เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:31:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30711 30712 30713 [30714] 30715 30716 30717 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460474 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #460695 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:16:57 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=3o9E-v8L4Vk

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #460696 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:20:27 PM »

ใต้ลูกน่องข้างขวา น่าว่าถูกเอาบองรถเครื่องเห็งเอา

ทีแรกยกขึ้นไม่รอด แต่พอดี ตรงที่ล้มรถ มันกลางแดดเปรี้ยง  ร้อน....

ก็เลยถ็อดมานั่งใต้โคนจิก เป็นชั่วโมง หวางอียกขึ้นได้

พวกกันลงไปเอารถที่พลัดลงไปสี่ขั้น ไปนอนแอ้งแม้งอยู่

ยกขึ้นมา ปัด ๆ ดัดแฮนด์ แล้วสตาร์ทยกโช๊ก....

.....มันติดเฉยเลย  ขับได้ด้วย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460697 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:21:02 PM »

ขาเดี้ยง  พลัดเขา.....

เวรแท้ ขับรถเครื่องวิบากดัดแปลงลงเขา ล้อหน้าหราดรากจิก ลงเป็นหนุมานคลุกฝุ่นเลย

ไม้บ้องอยู่ท้ายรถร่วมร้อยกิโล ดีนะ รถเครื่องลงก่อนคน   ไม่งั้นป่านนี้ได้ลิ้มรสฟอร์มาลีนแล้ว

พรรคพวกบอก ไปพักได้แล้วเมิง เสียฤกษ์แล้ว ที่เหลือเค้าทำกันเอง

ผมว่านะ คนเคยทำงานออฟฟิส ออกไปสมบุกสมบันเกินมันก็ไม่ไหว เบสิคของกล้ามเนื้อและประสาทสัมผัส มันคนละงานกัน
โปรดระวังครับเป็นอะไรไปลูกเมียจะลำบากอีก ผมบอกเมียอย่างนี้แหละ ผมเลยไม่ค่อยทำอะไรเสี่ยงๆ
ด้วยความเป็นห่วงนะเนี่ย ไม่ใช่แช่งนะ แค่ผมเคยแขนขาหักผมก็คิดมากแล้วแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460698 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:21:59 PM »

ชะ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460699 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:27:23 PM »

เวรแท้ ขับรถเครื่องวิบากดัดแปลงลงเขา ล้อหน้าหราดรากจิก ลงเป็นหนุมานคลุกฝุ่นเลย

ไม้บ้องอยู่ท้ายรถร่วมร้อยกิโล ดีนะ รถเครื่องลงก่อนคน   ไม่งั้นป่านนี้ได้ลิ้มรสฟอร์มาลีนแล้ว

พรรคพวกบอก ไปพักได้แล้วเมิง เสียฤกษ์แล้ว ที่เหลือเค้าทำกันเอง

ผมว่านะ คนเคยทำงานออฟฟิส ออกไปสมบุกสมบันเกินมันก็ไม่ไหว เบสิคของกล้ามเนื้อและประสาทสัมผัส มันคนละงานกัน
โปรดระวังครับเป็นอะไรไปลูกเมียจะลำบากอีก ผมบอกเมียอย่างนี้แหละ ผมเลยไม่ค่อยทำอะไรเสี่ยงๆ
ด้วยความเป็นห่วงนะเนี่ย ไม่ใช่แช่งนะ แค่ผมเคยแขนขาหักผมก็คิดมากแล้วแหละ

สองอาทิตย์แล้วครับ ที่อัดหนัก ๆ งานเองมั่ง งานเพื่อนมั่ง จนพรรคพวกเริ่มเตือน

บอกว่า ช้างแก่ บุกหนักเหมือนเด็กบ่าวไม่ได้

ผมว่า ผมไหวนะ แล้ววันนี้ที่เดี้ยง ไม่ใช่เพราะไม่รอด

แต่เพราะพลาด ไม่ทันระวัง รากจิกมันโผล่พ้นดินมาหิดเดียว ที่เหลือหญ้าคลุมอยู่

พอล้อเหยียบ ผมดันแตะเบรค ล้อดริฟ...ฟาดไปข้างอย่างแรง

ขาข้างขวาผม ยกไม่ทัน หลังตรีนไปขัดกับตอไม้ น้ำหนักรถเครื่องบวกไม้ท่อนเลยอัดขาเสียเดี้ยง

ก่อนรถเครื่องจะเหวี่ยงต่อ ลงไปขั้นล่าง ๆ อีก 4 ขั้น ไปนอนแคงอยู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460700 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:33:28 PM »

เคยได้ยิน พรรคพวกที่ทำงานออฟฟิศ ว่า วันหนึ่ง ที่เขาอิ่มตัวจากเมือง

เขาจะเข้าป่าเข้าไร่ ไปทำไร่ทำสวน

ผมก็ว่า โถ....ตอนที่พูดนั่น สี่สิบสองแล้ว กว่าจะเข้าสวนก็คงร่วมห้าสิบ

กล้ามเนื้อสะสมมีพอปีนควน มีพอยกจอบหรือเปล่า

ยังไม่นับทักษะงานสวนซึ่งศึกษากันไม่หวาดไม่ไหวอีกล่ะ

ไอ้ครั้นจะแต่งตัวคล้าย ๆ ชาวสวน ใส่หมวกคาวบอย แว่นกันแดด เสื้อยืดในเสื้อเชิ๊ตแขนยาว กางเกงยีนส์เกือกบอก

แล้วไปเดินกรุยกรายอ้อมหลบหญ้าคมบางในสวน...พร้อมที่จะจ้างมันไปซะทุกงานเนี่ย

ยังงั้นเขาไม่เรียกชาวสวน ภาษาคอมฯเขาเรียกนายทุน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460701 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:51:08 PM »

ผมไปดูไปเห็นการทำไร่ทำสวนทำนาจริงมาแล้ว (จริงๆทำนาเองตอนอยู่บ้านก็ทำจริงมาแล้ว)
ผมคิดว่าไม่น่าจะมีมนุษย์ออฟฟิสหน้าไหนทำได้จริงอย่างที่ชาวนาชาวสวนตัวจริงเขาทำได้
 แต่ถ้าใจรักอยากจะทำจริงๆ และพอทำได้ต้องเป็นขนาดพื้นที่จำกัดมากๆครับไม่ใหญ่เกินไป
เจอมือแตกปอม เหงื่อไหลไคลย้อย ตากแดดทั้งวัน คายข้าว หญ้าคาแทง หญ้าคมบางบาด
ขี้นคร้านจะวิ่งไปตากแอร์นอนในบ้าน สุดท้ายก็อย่างที่น้าฉ็องบอกนั่นแหละ จ้างเขาโลด
 ผมก็คิดเล่นๆเหมือนกันว่าอยากทำ นาหรือสวน แต่ก็คงไม่เกิน สิบไร่

และผมจะติดแอร์ที่บ้านปลายนาไว้รอพลางๆ คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #460702 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:51:38 PM »

ดูๆแล้ว เครื่องสีข้าวของบริษัทนาทวีรุ่นจิ๋ว น่าใช่ในครัวเรือนมากที่สุด
โรงงานก็อยู่บางน้ำเปรี้ยว ฉะเชิงเทรานี่เอง

เครื่องสีข้าวขาวจิ๋ว
รหัสสินค้า : NANO 3
เครื่องสีข้าวขาวจิ๋ว
เครื่องสีข้าวจิ๋ว Green Bee  
MODEL : NANO 3
เครื่องสีข้าวขาว
สีข้าวเปลือกได้ 38-45 กิโลกรัม/ชั่วโมง
แยกรำหยาบใส่ถุงผ้า  ไม่มีฝุ่นละออง
สำหรับสีข้าวบริโภคเอง  ได้บริโภคข้าวที่สีสดๆ ใหม่ๆ ทุกวัน
เครื่องขนาดเล็กกะทัดรัด  
เพียงเสียบปลั๊กไฟฟ้าภายในบ้าน สามารถเปิดเครื่องใช้งานได้ทันที
มอเตอร์  1 แรงม้า   220 โวลต์
น้ำหนักเครื่อง   33  กิโลกรัม

ราคาเท่าไรครับ เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460703 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:52:58 PM »

ยังไม่ถามทีว่าจะโทรไปคุยอยู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #460704 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:54:52 PM »

เคยได้ยิน พรรคพวกที่ทำงานออฟฟิศ ว่า วันหนึ่ง ที่เขาอิ่มตัวจากเมือง

เขาจะเข้าป่าเข้าไร่ ไปทำไร่ทำสวน

ผมก็ว่า โถ....ตอนที่พูดนั่น สี่สิบสองแล้ว กว่าจะเข้าสวนก็คงร่วมห้าสิบ

กล้ามเนื้อสะสมมีพอปีนควน มีพอยกจอบหรือเปล่า

ยังไม่นับทักษะงานสวนซึ่งศึกษากันไม่หวาดไม่ไหวอีกล่ะ

ถ้าอั่ยบ่าวฮั้น ออกจากงานแล้วพาเมียวัยกำดัดกลับมากันสัก4-5คน น่าอาศัยกำลังเมียไหว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #460705 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:05:26 PM »

ถ้าอั่ยบ่าวฮั้น ออกจากงานแล้วพาเมียวัยกำดัดกลับมากันสัก4-5คน น่าอาศัยกำลังเมียไหว....

น้าซับจัดหาเมียวัยกำดัดได้ครบตามจำนวนหรือยังฮะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460706 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:06:25 PM »

น้าซับจัดหาเมียวัยกำดัดได้ครบตามจำนวนหรือยังฮะ
เอามาจัดเรียงกระดูกแกให้เข้าที่มากกว่าม๊างงง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460707 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:15:22 PM »

โทรไปคุยเรื่องเครื่องสีข้าวมาแระ
http://www.natrawee.co.th/index.asp?contentID=10000010&title=%B5%D4%B4%B5%E8%CD%E0%C3%D2

รุ่นนาโน๓ น่าสนใจมากครับ ราคา ๑๘๙๐๐ บาท มีส่งทางไปรษณีฟรี ทั่วประเทศ
แกนกะเทาะเปลือกและตะแกรงขัดขาว ใช้แกนลูกเหล็ก (ไม่มีกากเพชรจากแกนกะเทาะเปลือกแบบลูกหินเหมือนโรงสีใหญ่ๆ ให้เสียวฟันเวลาเคี้ยวข้าว)
สองตัวนี้เป็นอะไหล่สิ้นเปลืองมีอายุการใช้งานตามอายุการสีข้าว

แกนกะเทาะเปลือกอายุราว สิบตันข้าวเปลือก ลูกละ ๗๕๐ บาท
ตะแกรงขัดขาวอายุราว ห้าตันข้าวเปลือก ลูกละ ๕๐๐ โทรสั่งของได้จากโรงงาน

และตอนนี้มีรุ่น นาโน๔ ราคา ๑๓๐๐๐ บาท สีข้าวได้น้อยกว่านิดหนึ่งที่ ๑๕กิโลกรัมข้าวสาร/ชั่วโมง

ส่วนรุ่นเล็ก NW1000 Turbo ราคา ๓๙๕๐๐๐ บาท คิดค่าส่งนะ ไม่ใช้ลูกกะเทาะเปลือกแบบลูกหินเช่นกัน มีลูกยางขัดขาวด้วย

รุ่นนาโน๓ หรือ นาโน๔ น่าสนใจใช้ในบ้านมากครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #460708 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:15:56 PM »

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460709 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:20:52 PM »

เหมือนคนเมาเหล้าเลยครับน้าดุน.. Grin คิก คิก

ยกขึ้นเดินแกว่ง ๆ แต่ปากบอกยังไหว ๆ ..  บู่
กินไปอ้วกไป....  หวายย...ตรูยางหวายยยย.... คิก คิก บู่

หน้า: 1 ... 30711 30712 30713 [30714] 30715 30716 30717 ... 35779
  พิมพ์