เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:35:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30627 30628 30629 [30630] 30631 30632 30633 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25471632 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459435 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:28:56 AM »

รถขนของหนีภาษีแหละตัวดี...........มีการจ่ายให้กับ ตร. พอจับส่งให้ ตร. มันปล่อยทันที.......จนท.ทหารยังไม่ทันกลับ

มันปล่อยต่อหน้าเลย........มันเลยภารได้ใจ

ประเทสไทย ไชโย Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #459436 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:29:15 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #459437 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:30:16 AM »

พี่ตุ้มครับ พอดีผมจะใช้สมาร์ทโฟน 3G .. ใช้ของค่ายไหนดีครับพี่ตุ้ม ที่ถูกและคุ้มราคาที่สุดครับ  Grin   ไหว้  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. พอดีน้องสาวใช้ซัมซุงโน๊ตสอง แล้วมันใหญ่ไปเลยโยนมาทางผมครับ  Wink

หมายถึงตัวเครื่องใช่ไม๊ครับ...

ราคาไม่แพง และคุ้ม...ก็คงซัมซุงล่ะมั๊งครับ....
แต่หากไม่เน้นเทคโนโลยีใหม่เอี่ยม....ก็ซัมซุงที่พึ่งตกรุ่น
ราคาลงฮวบฮาบ..ประสิทธิภาพไม่ขี้เหร่มากมาย...

ตอนนี้อย่าพึ่งเล่นพวกควอดคอร์ก่อน...(ซีพียูสี่หัว  เค้าจับยัดใส่มือถือมาจนได้)
กินแบตฯเกินไป....กำลังพัฒนาอยู่...

อีกค่ายก็โซนี่ครับ...

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็อยู่ที่เจ้าตัวที่จะติดสินใจล่ะครับ...

http://pantip.com/forum/mbk

หมายถึงค่ายมือถือครับ เลือกค่ายไหนดีครับพี่ตุ้ม  Wink ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล.โทสับคงใช้โน๊ตสองที่น้องให้มาครับ ตัวนี้ก็ควอดคอร์สี่หัวครับ  Grin Grin Grin
ปลล. ตอนนี้ผมใช้ระบบธรรมดาของ AIS กับ DTAC อยู่ ถ้าค่ายอื่นดีกว่าก็เปลี่ยนค่าย หรือเพิ่มเบอร์ไว้เล่นเน็ต ไลน์ โน๊ตบุ๊ค แต่ผมมี tablet อยู่แล้ว ถ้าที่ไหนมี wifi ture ก็เล่นได้ฟรีเดือนละ 30 ชม. ตอนนี้ในกรุงเทพ พวกห้าง รพ.ใหญ่(ธรรมศาสตร์ รังสิต) ก็ใช้ได้ครับสัญญาณพอใช้ได้เลยครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 08:33:31 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #459438 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:34:01 AM »

โนเกีย ลูเมีย 925

http://www.manager.co.th/Cyberbiz/ViewNews.aspx?NewsID=9560000062074
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 08:36:32 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #459439 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:38:15 AM »

พี่ตุ้มครับ พอดีผมจะใช้สมาร์ทโฟน 3G .. ใช้ของค่ายไหนดีครับพี่ตุ้ม ที่ถูกและคุ้มราคาที่สุดครับ  Grin   ไหว้  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. พอดีน้องสาวใช้ซัมซุงโน๊ตสอง แล้วมันใหญ่ไปเลยโยนมาทางผมครับ  Wink

หมายถึงตัวเครื่องใช่ไม๊ครับ...

ราคาไม่แพง และคุ้ม...ก็คงซัมซุงล่ะมั๊งครับ....
แต่หากไม่เน้นเทคโนโลยีใหม่เอี่ยม....ก็ซัมซุงที่พึ่งตกรุ่น
ราคาลงฮวบฮาบ..ประสิทธิภาพไม่ขี้เหร่มากมาย...

ตอนนี้อย่าพึ่งเล่นพวกควอดคอร์ก่อน...(ซีพียูสี่หัว  เค้าจับยัดใส่มือถือมาจนได้)
กินแบตฯเกินไป....กำลังพัฒนาอยู่...

อีกค่ายก็โซนี่ครับ...

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็อยู่ที่เจ้าตัวที่จะติดสินใจล่ะครับ...

http://pantip.com/forum/mbk

หมายถึงค่ายมือถือครับ เลือกค่ายไหนดีครับพี่ตุ้ม  Wink ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล.โทสับคงใช้โน๊ตสองที่น้องให้มาครับ ตัวนี้ก็ควอดคอร์สี่หัวครับ  Grin Grin Grin
ปลล. ตอนนี้ผมใช้ระบบธรรมดาของ AIS กับ DTAC อยู่ ถ้าค่ายอื่นดีกว่าก็เปลี่ยนค่าย หรือเพิ่มเบอร์ไว้เล่นเน็ต ไลน์ โน๊ตบุ๊ค แต่ผมมี tablet อยู่แล้ว ถ้าที่ไหนมี wifi ture ก็เล่นได้ฟรีเดือนละ 30 ชม. ตอนนี้ในกรุงเทพ พวกห้าง รพ.ใหญ่(ธรรมศาสตร์ รังสิต) ก็ใช้ได้ครับสัญญาณพอใช้ได้เลยครับ  Cheesy

true ก็ดีครับ....สัญญาณครอบคลุมทั่ว
(แต่ซื้อแพคเกจต้องอ่านรายละเอียดดี ๆ
มีดอกจันกำกับ หมกเม็ดอยู่เยอะ...)

และ AIS สัญญาณก็ครอบคลุมพอสมควรเช่นกัน...

เหมาะสำหรับซำเหมาชอบเที่ยวแบบเรา ๆ ครับ...  Grin

ยินดีกะเครื่องใหม่ด้วยครับ... Cheesy Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459440 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:38:39 AM »

ลูเมีย  หรือ กัวเมีย ครับ..  บู่    คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #459441 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:39:05 AM »

ปล้ำกะอีตุ๊ด2012 อาการเร่งลดเบส....พิการ  อ๋อย ยี๊
ปุ่มหมุนเร่งลดเสียงเบสกลายเป็นปุ่มเร่งลดเสียงดังเบา....
หมุนลดเสียงเบส เสียงที่ได้เบาลง..
หมุนเร่งเสียงเบส เสียงที่ได้ดังขึ้น เบส กลางแหลม มาหมด
กลายเป็นเบสก็ไม่ได้มากขึ้น แต่มากขึ้นเพราะเสียงดัง....

ตอนนี้เรียบร้อยแระ..อาการเหมือนคนปกติทั่วไป....
เร่ง ลด ได้เฉพาะความถี่ย่านต่ำแระ...เสียงกลางอื่น ไม่กระทบ....  Grin Grin

ถามจริงครับจารตุ้ม งานหลักจารมีมั้ยครับ เห็นวันๆปล้ำแต่ทำแอมป์ให้พี่เข้ม  ขำก๊าก
เข้าใจผิดไปใหญ่โต ผมเสียน๊ะครับแบบนี้ คนอื่นเขาเข้าใจไปว่า ผมไปแอบเบียดบังเวลาทำงานลุงแก แกทำเอาเอง ไม่ได้เกี่ยวไรกับโผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #459442 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:39:18 AM »

รถผ่านด่าน

ทุกวันนี้.........กำลังพลขากแคลนเนื่องจากดึงไปภารกิจอื่น.........บางที 7 คน ตั้งด่านทั้งคืน......บางวันก็ไม่มีกำพลแม่แต่จะตั้งด่าน

การตรวจสอบที่หละหลวม......ข้อมมูลการตรวจสอบรถก็ไม่มีการอัพเดท.......แตกต่างจากของ ตร. ที่มีการอัพเดทเนื่องจาดลิงค์เข้ากับทะเบียนราษ

เครื่องมือที่ขาดแคลน.........ทั้งเครื่องแสกนบัตรประชาชนที่ไม่มีเลยซักเครื่อง........เส้นทางอื่นที่สามารถหลบหลีกที่จะไม่ตั้งด่านตรวจ

พอเข้าด่าน ก็อาศัยคนในพื้นที่ที่รู้จักเจ้าที่ด่านตรวจนั่งมาด้วย.........อาศัยความที่รู้จักกันสามารถผ่านด่านมาได้โดยที่ไม่มีการตวจค้น

เจ้าหน้าที่เลือกตรวจรถ........ไม่สามารถตรวจได้ทุกคัน........สังเกตได้ใน 3 จังหวัด รถ 10 ล้อ ขึ้นมีการตรวจค้นที่น้อยทั้งๆที่เนื้อที่ในการบรรทุกมีเยอะ

รถขนสินค้าไม่มีการตวจ(ขี้คล้านรื้อ)โดยเฉพาะรถขี้ยาง......เหม็นมากๆๆ

รับทราบครับ  

ทุกวัน จนท. ทหารใน 3 จังหวัดทำงานอย่างขยันขันแข็ง........แต่เนื่องจากภารงานที่ล้นมือ.......และขาดแคลนเครื่องมือยุทโธปกรณ์

ทำให้มีการเล็ดลอดของสิ่งผิดกฎหมายได้ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459443 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:39:58 AM »

พี่ตุ้ม ผมค้นๆ ดู อีตุ๊ด มันเป็นโปรเจคเก่ามากๆ จากหนังสือซีเอ็ดอีเลคฯ
ผมว่ามันมีปรีที่น่าทำ น่าสนใจกว่า ตั้งเยอะแยะครับ

ไม่ก็เล่นเครื่องสำเร็จรูปเลย ปรีหลอดที่มี โทนคอนโทรล ทุ้ม แหลม ด้วย ผมชอบตัวนี้ของจีนครับ วงจรของ มาร้านท์7 แปดพันกว่าเอง...จบ ในเครื่องเดียว งานสวย เนียนดีครับ
XiangSheng NEW 728A Vacuum Tube Hi-end Tube Pre-Amplifier

ซื้อเลย ซื้อเลยครับ..

แล้ว TAC4 พามาขายผม... คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #459444 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:40:56 AM »

เป็นไหรวะคืนนี้..........คลื่นไส้+เวียนหัว..........จะอวก

กินปลารึอาหารทะเลรึเปล่าครับน้าดำ อาการนี้คล้ายๆเจออาหารทะเลแช่ฟอมาลีนครับ ช่วงคลื่นลมแรง เรือประมงจะไม่ออก ควรเลี่ยงอาหารทะเลครับ

หวัดดีหัวเช้าๆๆๆครับ

อาการเมากาแฟครับ........ปกติไม่เคยกินกาแฟ......แต่นี่จัดไปที่เดียวแก้ว เติบๆๆ.......เมาทำท่าอาเจียร

ต้องแก้โดยการทานยาแก้แพ้ไป 2 เม็ด..........หวังให้หลับ..........สุดท้ายหลับบายเลยครับ
แค่กาแควกะเมา เลิกคิดมากินเหล้ากะฉาน ขอร้อง please.

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459445 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:41:02 AM »

รถผ่านด่าน

ทุกวันนี้.........กำลังพลขากแคลนเนื่องจากดึงไปภารกิจอื่น.........บางที 7 คน ตั้งด่านทั้งคืน......บางวันก็ไม่มีกำพลแม่แต่จะตั้งด่าน

การตรวจสอบที่หละหลวม......ข้อมมูลการตรวจสอบรถก็ไม่มีการอัพเดท.......แตกต่างจากของ ตร. ที่มีการอัพเดทเนื่องจาดลิงค์เข้ากับทะเบียนราษ

เครื่องมือที่ขาดแคลน.........ทั้งเครื่องแสกนบัตรประชาชนที่ไม่มีเลยซักเครื่อง........เส้นทางอื่นที่สามารถหลบหลีกที่จะไม่ตั้งด่านตรวจ

พอเข้าด่าน ก็อาศัยคนในพื้นที่ที่รู้จักเจ้าที่ด่านตรวจนั่งมาด้วย.........อาศัยความที่รู้จักกันสามารถผ่านด่านมาได้โดยที่ไม่มีการตวจค้น

เจ้าหน้าที่เลือกตรวจรถ........ไม่สามารถตรวจได้ทุกคัน........สังเกตได้ใน 3 จังหวัด รถ 10 ล้อ ขึ้นมีการตรวจค้นที่น้อยทั้งๆที่เนื้อที่ในการบรรทุกมีเยอะ

รถขนสินค้าไม่มีการตวจ(ขี้คล้านรื้อ)โดยเฉพาะรถขี้ยาง......เหม็นมากๆๆ

รับทราบครับ 

ทุกวัน จนท. ทหารใน 3 จังหวัดทำงานอย่างขยันขันแข็ง........แต่เนื่องจากภารงานที่ล้นมือ.......และขาดแคลนเครื่องมือยุทโธปกรณ์

ทำให้มีการเล็ดลอดของสิ่งผิดกฎหมายได้ครับ
        งบที่ได้มา...หายไปไหนหมดครับ... อ๋อย อ๋อย บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459446 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:41:55 AM »

คนแตแรกใช้โนเกีย

คนแคอยู่เขาใช้อาม่าเพแหละ มันมาหลอกเก็บค่าเน็ตจากเราไม่ได้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #459447 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:43:08 AM »

เรื่องความแรงไม่ค่อยเท่าไรครับ เน้นเพคเกจราคาถูก เล่นได้ไม่จำกัดนะครับ .. ตอนนี้ AIS ที่เพื่อนใช้อยู่กับ IP5 ห่วยสุดครับ ตอนนี้ผมเล็งดีเทคเพราะไม่ต้องเปลี่ยนค่าย แถมราคาเพคเกจไม่แพง ทรูเรื่องความแรงโอเคครับ แต่เพคเกจผมว่าแพงไปหน่อยครับ ของ tot กับ cat เป็นแบบไหนครับมีซิมที่ใส่สามาร์ทโฟนได้ไหมครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459448 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:44:06 AM »

ปล้ำกะอีตุ๊ด2012 อาการเร่งลดเบส....พิการ  อ๋อย ยี๊
ปุ่มหมุนเร่งลดเสียงเบสกลายเป็นปุ่มเร่งลดเสียงดังเบา....
หมุนลดเสียงเบส เสียงที่ได้เบาลง..
หมุนเร่งเสียงเบส เสียงที่ได้ดังขึ้น เบส กลางแหลม มาหมด
กลายเป็นเบสก็ไม่ได้มากขึ้น แต่มากขึ้นเพราะเสียงดัง....

ตอนนี้เรียบร้อยแระ..อาการเหมือนคนปกติทั่วไป....
เร่ง ลด ได้เฉพาะความถี่ย่านต่ำแระ...เสียงกลางอื่น ไม่กระทบ....  Grin Grin

ถามจริงครับจารตุ้ม งานหลักจารมีมั้ยครับ เห็นวันๆปล้ำแต่ทำแอมป์ให้พี่เข้ม  ขำก๊าก
เข้าใจผิดไปใหญ่โต ผมเสียน๊ะครับแบบนี้ คนอื่นเขาเข้าใจไปว่า ผมไปแอบเบียดบังเวลาทำงานลุงแก แกทำเอาเอง ไม่ได้เกี่ยวไรกับโผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ใช่ก็เหมือนใช่แหละครับ...

จู่ ๆ มาเอาของผมโดยที่ผมไม่ได้มีโครงการรองรับไว้ก่อน...
ต้องวิ่งเต้นหาใหม่มาแทนของเดิม....
ที่สำคัญ ของเดิมมันไม่ีมีจำหน่ายอีกแล้วน่ะดิ... แบร๊... แบร่ แลบลิ้น

มิงั้นผมจะได้ให้น้าดุนซื้อมาเผื่อเลยซักเครื่องสองเครื่อง....
แต่นี่ดันมาติดใจแท่กสี่ของเราซะแระ..ให้อย่างอื่นก็ไม่เอา หูไม่รับ... ยี๊

แบร่ แบร่

นี่ถ้าไม่คอยยก  คอยรินเหล้าเทพให้ตลอด
ผมไม่ให้นะเนี่ย.. Grin   คิก คิก คิก คิก    น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 08:49:33 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459449 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:44:53 AM »

รถผ่านด่าน

รับทราบครับ  

งบที่ได้มา...หายไปไหนหมดครับ... อ๋อย อ๋อย บู่

มาถามไหรน้ดำละครับ    

ไปถามนายกขวัญใจผมนุ  

หน้า: 1 ... 30627 30628 30629 [30630] 30631 30632 30633 ... 35779
  พิมพ์