เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:35:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30716 30717 30718 [30719] 30720 30721 30722 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25461489 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460770 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:42:46 PM »

เคาเตอร์เพน  ร้อนวูบวาบจากลูกน่องมาถึงไข่   โดนชก

หลอด 80 กรัม หล่อนล่อซะ ครึ่งหลอด....  อ๋อย

ไปหาหมอยังครับจารปราช ไปๆมั้งนะครับ เผื่อมีไรแตกหัก  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460771 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:44:48 PM »

แต่ปัญหาอย่างหนึ่งนะน้าซับที่ผมเคยเจอมาจากโรงสีใหญ่ๆ ก็คือ
มีกากเพชรและเศษตะแกรงลวดหลุดมา เจอเข้าไปสักเม็ดนี่เข็ดขี้อ่อนขี้แก่เลยนะ
ข้าวสารที่ได้มาจากโรงสีจึงต้องเอามาเลือกเศษพวกนี้ออกอีกทีทำให้เสียเวลา
ถ้าเครื่องนี้ยังใช้หินขัดอยู่ผมก็เสียวกากเพชรมันหลุดออกมาเหมือนกันนะ
ตอนนี้ฟันไม่มีชุดสำรองแล้วนะ
ลองเอาน็อตวนๆในข้าวดูครับ มีเหล็กมันจะติดมา แต่ถ้าเครื่องสีใหม่ๆ ไม่มีปัญหา เครื่องสีเก่าปัญหามากครับ
ดร้ไม่จริง ความจริงมันจะสลับกันครับ หึๆๆ
คร้านอี น็อค ปลายคางแกนิ น็อตที่ไหนมันอีดูดเหล็กได้ มั่วๆ
แม่เหล็กถาวรที่ปลายไขควงต่างหากที่มันพอดูดได้ การจะแยกเศษเหล็กออกจากข้าวสารมันต้องใช้แม่เหล็กแรงสูงติดที่รางข้าวสาร
และถ้าตะแกรงมันเป็นสแตนเลส มันก็ดูดไม่ติดอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460772 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:46:39 PM »

หื่อ...ไอ้เบล่อ

กลับไปรับจำนำข้าวราคาหมื่นห้าตามเดิมอีกแระ..ทำเป็นยืดเวลา. ขำก๊าก ขำก๊าก ถุ๊ยส์  แบร่

หลาบประเทศไทยงานนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #460773 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:47:08 PM »

แต่ปัญหาอย่างหนึ่งนะน้าซับที่ผมเคยเจอมาจากโรงสีใหญ่ๆ ก็คือ
มีกากเพชรและเศษตะแกรงลวดหลุดมา เจอเข้าไปสักเม็ดนี่เข็ดขี้อ่อนขี้แก่เลยนะ
ข้าวสารที่ได้มาจากโรงสีจึงต้องเอามาเลือกเศษพวกนี้ออกอีกทีทำให้เสียเวลา
ถ้าเครื่องนี้ยังใช้หินขัดอยู่ผมก็เสียวกากเพชรมันหลุดออกมาเหมือนกันนะ
ตอนนี้ฟันไม่มีชุดสำรองแล้วนะ
ลองเอาน็อตวนๆในข้าวดูครับ มีเหล็กมันจะติดมา แต่ถ้าเครื่องสีใหม่ๆ ไม่มีปัญหา เครื่องสีเก่าปัญหามากครับ
ดร้ไม่จริง ความจริงมันจะสลับกันครับ หึๆๆ
คร้านอี น็อค ปลายคางแกนิ น็อตที่ไหนมันอีดูดเหล็กได้ มั่วๆ
แม่เหล็กถาวรที่ปลายไขควงต่างหากที่มันพอดูดได้ การจะแยกเศษเหล็กออกจากข้าวสารมันต้องใช้แม่เหล็กแรงสูงติดที่รางข้าวสาร
และถ้าตะแกรงมันเป็นสแตนเลส มันก็ดูดไม่ติดอีก
หาฮาร์ดดิสก์ร้าย ๆ มาสักตัวต่ะ  ถอดเอาแม่เหล็กข้างในมาใช้

บรรดาแม่เหล็กเท่าที่เคยเจอมา แม่เหล็กฮาร์ดดิสก์ แรงสุด ๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460774 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:53:51 PM »

อะไรเนี่ย ลุงดุลย์จะเล่นเครื่องสีเหรอ
ของปล้ำตัวนะลุง  โดยเฉพาะเครื่องสีแบบหัวบด บ้านผมใช้อยู่พักใหญ่
แม่ผม เห็นแก่ ๆ ยังงั้น หมุนเครื่องสเป็ตเตอร์5 ไหวนะ ขอบอก
อยากได้อะไรเล็กๆ ง่ายๆ ใช้ในครัวเรือนได้สะดวกน่ะ

บริษัทนาทวี มีหลายแบบดีครับ ตั้งแต่เล็กๆ ง่ายๆ ยันใหญ่แบบโรงสีชุมชนได้เลย แต่ไม่ใหญ่แบบโรงสีจริงๆ

http://www.natrawee.co.th/index.asp?contentID=10000021&procatid=15

และก็ที่ผมชอบตรงข้อแตกต่างกะโรงสีจริงๆ คือ

ไม่ใช้การกระเทาะเปลือกข้าวด้วย ลูกโม่หิน ซึ่งจะเสี่ยงต่อการเคี้ยว กากเพชร จากโรงสีใหญ่ๆ แบบตอนเด็กๆ ที่ผมเข็ดขี้อ่อนขีแก่เลยจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #460775 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:55:51 PM »

เคาเตอร์เพน  ร้อนวูบวาบจากลูกน่องมาถึงไข่   โดนชก

หลอด 80 กรัม หล่อนล่อซะ ครึ่งหลอด....  อ๋อย

ซรี๊ดดดด.... อ๋อย    คิก คิก

หายไว ๆ เน้อ...
มีงานรออยู่ที่พระแสง...แดนสวรรค์  Grin
โอนไปและ..คราวนี้กะนั่งลุ้นมาไม่มา อิอิ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460776 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:55:52 PM »

เคาเตอร์เพน  ร้อนวูบวาบจากลูกน่องมาถึงไข่   โดนชก

หลอด 80 กรัม หล่อนล่อซะ ครึ่งหลอด....  อ๋อย

ซรี๊ดดดด.... อ๋อย    คิก คิก

มีงานรออยู่ที่พระแสง...แดนสวรรค์  Grin

ไอ้ไหรหลาวนิ

ผ้าชุบกะยังไม่ได้ส่งให้ใครที  งานแจ้งซ่อมของโรงเรียนกะค้างอยู่สองที่

เตยหอมกะอีเอาน้อง เครื่องเลื่อยกะยังทำไม่เสร็จ  ยางกะต้องปลูกเพราะฝนเริ่มมา

รึงรังเป็นลิงแก้แหเลยตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460777 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:57:36 PM »

อะไรเนี่ย ลุงดุลย์จะเล่นเครื่องสีเหรอ
ของปล้ำตัวนะลุง  โดยเฉพาะเครื่องสีแบบหัวบด บ้านผมใช้อยู่พักใหญ่
แม่ผม เห็นแก่ ๆ ยังงั้น หมุนเครื่องสเป็ตเตอร์5 ไหวนะ ขอบอก
อยากได้อะไรเล็กๆ ง่ายๆ ใช้ในครัวเรือนได้สะดวกน่ะ

บริษัทนาทวี มีหลายแบบดีครับ ตั้งแต่เล็กๆ ง่ายๆ ยันใหญ่แบบโรงสีชุมชนได้เลย แต่ไม่ใหญ่แบบโรงสีจริงๆ

http://www.natrawee.co.th/index.asp?contentID=10000021&procatid=15

และก็ที่ผมชอบตรงข้อแตกต่างกะโรงสีจริงๆ คือ

ไม่ใช้การกระเทาะเปลือกข้าวด้วย ลูกโม่หิน ซึ่งจะเสี่ยงต่อการเคี้ยว กากเพชร จากโรงสีใหญ่ๆ แบบตอนเด็กๆ ที่ผมเข็ดขี้อ่อนขีแก่เลยจริงๆ

บ้านเติ้นเรียกไอ้ไหร...

บ้านผมสมัยนั้นเรียก สกายแล็บ....  โดนเข้าสักที กะเทือนถึงขมอง

ร้ายกว่านั้นถ้าฟันแตกด้วย...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #460778 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:58:58 PM »

black-army, Pandanus, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง, TD_รักในหลวง, soveat ชุมไพร, lugkrod, Southlander, tum610, นายกระจง, k@mon, Udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีครับ.....ทุกๆๆท่าน.......วันนี้มากันลุยเหม็ด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460779 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:00:27 PM »

black-army, Pandanus, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง, TD_รักในหลวง, soveat ชุมไพร, lugkrod, Southlander, tum610, นายกระจง, k@mon, Udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีครับ.....ทุกๆๆท่าน.......วันนี้มากันลุยเหม็ด

อ้ะนั่ง ๆ ครับ
น้าหนองแช่เบียร์ตั้งไว้แล้วนุ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460780 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:00:47 PM »

ซรี๊ดดดด.... อ๋อย    คิก คิก

มีงานรออยู่ที่พระแสง...แดนสวรรค์  Grin
โอนไปและ..คราวนี้กะนั่งลุ้นมาไม่มา อิอิ...

Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460781 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:02:03 PM »

เคาเตอร์เพน  ร้อนวูบวาบจากลูกน่องมาถึงไข่   โดนชก

หลอด 80 กรัม หล่อนล่อซะ ครึ่งหลอด....  อ๋อย

ซรี๊ดดดด.... อ๋อย    คิก คิก

มีงานรออยู่ที่พระแสง...แดนสวรรค์  Grin

ไอ้ไหรหลาวนิ

ผ้าชุบกะยังไม่ได้ส่งให้ใครที  งานแจ้งซ่อมของโรงเรียนกะค้างอยู่สองที่

เตยหอมกะอีเอาน้อง เครื่องเลื่อยกะยังทำไม่เสร็จ  ยางกะต้องปลูกเพราะฝนเริ่มมา

รึงรังเป็นลิงแก้แหเลยตรู

ตกใจ      คิก คิก คิก คิก   ยอดไปเลย เจ้าลูกหมู  Grin Grin

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #460782 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:03:57 PM »

หนังยายพาภาคสองยังไม่ฉายอีกเหรอ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #460783 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:04:38 PM »

หนังยายพาภาคสองยังไม่ฉายอีกเหรอ...

ยกม้านั่งมาตั้งรออยู่กันนิ..... บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #460784 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:08:13 PM »

ฮาย  เกือบลืมเรื่องสำมะคัน......   Grin

ภาคต่อ เกิดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

สาวคนหนึ่ง ราว ๆ สามสิบปลาย ๆ นี่แหละ  ถูกสายสืบรวบทั้งผัวทั้งเมียคาบ้านที่ปลายอวน(ข้าง ๆ ในหมง)

ยาบ้าไม่กี่ร้อยเม็ดหรอก  แต่ยาไอซ์ เสียงว่าเกือบกิโล  เงินสดซุกอยู่ทั่วบ้านห้าล้านกว่า ทองหยองอีกพอสมควร

เรื่องมันก็แค่ ลูกบ่าว เรียน ปวช.การอาชีพฯ ถูกจับปืนเถื่อน  ตรวจเยี่ยวสีม่วง...

ขยายผล หรือสงสัยมาก่อนก็ไม่ทราบ พาเข้าค้นบ้าน พ่อกะแม่อยู่หลังบ้านแต่วิ่งไม่ทัน...

ผล สองต่อเข้าฮอร์สเลย

สาวข้างเมีย แกเป็นสมาชิกแก๊งค์ไหว้หัวปลวกกับยายพา

คนนี้แหละ ที่บอกว่า จะจ่ายให้ยายพา ค่าไปฟันลูกวัวเขา

แต่จะจ่ายให้แค่ห้าหมื่น ไม่เอาก็ไม่ต้องเอา.... ทีแรกบ่าวเมืองทำท่าไม่ยอม

พอมาทีนี้ อิยอมรับ กะไม่ทันแล้ว  พวกโถกจับไปแล้ว

เหลือแต่ยายพา ไม่รู้อีทำพรือต่อ ตางค์โถกเบอร์กะจ่ายไปเกือบฉาดแล้ว
หน้า: 1 ... 30716 30717 30718 [30719] 30720 30721 30722 ... 35779
  พิมพ์