และยังคงเสียต่อเนื่อง

ซึ่งคืนสุดท้าย....แปลว่า แกจะสูญเงินที่อ่อยไปทั้งหมด และของใหม่คืนนี้ด้วย โดยหมดโอกาสจะถอนทุน  ... จนกว่าจะมีใครตายอีก

ลูกค้า พอปากต่อปากว่า วงนี้เล่นได้แล้วได้อีกก็แห่แหนมาอื้อ....

..................

ห้าทุ่มเศษ น้าเริญจ่ายเงินลูกค้าที่แทงได้ตานั้นแล้ว ก็ลุกยืน....

ถ้วยอีขวัด ลูกเต๋า ฝาครอบ ....แกฉวยควัดพื้นกระจายอ้านเอ แถมด้วยถ้อยคำหยาบด่าแม่ผี....

แล้วเอาผ้าขะม้าพาดบ่า เดินไปคว้ารถเครื่องหน้างาน ขับหายออกไป........ ลูกค้าก็ยืนงงทั้งที่เงินที่เล่นได้เต็มมือ

เสียงกระซิบถาม  "เฮ้ย บ่าวเริญเป็นพรือล่ะนุ .. "

เสียงกระซิบตอบจากโปลี เลขานายมือ

"ก็เจ๊หลินแล่ะ ...มานั่งเหียน นั่งโยกลูกพร้าวอยู่ตรงนายมือพอดี น้าเริญขวัดผิดขวัดถูก แพ้หลายเหมินเลย"

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 10:41:41 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458291 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:13:17 AM »

แล้วซัยไม่ขวัดบนโต๊ะละครับ ทำเหมือนลักหย๊บเล่นกันนิ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458292 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:13:27 AM »

เจ๊หลินเอามวยเอ็กซ์ มาคับมวยเชิง ทีเดียว มวยเชิงสมาธิพ่านเลย คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

ปล.วงอีขวัดตามงานนั้นเจ้ามือที่เป็นเซียนจริงๆ น่ากลัวครับ ถึงขนาดงานที่บ้านพี่ผมนะ
      มีญาติวัยรุ่นของผมที่มาจากชุมพรไปเล่น เขาส่งคนมากระซิบเลยว่า นั่นญาติพี่หรือเปล่า
      เขาเตือนว่าอย่าไปเล่นนะ เขาเซียนไม่อยากเชือด ผมก็ไปกระซิบบอก ถึงได้ถอยกรูดกันออกมา
      และก็มีสามีของญาติอีกคนๆ นี้เป็นเจ้ามือปอ เล่นตามงานเป็นอาชีพเลย กระซิบบอกว่า อย่าได้เข้ามาข้องแวะวงการนี้เด็ดขาดเขาเอาไว้ต้มหมูกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 10:28:30 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458293 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:20:10 AM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ที่มาร่วมกันในงานนี้ มาแล้วกะเชิญแหละครับ เข้าหลังครัวเลย

มาพอดีเลย อี้ถามไหรสักหีดครับ

พี่ดุลย์สมัยพี่ดุลย์จัดงานเลี้ยงรุ่น ไม่ทราบว่าจัดกันที่ไหนครับ อยากรู้ว่าถ้าเราขอจัดในเทคโนได้ไหมครับ เพราะว่าเราเรียนจบจากเทคโน บางคนตั้งแต่จบมาไม่เคยกลับไปเทคโนเลย ทีนี้พอไปจัดที่โรงแรมก็รู้สึกว่าไปเพื่อเมากันอย่างเดียวนิ

คือกำลังแลแนวการจัดงานนะครับ อยากจัดในเทคโน ไม่จัดช่วงสงกรานต์ ครับ

พี่ดุลย์ตอบข้อนี้ด้วยครับ จะได้นำเสนอคณะกรรมการจัดงานครับ

ปล. มางานบัตร ๕๐๐ ไม่มา บัตร ๕๐๐๐ พร้อมใบลาที่รับรองโดย ผบ. ทบ. ครับ

ปลง อีกที ใครห๊กที่บ้านว่ามางานแล้วมาไม่ถึงงาน ถ้าที่บ้านโทรมาตาม ค่าปิดปากแพงไปเหลยครับ
จัดที่โรงแรมแถวชายหาดสมิหลานั่นแหละสะดวกทุกอย่าง ถ้าจัดในเทคโนนะ จะเหนื่อมาก
คณะกรรมการคนทำงานทุกคนต้องพร้อมต้องอยู่ใกล้พื้นที่มากพอ นานพออีกเพราะไหนจะ เต็นท์โต๊ะเก้าอี้ ข้าวปลาอาหาร
  ถึงจะจ้างเขาก็เหอะ แต่ต้องคอยอยู่ดูแลอำนวยการด้วย ไหนจะขออนุญาติทางสถาบันอีก ไหนต้องจ้าง รปภ. มาอำนวยการจราจรบ้าง ความปลอดภัยบ้าง
มีใครมีเวลาไปเตรียมการได้นานขนาดนั้นบ้าง ยิ่งแต่ละคนทำงานกันแล้วทั้งนั้นแถมอยู่กันใกลๆ มีคนอยู่ใกล้ไม่กี่คน เขาจะเหนื่อยเกินไป
 ไปโรงแรมเขาพร้อมอยู่แล้ว พาแต่ดอกับตางค์ไปนิ คุมต้นทุนง่ายด้วย คือถ้าขายบัตรไม่หมดก็ จะขาดทุนแน่ๆ ขายหมดก็ได้เงินไปเคลียร์กะโรงแรมได้
อาหารก็สะดวกกว่าดีกว่าตามกำลังทรัพย์ ถ้าไปจ้างพวกจัดโต๊ะจีนมืออาชีพ ผมว่าไม่อร่อย มันเดิมๆ ซ้ำๆ ซากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 10:23:42 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458294 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:24:30 AM »

เจ๊หลินเอามวยเอ็กซ์ มาคับมวยเชิง ทีเดียว มวยเชิงสมาธิพ่านเลย คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

พี่กำลังจะบอกว่า คนๆนั้นไม่หอนเห็นเคย  แหลงยากเว้อ ไม่เคยเห็นเคย แล้วตกลงอี้แหลงพันพรือนิ

หน้า: 1 ... 30550 30551 30552 [30553] 30554 30555 30556 ... 35779
  พิมพ์