เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30712 30713 30714 [30715] 30716 30717 30718 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460119 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460710 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:24:08 PM »

นี่ถ้ารวยนะ  ส่งเจ้าเก็ตไปเรียนโรงเรียนนี้เลย  น้ำลายหก น้ำลายหก
ไปเป็น ปลัดกระทรวงคมนาคม ซิ อย่างท่านสุพจน์ ทรัพย์ล้อม
รวยจะตาย เงินเป็นกระสอบๆ จนโจรขนไปไม่ไหวก็แล้วกัน 
ป็นปลัด อบต ก่อนนะครับ อิอิอิ

ไม่ต้องรวยก็มาได้ครับคุณกวาง แอบกระซิบว่าขอแค่สอบวัดผลผ่านให้เข้าเรียนได้ผอ.กับผู้จัดการเขาช่วยเต็มที่

เขาอยากได้เด็กเพิ่มจะแย่ ......

ม.5มีเด็ก2ห้อง ห้องนึง7คน ห้องนึง8คน....ถึงม.6เหลือห้องเดียว เพราะพอสอบเข้ามหาลัยที่อยากได้จริงๆแล้วก็ไปซะครึ่งที่เหลือคืออยู่เพราะอยากอยู่ต่อ ไม่ก็รอไปเคมบริดจ์

โรงเรียนเรียนแบบอินเตอร์ ใหญ่โตที่สุดในภูเก็ต  แต่ปลูกฝังหลายอย่างเลยนะครับ ให้เด็กครีเอทสิ่งต่างๆ ไม่ใช่อยู่แต่ในกรอบ

แถมสั่งสอนคุณธรรม ความรัก กตัญญู ไม่ใช่ยัดแต่วิชาการ แต่ไม่มีจิตสำนึกที่ดี

น่าชื่นชมครับพี่จ้าวโรงเรียนของน้องเขยพี่เนี่ย  คิก คิก   เยี่ยม

บอกให้ฟังในกระทู้ด้ามขวานมาหลายปีแล้วครับคุณเบิ้ม ว่าเด็กที่นี่พูดไทยชัด เขียนไทยถูก ไหว้สวย มารยาทไทยครบกว่าโรงเรียนไทยส่วนใหญ่เยอะ

เด็กที่นี่เรียนหนักโคตรรรร ลูกผมสอบสัปดาห์ละ3วันทุกสัปดาห์ แต่เขาดูแลแบบให้สนุกกับการเล่นจนไม่รู้ตัวว่าเรียนกันสาหัสขนาดไหน

พอขึ้นม.ปลายเด็กกับครูมีเกือบเท่ากัน เลยสนิทกัน ดูแลกันได้ทั่วถึง..... แล้วโรงเรียนก็สนับสนุนทุกกิจกรรม เด็กมันกล้ากระทั่งเดินไปหาผอ.ขอเพิ่มขนาดห้องสมุด , เพิ่มหนังสือ , เพิ่มชั่วโมงกิจกรรมฯลฯ

เลยมีเด็กประถมที่เป็นแชมป์โกคาร์ท แชมป์ขี่ม้า ไปวาดรูป/เล่นดนตรีหาเงินบริจาคฯลฯไม่ขาดสาย

ที่ไม่มีคือเด็กไม่เน้นมารยาทแบบไอ้แว่นหน้าเห่ยของเตรียมพัฒน์ฯนั่น  Tongue

ถึงว่าทำไมตอนนี้ลูกคนโตมาบอกว่าอยากไปเรียนอินเตอร์ที่ภูเก็ต แล้วต้องอยู่ประจำหรือไปกลับครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460711 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:29:04 PM »

น้าซับมาจุดประกายเรื่องเครื่องสีข้าวขนาดเล็ก ทำให้ผม คิดได้ว่า ทำไมเราไม่ซื้อมาใช้เองในบ้าน
ซื้อข้าวสารเขากินมานานแล้วนี่

http://rongsilek.blogspot.com/

http://miniricemill.blogspot.com/2013/03/angle-bar-round-hollowsection-pipe.html

ปล้ำทำไหร อี้เอากี่สอบ บอกมาบ้านผมยังโรงสี พี่เอาข้าวสารมา ผมสีให้พี่นั่งถ้า พาสารหล๊บบ้าน ช่วงที่นั่งถ้าซื้อเบียร์มาให้เจ้าของโรงสีกินกัน ไม่ยากเลยชิมิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460712 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:34:07 PM »

ดูๆแล้ว เครื่องสีข้าวของบริษัทนาทวีรุ่นจิ๋ว น่าใช่ในครัวเรือนมากที่สุด
โรงงานก็อยู่บางน้ำเปรี้ยว ฉะเชิงเทรานี่เอง

เครื่องสีข้าวขาวจิ๋ว
รหัสสินค้า : NANO 3
เครื่องสีข้าวขาวจิ๋ว
เครื่องสีข้าวจิ๋ว Green Bee 
MODEL : NANO 3
เครื่องสีข้าวขาว
สีข้าวเปลือกได้ 38-45 กิโลกรัม/ชั่วโมง
แยกรำหยาบใส่ถุงผ้า  ไม่มีฝุ่นละออง
สำหรับสีข้าวบริโภคเอง  ได้บริโภคข้าวที่สีสดๆ ใหม่ๆ ทุกวัน
เครื่องขนาดเล็กกะทัดรัด 
เพียงเสียบปลั๊กไฟฟ้าภายในบ้าน สามารถเปิดเครื่องใช้งานได้ทันที
มอเตอร์  1 แรงม้า   220 โวลต์
น้ำหนักเครื่อง   33  กิโลกรัม

น่าว่าทำหลอดไม่ดัง เลยมาแลเครื่องสีข้าว ดังแน่ๆลูกพี่เหอ พอได้หนักหูแหละทีนี้งั้น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460713 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:35:34 PM »

บู่ บู่ บู่
อั๊ยยะ....

อย่าไปท้อ เครื่องแฉ๊งกระป๋อง ซีเมนส์ ไม่ทำครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460714 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:36:04 PM »

บู่     คิก คิก คิก คิก    ขำก๊าก

http://video.8888.in.th/player.php?tp_id=35224

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460715 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:37:15 PM »

ได้โปรแกรมโหลดยูทิ้วป์มา เน็ตแรงๆ โหลดสารคดีกันหนุ๊กแล้วครับ

http://www.ilivid.com

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460716 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:38:21 PM »

สีข้าวกินเองมันคลาสสิคแหละจง ทำให้เด็กๆรุ่นใหม่ดูตะ หนุกแหละ เด็กๆ น่าจะชอบ
สีแต่พอกิน หมดก็สีใหม่ ไม่ทันเป็นหนอน เป็นมอด ไม่ต้องกินข้าวสารเสี่ยงสารเคมีรมยากำจัดมอด หนอน  
และไม่ต้องเสี่ยงแดกข้าวเน่า ราคาถูกกว่าข้าวถุง คุ้มระยะยาว
ซื้อข้าวเปลือกแถวบ้านเรามาสีกินเองก็ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460717 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:39:43 PM »

ขาเดี้ยง  พลัดเขา.....

เวรแท้ ขับรถเครื่องวิบากดัดแปลงลงเขา ล้อหน้าหราดรากจิก ลงเป็นหนุมานคลุกฝุ่นเลย

ไม้บ้องอยู่ท้ายรถร่วมร้อยกิโล ดีนะ รถเครื่องลงก่อนคน   ไม่งั้นป่านนี้ได้ลิ้มรสฟอร์มาลีนแล้ว

พรรคพวกบอก ไปพักได้แล้วเมิง เสียฤกษ์แล้ว ที่เหลือเค้าทำกันเอง

ผมว่านะ คนเคยทำงานออฟฟิส ออกไปสมบุกสมบันเกินมันก็ไม่ไหว เบสิคของกล้ามเนื้อและประสาทสัมผัส มันคนละงานกัน
โปรดระวังครับเป็นอะไรไปลูกเมียจะลำบากอีก ผมบอกเมียอย่างนี้แหละ ผมเลยไม่ค่อยทำอะไรเสี่ยงๆ
ด้วยความเป็นห่วงนะเนี่ย ไม่ใช่แช่งนะ แค่ผมเคยแขนขาหักผมก็คิดมากแล้วแหละ

ฮาย ทำไม่เป็นก้าบอกไปนิ เหนื่อยจริงกับพี่ผมนิ แลผมเขาอี้ให้ซ่อมโน่ซ่อมนี้ ผมซ่อมแพงกว่าพาไปให้ร้านซ่อมครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460718 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:41:15 PM »

สีข้าวกินเองมันคลาสสิคแหละจง ทำให้เด็กๆรุ่นใหม่ดูตะ หนุกแหละ เด็กๆ น่าจะชอบ
สีแต่พอกิน หมดก็สีใหม่ ไม่ทันเป็นหนอน เป็นมอด ไม่ต้องกินข้าวสารเสี่ยงสารเคมีรมยากำจัดมอด หนอน 
และไม่ต้องเสี่ยงแดกข้าวเน่า ราคาถูกกว่าข้าวถุง คุ้มระยะยาว
ซื้อข้าวเปลือกแถวบ้านเรามาสีกินเองก็ได้

บ้านผมไม่ต้องซื้อข้าวสารครับ ถีบรถไปโรงสี แล้วก็ตักสารมาบ้านครับ บางทีพ่อตาก็ใส่สอบมาให้ครับ แต่ที่ต้องซื้อคือสารที่เด็กๆกิน เด็กๆไม่กินเล็บนกครับ แข็ง กินหอมมะลิ แต่ผมชอบเล็บนก มันอยู่พุงครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460719 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:44:15 PM »

โทรไปคุยเรื่องเครื่องสีข้าวมาแระ
http://www.natrawee.co.th/index.asp?contentID=10000010&title=%B5%D4%B4%B5%E8%CD%E0%C3%D2

รุ่นนาโน๓ น่าสนใจมากครับ ราคา ๑๘๙๐๐ บาท มีส่งทางไปรษณีฟรี ทั่วประเทศ
แกนกะเทาะเปลือกและตะแกรงขัดขาว ใช้แกนลูกเหล็ก (ไม่มีกากเพชรจากแกนกะเทาะเปลือกแบบลูกหินเหมือนโรงสีใหญ่ๆ ให้เสียวฟันเวลาเคี้ยวข้าว)
สองตัวนี้เป็นอะไหล่สิ้นเปลืองมีอายุการใช้งานตามอายุการสีข้าว

แกนกะเทาะเปลือกอายุราว สิบตันข้าวเปลือก ลูกละ ๗๕๐ บาท
ตะแกรงขัดขาวอายุราว ห้าตันข้าวเปลือก ลูกละ ๕๐๐ โทรสั่งของได้จากโรงงาน

และตอนนี้มีรุ่น นาโน๔ ราคา ๑๓๐๐๐ บาท สีข้าวได้น้อยกว่านิดหนึ่งที่ ๑๕กิโลกรัมข้าวสาร/ชั่วโมง

ส่วนรุ่นเล็ก NW1000 Turbo ราคา ๓๙๕๐๐๐ บาท คิดค่าส่งนะ ไม่ใช้ลูกกะเทาะเปลือกแบบลูกหินเช่นกัน มีลูกยางขัดขาวด้วย

รุ่นนาโน๓ หรือ นาโน๔ น่าสนใจใช้ในบ้านมากครับ

ดังหวาหลอดแน่ๆรับรอง อย่าลืมซื้อรุ่นที่ปรับเสียงได้ด้วยนะครับพี่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460720 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:45:09 PM »

บ้านผมไม่ต้องซื้อข้าวสารครับ ถีบรถไปโรงสี แล้วก็ตักสารมาบ้านครับ บางทีพ่อตาก็ใส่สอบมาให้ครับ แต่ที่ต้องซื้อคือสารที่เด็กๆกิน เด็กๆไม่กินเล็บนกครับ แข็ง กินหอมมะลิ แต่ผมชอบเล็บนก มันอยู่พุงครับ
ได้แหละ พ่อตาเขาเป็นเจ้าของโรงสี อย่างนี้ต้องเรียก จง มิลเลอร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #460721 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:46:41 PM »

ปล้ำทำไหร อี้เอากี่สอบ บอกมาบ้านผมยังโรงสี พี่เอาข้าวสารมา ผมสีให้พี่นั่งถ้า พาสารหล๊บบ้าน ช่วงที่นั่งถ้าซื้อเบียร์มาให้เจ้าของโรงสีกินกัน ไม่ยากเลยชิมิ

สีข้าวสารเป็นข้าวสาร.....   บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #460722 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:48:46 PM »

สีข้าวสารเป็นข้าวสาร.....   บู่ บู่ บู่

ได้ดิ เทข้าวสารลงเครื่องสีข้าวมันก้ออกมาเป็นข้าวสารเพแหละ หรือแถวบ้านพี่ซับเทข้าวสารใส่เครื่องสีข้าวสีแล้วออกมาเป็นข้าวเปลือก  Huh Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460723 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:49:53 PM »

สีข้าวสารเป็นข้าวสาร.....   บู่ บู่ บู่

พิมพ์ผิดมั่งแหละ นั่งคิดอยู่นิว่าอี้กินไหรดีเย็นนี้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460724 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:50:45 PM »

ได้แหละ พ่อตาเขาเป็นเจ้าของโรงสี อย่างนี้ต้องเรียก จง มิลเลอร์

มาต๊ะ เอาข้าวมาสีที่โรงสีบ้านผม เลี้ยงหมูย่างกันนิ

หน้า: 1 ... 30712 30713 30714 [30715] 30716 30717 30718 ... 35779
  พิมพ์