เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:28:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31010 31011 31012 [31013] 31014 31015 31016 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25454848 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465180 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:17:26 PM »

สงสัยของผมก็น้ำมันอิเหม็ดกะเค้ากัน..  บู่ บู่   คิก คิก

ส่วนอันนี้ไม่รู้ของใคร.... หัวแดงเชียว...  บู่    Grin

ต่อยาสูบได้มั้ยนิ น่าว่าร้อนดี   อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465181 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:24:24 PM »

http://fb.kapook.com/android-61453.html

สเป็คก็พื้นๆเท่าชาวบ้านเค้า เมิงจะกั๊กแฟรชไว้ทำเฮียไรฟร่ะ จวยเอ้ย  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #465182 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:28:01 AM »

ด่านตรวจแยอะอิ๋บอ๋าย  บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #465183 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:28:58 AM »

ดีที่ตรูไม่ดื่ม  ตรูเท่าแต่...ดูด  ขำก๊าก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #465184 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:46:44 AM »

หลับฝันดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #465185 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 01:20:11 AM »

ตื่นมาทำงานต่อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #465186 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 06:46:25 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #465187 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:47:00 AM »

โทรศัพท์ตูหาย เดี๋ยวหาก่อน

โทรสับ...ป๋าวเบี้ย....พวงแจ

แบร่
เจอแล้ว เว้ยเอ้ย...

ผมไม่เคยกลัวมันหาย เพราะผมรู้ว่าสสารไม่มีวันหายไปจากโลก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #465188 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:55:52 AM »

แบร่

ผมไม่เคยกลัวมันหาย เพราะผมรู้ว่าสสารไม่มีวันหายไปจากโลก

มันไม่ได้หาย.... แต่มันหาไม่เจอ...   บู่   คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #465189 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:58:47 AM »

แบร่

มันไม่ได้หาย.... แต่มันหาไม่เจอ...   บู่   คิก คิก
จาน วันนี้ หากว่างๆงั้น รบกวน ช่วยแล เพาเวอร์มิ๊กเซอร์ ที่มันเข้ากับ 301ให้หน่อย พอเป็นแนวทางใว้ก่อน อิๆๆ

เป็นข้อมูล........มิใช่อิเซิ้อเลยงั้น ต้องทำที่ตั้งให้เสร็จก่อน....

ตูบัดสีจัง ค่าลำโพงกะไม่จ่ายที หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465190 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:03:25 AM »

แบร่

จาน วันนี้ หากว่างๆงั้น รบกวน ช่วยแล เพาเวอร์มิ๊กเซอร์ ที่มันเข้ากับ 301ให้หน่อย พอเป็นแนวทางใว้ก่อน อิๆๆ

เป็นข้อมูล........มิใช่อิเซิ้อเลยงั้น ต้องทำที่ตั้งให้เสร็จก่อน....

ตูบัดสีจัง ค่าลำโพงกะไม่จ่ายที หึๆๆ

ไม่ลองถามเสี่ยเบิ้มเหรอ... Grin

แต่ถามเฉย ๆ ไม่เซ้อ...โถกด่าแม่น... อ๋อย บู่     คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465191 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:06:29 AM »

ข้อมูล...ลักเค้ามา... Grin Grin

ก่อนอื่นต้องบอกว่าอัดดับนี้จัดจากที่ SPK จำหน่ายสินค้านะครับ โดยแบ่งออกเป็นเรื่องขนาดก่อนครับ ว่าใช้งานแบบไหนครับ

1.ขนาดเล็กร้องคาราโอเกะ ในบ้าน
1.1 ALTO เพราะขนาดเล็กเอ็ฟเฟ็กซ์โอเค (ราคาเบากระเป๋า)
1.2 YAMAHA ได้เปรียบตรงยี่ห้อและเอ็ฟร้องพร้อมมีคอมเพรสเซอร์ ควบคุมคุณภาพของไมค์ไม่เสียงเพี้ยน
1.3 Mackie ตัวเล็กเสียงใส พร้อมอีคิวและเอ็ฟเฟ็กซ์
1.4 Behringer เสียงใสระบบดิจิตอลเอ็ฟซ์เฟ็กซ์ ราคาเบาๆ หน้าส่วยต่อ USB ได้
1.5 Soundcarft เสียงหนาใสและเอ็ฟเฟ็กซ์ร้องจากLexiconในตัว เนื่องกจากเพิ่งออกรุ่นเล็กพร้อมเอ็ฟซ์ ก็อยู่อันดับสุดท้าย แต่ในอนาคตไม่แน่
2.ขนาดกลางportable
2.1 YAMAHA ครับเหมาะสำหรับใช้งานทั่วไป ด้วยคุณสมบัติ เอ็ฟเฟ็กซ์ ดี,คอมเพรสเซอร์พร้อม และ แบรนด์ที่ใครก็รู้จัก (ทั่วประเทศแม้คนนอกวงการ )
2.2 BEHRINGER ได้ตรงรูปร่างและราคาครับ เสียงก็โอเคเหมาะสำหรับงานภายในมากกว่ากลางแจ้ง
2.3 SOUNDCRAFT ตัวต้องบอกว่าใครๆ ก็รักและเรียกว่าแบรนด์ฝั่งหัวครับ แต่ราคายังสูงไปนิด ก็อยู่อันดับสามครับ
2.4 Mackie ครับตัวนี้ต้องขอบอกว่า เสียงใส อีคิวพร้อม เอ็ฟเฟ็กซ์โดนแถมจัดโปรโมชั่นอยู่สม่ำเสมอ
2.5 ALLEN&HEATH ครับ ตัวต้องของบอก ZED Series คุณภาพไม่ต้องพูดถึง ช่วงยุคแรกๆ มีlieve sound (งานคอนเสิร์ตใช้กัน เพราะว่า ราคาสูง ต้องคนในวงการlivesoundจริงๆ ) แต่ตอนช่วงหลังนี้ มี ZED ออกเป็นุร่นขนาดกลาง เรียกคนตจว.ที่มือใหม่ๆหัดเล่น เรียกซื้อหากันไว้หลายคนเชียวละ คุณภาพต้องบองกว่า (เจ้าประคูณขอให้ราคาลงมาเรื่อยๆ ) ไม่ได้เชียร์นะครับ เพราะ SPK ขายทุกแบรนด์อยู่แล้ว
3.ขนาดใหญ๋ งานแสดงดนตรีสด/ คอนเสิร์ต
3.1 อันดับหนึ่งตลอดการสำหรับ มิกเซอร์ อนาล๊อก ต้องยกให้ SOUNDCRAFT ครับ และ อันดับหนึ่งตลอดกาล มิกเซอร์ ดิจิตอล ต้องยกให้ YAMAHA ครับ
3.2 ALLEN&HEATH ครับ
3.3 YAMAHA ครับ
3.4 MACKIE ครับ แต่ รุ่นตอนหลังเลิกผลิตแล้วครับ เพราะว่าคุณภาพเรื่องความอึดและประสบการณ์ต่อแบรนด์อื่นไม่ได้ ครับ (หากไม่ถูกใจใครก็ต้องอภัยด้วยนะครับ )
3.5 MIDAS ครับ ตัวนี้ต้องบอกว่า สุดยอดๆ แต่ ราคาก็สุดยอดเหมือนกัน หากมีราคาประชันกับ Soundcraft ได้ละ น่าดูชม ทีเดียว

อ้อ....แล้วอีเอาระดับไหน....งบประมาณเท่าไหร่...
มันมีตั้งแต่ไม่กี่พันจนเกือบแสน....  แต่ระดับพี่เข้มระดับพันใช้ไม่เป็น คันมือ ....  บู่   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 08:13:22 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #465192 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:17:49 AM »

แบร่

ไม่ลองถามเสี่ยเบิ้มเหรอ... Grin

แต่ถามเฉย ๆ ไม่เซ้อ...โถกด่าแม่น... อ๋อย บู่     คิก คิก
งั้นแหละ กลัวๆอยู่เช่นกัน ยิ่งเรามันห่างไกลเหลือเกิน แก่ หงำเหงือก เหม็น ที่สำคัญ ยังเดือย ไม่มีฟีโรโมน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #465193 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:21:08 AM »

ข้อมูล...ลักเค้ามา... Grin Grin

ก่อนอื่นต้องบอกว่าอัดดับนี้จัดจากที่ SPK จำหน่ายสินค้านะครับ โดยแบ่งออกเป็นเรื่องขนาดก่อนครับ ว่าใช้งานแบบไหนครับ

1.ขนาดเล็กร้องคาราโอเกะ ในบ้าน
1.1 ALTO เพราะขนาดเล็กเอ็ฟเฟ็กซ์โอเค (ราคาเบากระเป๋า)
1.2 YAMAHA ได้เปรียบตรงยี่ห้อและเอ็ฟร้องพร้อมมีคอมเพรสเซอร์ ควบคุมคุณภาพของไมค์ไม่เสียงเพี้ยน
1.3 Mackie ตัวเล็กเสียงใส พร้อมอีคิวและเอ็ฟเฟ็กซ์
1.4 Behringer เสียงใสระบบดิจิตอลเอ็ฟซ์เฟ็กซ์ ราคาเบาๆ หน้าส่วยต่อ USB ได้
1.5 Soundcarft เสียงหนาใสและเอ็ฟเฟ็กซ์ร้องจากLexiconในตัว เนื่องกจากเพิ่งออกรุ่นเล็กพร้อมเอ็ฟซ์ ก็อยู่อันดับสุดท้าย แต่ในอนาคตไม่แน่
2.ขนาดกลางportable
2.1 YAMAHA ครับเหมาะสำหรับใช้งานทั่วไป ด้วยคุณสมบัติ เอ็ฟเฟ็กซ์ ดี,คอมเพรสเซอร์พร้อม และ แบรนด์ที่ใครก็รู้จัก (ทั่วประเทศแม้คนนอกวงการ )
2.2 BEHRINGER ได้ตรงรูปร่างและราคาครับ เสียงก็โอเคเหมาะสำหรับงานภายในมากกว่ากลางแจ้ง
2.3 SOUNDCRAFT ตัวต้องบอกว่าใครๆ ก็รักและเรียกว่าแบรนด์ฝั่งหัวครับ แต่ราคายังสูงไปนิด ก็อยู่อันดับสามครับ
2.4 Mackie ครับตัวนี้ต้องขอบอกว่า เสียงใส อีคิวพร้อม เอ็ฟเฟ็กซ์โดนแถมจัดโปรโมชั่นอยู่สม่ำเสมอ
2.5 ALLEN&HEATH ครับ ตัวต้องของบอก ZED Series คุณภาพไม่ต้องพูดถึง ช่วงยุคแรกๆ มีlieve sound (งานคอนเสิร์ตใช้กัน เพราะว่า ราคาสูง ต้องคนในวงการlivesoundจริงๆ ) แต่ตอนช่วงหลังนี้ มี ZED ออกเป็นุร่นขนาดกลาง เรียกคนตจว.ที่มือใหม่ๆหัดเล่น เรียกซื้อหากันไว้หลายคนเชียวละ คุณภาพต้องบองกว่า (เจ้าประคูณขอให้ราคาลงมาเรื่อยๆ ) ไม่ได้เชียร์นะครับ เพราะ SPK ขายทุกแบรนด์อยู่แล้ว
3.ขนาดใหญ๋ งานแสดงดนตรีสด/ คอนเสิร์ต
3.1 อันดับหนึ่งตลอดการสำหรับ มิกเซอร์ อนาล๊อก ต้องยกให้ SOUNDCRAFT ครับ และ อันดับหนึ่งตลอดกาล มิกเซอร์ ดิจิตอล ต้องยกให้ YAMAHA ครับ
3.2 ALLEN&HEATH ครับ
3.3 YAMAHA ครับ
3.4 MACKIE ครับ แต่ รุ่นตอนหลังเลิกผลิตแล้วครับ เพราะว่าคุณภาพเรื่องความอึดและประสบการณ์ต่อแบรนด์อื่นไม่ได้ ครับ (หากไม่ถูกใจใครก็ต้องอภัยด้วยนะครับ )
3.5 MIDAS ครับ ตัวนี้ต้องบอกว่า สุดยอดๆ แต่ ราคาก็สุดยอดเหมือนกัน หากมีราคาประชันกับ Soundcraft ได้ละ น่าดูชม ทีเดียว

อ้อ....แล้วอีเอาระดับไหน....งบประมาณเท่าไหร่...
มันมีตั้งแต่ไม่กี่พันจนเกือบแสน....  แต่ระดับพี่เข้มระดับพันใช้ไม่เป็น คันมือ ....  บู่   คิก คิก
อีกแร๊ะ บอกกี่หน ตูม่ายเบี้ยๆ

ยังค้างค่าเครื่องไฟ อยู่กี่เหมินเล้ยไม่รู้ บู่ บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465194 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:27:55 AM »

ฮ่วย....   งบก็ไม่บอก.....แล้วอีหาให้แลได้พรือ....  อ๋อย ยี๊

เมียยักคอแล้วค่อยว่ากันอีกทีก็แล้วกัน... บู่

เสียเบิ้มอยู่หนายยยยยยยยยยยยย.....   คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 31010 31011 31012 [31013] 31014 31015 31016 ... 35779
  พิมพ์