เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:29:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31058 31059 31060 [31061] 31062 31063 31064 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25482395 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465900 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 08:25:27 PM »

แดะเส้จแล้ว ข้าวกล้องนึงชั่วโมงกว่า คำแรกๆกำลังหิว กำลังอร่อย ตั้งตากแอร์เกือบชั่วโมง ข้าวแข็งพ้น

มาเด๊ะๆๆ ตรูแดะเส้จแล้ว ชอบจิง เวลาจะกินเนี่ย มันแอบดูแถวข้างร้านป่าวว่ะ  บู่ บู่ บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465901 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 08:31:49 PM »

พรุ่งนี้ แม่ย่าเดินทางไป มอ. 

หมอนัดตรวจเหรอ....   ไหว้

ครับ

ทิ้งช่วง ๓ เดือนครั้งแล้วตอนนี้

อ้อ วันนี้ตอนเช้ามีหวาดเสียวด้วย    แม่ย่าแกไปฟันไผ่....ไผ่บ้าน ลำเท่าโค้กขวดลิตร

สี่ห้าลำแรกไม่กระไร  ลำที่หก มันถีบ.... แม่ก้มหลบ  แต่ไม่ทัน

เดินกลับบ้านมาหัวเลือดอาบเลย  พวกพี่ ๆ ตกใจกันทั้งบ้าน (ผมไม่อยู่ ขึ้นเขาไปตั้งกะเช้ามืดแล้ว)

พาไปหาหมอ  เย็บเสียสามเข็ม....

ใครจะว่าพวกเราไม่ดูแลแม่ ปล่อยให้แม่ไปซน ไปทำงานแบบนั้น

...แปลว่า เขาไม่รู้จักแม่ผม...

หึ ๆ 

โชคดีจัง......ยังกลับบ้านได้...
โดนเย็บไปหน่อยนึง.. Tongue

หายไว ๆ ครับ แล้วค่อยไปซนต่อ  ไหว้ ไหว้ บู่  คิก คิก

คนแก่ดื้อมาก ดื้อน้อย ดื้อมากก็เหนื่อยลูกหลาน แถมแก่ละขี้ใจน้อยอีก ว่าก็ไม่ได้ พาลจะเบาหวานขึ้น ฟามดันขึ้นอีก  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #465902 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 08:47:24 PM »

หมอนัดตรวจเหรอ....   ไหว้

ครับ

ทิ้งช่วง ๓ เดือนครั้งแล้วตอนนี้

อ้อ วันนี้ตอนเช้ามีหวาดเสียวด้วย    แม่ย่าแกไปฟันไผ่....ไผ่บ้าน ลำเท่าโค้กขวดลิตร

สี่ห้าลำแรกไม่กระไร  ลำที่หก มันถีบ.... แม่ก้มหลบ  แต่ไม่ทัน

เดินกลับบ้านมาหัวเลือดอาบเลย  พวกพี่ ๆ ตกใจกันทั้งบ้าน (ผมไม่อยู่ ขึ้นเขาไปตั้งกะเช้ามืดแล้ว)

พาไปหาหมอ  เย็บเสียสามเข็ม....

ใครจะว่าพวกเราไม่ดูแลแม่ ปล่อยให้แม่ไปซน ไปทำงานแบบนั้น

...แปลว่า เขาไม่รู้จักแม่ผม...

หึ ๆ  

โชคดีจัง......ยังกลับบ้านได้...

หายไว ๆ ครับ แล้วค่อยไปซนต่อ  ไหว้ ไหว้ บู่  คิก คิก

คนแก่ดื้อมาก ดื้อน้อย ดื้อมากก็เหนื่อยลูกหลาน แถมแก่ละขี้ใจน้อยอีก ว่าก็ไม่ได้ พาลจะเบาหวานขึ้น ฟามดันขึ้นอีก  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

น้อยใจไม่เท่าไหร่....   เคยเจอแบบ"แพ้ไม่เป็น" ไม๊....ทั้ง ๆ ที่ตัวเองทำไม่ถูก
                             จำนนด้วยเหตุผล เถียงไม่ออก...   ก็เลยขึ้นเสียง อาละวาดใส่...พาลโน่น พาลนี่  บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #465903 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 08:51:56 PM »

มันอยู่ที่ศิลปะ การ รอมชอม ....  แน่นอน เปลืองตัวเองแน่

ผมนี่ ถูกด่าประจำ  แต่ยังเป็นคนเดียว ที่รับหน้าเจรจากับแม่ย่าได้

พี่สาวผมนี่ ไม่เอาอ่าวสักคน  เจรจากับแม่ พอเป็นเรื่องสำคัญเกี่ยวข้องกับความรู้สึกคนแก่

ประเดี๋ยวก็ถูกตะเพิดออกมา   แล้ววันนั้นทั้งวัน พายุก็จะครึ้ม.....

แล้วก็ต้องผมอีก รอมชอม...รอมชอม...  แล้วก็ถูกด่า...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #465904 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 08:55:24 PM »

ไหว้ลุงตุ้ม...

Grinวันก่อนที่แนะน้าจง ซ๊อส..ซิอี้ว...ขวดเล็กๆ..หรอย..ไม่เค็มมาก..ยี้ห้อไหรแล้วนะครับ ยิ้มีเลศนัย

ไมที่นี้ไมมี คิก คิก....หรือผมจำผิด หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465905 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:03:31 PM »

มันอยู่ที่ศิลปะ การ รอมชอม ....  แน่นอน เปลืองตัวเองแน่

ผมนี่ ถูกด่าประจำ  แต่ยังเป็นคนเดียว ที่รับหน้าเจรจากับแม่ย่าได้

พี่สาวผมนี่ ไม่เอาอ่าวสักคน  เจรจากับแม่ พอเป็นเรื่องสำคัญเกี่ยวข้องกับความรู้สึกคนแก่

ประเดี๋ยวก็ถูกตะเพิดออกมา   แล้ววันนั้นทั้งวัน พายุก็จะครึ้ม.....

แล้วก็ต้องผมอีก รอมชอม...รอมชอม...  แล้วก็ถูกด่า...

เรื่องเพื่อน มาเต็มเลยนุ   คิก คิก

TD_รักในหลวง, tum610, soveat ชุมไพร, Southlander, นายกระจง, คนแปลกหน้า - รักในหลวง, ต้นหนาว, Udomkd, k@mon, Skydiver_รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 14

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #465906 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:03:39 PM »

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #465907 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:04:39 PM »

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #465908 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:05:11 PM »

ปลูกยาง  ไม่เสร็จซะทีว๊อยยยย

ที่ไหนมีเมียน้อยพม่าให้เช่ามั่งฟระ

พระแสง

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465909 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:06:12 PM »

Grinวันก่อนที่แนะน้าจง ซ๊อส..ซิอี้ว...ขวดเล็กๆ..หรอย..ไม่เค็มมาก..ยี้ห้อไหรแล้วนะครับ ยิ้มีเลศนัย

ไมที่นี้ไมมี คิก คิก....หรือผมจำผิด หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทาคูมิ  อายิซ๊อส.... Cheesy

แนะนำให้ซื้อขวดเล็กขนาดขวดที่หนึ่ง หรือที่สองนับจากซ้ายมือ....(ยกเว้นกินหรือใช้ปริมาณมาก ๆ )
ซีอิ๊ว ..  น้ำปลา ...  เปิดทิ้งไว้ โดนลมเข้า... นาน ๆ แล้ว สี กลิ่นเพี้ยนครับ... Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #465910 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:07:32 PM »

ครับ

อ้อ วันนี้ตอนเช้ามีหวาดเสียวด้วย    แม่ย่าแกไปฟันไผ่....ไผ่บ้าน ลำเท่าโค้กขวดลิตร

สี่ห้าลำแรกไม่กระไร  ลำที่หก มันถีบ.... แม่ก้มหลบ  แต่ไม่ทัน

เดินกลับบ้านมาหัวเลือดอาบเลย  พวกพี่ ๆ ตกใจกันทั้งบ้าน (ผมไม่อยู่ ขึ้นเขาไปตั้งกะเช้ามืดแล้ว)

พาไปหาหมอ  เย็บเสียสามเข็ม....

หึ ๆ  

หายไว ๆ ครับ แล้วค่อยไปซนต่อ  ไหว้ ไหว้ บู่  คิก คิก

คนแก่ดื้อมาก ดื้อน้อย ดื้อมากก็เหนื่อยลูกหลาน แถมแก่ละขี้ใจน้อยอีก ว่าก็ไม่ได้ พาลจะเบาหวานขึ้น ฟามดันขึ้นอีก  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

น้อยใจไม่เท่าไหร่....   เคยเจอแบบ"แพ้ไม่เป็น" ไม๊....ทั้ง ๆ ที่ตัวเองทำไม่ถูก
                             จำนนด้วยเหตุผล เถียงไม่ออก...   ก็เลยขึ้นเสียง อาละวาดใส่...พาลโน่น พาลนี่  บู่ บู่

ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #465911 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:08:30 PM »

ขี้กุเหม็น  ฮายยี่ห้อนี้ไม่น่าซื้ออย่างแรง บู่ บู่ บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465912 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:09:07 PM »

.... ค่อย ๆ ขึ้น  ค่อย ๆ มาเป็นลำดับ...

คุ้ยอดีต...

สุดท้ายไม้ตาย....   ลำเลิก.... อ๋อย อ๋อย ยี๊ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #465913 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:09:57 PM »

ครับ

หึ ๆ  

ครับ

เป็นคำพูดที่หยุดฝ่ายตรงข้ามได้ดีครับ... Cheesy Grin Grin

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #465914 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:12:34 PM »

ทาคูมิ  อายิซ๊อส.... Cheesy

แนะนำให้ซื้อขวดเล็กขนาดขวดที่หนึ่ง หรือที่สองนับจากซ้ายมือ....(ยกเว้นกินหรือใช้ปริมาณมาก ๆ )
ซีอิ๊ว ..  น้ำปลา ...  เปิดทิ้งไว้ โดนลมเข้า... นาน ๆ แล้ว สี กลิ่นเพี้ยนครับ... Grin

หมันแล้ว....แท้ง ยู..ครับ

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
หน้า: 1 ... 31058 31059 31060 [31061] 31062 31063 31064 ... 35779
  พิมพ์