เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:12:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30630 30631 30632 [30633] 30634 30635 30636 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25467814 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459480 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:57:04 AM »

แต่ผมสนใจของ เหมยซิ่ง มากกว่า อะไหล่ดี งานดี ฮาร์ดไวร์ล้วน

http://www.mei-xing.com/english/english/cp/1_368B90.html

เคบเมลล์คุยกันหลายครั้ง เขายินดีส่งของให้

เราต้องจ่าย ค่าของ+ค่าส่ง+ภาษี

จึงอยากรู้ว่า ภาษีเท่าไหร่

สามร้อยเปอร์เซ็นต์ นำเข้าทั้งอัน ถ้าทุบให้แตกแล้วนำมาประกอบใหม่เอง เหลือสามสิบเปอร์เซ็นต์ไหมละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #459481 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:57:15 AM »

ใจเย็นๆครับ อย่าแขบเลื่อนยศแบบข้ามขั้นเร็วๆนะ  ยังไม่ได้พบหน้าค่าตากันเลย

ยศผมไม่มีหรอครับ..........คำนำหน้านาม อาสาสมัครทหารพราน........พลทหารยังมีสิทธิดีว่าอีกครับ

อาสาสมัครทหารพราน........ตายไปก็ได้เป็นเป็นแค่อาสมัคร

พลทหาร......เลื่อนเป็น ร้อยตรี

ขอแสดงความนับถือในความเสียสละครับ
หลานผมไปเป็นอยู่ 4-5 ปี ลาออกมาหาอาชีพอื่นทำไปแล้ว

ผมก็อยู่มา 4 ปี เคยลองสอบสอบนายสิบครั้งหนึ่ง.........เด็กเส้นเด็กท่านเยอะ

ความรู้ความสามารถก็พอสู้เขาได้......แต่มาด้วยใจไม่มีใครสนับสนุน....ก็พาให้น้อยใจ

ตอนนี้ก็เริ่มมองอนาคตตัวเอง.........ถ้ายังไม่ก้าวหน้า........ก็มองหางานอื่นทำกันต่อไป

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #459482 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:58:32 AM »

ใจเย็นๆครับ อย่าแขบเลื่อนยศแบบข้ามขั้นเร็วๆนะ  ยังไม่ได้พบหน้าค่าตากันเลย

ยศผมไม่มีหรอครับ..........คำนำหน้านาม อาสาสมัครทหารพราน........พลทหารยังมีสิทธิดีว่าอีกครับ

อาสาสมัครทหารพราน........ตายไปก็ได้เป็นเป็นแค่อาสมัคร

พลทหาร......เลื่อนเป็น ร้อยตรี

ขอแสดงความนับถือในความเสียสละครับ
หลานผมไปเป็นอยู่ 4-5 ปี ลาออกมาหาอาชีพอื่นทำไปแล้ว

ถ้าออกกันหมดก็แลท่าได้ยกแผ่นดินให้พวกโจรกันแน่ครานี้

ไปพี่ดุลย์ พี่กับผมไปสมัครกันไป ไม่รู้เขาอี้รับเหลยหม้าย วิ่งก้าไม่ใช่รอดแล้วนิ
ปัญหามันไม่ใช่อยู่ที่ไม่มีคนอยากทำ
คนอยากช่วยชาติ แถมมีรายได้ด้วย มันก็น่าทำ
แต่เหมือนที่น้องเขาว่านั่นแหละ งบฯ มันหายไปไหนหมด ทุ่มลงไปกี่หมื่นกี่แสนล้านแล้ว ถึงมือผู้ปฏิบัติหรือไม่
นี่แหละบ้านเราคอรัปชั่นมันกินลึกถึงใขกระดูกแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #459483 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:02:08 AM »

อะไรเอ่ย เคยเล่นไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #459484 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:04:23 AM »

ใจเย็นๆครับ อย่าแขบเลื่อนยศแบบข้ามขั้นเร็วๆนะ  ยังไม่ได้พบหน้าค่าตากันเลย

ถ้าออกกันหมดก็แลท่าได้ยกแผ่นดินให้พวกโจรกันแน่ครานี้

ไปพี่ดุลย์ พี่กับผมไปสมัครกันไป ไม่รู้เขาอี้รับเหลยหม้าย วิ่งก้าไม่ใช่รอดแล้วนิ
ปัญหามันไม่ใช่อยู่ที่ไม่มีคนอยากทำ
คนอยากช่วยชาติ แถมมีรายได้ด้วย มันก็น่าทำ
แต่เหมือนที่น้องเขาว่านั่นแหละ งบฯ มันหายไปไหนหมด ทุ่มลงไปกี่หมื่นกี่แสนล้านแล้ว ถึงมือผู้ปฏิบัติหรือไม่
นี่แหละบ้านเราคอรัปชั่นมันกินลึกถึงใขกระดูกแล้ว

ทุกวันนี้งานของหลวงผมต้องใช้เงินเดือนผมนี่แหละจ่ายอยู่.....เพื่อที่จะทำให้งานเดินได้

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #459485 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:04:41 AM »

ปี่พระอภัย.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #459486 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:08:22 AM »

ไอเดียเจ๋งดีครับวิธีกำจัดยุง ได้ผลหรือไม่ลองทำดูไม่ยาก
เดี๋ยวไปบอกต่อหน้าบ้าน

ช่วงนี้ ไข้เลือดออกระบาด......
ไปเจอกับดักยุงรักษาสิ่งแวดล้อม ก็เอามาฝากครับ

สิ่งที่ต้องการ:
1. น้ำ ครึ่งแก้ว
2. น้ำตาลทรายแดง หนึ่งช้อนโต็ะ
3. ยีสต์ 1 กรัม(ยีสต์ทำขนมปัง ในซูเปอร์มาร์เก็ตทั่วๆไป) และ
4. ขวดพลาสติกใส (ขวดน้ำอัดลม) 1.5 ลิตร หรือ 2 ลิตร
5. กระดาษสีดำหรือสีทึบ 1แผ่น

วิธีการ:
1. ตัดขวดพลาสติก เป็นสองส่วน เก็บส่วนคอเอาไว้
2. ผสมน้ำตาลกับน้ำร้อน ปล่อยให้เย็น เมื่อเย็น เทลงก้นขวด
3. ใส่ยีสต์ลงไปในน้ำผสมน้ำตาลกับน้ำร้อน ไม่ต้องคน มันจะสร้างก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์
4. วางส่วน คว่ำ กรวยที่เป็นอีกครึ่งหนึ่งของขวดสวมกลับไปที่ฐาน ผันเทปกาวให้ติดกันสนิทตามรูป
5. ห่อด้วยกระดาษสีดำหรือสีทึบ
6. นำไปวางในที่มืด ตามมุมบ้านของคุณ หรือสวนหลังบ้าน

ในสองสัปดาห์ คุณจะเห็นจำนวนยุงและยุงที่ตายภายในขวด
ใช้วิธีนี้มีประโยชน์มากใน โรงเรียน โรงพยาบาล บ้าน ranches ฟารม์ ฯลฯ โดยที่ไม่ต้องฉีดหรือผ่นสารเคมีซึ่งมีผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม และครอบครัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 10:10:21 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459487 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:11:54 AM »

ต้องจับมาตัดหัวบ้างแล้วครับ หน่วยงานไหนสืบได้แน่ชัดว่าดกงกันแล้ว ตัดหัวตั้งแต่เจ้ากระทรวงยันไอ้คนที่อยู่ต่ำที่สุดในขบวนการเลย จะมาอ้างว่าไม่รู้ไม่เห้นไม่ได้

เหมือนตำรวจที่ชอบมาพูดว่าผมไม่กิน ใครกินก้กินกัน ผมไม่รู้ แหลงพันนั้นไม่ได้ รู้แล้วว่าผิดก็ต้องปราบปรามจับกุม ถ้าทำไม่ได้ด้วยเหตุผลต่างๆก็ไม่ควรทำงานตรงนั้นต่อไป ลาออกไปซะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #459488 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:15:32 AM »

อะไรเอ่ย เคยเล่นไม๊

เคยเล่นครับ.........ซังมันคม เคยโดนมันบาดมือตั้งแต่เด็กๆๆ.....หลังจากนั้นก็ไม่เล่นอีกเลย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459489 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:17:29 AM »

บ้านโผ๊มมม ครับบ้านผม คิก คิก เยี่ยม

ใครบอก บ้านน้าฉ๊องโด้ ไหนแลบัตรประชาชนถี  พี่บ้านอยู่ชลบุรีไม่ใช่หรือครับ

วันๆให้มันได้รบพี่มันนิ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #459490 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:21:19 AM »

แต่ผมสนใจของ เหมยซิ่ง มากกว่า อะไหล่ดี งานดี ฮาร์ดไวร์ล้วน

http://www.mei-xing.com/english/english/cp/1_368B90.html

เคบเมลล์คุยกันหลายครั้ง เขายินดีส่งของให้

เราต้องจ่าย ค่าของ+ค่าส่ง+ภาษี

ภาษีตามใจฉันครับ...

อารมณ์ดีก็ปล่อยผ่าน
อารมณ์ปกติ ก็เก็บตามน่าจะเป็น
อารมณ์เสีย ก็โขกซะ..

ขึ้นอยู่กับดุลพินิจ การประเมิน

บู่ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #459491 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:27:22 AM »

ขึ้นอยู่กับดุลพินิจ การประเมิน

บู่ คิก คิก
มีอะไรสักอย่างในเมืองไทยไม๊ ที่มันทำอะไรถูกต้อง ตรงไปตรงมา

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #459492 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:53:30 AM »

เป็นไหรวะคืนนี้..........คลื่นไส้+เวียนหัว..........จะอวก

กินปลารึอาหารทะเลรึเปล่าครับน้าดำ อาการนี้คล้ายๆเจออาหารทะเลแช่ฟอมาลีนครับ ช่วงคลื่นลมแรง เรือประมงจะไม่ออก ควรเลี่ยงอาหารทะเลครับ

หวัดดีหัวเช้าๆๆๆครับ

อาการเมากาแฟครับ........ปกติไม่เคยกินกาแฟ......แต่นี่จัดไปที่เดียวแก้ว เติบๆๆ.......เมาทำท่าอาเจียร

ต้องแก้โดยการทานยาแก้แพ้ไป 2 เม็ด..........หวังให้หลับ..........สุดท้ายหลับบายเลยครับ
แค่กาแควกะเมา เลิกคิดมากินเหล้ากะฉาน ขอร้อง please.

เจอกาแควเทพหัวเช้าแล้วจะรู้สึก..  คิก คิก คิก คิก

หรือจะเอาแบบที่กินแล้วอิ่มตัวเลยครับ 

เดี๋ยวสั่งมาไว้สักหน่อยดีกว่าครับ
เติ้ลเอามาให้น้าฉ็อง แลต๊ะพักนี้แกทำท่าเลือนๆไปน๊ะครับ สังเกตุม่าย ผมว่าของล๊อตนั้น คุณภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าคุณภาพดี กินปั๊บหายปุ๊บเลย แต่นี่ค่อยๆเลือนๆ หึๆๆ พรือฮ๊ะ ความสังเกตุของผม เข้าเค้าม่าย?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #459493 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:54:24 AM »

ใจเย็นๆครับ อย่าแขบเลื่อนยศแบบข้ามขั้นเร็วๆนะ  ยังไม่ได้พบหน้าค่าตากันเลย

บ๊ะแบบนี้ เราแนวหลังต้องหนับหนุน เอาว๊ะ เหล้าขาว1ขวดควี มาวันใหนแจ้งบอก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #459494 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:58:07 AM »

บู่ คิก คิก
มีอะไรสักอย่างในเมืองไทยไม๊ ที่มันทำอะไรถูกต้อง ตรงไปตรงมา
ถามใคร ไตรไม่ถามคนแค่ๆตัวงั้น อยู่ในหน้าที่ม่าย?

หน้า: 1 ... 30630 30631 30632 [30633] 30634 30635 30636 ... 35779
  พิมพ์