เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30881 30882 30883 [30884] 30885 30886 30887 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25428147 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463245 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:44:09 AM »

แว็ก ไม่รับทำเหอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463246 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:49:52 AM »

ไหว้

ยังดีครับพี่เข้ม แค่แมวบ้านกะแมวมาลักกินล่าว  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #463247 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:50:45 AM »

Grin     เยี่ยม เยี่ยม   สู้ต่อไปเจ้าอีฟ...  Cheesy
ขอบคุณครับลุงตุ้ม
เด็กเรียนสายวิศวะฯ ก็แบบนี้แหละ ถ้าพ่อแม่ไม่เข้าใจจะทำให้เด็กเครียดและกดดันตายเลย
ส่วนใหญ่ในรุ่นที่จบๆกันมาเกรด ต่ำกว่า ๒.๕ เยอะหน่อย ระหว่าง ๒.๕ ถึง ๓ น้อยลง
๓ ขึ้นไปไม่กี่คน เกียรตินิยม น้อยมาก ในรุ่นหนึ่งๆ อาจมีแค่ คนหรือสองคนหรือไม่มีเลย บางทีหลายๆรุ่นถึงจะมีโผล่มาสักคน
เทียบเกรดกะเด็กมหาลัยพวก สายศิลปศาสตร์ สังคมศาสตร์ ภาษา ไม่ได้นะครับ พวกนั้นเกรดจะหรูๆ ๓กว่าๆ เยอะครับ

ตอนเรียน ถ้าผมขยันหน่อยก็คงได้กะเค้าบ้างอ่ะครับไอ้เกียรตินิยมเนี่ยะ
เล่นเช้าเมา บ่ายตีดัมมี่ เย็นตีหม้อ จบมาได้ 2.7 ก็บุญแล้วครับ T^T
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463248 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:51:38 AM »

+คนละแต้ม2หน้าครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463249 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:52:44 AM »

เกิดขึ้นแล้วจริงๆ เป็นครั้งแรกตั้งแต่ลงทุนให้ไปเรียนมาเลย Grin คิก คิก ขำก๊าก Grin
ดีใจมาก Cheesy

สามปีที่ผ่านมา มันไม่เคยเกิดขึ้นเลย

เจ้าอีฟเหรอลุง...

เก่งจัง...ดีใจด้วยครับ...ตั้งใจแล้วจะสมหวัง...บุกเข้าไป..

เจ้าอีฟเหรอลุง...

เก่งจัง...ดีใจด้วยครับ...ตั้งใจแล้วจะสมหวัง...บุกเข้าไป..
ใช่แว้ว นี่เป็นการสอบครั้งแรกของมหาลัยที่มันเรียนอยู่

ตอนมันเรียนเตรียมวิดวะ ผลการเรียนของเจ้าอีฟ มันล้มลุกคลุกคลานมาตลอด
ดร็อปสามตัวจบก็ซัมเมอร์หลังเพื่อน แต่ก็ผ่านสัมภาษณ์เข้าโควต้ามาได้ (เด็กลูกหม้อเก่าถ้าเรียนจบเขาเอาหมดแหละ)
มันสู้ยิบตา ผลสอบออกมาแต่ละครั้งมันเสียใจ ร้องให้ แต่ไม่ยอมแพ้
หนทางอีก๔ปี อันยาวไกล ยังต้องฝ่าฟันอีกมากครับ
แต่ผมไม่กดดันอะไรเค้ามากครับ บอกว่าเรียนจบช้าไม่เป็นไร แต่ให้จบดีกว่าโดนรีไทร์
เทอมไหนไม่ไหว ให้ ดร็อป ไม่ต้องกลัว เขาให้เวลาเรียนอีกหลายปี
(ถ้าไม่ดร็อปดื้อดึงลงหมดทุกวิชาแล้วเกรดไม่ถึง โดนรีไทร์แน่ๆครับ)

เยี่ยมครับพี่ดุล เลือกพ่อแรง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463250 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:54:47 AM »

แมว.....ชาวบ้านแม่มมันเลี้ยงไม่อยู่บ้านเอง มาข่วนฝากระโปรงรถตู ลายแหม็ดแล้ว แถมตูโถกเมียด่าอีก....

อิให้ตูทำพรือดี ลมเสียแต่เช้า....แม่มสักแต่สร้าง มิใช่เลี้ยงปล่อยให้มารบกวนคนอื่น ทั้งมาขี้หมิ๋น เช็ดแ    ม่   ม หน้าบ้านขี้หมา........ตูเซ็งจังหูแล้ว ทั้งแมวทั้งหมา
บ้านผมเหมือนกันของเองหาม่าย...พ่านแหม็ด..ทั้งขี้..ทั้งคุ้ยขยะ...ฮาย...

อ้าวตรูแก่แล้วเหรอเนี่ย..ฮุมฮำไรว้า...

แมวบ้านี่มีทุกที่จิงๆ แถวบ้านเราก็มี บางทีมันวิ่งไล่กันดังโครมคราม นึกว่าขโมยขึ้นบ้าน  บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463251 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:54:54 AM »

Grin     เยี่ยม เยี่ยม   สู้ต่อไปเจ้าอีฟ...  Cheesy
ขอบคุณครับลุงตุ้ม
เด็กเรียนสายวิศวะฯ ก็แบบนี้แหละ ถ้าพ่อแม่ไม่เข้าใจจะทำให้เด็กเครียดและกดดันตายเลย
ส่วนใหญ่ในรุ่นที่จบๆกันมาเกรด ต่ำกว่า ๒.๕ เยอะหน่อย ระหว่าง ๒.๕ ถึง ๓ น้อยลง
๓ ขึ้นไปไม่กี่คน เกียรตินิยม น้อยมาก ในรุ่นหนึ่งๆ อาจมีแค่ คนหรือสองคนหรือไม่มีเลย บางทีหลายๆรุ่นถึงจะมีโผล่มาสักคน
เทียบเกรดกะเด็กมหาลัยพวก สายศิลปศาสตร์ สังคมศาสตร์ ภาษา ไม่ได้นะครับ พวกนั้นเกรดจะหรูๆ ๓กว่าๆ เยอะครับ

ตอนเรียน ถ้าผมขยันหน่อยก็คงได้กะเค้าบ้างอ่ะครับไอ้เกียรตินิยมเนี่ยะ
เล่นเช้าเมา บ่ายตีดัมมี่ เย็นตีหม้อ จบมาได้ 2.7 ก็บุญแล้วครับ T^T
นั่นก็เยอะแล้ว ผม ๒.๒ เอง  คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #463252 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:55:14 AM »

ไม่มีอะไรครับ..   Grin พอดีไปอ่านเจอในเว็บกิมหยง...

ใครช่วยแปล หรืออ่านให้ฟังทีครับ....
มันภาษาไทย หรือภาษาอาหรับครับเนี่ย..  อ๋อย อ๋อย

ใบแจ้งความ....

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #463253 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:55:42 AM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463254 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:58:12 AM »

แมว.....ชาวบ้านแม่มมันเลี้ยงไม่อยู่บ้านเอง มาข่วนฝากระโปรงรถตู ลายแหม็ดแล้ว แถมตูโถกเมียด่าอีก....

อิให้ตูทำพรือดี ลมเสียแต่เช้า....แม่มสักแต่สร้าง มิใช่เลี้ยงปล่อยให้มารบกวนคนอื่น ทั้งมาขี้หมิ๋น เช็ดแ    ม่   ม หน้าบ้านขี้หมา........ตูเซ็งจังหูแล้ว ทั้งแมวทั้งหมา
บ้านผมเหมือนกันของเองหาม่าย...พ่านแหม็ด..ทั้งขี้..ทั้งคุ้ยขยะ...ฮาย...

อ้าวตรูแก่แล้วเหรอเนี่ย..ฮุมฮำไรว้า...

แมวบ้านี่มีทุกที่จิงๆ แถวบ้านเราก็มี บางทีมันวิ่งไล่กันดังโครมคราม นึกว่าขโมยขึ้นบ้าน  บู่

ตอนกลางคืน กำลังหลับบาย ๆ
แมวตัวผู้สองตัวมาเจอกัน....  ง๊าว  ๆ  แหง่ว ๆ ฟู่ ๆ ฟ่อกันบนหลังคาอยู่ข้างหน้าต่างห้อง
แต่มันตั้งท่าแยกเขี้ยวอยู่อย่างนั้น  ไม่ลงมือกันซักที  เป็นชั่วโมง
อยากจะเอาไอ้ลายซัดซักโป้ง.... บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463255 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:59:01 AM »

ไหว้

ยังดีครับพี่เข้ม แค่แมวบ้านกะแมวมาลักกินล่าว  คิก คิก

ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463256 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:02:15 AM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

สวย ๆ ฮาม ๆ น่าใช้เพ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  เยี่ยม    แต่ราคา.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แถมใส่แล้ว  เพื่อน ๆ มาทัก...  คาสิโอ้พี่สวยจัง...   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 11:10:57 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #463257 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:03:14 AM »

อิให้ตูทำพรือดี ลมเสียแต่เช้า....แม่มสักแต่สร้าง มิใช่เลี้ยงปล่อยให้มารบกวนคนอื่น ทั้งมาขี้หมิ๋น เช็ดแ    ม่   ม หน้าบ้านขี้หมา........ตูเซ็งจังหูแล้ว ทั้งแมวทั้งหมา

แมวบ้านี่มีทุกที่จิงๆ แถวบ้านเราก็มี บางทีมันวิ่งไล่กันดังโครมคราม นึกว่าขโมยขึ้นบ้าน  บู่

แมวตัวผู้สองตัวมาเจอกัน....  ง๊าว  ๆ  แหง่ว ๆ ฟู่ ๆ ฟ่อกันบนหลังคาอยู่ข้างหน้าต่างห้อง
แต่มันตั้งท่าแยกเขี้ยวอยู่อย่างนั้น  ไม่ลงมือกันซักที  เป็นชั่วโมง
อยากจะเอาไอ้ลายซัดซักโป้ง.... บู่ บู่

โหด

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463258 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:09:17 AM »

โหด

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จับใส่กรง  แล้วไปโยนให้หมามันฟัด  Grin

Grin Grin   บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463259 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:11:49 AM »

เมื่อกี้แวะร้านกาแฟแถวถนนสายระยอง-ชลบุรี เจ้าของร้านเมาท์ให้ฟังว่า
พอเขากวดขันเรื่องขโมยหมาขายข้ามชาติ
 มันมาแนวใหม่ มันหันมาซื้อแมวขโมยแมวแทน ซื้อตัวละสองสามร้อย
ไปถึงเวียตนามได้ตัวละสองพัน เขาเอาไปคั่วกลิ้งกัน

หน้า: 1 ... 30881 30882 30883 [30884] 30885 30886 30887 ... 35779
  พิมพ์