เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:31:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30676 30677 30678 [30679] 30680 30681 30682 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25452820 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460170 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:57:32 PM »

โดนชก โดนชก   ได้ที โดดฉวยมือลากเลย... บู่   แบร่

คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460171 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:58:15 PM »

ฟังแผ่นดำได้แระ... บู่
เสียงดีถูกใจ รายละเอียดเยอะ..เบสนุ่ม ๆ ไม่บาง กลางก็ชัด  Grin Grin

มีฮัมกราวด์ลูปอยู่นี๊ดหน่อย แต่ไม่เป็นอุปสรรคในการฟัง
ค่อยแก้ไข ตอนลงกล่องกันต่อไป... บู่

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #460172 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:00:55 PM »

เสียงดีถูกใจ รายละเอียดเยอะ..เบสนุ่ม ๆ ไม่บาง กลางก็ชัด  Grin Grin

มีฮัมกราวด์ลูปอยู่นี๊ดหน่อย แต่ไม่เป็นอุปสรรคในการฟัง
ค่อยแก้ไข ตอนลงกล่องกันต่อไป... บู่

โพโน ตัวไหนครับ   เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #460173 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:13:05 PM »

เท่าที่ศึกษาเรื่องบ่อมา ส่วนใหญ่จะลงเข็มกันทรุด กรณีที่ลงเข็มไม่ได้ก็มีแต่พื้นแข็งมาก
ผนัง จะก่อ 2ชั้น หล่อคานเสริมด้วยช่วยรับแรง
บ่อปลาคราฟ ไม่เน้นติดกระจกข้าง
บ่อมังกร เน้นติดกระจกข้าง
กรอง 1/4 หรือ 1/3 นี่แหล่ะ แต่กรองยิ่งใหญ่ยิ่งดีครับ
ระบบกรองของบ่อ มีหลายแบบ น้าจงลองดูในเว็บปลามังกร หรือเว็บปลาคราฟครับ

ส่วนตัวผมเลี้ยงตู้ 60นิ้ว กรองล่างจบแล้วครับ ทำบ่อเมียด่าแม่ยายบ่น พ่อตาพาลจะเป็นลม

เสริม***
ในบ่อขัดมันจะดี ช่วยให้ล้างตะไคร่ง่าย มุมบ่อฉาบโค้งจะดีมากๆ
ก่อนลงปลา ตัดกล้วยมาแช่ ปรับค่าpHก่อนนะครับ แล้วลองลงปลาตะเพียน
ถ้าตะเพียนรอด ค่อยลงปลาจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 02:16:49 PM โดย แอบดูที่รูเดิม » บันทึกการเข้า
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #460174 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:13:44 PM »

คำเตือน การทำบ่อเลี้ยงปลามันมีอาถรรพ์นะ มันจะเป็นโครงการที่มีแต่วันเริ่มต้น

แต่ไม่มีวันจบ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

และแม้แต่บ่อที่สร้างเสร็จแล้ว บ่อไหนน้ำไม่แห้งมีปลายว่ายตลอดได้เกินห้าปีสิบปี ร้อยนึงเหยียบขี้หมากองเดียว...เอ๊า
(หมายถึงบ่อตามบ้านคนปกติทั่วไปนะไม่ใช่พวกเพาะปลาขายเป็นอาชีพ)

ฟิ้วววววววววววว ไปล่ะ

รอดูรูปบ่อปลาบ้านเสี่ยเบิ้มอยู่นิครับ

ทำบ่อปลา ต้องวางแผนดีๆนะครับ ระบบน้ำ ไฟ การวางท่อให้มิดชิด การซ่อมบำรุง   จึงจะสวยงาม เลี้ยงน้ำดี ก่อน ถึง จะเลี้ยงปลาได้ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พี่ครับ อยู่พิดโลกแถวไหนครับ เดี๋ยวได้แวะไปมอดข้าวสักมื้อครับ

อิๆๆๆๆ 

ตอนนี้ไม่ได้ไปแล้วครับ พิดโลก  ผมอยู่สงขลาครับ สดวกเมื่อไรเชิญครับ Grin Grin Grin

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460175 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:17:37 PM »

หมั่นใส้นิ เลยเข้าไปกวนในบอร์ด HLM สักหน่อย คิก คิก ขำก๊าก
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31884.0.html

%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%

Re: Mazda 3 ในบอดี้ Skyactiv แต่เครื่อง จะมายังครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: วันนี้ เวลา 14:12:27 » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง 

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: arta1722 ที่ มิถุนายน 25, 2013, 11:52:00
อ้างจาก: sith(สิทธิ์) ที่ มิถุนายน 25, 2013, 11:10:48
อ้างจาก: Nuay Paul R. ที่ มิถุนายน 24, 2013, 23:29:14
Mazda3 โมเดลหน้าไม่มีเครื่องเดิมแล้วครับ SkyActiv แน่นอน
ที่น่าจะต้องฝันหวาน น่าจะเป็น SkyActiv Hybrid มากกว่า หุหุ

อ่านผ่านแว็บๆเห็นคำว่าไฮบริดด้วย
สรุปมาสด้าก็มีไฮบริดใช่ไหมครับ   
เห็นกระทู้ก่อนใครนาว่า มาสด้าไม่ทำไฮบริดเหรอ อิอิ
แสดงว่ามาสด้าก็ทำเป็น สินะครับ อิอิ

ถ้าติดตามข่าวเก่าๆ จะมีข่าวมาสด้าซื้อเทคโนโลยีไฮบริดจากโตโยต้าครับ

เทคโนโลยีไฮบริดในโตโยต้าๆ ก็ซื้อเขามาครับ ไม่ได้ทำเองสักหน่อย ทั้งมอเตอร์ ทั้งชุดขับเคลื่อนมอเตอร์ พัฒนาและผลิตโดย บริษัทผู้นำยักษ์ใหญ่ทางด้านไฟฟ้าและอีเลคทรอนิคส์ จากเยอรมันเจ้าหนึ่ง รถไฮบริดจ์หลายๆเจ้าก็เหมือนๆกัน แค่เอาขี้ปากเขามาคุยเท่านั้น จริงๆ ทำเหมือนเดิน แค่ตัวรถและเครื่องยนต์ แล้วเอาไปให้ผู้ผลิตระบบไฮบริดจ์ตัวจริงเขาปรับจูนระบบขับเคลื่อนเครื่องยนต์กับมอเตอร์ไฟฟ้าให้เหมาะในแต่ละรุ่นแต่ละแบบเท่านั้น บางยี่ห้อก็ให้เครดิตกับผู้ผลิต ระบบไฮบริดจ์ ตัวจริงบ้างโดยการแปะสติคเกอร์ยี่ห้อไว้ข้างรถ เช่น ปอร์เช่ และ ปอร์เช่ในร่างRuf อยากรู้ว่าใครทำระบบไฮบริดจ์ให้ก็ลองกูเกิ้ลดูครับ
และบอกใบ้ให้ว่าเจ้าที่ทำให้ปอร์เช่เป็นเจ้าเดียวกับที่ทำให้โตโยต้านั่นแหละ แต่โตโยต้า ไม่ให้เครดิตและไม่แสดงตราสินค้าผู้ผลิตตัวจริงครับ ก็ไม่เป็นไรเขาขายผ่านโตโยต้าอยู่แล้วเหมือนเป็น OEM นั่นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460176 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:23:29 PM »

เสียงดีถูกใจ รายละเอียดเยอะ..เบสนุ่ม ๆ ไม่บาง กลางก็ชัด  Grin Grin

โพโน ตัวไหนครับ   เยี่ยม เยี่ยม

ของอีตาอนุวัฒน์เช่นเดิมครับ.... Tongue
phono 101 MM

แต่คุณเอเค้างุบงิบ ไม่ยอมบอกว่าลอกวงจรของเครื่องไหนมา..
เหนียวจริง  บอกแต่เลา ๆ ว่า เครื่องที่ลอกมาราคาเป็นแสน.. แบร่

แต่ก็โอเคเสียงดีตามคำโม้....
ติดนิดเดียวมีเสียงฮัมของกราวด์ลูปอยู่นิดหน่อย(ขนาดแก้ไขเองไปบ้างแล้ว)
แต่ฟังเพลงก็ไม่ได้รำคาญอะไรกะเสียงนั่น  Grin

ตอนนี้อีตุ๊ด ทำการปรับปรุงตามคำแนะนำของพี่เสือ
โมโน่น นี่เองบ้าง...  โอเคแล้ว ได้เสียงที่พอใจ
เหลือแต่เปลี่ยนตัววอลลุ่มเร่งลดเสียง  และลงกล่องให้สวยงามเท่านั้น... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 02:25:19 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460177 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:24:57 PM »

เอารูปมาฝากเผื่อเป็นแนว   Grin Grin

ขอบคุณมากครับพี่   วางสายจากนายช่างแล้วครับ  คิดว่าคงไม่ต้องไปขุดดินแล้วครับ ทำหน้าบ้านที่เป็นพื้นปูนที่ผมใช้จอดรถเครื่องนะครับ ก่ออิฐขึ้นมาเลยครับ ได้ทำระบบกรองด้วยเลยครับ

เพราะรูปที่พี่ลงมาให้แลนิแหละ ผมคิดออกเลย  อิๆๆๆ

ไม่แหลงแล้วนะเรื่องบ่อปลา  กลัวพี่เข้มฉัดผมนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460178 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:26:04 PM »

เอาปืน(เปล่า)มาขู่เลย..   ขำก๊าก ขำก๊าก     คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460179 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:32:07 PM »

หมั่นใส้นิ เลยเข้าไปกวนในบอร์ด HLM สักหน่อย คิก คิก ขำก๊าก
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31884.0.html

%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%

Re: Mazda 3 ในบอดี้ Skyactiv แต่เครื่อง จะมายังครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: วันนี้ เวลา 14:12:27 » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง  

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: arta1722 ที่ มิถุนายน 25, 2013, 11:52:00
อ้างจาก: sith(สิทธิ์) ที่ มิถุนายน 25, 2013, 11:10:48
อ้างจาก: Nuay Paul R. ที่ มิถุนายน 24, 2013, 23:29:14
Mazda3 โมเดลหน้าไม่มีเครื่องเดิมแล้วครับ SkyActiv แน่นอน
ที่น่าจะต้องฝันหวาน น่าจะเป็น SkyActiv Hybrid มากกว่า หุหุ

อ่านผ่านแว็บๆเห็นคำว่าไฮบริดด้วย
สรุปมาสด้าก็มีไฮบริดใช่ไหมครับ  
เห็นกระทู้ก่อนใครนาว่า มาสด้าไม่ทำไฮบริดเหรอ อิอิ
แสดงว่ามาสด้าก็ทำเป็น สินะครับ อิอิ

ถ้าติดตามข่าวเก่าๆ จะมีข่าวมาสด้าซื้อเทคโนโลยีไฮบริดจากโตโยต้าครับ

เทคโนโลยีไฮบริดในโตโยต้าๆ ก็ซื้อเขามาครับ ไม่ได้ทำเองสักหน่อย ทั้งมอเตอร์ ทั้งชุดขับเคลื่อนมอเตอร์ พัฒนาและผลิตโดย บริษัทผู้นำยักษ์ใหญ่ทางด้านไฟฟ้าและอีเลคทรอนิคส์ จากเยอรมันเจ้าหนึ่ง รถไฮบริดจ์หลายๆเจ้าก็เหมือนๆกัน แค่เอาขี้ปากเขามาคุยเท่านั้น จริงๆ ทำเหมือนเดิน แค่ตัวรถและเครื่องยนต์ แล้วเอาไปให้ผู้ผลิตระบบไฮบริดจ์ตัวจริงเขาปรับจูนระบบขับเคลื่อนเครื่องยนต์กับมอเตอร์ไฟฟ้าให้เหมาะในแต่ละรุ่นแต่ละแบบเท่านั้น บางยี่ห้อก็ให้เครดิตกับผู้ผลิต ระบบไฮบริดจ์ ตัวจริงบ้างโดยการแปะสติคเกอร์ยี่ห้อไว้ข้างรถ เช่น ปอร์เช่ และ ปอร์เช่ในร่างRuf อยากรู้ว่าใครทำระบบไฮบริดจ์ให้ก็ลองกูเกิ้ลดูครับ
และบอกใบ้ให้ว่าเจ้าที่ทำให้ปอร์เช่เป็นเจ้าเดียวกับที่ทำให้โตโยต้านั่นแหละ แต่โตโยต้า ไม่ให้เครดิตและไม่แสดงตราสินค้าผู้ผลิตตัวจริงครับ ก็ไม่เป็นไรเขาขายผ่านโตโยต้าอยู่แล้วเหมือนเป็น OEM นั่นแหละ

ไม่ชวนน้ากวางไปด้วยละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460180 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:33:02 PM »

เอาปืน(เปล่า)มาขู่เลย..   ขำก๊าก ขำก๊าก     คิก คิก

ไม่ใช่ครับพี่  ให้แลว่าที่หน้าบ้านที่จอดรถเครื่องนั้นน่าจะทำได้ครับ ไม่ต้องมาเสียเวลาขุดดินด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460181 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:39:30 PM »

คำเตือน การทำบ่อเลี้ยงปลามันมีอาถรรพ์นะ มันจะเป็นโครงการที่มีแต่วันเริ่มต้น

แต่ไม่มีวันจบ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

และแม้แต่บ่อที่สร้างเสร็จแล้ว บ่อไหนน้ำไม่แห้งมีปลายว่ายตลอดได้เกินห้าปีสิบปี ร้อยนึงเหยียบขี้หมากองเดียว...เอ๊า
(หมายถึงบ่อตามบ้านคนปกติทั่วไปนะไม่ใช่พวกเพาะปลาขายเป็นอาชีพ)

ฟิ้วววววววววววว ไปล่ะ

รอดูรูปบ่อปลาบ้านเสี่ยเบิ้มอยู่นิครับ

ทำบ่อปลา ต้องวางแผนดีๆนะครับ ระบบน้ำ ไฟ การวางท่อให้มิดชิด การซ่อมบำรุง   จึงจะสวยงาม เลี้ยงน้ำดี ก่อน ถึง จะเลี้ยงปลาได้ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พี่ครับ อยู่พิดโลกแถวไหนครับ เดี๋ยวได้แวะไปมอดข้าวสักมื้อครับ

อิๆๆๆๆ 

ตอนนี้ไม่ได้ไปแล้วครับ พิดโลก  ผมอยู่สงขลาครับ สดวกเมื่อไรเชิญครับ Grin Grin Grin

ผมอยู่เลครับพี่ตอนนี้ แต่อาทิดหน้าว่าอี้ไปแลน้องๆแถวพิดโลกสักนิดครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460182 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:40:57 PM »

ไม่ใช่ครับพี่  ให้แลว่าที่หน้าบ้านที่จอดรถเครื่องนั้นน่าจะทำได้ครับ ไม่ต้องมาเสียเวลาขุดดินด้วยครับ

Grin   Cheesy Cheesy

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #460183 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:42:44 PM »

ถ้าไม่อยากขุดไม่อยากก่อ เบื่อยกเก็บได้

ที่มาจ่ะ : http://www.taradplaza.com/product/4659223

ราคาไม่ค่อยเป็นมิตรเอาซะเลย  กิ๊วก๊าว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460184 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:44:01 PM »

เอาปืน(เปล่า)มาขู่เลย..   ขำก๊าก ขำก๊าก     คิก คิก

ไม่ใช่ครับพี่  ให้แลว่าที่หน้าบ้านที่จอดรถเครื่องนั้นน่าจะทำได้ครับ ไม่ต้องมาเสียเวลาขุดดินด้วยครับ

Grin   Cheesy Cheesy
มาแนวเดียวกันยังไงช็อบก๊ล

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 30676 30677 30678 [30679] 30680 30681 30682 ... 35779
  พิมพ์