เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30672 30673 30674 [30675] 30676 30677 30678 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25453932 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #460110 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:04:31 PM »

^
^
^
^
บังอาดมาก

ให้น้าจงนุ...

บ่อปลา ไม่ใช่น้ำพุครับ
แบบบ่อปลาที่สร้างได้จริง งบไม่สูงนักครับ

แบบบ่อปลาที่สร้างได้จริง งบไม่สูงมาก
ผมแนะนำ บ่อที่ลึกสัก1.5เมตรโดยฝังลงดินสัก1เมตร โผล่พ้นดินสัก0.5เมตร
ทำฐานให้ดี เพราะแพงที่ฐานราก แล้วหาแบบหล่อวงบ่อขนาดกว้างๆ แบบรูปด้านล่าง

มาหล่อเป็นบ่อสูง1.5เมตรเอา

ปกติ แต่ก่อนวงหล่อแบบนี้เขาเอามาหล่อแท้งค์น้ำนะครับ แต่เคยเห็นคนเอามาทำวงบ่อ
สูงราว1เมตร เป็นสระัน้ำเล็กๆหน้าบ้าน ใส่บัวใส่ปลาหางนกยูง สวยดี

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังหาได้มั้ย....
ไปหาตามร้านเช่าแบบก่อสร้าง

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #460111 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:04:57 PM »

ขอแหกกระแสหลอดหน่อย
ตอนนี้ใครอยากได้ฟังเพลงเสียงพอฟัง แต่เน้นสดวก ฟังจากมือถือ บลูทูธ ต่อสาย
ลองดูแนวนี้ก็ดีนะครับ ยกไปฟังหัวเตียง โรงรถ ในสวน ริมเล ข้างวงเหล้า ได้เพ
www.appaccthai.com

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460112 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:05:14 PM »

Southlander, นายกระจง, Udomkd และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เห็นไม๊ท่านปรากฏกายมาพลัน แสดงถึงท่านมิสามารถอดกลั้นได้อีกต่อไปแล้ว
Southlander, นายกระจง, Udomkd และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จะให้ขับออกจากสำนักหรือไม่ ขอเพียงท่านผู้อาวุโส เอ่ยปากมาคำเดียว
ข้าจักจัดการให้โดยพลัน ไหว้

ฮาโรย  แค่แหลงเรื่องนี้มาทันที    แสดงว่าต่อไปต้องตั้งเป็นรหัสลับแล้วละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460113 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:07:14 PM »

ไหว้

อดห่อยาได้ 4 วันแระ...ดีใจจัง   Smiley

แล้วใบจากยาเว้นละ อดกันหม้าย ถ้าอดอยู่ก็ไปแลแค่ร้านหน้าปากซอยงั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #460114 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:09:34 PM »

อุแม่เจ้า คู่ละหมื่น สี่หลอด สองหมื่นได้แต่หลอดอย่างเดียว

http://www.thaidiyaudio.net/index.php?topic=6940.0

สงสัยถ้าเล่นโครงการนี้แท้งตั้งแต่ตั้งงบเสนออนุมัติแระ คิก คิก

หาแผ่น PCB - KT88 PP จากอีเบย์มาเล่นดีกว่าธเนศ

สบายกระเป๋ากว่ากันเยอะ เสียงก็ อวบใหญ่ เบส หนาแน่นด้วย

เดี๋ยวหาข้อมูลให้นะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460115 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:09:37 PM »

แม่เฒ่า ดวงกุด ! ไปขุดหน่อไม้ถูกงูกัดคอดับ คาดจงอางยักษ์

งูจงอาง

แม่เฒ่าชัยนาทถูกจงอางยักษ์กัดคอดับคาทุ่ง (ไอเอ็นเอ็น)

แม่เฒ่าเมืองชัยนาท ดวงกุด ออกขุดหน่อไม้ถูกงูกัดคอเสียชีวิต ชาวบ้านเชื่อฝีมืองูจงอางยักษ์ หลังพบรอยกัดขนาดใหญ่

เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน 2556 ร.ต.ท.เธียรชัย กลินทะ ร้อยเวร สภ.หางน้ำสาคร รับแจ้งเหตุพบผู้เสียชีวิต บริเวณกลางทุ่งนา หมู่ 3 ต.อู่ตะเภา อ.มโนรมย์ จึงรุดเข้าตรวจสอบ พบศพ นางลอย พรมเวียง อายุ 63 ปี นอนคว่ำหน้าเสียชีวิต มือซ้ายกุมลำคออยู่ในนาข้าวข้างกอไผ่ขนาดใหญ่ มีรอยเจาะที่บริเวณลำคอด้านขวา 2 รูขนาดใหญ่ สามารถนำปากกาสอดเข้าไปได้

สอบสวน นายสนั่น โพธิ์ใส อายุ 67 ปี เจ้าของบ้านและทุ่งนาที่เกิดเหตุ ให้การว่า นางลอย ได้มาขอขุดหน่อไม้ในกอไผ่บนที่นาของตน โดยนางลอย นำเสียมและกระสอบปุ๋ยเดินลงทุ่งไปยังกอไผ่ ซึ่งอยู่ห่างจากบ้านประมาณ 200 เมตร หายไปนานนับชั่วโมง นางสงุ่น พี่สาวตน จึงเดินตามดู พบว่านางลอยนอนเสียชีวิตแล้ว จึงรีบวิ่งมาตามตนและแจ้งตำรวจให้ทราบ จากขนาดของรูและความสูงถึงระดับคอ คิดว่าน่าจะเป็นงูจงอาง และต้องมีขนาดใหญ่มาก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #460116 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:09:53 PM »

ตอนนี้ใครอยากได้ฟังเพลงเสียงพอฟัง แต่เน้นสดวก ฟังจากมือถือ บลูทูธ ต่อสาย
ลองดูแนวนี้ก็ดีนะครับ ยกไปฟังหัวเตียง โรงรถ ในสวน ริมเล ข้างวงเหล้า ได้เพ

ผมชอบแนวนี้ครับ  เหตุผลเดียวที่ชอบ ไม่มีเหตุผลอื่นเจือปน

นายชอบ...  ผมจึงชอบตามนายครับ   Wink  แบร่  แบร่

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #460117 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:12:24 PM »

มาเลย แนวร่วม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460118 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:15:15 PM »

ไม่ต้องแหกแนวหลอดก็ไปด้วยกันได้ครับ
เครื่องเสียงหลอดยุคใหม่ ออกแบบให้เป็น ด็อคกิ้งเล่นกับไอ้ป๊อด ยูเอสบี ได้ แถมได้แนวเสียงหลอดด้วย
แค่เอาลำโพงมาต่อก็ฟังเพลงได้แระ

ตัวนี้เลยครับ ถามแล้ว สองเหมิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 12:20:22 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #460119 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:16:52 PM »

แม่เฒ่า ดวงกุด ! ไปขุดหน่อไม้ถูกงูกัดคอดับ คาดจงอางยักษ์

งูจงอาง

แม่เฒ่าชัยนาทถูกจงอางยักษ์กัดคอดับคาทุ่ง (ไอเอ็นเอ็น)

แม่เฒ่าเมืองชัยนาท ดวงกุด ออกขุดหน่อไม้ถูกงูกัดคอเสียชีวิต ชาวบ้านเชื่อฝีมืองูจงอางยักษ์ หลังพบรอยกัดขนาดใหญ่

เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน 2556 ร.ต.ท.เธียรชัย กลินทะ ร้อยเวร สภ.หางน้ำสาคร รับแจ้งเหตุพบผู้เสียชีวิต บริเวณกลางทุ่งนา หมู่ 3 ต.อู่ตะเภา อ.มโนรมย์ จึงรุดเข้าตรวจสอบ พบศพ นางลอย พรมเวียง อายุ 63 ปี นอนคว่ำหน้าเสียชีวิต มือซ้ายกุมลำคออยู่ในนาข้าวข้างกอไผ่ขนาดใหญ่ มีรอยเจาะที่บริเวณลำคอด้านขวา 2 รูขนาดใหญ่ สามารถนำปากกาสอดเข้าไปได้

สอบสวน นายสนั่น โพธิ์ใส อายุ 67 ปี เจ้าของบ้านและทุ่งนาที่เกิดเหตุ ให้การว่า นางลอย ได้มาขอขุดหน่อไม้ในกอไผ่บนที่นาของตน โดยนางลอย นำเสียมและกระสอบปุ๋ยเดินลงทุ่งไปยังกอไผ่ ซึ่งอยู่ห่างจากบ้านประมาณ 200 เมตร หายไปนานนับชั่วโมง นางสงุ่น พี่สาวตน จึงเดินตามดู พบว่านางลอยนอนเสียชีวิตแล้ว จึงรีบวิ่งมาตามตนและแจ้งตำรวจให้ทราบ จากขนาดของรูและความสูงถึงระดับคอ คิดว่าน่าจะเป็นงูจงอาง และต้องมีขนาดใหญ่มาก

ปากกาสอดเข้าไปได้ แดร๊คคูล่า แล้วมั้งนั่น

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #460120 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:17:40 PM »

อิอิ ไมรวมลำโพง 2 หมื่น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460121 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:19:58 PM »

^
^
^
^
บังอาดมาก

แบบบ่อปลาที่สร้างได้จริง งบไม่สูงนักครับ

แบบนี้พอไหวไหมครับน้าจง  ไหว้

http://www.dragonfishtalk.com/?name=webboard&file=read&id=94

แบบนี้น่าสนใจครับ ทำเองก็น่าจะได้นะครับ แต่ต้องลงเสาเข็มหรือเปล่าครับ  ทำไว้ที่ว่างหน้าบ้าน ต้องทำหลังคาด้วยใช้แผ่นพลาสติคใสๆมาทำหลังคา

น้ากวาง ออกแบบให้หน่อยครับ ยาวสักเจ็ดเมตร กว้างสักสองเมตรครึ่ง สูงสักเมตรยี่สิบครับ แบบบ่อกรองด้วยนะครับ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #460122 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:22:02 PM »

ผมชอบแนวนี้ครับ  เหตุผลเดียวที่ชอบ ไม่มีเหตุผลอื่นเจือปน

นายชอบ...  ผมจึงชอบตามนายครับ   Wink  แบร่  แบร่

เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ เลือกให้เหมาะกับความต้องการเและการใช้งาน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล  ลุงเข้มรบกวน โดนชก  หัวหน้าที่   หลงรัก หลงรัก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #460123 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:23:32 PM »

^
^
^
^
บังอาดมาก

แบบนี้พอไหวไหมครับน้าจง  ไหว้

http://www.dragonfishtalk.com/?name=webboard&file=read&id=94

แบบนี้น่าสนใจครับ ทำเองก็น่าจะได้นะครับ แต่ต้องลงเสาเข็มหรือเปล่าครับ  ทำไว้ที่ว่างหน้าบ้าน ต้องทำหลังคาด้วยใช้แผ่นพลาสติคใสๆมาทำหลังคา

น้ากวาง ออกแบบให้หน่อยครับ ยาวสักเจ็ดเมตร กว้างสักสองเมตรครึ่ง สูงสักเมตรยี่สิบครับ แบบบ่อกรองด้วยนะครับ
ผมออกแบบระบบบ่อกรองบ่เป็นครับ แฮ่ๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460124 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:24:26 PM »

นี่ครับลำโพงแทนนอยเสียงขั้นเทพราคาย่อมเยาว์ตัวนี้กำลังฮ็อตจัด เพราะลงราคาจากตอนเปิดตัวไปเยอะเลย
ตอนนี้เจ็ดพันเก้าเอง
ยี่ห้อนี้ทำลำโพงเล็กเสียงดีมากผมเคยฟังรุ่นเก่าๆเขานะ

http://www.piyanas.com/showroom/en/product.html?page=shop.product_details&flypage=eny_fly_default.tpl&product_id=2847&category_id=975

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 30672 30673 30674 [30675] 30676 30677 30678 ... 35779
  พิมพ์