เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:27:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30699 30700 30701 [30702] 30703 30704 30705 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25455618 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460515 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:02:55 PM »

ปี้เข้.....     Grin Grin   คิก คิก

CAMBRIDGE AUDIO
http://www.piyanas.com/showroom/th/product.html?page=shop.browse&category_id=270

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #460516 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:14:15 PM »

เคมบริดจ์  เคยฟังแต่อินติเกรทแอมป์ครับ...ไม่เคยฟังซีดี....
แต่ดูราคาแล้ว.. น่าว่าเสียงเกินมาดถาน แน่ๆ...

แต่แอมป์ เคมบริดจ์..กับลำโพง แทนนอย...หวานจนมดพ่านไปหมดนิ....
ความคิดผม..ผมว่าหวานเกินจนเลี่ยนเลย....

ยอนลุงเข้มต่อเลยครับ..ลุงตุ้ม....
แทนนอย รุ่นกลางๆ ขึ้นไป...หวานมากก...ป้าชอบแน่ๆ...
พอถูกเมียยึด..คราวนี้ได้หันมาตามพวกกินล่าว..เหมือนเดิม....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460517 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:22:06 PM »

เคมบริดจ์  เคยฟังแต่อินติเกรทแอมป์ครับ...ไม่เคยฟังซีดี....
แต่ดูราคาแล้ว.. น่าว่าเสียงเกินมาดถาน แน่ๆ...

แต่แอมป์ เคมบริดจ์..กับลำโพง แทนนอย...หวานจนมดพ่านไปหมดนิ....
ความคิดผม..ผมว่าหวานเกินจนเลี่ยนเลย....

ยอนลุงเข้มต่อเลยครับ..ลุงตุ้ม....
แทนนอย รุ่นกลางๆ ขึ้นไป...หวานมากก...ป้าชอบแน่ๆ...
พอถูกเมียยึด..คราวนี้ได้หันมาตามพวกกินล่าว..เหมือนเดิม....

หาเครื่องเล่นซีดีให้พี่เข้มน่ะครับ.... Grin
มาร๊านซ์...เสียงไม่เข้ม ออกเฉื่อย ๆ ยกเว้นรุ่นสูง ๆ  เยี่ยม
พี่เข้ม เอ๊ย เมียพี่เข้มชอบแนวหัวโน๊ตชัด ๆ เสียงร้องเนียน ๆ กังวานหวาน ๆ ครับ...

ไมโครเมก้า เห็นคนขายทิ้งกันเยอะ...
บางคนว่ามันเปราะชอบรวน.. บู่..

จะแนะนำเรก้า ก็เกรงใจพี่เข้ม....เดี๋ยวโดนเมียหวาดซะเปล่า ๆ ..  คิก คิก คิก คิก

น้าชอมีตัวไหนแนะนำมั่งครับ.... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 07:26:14 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460518 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:29:39 PM »

หิวแระ...ออกหากินก่อน... อ๋อย บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460519 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:30:22 PM »

สมัยนี้นิยมหาผัว หาเมียในวัดวุ้ย เผลอๆก็ล่อเจ้าอาละวาดเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #460520 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:48:48 PM »

สมัยนี้นิยมหาผัว หาเมียในวัดวุ้ย เผลอๆก็ล่อเจ้าอาละวาดเลย  คิก คิก

พี่ก้าไปบวชต่ะ....

บวชชีเพราะหนีรัก....อกหักเพราะรักชี

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460521 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:56:15 PM »

พี่ก้าไปบวชต่ะ....

บวชชีเพราะหนีรัก....อกหักเพราะรักชี

ถ้ากินเบียร์ได้แจ๋วเลยน้ายอด คอมฯก็เล่นได้ มือถือแชทได้หมด บายอิตาย บ้านไม่ต้องเช่า ข้าวไม่ต้องซื้อ วันๆรับซอง เทศถูกใจมีแฟนคลับเยอะๆ รวยไม่รู้เรื่อง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #460522 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:58:50 PM »

เครื่องเล่นซีดีเพลง..ตอนนั้นมี ฮาร์แมน กับ เดนน่อน ยืนพื้นครับ....รุ่นกลางๆ ไปทางต่ำๆ ด้วยซ้ำ
ยามาฮ่า เสียงสู้สองตัวแรกไม่ได้....
ยี่ห้ออื่นไม่เห็นพี่ๆ เขาซื้อกันครับ....อาจจะเพราะส่วนใหญ่เปิดแผ่นดำกันเป็นหลัก
เลยไม่เน้นเครื่องซีดีเพลง....
แต่มีคนหนึ่งครับ เล่นมาร์ค เลวินสัน รุ่นท็อป เลย....
แต่ก็ได้ฟังไม่คุ้มค่าครับ....เพราะตามาร์คขี้ฟ้อง
แผ่นบันทึกมาแบบไหน ออกมาหมด....เอาเป็นว่าเปิดซีดีเพลงไทย ฟังไม่ได้เรื่องเลยก็แล้วกัน
มีอยู่เพลงหนึ่ง(แผ่นลิขสิทธิ์นะครับ) เปิดกับมาร์ค ฟังออกเลยว่า นักร้อง ร้องบันทึกเสียงสองครั้ง แล้วเอามาตัดต่อกันเป็นเพลงเดียว
เพราะเสียงร้อง ดนตรี เป็นคนละเสียงกัน
มีแผ่นระดับออดิโอไฟล์ที่เปิดแล้วเพราะจริงๆ อยู่ไม่กี่แผ่น....
พรรคพวกเลยหันไปเล่นเครื่องระดับธรรมดากันหมด เพราะเปิดฟังแล้วเพราะพอฟังได้ทุกแผ่น....
จะได้ไม่ต้องซื้อแผ่นแพงๆ....

ทุกข์ของพวกหูทองแบบหนึ่งเหมือนกันครับ....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #460523 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:02:37 PM »

เคมบริดจ์  เคยฟังแต่อินติเกรทแอมป์ครับ...ไม่เคยฟังซีดี....

หาเครื่องเล่นซีดีให้พี่เข้มน่ะครับ.... Grin
มาร๊านซ์...เสียงไม่เข้ม ออกเฉื่อย ๆ ยกเว้นรุ่นสูง ๆ  เยี่ยม
พี่เข้ม เอ๊ย เมียพี่เข้มชอบแนวหัวโน๊ตชัด ๆ เสียงร้องเนียน ๆ กังวานหวาน ๆ ครับ...

ไมโครเมก้า เห็นคนขายทิ้งกันเยอะ...
บางคนว่ามันเปราะชอบรวน.. บู่..

จะแนะนำเรก้า ก็เกรงใจพี่เข้ม....เดี๋ยวโดนเมียหวาดซะเปล่า ๆ ..  คิก คิก คิก คิก

น้าชอมีตัวไหนแนะนำมั่งครับ.... Grin Grin
ของควี หรอยหว๋า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณกระบวนการยอนครับ เก็บใว้เข้าแผนเสนอ ครม.ผมมันแค่คนในสำนักงบประมาณเอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #460524 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:11:40 PM »

เครื่องเล่นซีดีเพลง..ตอนนั้นมี ฮาร์แมน กับ เดนน่อน ยืนพื้นครับ....รุ่นกลางๆ ไปทางต่ำๆ ด้วยซ้ำ
ยามาฮ่า เสียงสู้สองตัวแรกไม่ได้....
ยี่ห้ออื่นไม่เห็นพี่ๆ เขาซื้อกันครับ....อาจจะเพราะส่วนใหญ่เปิดแผ่นดำกันเป็นหลัก
แต่มีคนหนึ่งครับ เล่นมาร์ค เลวินสัน รุ่นท็อป เลย....
แต่ก็ได้ฟังไม่คุ้มค่าครับ....เพราะตามาร์คขี้ฟ้อง
แผ่นบันทึกมาแบบไหน ออกมาหมด....เอาเป็นว่าเปิดซีดีเพลงไทย ฟังไม่ได้เรื่องเลยก็แล้วกัน
มีอยู่เพลงหนึ่ง(แผ่นลิขสิทธิ์นะครับ) เปิดกับมาร์ค ฟังออกเลยว่า นักร้อง ร้องบันทึกเสียงสองครั้ง แล้วเอามาตัดต่อกันเป็นเพลงเดียว
เพราะเสียงร้อง ดนตรี เป็นคนละเสียงกัน
มีแผ่นระดับออดิโอไฟล์ที่เปิดแล้วเพราะจริงๆ อยู่ไม่กี่แผ่น....
พรรคพวกเลยหันไปเล่นเครื่องระดับธรรมดากันหมด เพราะเปิดฟังแล้วเพราะพอฟังได้ทุกแผ่น....

ทุกข์ของพวกหูทองแบบหนึ่งเหมือนกันครับ....

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นั่น ตัวจริงอีกคนมาเม้นส์แล้ว อิๆๆ เอาพอดีๆน๊ะ.......แต่ใอ้เครื่องเก้าร้อยบาท ที่มันอ่านทุกแผ่น มันฟังเสียงไม่เข้ารูหูจริงๆ อิๆๆ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #460525 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:13:27 PM »

ภาษาหรั๋งเพจาน อ่านแล้วแจ็บหัวเลย หึๆๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460526 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:27:57 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นั่น ตัวจริงอีกคนมาเม้นส์แล้ว อิๆๆ เอาพอดีๆน๊ะ.......แต่ใอ้เครื่องเก้าร้อยบาท ที่มันอ่านทุกแผ่น มันฟังเสียงไม่เข้ารูหูจริงๆ อิๆๆ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมฯ.... รู้ซะมั่ง...

เอาของดีไปฟัง....แล้วปล่อยให้เราฟังจากดีวีดีเครื่องเก้าร้อยห้าสิบอยู่...  ขำก๊าก แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460527 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:29:22 PM »

เป็นบุญกะหูตะกั่วอย่างผมจริง ๆ ถ้างั้น..   คิก คิก คิก คิก

เอาของดี ๆ มาใส่ ออพชั่นเยี่ยม ๆ มาใช้...ฟังไม่แตกต่าง....
ใช้ของธรรมดา ๆ ต่อไป...  คิก คิก คิก คิก Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460528 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:30:00 PM »

ภาษาหรั๋งเพจาน อ่านแล้วแจ็บหัวเลย หึๆๆ

ใช้กูเกิ้ลแปลแหละ...  Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460529 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:33:29 PM »

แรกกี้เวียนรถ(เครื่อง)เข้าไปหากินแถว ๆ ในเมือง
วันนี้ทั้งรถ ทั้งคน สาว ๆ จีนสิงคโปร์ ใส่ขาสั้น ขาวจั๊วะ...เยอะแยะไปหมด....

เห็นดูพวกรถยนต์ป้าย กทม. หลายคัน
ต้องมาคอยหลบหลีก เข้า ๆ ออก ๆ (เพราะเคารพในกฏระเบียบ  เยี่ยม )
หลีกรถของไอ้พวกมักง่ายชาวเมืองเรา
ที่จอดซ้อนคัน ตีไฟกระพริบไว้ให้รถมันหายตัวได้.. บู่ บู่
จอดซื้อของ จอดกินข้าว แช่มันไว้ผั่นนั้นแหละ..  Angry ยี๊

หน้า: 1 ... 30699 30700 30701 [30702] 30703 30704 30705 ... 35779
  พิมพ์