เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:27:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30898 30899 30900 [30901] 30902 30903 30904 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25426528 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #463500 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:15:25 AM »

ได้รับการติดต่องานตั้งแต่แปดโมงสี่สิบห้า.....

จากที่ทำงานเก่า  ขอให้ไปเสนอตัวเพื่อปฏิบัติงาน"ลูกจ้างตามภารกิจ" กรณีพิเศษ "วิชาชีพสาขาขาดแคลน".....

โดยได้ค่าตอบแทนตามวุฒิการศึกษา และค่าตอบแทนสาขาขาดแคลนอีกหนึ่งหมื่นบาท

ไม่มีสวัสดิการใด ๆ มีแต่สัญญาจ้างครั้งละ ๓  เดือน ประเมินก่อนหมดสัญญา และจ้างต่อเนื่องจนจบภารกิจ

โถ.....  ใจคอ  แม่คุณจะไม่ไปอ่านในใบลาออกเมื่อห้าปีก่อนดูเหรอ ว่าออกเพราะอะไร แล้วตอนนั้นเงินเดือนเท่าไหร่

คนที่ตกงาน....ก็ตั้งหน้าตั้งตาหางานทำกันต่อไป....  บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463501 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:16:15 AM »

เด้ เด้... เรื่องนี้ยังไม่เคลียร์ที....มันคารูอยู่.... บู่ คิก คิก

ตอนซื้อ ไม่ใช่คิดไหร เปิดแลสเป็ค ตรงที่ระบุน้ำหนัก  บอกไหนลำสี่นิ้วที่เบาที่สุด

เพราะตอนนั้น เอ็มสิบ กินเอวเสียได้แผลไปหลายรอบแล้ว หนักชิหายเลย

ครั้นว่าจะแบกซองถอกเดินตัดยาง มันก็นักแรง.....สี่ห้าแถวแรกคงไม่เท่าไหร 

หลอโหม๋ยางน่าว่าได้พิงโคนยางไหนก่อนแน่

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #463502 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:16:28 AM »

ได้รับการติดต่องานตั้งแต่แปดโมงสี่สิบห้า.....

จากที่ทำงานเก่า  ขอให้ไปเสนอตัวเพื่อปฏิบัติงาน"ลูกจ้างตามภารกิจ" กรณีพิเศษ "วิชาชีพสาขาขาดแคลน".....

โดยได้ค่าตอบแทนตามวุฒิการศึกษา และค่าตอบแทนสาขาขาดแคลนอีกหนึ่งหมื่นบาท

ไม่มีสวัสดิการใด ๆ มีแต่สัญญาจ้างครั้งละ ๓  เดือน ประเมินก่อนหมดสัญญา และจ้างต่อเนื่องจนจบภารกิจ

โถ.....  ใจคอ  แม่คุณจะไม่ไปอ่านในใบลาออกเมื่อห้าปีก่อนดูเหรอ ว่าออกเพราะอะไร แล้วตอนนั้นเงินเดือนเท่าไหร่

เค้าคิดถึงฮะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463503 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:17:28 AM »

จากที่ทำงานเก่า  ขอให้ไปเสนอตัวเพื่อปฏิบัติงาน"ลูกจ้างตามภารกิจ" กรณีพิเศษ "วิชาชีพสาขาขาดแคลน".....

ไม่มีสวัสดิการใด ๆ มีแต่สัญญาจ้างครั้งละ ๓  เดือน ประเมินก่อนหมดสัญญา และจ้างต่อเนื่องจนจบภารกิจ

โถ.....  ใจคอ  แม่คุณจะไม่ไปอ่านในใบลาออกเมื่อห้าปีก่อนดูเหรอ ว่าออกเพราะอะไร แล้วตอนนั้นเงินเดือนเท่าไหร่

เค้าคิดถึงฮะ

คนในวังค้างคาวเหรอ....   คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #463504 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:21:31 AM »

พอจะรู้คร่าว ๆ ว่า หลังจากวิศวกรคนเก่าลาออกไปเมื่อปีที่แล้ว

พวกลิง ที่เข้าใจว่าตนเป็นเทพ...ก็เริ่มลงมือแก้แห

ผ่านไปเกือบปี ลิงเทพเหล่านั้นสู้ไม่ไหว ก็ได้พญาวานรจากเมืองฝรั่งมาช่วยแก้

แต่ลิงฝรั่ง ก็ไม่ใช่ลิงไทย ลิงฝรั่งไม่รู้จักแหไทย ก็เลยเสนอเจ้าเมืองขีดขินให้รื้อแหทิ้งทั้งระบบ

แล้วเอาอวนฝรั่งจากบริษัทพรรคพวกของลิงฝรั่งมาติดตั้งแทน

เจ้าเมืองขีดขินปรึกษาพิเภก(หัวล้านแดงแป๋....) พิเภกทูลว่า ไม่คุ้มชิหายเลยพระเจ้าข้า

ระบบแหเดิมของเรา ดีพอ   ขาดแต่คนจัดการระบบ ซึ่งถูกการเมืององค์กรดีดออกไปจากระบบเกือบหมด

อีกอย่าง การรื้อแหไทย เอาอวนฝรั่งมาติดตั้ง จะทำให้งบสูญเปล่าหลายสิบล้าน

...... สตง.จะจับแฉ็งรูดทรายเอาได้ง่าย ๆ

เจ้าเมืองขีดขินโยนเผือกร้อนมาให้หัวหน้าลิง......

หัวหน้าลิงซึ่งชำนาญแต่การบริหารลิง ไม่ชำนาญการแก้แห  ผุดไอเดียบรรเจิด

ทำไมเราไม่เอาคนผูกแหให้มาแก้แหล่ะ.....  อู๊วววว ฉลาดจริง ๆ เลยกรู

ว่าแล้ว ก็ให้เลขาลิง โทร.หาคนผูกแห ทีมเดิม ห้ามนุษย์ไฟฟ้า.... ซึ่งติดต่อได้แค่ สาม

ตอบรับเพียงหนึ่งเดียว  นอกนั้น ปฏิเสธเกลี้ยง

ไม่เว้นแม้แต่ลิงลูกกล้วย ที่เขาเลือกติดต่อเป็นรายสุดท้าย หลังทำใจอยู่หลายวัน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #463505 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:23:07 AM »

หรือจะลงไปดมที่ซึโบย่า
หึๆๆ ปลายๆตุลา เตรียมการณืใว้แล้วกัน คราวนี้ เห็นลุงตุ้มว่า อย่างน้อย 3คืน

สวัสดีครับ แหรกคืน บอกน้องพลอยแล้วครับ ว่าเที่ยวนี้ 3 วัน

ลูกสาวเย้ๆๆๆๆ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #463506 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:23:18 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้. . . ทุกท่านครับ  Grin Grin Grin

นั่งรอรับไอ้ตัวเล็ก ออกจากห้องผ่าตัด @ รพ.มอ.หดใหญ่ ครับ  ตกใจหน้าซีด

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #463507 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:23:31 AM »

คิก คิก

พอจะรู้คร่าว ๆ ว่า หลังจากวิศวกรคนเก่าลาออกไปเมื่อปีที่แล้ว

พวกลิง ที่เข้าใจว่าตนเป็นเทพ...ก็เริ่มลงมือแก้แห

ผ่านไปเกือบปี ลิงเทพเหล่านั้นสู้ไม่ไหว ก็ได้พญาวานรจากเมืองฝรั่งมาช่วยแก้

แต่ลิงฝรั่ง ก็ไม่ใช่ลิงไทย ลิงฝรั่งไม่รู้จักแหไทย ก็เลยเสนอเจ้าเมืองขีดขินให้รื้อแหทิ้งทั้งระบบ

แล้วเอาอวนฝรั่งจากบริษัทพรรคพวกของลิงฝรั่งมาติดตั้งแทน

เจ้าเมืองขีดขินปรึกษาพิเภก(หัวล้านแดงแป๋....) พิเภกทูลว่า ไม่คุ้มชิหายเลยพระเจ้าข้า

ระบบแหเดิมของเรา ดีพอ   ขาดแต่คนจัดการระบบ ซึ่งถูกการเมืององค์กรดีดออกไปจากระบบเกือบหมด

อีกอย่าง การรื้อแหไทย เอาอวนฝรั่งมาติดตั้ง จะทำให้งบสูญเปล่าหลายสิบล้าน

...... สตง.จะจับแฉ็งรูดทรายเอาได้ง่าย ๆ

เจ้าเมืองขีดขินโยนเผือกร้อนมาให้หัวหน้าลิง......

หัวหน้าลิงซึ่งชำนาญแต่การบริหารลิง ไม่ชำนาญการแก้แห  ผุดไอเดียบรรเจิด

ทำไมเราไม่เอาคนผูกแหให้มาแก้แหล่ะ.....  อู๊วววว ฉลาดจริง ๆ เลยกรู

ว่าแล้ว ก็ให้เลขาลิง โทร.หาคนผูกแห ทีมเดิม ห้ามนุษย์ไฟฟ้า.... ซึ่งติดต่อได้แค่ สาม

ตอบรับเพียงหนึ่งเดียว  นอกนั้น ปฏิเสธเกลี้ยง

ไม่เว้นแม้แต่ลิงลูกกล้วย ที่เขาเลือกติดต่อเป็นรายสุดท้าย หลังทำใจอยู่หลายวัน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #463508 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:24:47 AM »

ว 24 นี้ งานศพย่า ที่บ้านห้วยตะแคงเหนือ โคราช  ไม่มีสัญญาน  ไหว้

ขอร่วมไว้อาลัยครับ น้ากวาง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463509 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:26:35 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้. . . ทุกท่านครับ  Grin Grin Grin

นั่งรอรับไอ้ตัวเล็ก ออกจากห้องผ่าตัด @ รพ.มอ.หดใหญ่ ครับ  ตกใจหน้าซีด

เด็ก ๆ หายไวครับ...

ปลอดภัย ไร้อุปสรรค  หายปกติ แข็งแรงเร็ว ๆ เน้อ  ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #463510 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:27:15 AM »

หึๆๆ ปลายๆตุลา เตรียมการณืใว้แล้วกัน คราวนี้ เห็นลุงตุ้มว่า อย่างน้อย 3คืน

สวัสดีครับ แหรกคืน บอกน้องพลอยแล้วครับ ว่าเที่ยวนี้ 3 วัน

ผมว่าแม่น้องพลอยน่าจะดีใจกว่าลูกสาวมั๊ง...  คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #463511 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:27:38 AM »

นี่นิครับ...รายการแรก....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

http://www.thaigramophone.com/default.asp?content=wboarddetail&wbid=65&qid=86479

ถ้าไม่ติดว่ามีอยู่แล้วนะ... น้ำลายหก

นั่งแลตั้งแต่เค้าเริ่มวาง...ตอนนี้มีคนซื้อไปแระ..หายหวางไป
เครื่องเล่นโต๊ะจีนสำหรับผมน่าจะเป็นเส้นขนานกันอีกนานด้วยหลายๆเหตผลที่ไม่ตรงกับความต้องการของผม
 ราคาเครื่องเล่นโต๊ะจีน ไม่แพง ของเก่าก็พอเยอะแยะไป อันนี้ไม่เท่าไหร่
 ราคาแผ่น มีแต่ราคาแผ่นที่ แพง แพงกว่า แพงมาก และ โคตรแพง ขนาดเพลงไทยบางแผ่นยังเป็นหมื่น ไม่ไหว ขอบายล่ะ คุณภาพเสียงสู้ซีดีถูกๆ ยังไม่ได้เลย
 แผ่นหายาก แย่งกันซื้อ แผ่นผลิตใหม่ก็ไม่น่าจะมีใครลงทุนตั้งโรงงานผลิตในไทยแล้ว เมืองนอกคงมีแต่คงไปจ้างเขาแพง แผ่นมีแต่แย่งของเก่ากัน ไม่มีอนาคต
แต่แควนๆ ที่ชอบและเล่นด้วยใจรักกันผมก็เคารพสิทธิของท่านนะครับเล่นไปเถอะ ไม่ว่าอะไรหรอก ผ่านไปก็ขอฟังด้วยคน
 เพียงแต่เป็นเหตุผลส่วนตัวเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 10:29:25 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #463512 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:30:06 AM »

คือ ไอ้ลิงตัวสุดท้ายนี่  ตัวมันเป็นลิงฮะ  แต่ปากมันเป็นหมา....

อีกอย่าง ลิงตัวนี้ เคยอยู่ในห้ามนุษย์ไฟฟ้านั้นก็จริง แต่ไม่ได้อยู่ในแบ็คโบน.... มันอยู่ในระบบไร้สาย

เพียงแต่ความสาระแนของมัน ทำให้มันรู้ทุกเรื่องในแบ็คโบน

ความขี้เกียจอยู่จำเจในสำนักงาน ทำให้มันไปอบรมนู่นนี่นั่นมาตลอด จนได้ใบเซอร์ฯมาจากหลายค่าย

แต่เพราะความรู้อย่างเป็ด คือรู้แมร่งไปหมดทุกเรื่อง แต่เอาดีไม่ได้สักเรื่อง ก็เลยถูกแขวนอยู่นอกชายคาของแบ็คโบนมาตลอด
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #463513 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:32:45 AM »

ขอให้ลูกหายไวๆๆครับ  น้าโกเล็ก
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #463514 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:34:29 AM »

ผมว่าแม่น้องพลอยน่าจะดีใจกว่าลูกสาวมั๊ง...  คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ทั้ง แม่และลูกครับ อิ อิ
หน้า: 1 ... 30898 30899 30900 [30901] 30902 30903 30904 ... 35779
  พิมพ์