เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31012 31013 31014 [31015] 31016 31017 31018 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25455992 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #465210 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:05:09 AM »

มาอยุ่ที่ไสดงใหม่ด้วยความที่สู้งานเพื่อนบ้านเอ็นดูเลยขายที่ให้ถูกๆไว้สร้างที่ซุกหัวนอน.

อยู่ห่างจากปั๊มมันไปสามสี่โล..ได้ที่แล้วไงล่ะม่ายงบมาแต่ตัวนี่ แกเลยสร้างหนำอยู่ไปพลางๆ..

หน้าหนำเอาเศษสีเหลือมาเขียนบนกระดานไม้ ว่ายาใจคนจน...

มาอยู่ใหม่กะรับจ้างทำทุกอย่าง ตัดหญ้า ขนขี้ยาง สารพัด..

จนพอลืมตาอ้าปากได้..สร้างบ้านได้ มาอยู่ไสดงได้หลายปี กะมีทายาท สาม คน

ไอ้ต้น ชาย น้องตาล หญิง ไอ้แมนคนเล็กสุด ชาย..

มาอยู่ไสดง สมัยนั้นเวลามีงานเขาฮิตดนตรีคาราโอเกะกัน...สบโอกาศน้าเด็จ เลยโชว์ลูกคอ..

ว่ากันส่าแม่ครัวล้างจานอยู่หลังร้านยังต้องรีบวางจานมาแล นึกว่าศรเพชรมาไสดง..

ตั้งแต่นั้นแกก็ได้ฉายาใหม่เป้น...ไอ้เด็จ เพชรไสดง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #465211 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:05:22 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

Cool

ออกปากพี่ตุ้มช่วยไปบอกนักเขียนแขบๆหน่อยถิครับ

รอนานคนอ่านรอกันเหนื่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

+1 ครับบบบบ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #465212 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:05:46 AM »

ข้อมูล...ลักเค้ามา... Grin Grin

ก่อนอื่นต้องบอกว่าอัดดับนี้จัดจากที่ SPK จำหน่ายสินค้านะครับ โดยแบ่งออกเป็นเรื่องขนาดก่อนครับ ว่าใช้งานแบบไหนครับ

1.ขนาดเล็กร้องคาราโอเกะ ในบ้าน
1.1 ALTO เพราะขนาดเล็กเอ็ฟเฟ็กซ์โอเค (ราคาเบากระเป๋า)
1.2 YAMAHA ได้เปรียบตรงยี่ห้อและเอ็ฟร้องพร้อมมีคอมเพรสเซอร์ ควบคุมคุณภาพของไมค์ไม่เสียงเพี้ยน
1.3 Mackie ตัวเล็กเสียงใส พร้อมอีคิวและเอ็ฟเฟ็กซ์
1.4 Behringer เสียงใสระบบดิจิตอลเอ็ฟซ์เฟ็กซ์ ราคาเบาๆ หน้าส่วยต่อ USB ได้
1.5 Soundcarft เสียงหนาใสและเอ็ฟเฟ็กซ์ร้องจากLexiconในตัว เนื่องกจากเพิ่งออกรุ่นเล็กพร้อมเอ็ฟซ์ ก็อยู่อันดับสุดท้าย แต่ในอนาคตไม่แน่
2.ขนาดกลางportable
2.1 YAMAHA ครับเหมาะสำหรับใช้งานทั่วไป ด้วยคุณสมบัติ เอ็ฟเฟ็กซ์ ดี,คอมเพรสเซอร์พร้อม และ แบรนด์ที่ใครก็รู้จัก (ทั่วประเทศแม้คนนอกวงการ )
2.2 BEHRINGER ได้ตรงรูปร่างและราคาครับ เสียงก็โอเคเหมาะสำหรับงานภายในมากกว่ากลางแจ้ง
2.3 SOUNDCRAFT ตัวต้องบอกว่าใครๆ ก็รักและเรียกว่าแบรนด์ฝั่งหัวครับ แต่ราคายังสูงไปนิด ก็อยู่อันดับสามครับ
2.4 Mackie ครับตัวนี้ต้องขอบอกว่า เสียงใส อีคิวพร้อม เอ็ฟเฟ็กซ์โดนแถมจัดโปรโมชั่นอยู่สม่ำเสมอ
2.5 ALLEN&HEATH ครับ ตัวต้องของบอก ZED Series คุณภาพไม่ต้องพูดถึง ช่วงยุคแรกๆ มีlieve sound (งานคอนเสิร์ตใช้กัน เพราะว่า ราคาสูง ต้องคนในวงการlivesoundจริงๆ ) แต่ตอนช่วงหลังนี้ มี ZED ออกเป็นุร่นขนาดกลาง เรียกคนตจว.ที่มือใหม่ๆหัดเล่น เรียกซื้อหากันไว้หลายคนเชียวละ คุณภาพต้องบองกว่า (เจ้าประคูณขอให้ราคาลงมาเรื่อยๆ ) ไม่ได้เชียร์นะครับ เพราะ SPK ขายทุกแบรนด์อยู่แล้ว
3.ขนาดใหญ๋ งานแสดงดนตรีสด/ คอนเสิร์ต
3.1 อันดับหนึ่งตลอดการสำหรับ มิกเซอร์ อนาล๊อก ต้องยกให้ SOUNDCRAFT ครับ และ อันดับหนึ่งตลอดกาล มิกเซอร์ ดิจิตอล ต้องยกให้ YAMAHA ครับ
3.2 ALLEN&HEATH ครับ
3.3 YAMAHA ครับ
3.4 MACKIE ครับ แต่ รุ่นตอนหลังเลิกผลิตแล้วครับ เพราะว่าคุณภาพเรื่องความอึดและประสบการณ์ต่อแบรนด์อื่นไม่ได้ ครับ (หากไม่ถูกใจใครก็ต้องอภัยด้วยนะครับ )
3.5 MIDAS ครับ ตัวนี้ต้องบอกว่า สุดยอดๆ แต่ ราคาก็สุดยอดเหมือนกัน หากมีราคาประชันกับ Soundcraft ได้ละ น่าดูชม ทีเดียว

อ้อ....แล้วอีเอาระดับไหน....งบประมาณเท่าไหร่...
มันมีตั้งแต่ไม่กี่พันจนเกือบแสน....  แต่ระดับพี่เข้มระดับพันใช้ไม่เป็น คันมือ ....  บู่   คิก คิก
มันคืออะไรครับ ไมค์ หรือมิกเซอร์
ถ้าแค่ร้องคาราโอเกะหนุกๆ ปรีไมค์ทำมะดาก็พอแล้้ว มิกเซอร์ถึงจะมืออาขีพกว่าแต่ปรับยาก
กว่าจะได้ที่หมดเหล้าไปสองกลม เวลาปาเข้าไปเที่ยงคืน ร้องได้สองเพลงพอดีเหล้าหมดคนหลับ คิก คิก

มิกเซอร์ที่มีแอมป์ในตัวน่ะครับ....โดยปกติจะมีเอฟเฟคเอ็คโค่มาด้วย...

แต่อย่าไปสนใจกะพี่เข้มเลยครับ...เที่ยวโยนหินถามทางไปเรื่อย
สุดท้ายนั่งจ๋องที่เดิม ไม่ได้เดินไปไหน... อ๋อย บู่     คิก คิก

โครงการนี่ก็กะให้เคาน์เตอร์...ฝาผนังที่ลายทุ่มเหม็ดแล้ว  ให้ก่อสร้างจนเสร็จนุ
แล้วค่อยมาว่ากัน....

น้าดุนว่าเมื่อไหร่แกจะทำเสร็จนิ...  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 09:08:43 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #465213 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:05:51 AM »

http://www.bangkokbank.com/BangkokBankThai/AboutBangkokBank/AboutUs/PropertiesforSale/Search%20Properites%20for%20Sale/Pages/Main.aspx

ไปอยู่ปร้านู้หวา ที่ดินราคาไม่แรง แต่ไม่รู้ปลูกไหรได้มั่งครับ

พระแสงดีหวา....มีทุกอย่างครบ...  Grin

พระแสงนี่ติดชายทะเลไหมครับ
ติดแหละ มันพลอยติดไปกับสุราด
คันสุราดติดแล้วพระแสงไม่ติดพรือ ถึงอีติดห่างๆ กะนับว่าติด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #465214 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:07:02 AM »

http://www.bangkokbank.com/BangkokBankThai/AboutBangkokBank/AboutUs/PropertiesforSale/Search%20Properites%20for%20Sale/Pages/Main.aspx

ไปอยู่ปร้านู้หวา ที่ดินราคาไม่แรง แต่ไม่รู้ปลูกไหรได้มั่งครับ

พระแสงดีหวา....มีทุกอย่างครบ...  Grin

โดนชก
ตรูจะบ้า..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #465215 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:09:06 AM »

พระแสงดีหวา....มีทุกอย่างครบ...  Grin

โดนชก
ตรูจะบ้า..

ตอนนี้ยังทีเหรอ... บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #465216 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:12:51 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

Cool

ออกปากพี่ตุ้มช่วยไปบอกนักเขียนแขบๆหน่อยถิครับ

รอนานคนอ่านรอกันเหนื่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห้นใจตรูมั่งแหละ จบปวช.ช่างยนต์.

ปวส.การยางและพลาสติก..

ป.ตรีอุตสาหกรรมศิลป..

จิ้มดีดได้แค่นี้ถือว่าไวแล้ว...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #465217 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:12:57 AM »

ตอนนี้เราพบ เพชรไทรขึงแหล่ว  น้าเคว็ต เพชรไทรขึง
เอาไว้คานอำนาจกับโหม๋ปร้าคอน.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #465218 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:14:12 AM »

ติดแหละ มันพลอยติดไปกับสุราด
คันสุราดติดแล้วพระแสงไม่ติดพรือ ถึงอีติดห่างๆ กะนับว่าติด

งั้นเชียงรายก๊ะติดกันแหละ ติดกันมาเป็นย่านตั้งแต่ปร้านู้ จนถึงริมเลเลย  ชาดพี่เรา เฮ้อ เป็นเหมือนกันเพ เท่าที่ผมพบมานิ ทั้งรุ่นพี่รุ่นน้อง Grin

งั้นประกาศไปเลย อยากซื้อที่ดินสักแปลงสามสิบไร่ มีโฉนดถูกต้อง ราคาไม่แพงนักครับ  ที่ต้องการติดเลเพราะจะได้ขับเรือไปทำงานได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #465219 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:16:38 AM »

Cool

เห้นใจตรูมั่งแหละ จบปวช.ช่างยนต์.

ปวส.การยางและพลาสติก..

ป.ตรีอุตสาหกรรมศิลป..

จิ้มดีดได้แค่นี้ถือว่าไวแล้ว...

อืม เก่งหลายเรื่องเหมือนกันนะ ถ้าได้ช่างไฟมาสักใบกัน หรอยหวานี่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #465220 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:20:25 AM »

สอบถามแบบคนไม่รู้เรื่องครับ

ถ้าจะหาประกาศขายที่ดิน เวปไหนดีครับ หรือของสถาบันไหนดีครับ  ซื้อไว้ทำแปลงวิจัยพืชสมุนไพรพื้นบ้านครับ

ขอบคุณครับ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #465221 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:21:56 AM »

พอเริ่งมีข้าวจะกิน มีบ้านนิสัยเดิมเริ่มออก โผงผางอยู่แล้วชักมีปากหมาเข้ามาเสริม..

ครั้งนึงตอนพ่อผมกำลังสร้างบ้าน คนในหมู่บ้านมาช่วยกันมุงหลังคาแกแวะมาแล..

เห้นคนอยู่เต็มเลยปล่อยหมา..จากปาก..พ่อเลยตวาดไล่หมาจากหลังคา..

หลังจากนั้นสองสามวันแกกะเข้ามาขอสมาลาโทษ....

........

.......

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #465222 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:24:10 AM »

เอาะ..มีคนมาถ่ายเอกสารสองร้อยแผ่น พยกก่อนน่ะจ๊ะ..

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #465223 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:24:21 AM »

งั้นเชียงรายก๊ะติดกันแหละ ติดกันมาเป็นย่านตั้งแต่ปร้านู้ จนถึงริมเลเลย  ชาดพี่เรา เฮ้อ เป็นเหมือนกันเพ เท่าที่ผมพบมานิ ทั้งรุ่นพี่รุ่นน้อง Grin

งั้นประกาศไปเลย อยากซื้อที่ดินสักแปลงสามสิบไร่ มีโฉนดถูกต้อง ราคาไม่แพงนักครับ  ที่ต้องการติดเลเพราะจะได้ขับเรือไปทำงานได้ครับ

Clickที่นี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #465224 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:26:40 AM »

สอบถามแบบคนไม่รู้เรื่องครับ

ถ้าจะหาประกาศขายที่ดิน เวปไหนดีครับ หรือของสถาบันไหนดีครับ  ซื้อไว้ทำแปลงวิจัยพืชสมุนไพรพื้นบ้านครับ

ขอบคุณครับ

http://www.led.go.th/
เข้าไปแล้ว คลิกเลือก สำนักงานบังคับคดีจังหวัดไหนก็ได้ที่สนใจ ด้านซ้ายมือ

หน้า: 1 ... 31012 31013 31014 [31015] 31016 31017 31018 ... 35779
  พิมพ์