เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:33:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30883 30884 30885 [30886] 30887 30888 30889 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25427494 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463275 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:44:01 AM »

บางคนก็ซื้่อจากไหนมา มาถึงตั้งสายให้หน่อย เราก็บอกแบบสุภาพ ไม่ทราบซื้อที่ไหนครับ ก็ต้องให้เค้าบริการครับ

(เสียงว่าซื้อในห้าง ขายแพงกว่าตรูเหล๋ย) ขี้คร้านขับรถไปมั้ง ไหนจะต้องขับรถเข้าไป แบกเดินเข้าไป แล้วไม่รู้พนักงานมันจะสนใจทำให้มั้ยนุ ไม่ใช่ธุระมัน มันขายอย่างเดียว

ยังมีย้อนเราหลาว ทำไม่เป็นเหรอ  Angry

เอ่อ...ทำเป็นครับ(ตรูเปิดร้านขนาดนี้ลงทุนกี่ล้านแค่นี้กรูทำไม่เป็นเหรอ มีถามแด๊กๆ) ถ้าซื้อกับเราๆบริการได้ตลอดเวลาครับ ไม่จำกัดเลย

ยังมีอีกเยอะแยะ ที่เสียบ้าง ไรบ้าง ฯ  จะเอาบริการดีๆ แต่ร้อยสองร้อยสามร้อย ไม่ให้เค้ากินบ้าง  ไปเที่ยวจะจับ จะโอบ จะหย๋ำ เค้ายังคิดเงินเลยครับ คิดแพงด้วย  เยี่ยม

ก็ขายเครื่องตั้งเสียงอิเลคทรอนิคส์อัตโนมัติไปเลย เอามาโชว์ก่อนอันสองอัน
สาธิตให้ดูก่อน ขี้คร้านจะขายง่าย ผมเห็นปุ๊บยังซื้อมาปั๊บเลย ทั้งที่ไม่เป็นงั้นแหละ

ปล.ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้าครับ

แต่คือพ่อของพระเจ้าเลยแหละ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #463276 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:44:31 AM »

จารย์ๆ...ปีนี้จะไปเส้นทางนี้อีกรอบนึง  Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=93789.0

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #463277 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:46:34 AM »

สมัยนี้แอปตั้งสายกีต้าร์ในโทรศัพท์กะมี น่าจะสรรหามาใช้กันมั่งน๊อ

เดือนที่แล้วกลับขอนแก่น แม่ไล่ไปนอนบ้านใหม่ พอเข้าบ้านต๊กกะใจอย่างแรง
ลำโพง แอมป์ กีต้า เอฟเฟ็ค กองพะเนินยังกะห้องซ้อม แม่บอกน้องชายตัวแสบมันซื้อมา

เลยกระซิบถามแม่ว่า แม่อยากรู้ราคาจริงหรือราคาหลอกหล่ะแม่  ยิ้มีเลศนัย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463278 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:49:53 AM »

บางคนก็ซื้่อจากไหนมา มาถึงตั้งสายให้หน่อย เราก็บอกแบบสุภาพ ไม่ทราบซื้อที่ไหนครับ ก็ต้องให้เค้าบริการครับ

(เสียงว่าซื้อในห้าง ขายแพงกว่าตรูเหล๋ย) ขี้คร้านขับรถไปมั้ง ไหนจะต้องขับรถเข้าไป แบกเดินเข้าไป แล้วไม่รู้พนักงานมันจะสนใจทำให้มั้ยนุ ไม่ใช่ธุระมัน มันขายอย่างเดียว

ยังมีย้อนเราหลาว ทำไม่เป็นเหรอ  Angry

เอ่อ...ทำเป็นครับ(ตรูเปิดร้านขนาดนี้ลงทุนกี่ล้านแค่นี้กรูทำไม่เป็นเหรอ มีถามแด๊กๆ) ถ้าซื้อกับเราๆบริการได้ตลอดเวลาครับ ไม่จำกัดเลย

ยังมีอีกเยอะแยะ ที่เสียบ้าง ไรบ้าง ฯ  จะเอาบริการดีๆ แต่ร้อยสองร้อยสามร้อย ไม่ให้เค้ากินบ้าง  ไปเที่ยวจะจับ จะโอบ จะหย๋ำ เค้ายังคิดเงินเลยครับ คิดแพงด้วย  เยี่ยม

ตกลงไม่ทำให้ใช่ไม๊....  คิก คิก คิก คิก    

[/quote] ก็ขายเครื่องตั้งเสียงอิเลคทรอนิคส์อัตโนมัติไปเลย เอามาโชว์ก่อนอันสองอัน
สาธิตให้ดูก่อน ขี้คร้านจะขายง่าย ผมเห็นปุ๊บยังซื้อมาปั๊บเลย ทั้งที่ไม่เป็นงั้นแหละ

ปล.ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้าครับ

แต่คือพ่อของพระเจ้าเลยแหละ คิก คิก
[/quote]

ก็ทำนะครับ ถ้าไม่ยุ่งมาก บริการอื่นๆก็รับทำให้ แต่บางทีกำลังยุ่งๆ มาให้เราเล็กๆน้อยๆ จะเอาทันที ทั้งที่ไม่ได้ซื้อกะเรา ไอ้เราคิดตังก็น่าเกลียด เล็กๆน้อยๆ

บางบริษัทอย่างมหาจักร เค้าไม่รับซ่อมเลยนะ ถ้าเป็นของที่อื่น ของหิ้วไรงี้

บริการถึงใจครับ รับรอง ถ้าเป็นลูกค้าเรา ไม่จำกัดระยะเวลาด้วย ทำมานานแล้ว ตั้งแต่เด็กบางคนเรียนม.ต้น จนมันจบมหาลัย เรายังดูแลซ่อมแซมของให้อยู่เลย
หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 11:51:39 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463279 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:56:08 AM »

สมัยนี้แอปตั้งสายกีต้าร์ในโทรศัพท์กะมี น่าจะสรรหามาใช้กันมั่งน๊อ

เดือนที่แล้วกลับขอนแก่น แม่ไล่ไปนอนบ้านใหม่ พอเข้าบ้านต๊กกะใจอย่างแรง
ลำโพง แอมป์ กีต้า เอฟเฟ็ค กองพะเนินยังกะห้องซ้อม แม่บอกน้องชายตัวแสบมันซื้อมา

เลยกระซิบถามแม่ว่า แม่อยากรู้ราคาจริงหรือราคาหลอกหล่ะแม่  ยิ้มีเลศนัย
รู้จักโกดังคิงไกที่ แถวบางนาไม๊ ถนนศรีนครินทร์ ซอยศรีด่าน9
ทั้งแอมป์กีตาร์ และกีต้าร์ เป็นเข่งๆ ของเก่าครับ เอาไปเล่นๆ ซ้อมๆ เบื่อแล้วทิ้งขว้างๆก็ยังได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #463280 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:56:36 AM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

เวปนาฬิกา Luminox

ร้านนี้หรอครับ......ที่บอกเป็นเพื่อนกับ น้าแพะ อ่ะครับ.........เด๋วค่อยติดไปต่อไปแหละกัน....เมมเบอร์ไว้แล้วครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #463281 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:57:59 AM »

จารย์ๆ...ปีนี้จะไปเส้นทางนี้อีกรอบนึง  Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=93789.0

เอาเลย เอาเลย...หนับหนุนครับ... Grin Cheesy
ไปเดือนไหน...

ใครถ่ายรูปฟระ..สวยจัง...  Grin   คิก คิก คิก คิก   บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463282 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:58:53 AM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

ร้านนี้หรอครับ......ที่บอกเป็นเพื่อนกับ น้าแพะ อ่ะครับ.........เด๋วค่อยติดไปต่อไปแหละกัน....เมมเบอร์ไว้แล้วครับ

ได้ลูกค้ารายนึงแระ...   Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463283 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:01:54 PM »

เลยกระซิบถามแม่ว่า แม่อยากรู้ราคาจริงหรือราคาหลอกหล่ะแม่  ยิ้มีเลศนัย

จูนเสียงกีตาร์เคยเอามาลงในมือถือลองใช้ดูแล้วครับ....(แอนดรอยด์)
น่าใช้มากครับ ลูกเล่นเยอะ ใช้งานได้ละเอียดดี.... Grin ของฟรีด้วย เยี่ยม

แต่ไม่ชอบอย่างนึง...มันต้องเอาเครื่องมาจ่อใกล้ ๆ กับกีต้าร์ครับ..
ไม่งั้นเสียงอื่นมันจะรบกวน..(หาเรื่องติจนได้นิ.. คิก คิก  )

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #463284 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:06:03 PM »

เมื่อวานทั้งลมทั้งฝน เอากระเบื้องไปสี่ห้าแผ่น..

วันนี้มาอีกล่ะ...พอแร้วตรูขี้เกียจปีนหลังคา..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #463285 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:06:30 PM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

ได้ลูกค้ารายนึงแระ...   Grin

มาอยู่ด้ามขวานมีแต่บานกับบาน ขำก๊าก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #463286 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:06:55 PM »

เลยกระซิบถามแม่ว่า แม่อยากรู้ราคาจริงหรือราคาหลอกหล่ะแม่  ยิ้มีเลศนัย
รู้จักโกดังคิงไกที่ แถวบางนาไม๊ ถนนศรีนครินทร์ ซอยศรีด่าน9
ทั้งแอมป์กีตาร์ และกีต้าร์ เป็นเข่งๆ ของเก่าครับ เอาไปเล่นๆ ซ้อมๆ เบื่อแล้วทิ้งขว้างๆก็ยังได้

พวกสินค้าที่มีอีิเลคโทรนิค เสี่ยงมากครับดุล เผลอๆเอามาซ่อม จะจุกกว่่าซื้อใหม่อีก

อย่างกีต้าร์ไฟฟ้าเริ่มถูกๆ3พันกว่าก็มี ของใหม่ มีประกัน สบายใจกว่าครับ ไปหาซื้อของเก่ามา ถ้าสมมุติพวกโวลลุ่ม,ซีเลคเตอร์,ปิ๊กอัพฯ เสียยกชุด มีแบงค์พันปลิว2ใบครับ  เสียน้อยเสียมาก เห็นมาเยอะครับ   Lips Sealed

ยิ่งถ้าเป็นมัลติเอฟเฟ็กส์  มีอายุการใช้งานครับ 1-2-3ปี ไม่ทำไรมันก็เจ๊งเอง บางยี่ห้อขึ้นชื่อเรื่องความเปราะ เสียง่าย จะแนะนำลูกค้าเลย ยี่ห้อ....ฯอย่าเล่นเลยครับ เพราะเคยเห็นใช้ไม่กี่เดือนรวนไปหมด บางยี่ห้อทนๆเราก็จะแนะนำไป

บางคนไปฟัง ไปอ่าน ข้อมูลเชียร์ อวย มา ก็ซื้อโดนไม่รู้อะไรมาก ของเป็นหมื่น ซื้อมาใช้ไำม่กี่เดือน ไฟวิ่งยังกะไฟศาลพระภูมิ ปวดตับเลยล่ะ แล้วต้องวิ่งส่งซ่อม หาที่ซ่อมเองอีก
 โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #463287 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:08:50 PM »

เข้าไปดูรายละเอียดใน fb ได้เลยนะครับพี่น้อง   https://www.facebook.com/NWShop2013  ...โชคดีร่ำรวย   Cool  Cool  Cool

ได้ลูกค้ารายนึงแระ...   Grin

มาอยู่ด้ามขวานมีแต่บานกับบาน ขำก๊าก

ของเหมือนกัน..........ต่างร้านต่างราคา.......หาร้านที่ ราคาโดนใจ......ไม่อยากเจอร้านขายนาฬิกาในตำนาน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463288 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:10:13 PM »

บู่   แบร่    คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 12:12:07 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #463289 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:11:33 PM »

เที่ยงแระ...อย่าลืมทานข้าวเที่ยงให้ตรงเวลา เพื่อรักษาสุขภาพนะครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 30883 30884 30885 [30886] 30887 30888 30889 ... 35779
  พิมพ์