เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31108 31109 31110 [31111] 31112 31113 31114 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25540292 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #466650 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:38:20 PM »

3  1  1  1 1

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #466651 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:50:19 PM »

31111 มั่ง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #466652 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:50:38 PM »

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #466653 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:58:32 PM »

Grin ;D31111 Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #466654 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 10:25:21 PM »

พี่ๆครับ

รบกวนช่วยวิจารณ์รถคันนี้ด้วยครับ น้อมรับฟังทุกความเห็นครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3A.aspx?cib=1207218

ขอบคุณครับ

ขับไปไหน เพื่อนก็มองเห็นเป็นสปอร์ตไรเดอร์นั่นแหละ

ต่างกันที่ ตัวถังนอก เครื่องแรงแต่ซดหนัก ช่วงล่างนิ่มนวลกว่าสปอร์ตไรเดอร์

และราคา ดุไปหน่อย   ราคานี้ คนขายคงต้องรอเนื้อคู่ของรถ ซึ่งอาจจะมีเพียงหนึ่งเดียว หรืออาจไม่มีเลย

ถ้าคิดจะซื้อมาใช้ในครอบครัว  ประมาณว่า พ่อ แม่ ลูกสาม ไปไหนไปกัน  ผมยังไม่เห็นว่า

เจ็ดแสนกว่า จะเพิ่มอะไรให้น้าหนองได้คุ้มค่าเงินมากไปกว่าคันที่น้าหนองขับอยู่ตอนนี้

คือถ้าไม่มีรถแบบนี้ทีก็ว่าไปอย่าง  แต่น้าหนองมีรถแพทเทิร์นนี้อยู่คันนึงแล้วนะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #466655 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 10:29:59 PM »

พักหลัง ๆนี่ ผมไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องรถราสักเท่าไหร่ หลังจากถูกขับเองอยู่สามคันไม่มีคนช่วย

มันก็อิ่มจนแหยะไปเลย

นี่....เมียก็ชักจะเมียง ๆ มอง ๆ ฮอนด้า ฟรีซ เข้าแล้วหลาว

คงต้องสังคายนาความคิดกันอีกสักรอบ ว่ารถน่ะ ซื้อมาแล้วต้องขับ ต้องใช้ให้คุ้มราคา

ไม่ใช่ซื้อตั้งซื้อจอดให้เปลืองแบ็ต ให้หนูกัดสายไฟเล่น
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466656 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 10:50:31 PM »

พี่ๆครับ

รบกวนช่วยวิจารณ์รถคันนี้ด้วยครับ น้อมรับฟังทุกความเห็นครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3A.aspx?cib=1207218

ขอบคุณครับ

ขับไปไหน เพื่อนก็มองเห็นเป็นสปอร์ตไรเดอร์นั่นแหละ

ต่างกันที่ ตัวถังนอก เครื่องแรงแต่ซดหนัก ช่วงล่างนิ่มนวลกว่าสปอร์ตไรเดอร์

และราคา ดุไปหน่อย   ราคานี้ คนขายคงต้องรอเนื้อคู่ของรถ ซึ่งอาจจะมีเพียงหนึ่งเดียว หรืออาจไม่มีเลย

ถ้าคิดจะซื้อมาใช้ในครอบครัว  ประมาณว่า พ่อ แม่ ลูกสาม ไปไหนไปกัน  ผมยังไม่เห็นว่า

เจ็ดแสนกว่า จะเพิ่มอะไรให้น้าหนองได้คุ้มค่าเงินมากไปกว่าคันที่น้าหนองขับอยู่ตอนนี้

คือถ้าไม่มีรถแบบนี้ทีก็ว่าไปอย่าง  แต่น้าหนองมีรถแพทเทิร์นนี้อยู่คันนึงแล้วนะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่เตือนสติได้เป็นอย่างดีครับ

ว่าอี้จองอีแต๋นไว้สักคันนิครับ ไม่รู้ว่าเขาอี้มาส่งให้หม้ายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466657 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 10:53:16 PM »

พักหลัง ๆนี่ ผมไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องรถราสักเท่าไหร่ หลังจากถูกขับเองอยู่สามคันไม่มีคนช่วย

มันก็อิ่มจนแหยะไปเลย

นี่....เมียก็ชักจะเมียง ๆ มอง ๆ ฮอนด้า ฟรีซ เข้าแล้วหลาว

คงต้องสังคายนาความคิดกันอีกสักรอบ ว่ารถน่ะ ซื้อมาแล้วต้องขับ ต้องใช้ให้คุ้มราคา

ไม่ใช่ซื้อตั้งซื้อจอดให้เปลืองแบ็ต ให้หนูกัดสายไฟเล่น

ดีว่าที่บ้าน ผบ. ขับรถใช้ในชีวิตประจำวันรับส่งนักเรียน เหลือแต่ช๊อปเปอร์นิที่ท่านไม่ค่อยขับ ตั้งไว้จนแบตเตอรี่เสื่อม หนนี้ถ้าซ่มมาเสร็จแล้วยังไม่ช่วยขับให้สงสัยคงต้องหาที่ชาร์จแบตมาไว้ใช้งานแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #466658 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:03:57 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่เตือนสติได้เป็นอย่างดีครับ

ว่าอี้จองอีแต๋นไว้สักคันนิครับ ไม่รู้ว่าเขาอี้มาส่งให้หม้ายครับ

ถ้าผมย้อนเวลาไปก่อนที่จะวางเงินซื้อรถได้  ผมจะไปเบิ้ดกะบาลตัวเอง แล้วด่าในสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้ตัวเองฟัง

ผมเป็นคนฐานะไม่ดีนัก การซื้อรถป้ายแดงตอนนั้น คือความโง่และตามืดบอด

มันทำให้ผมลำบากอยู่หลายปี   แทนที่จะซื้อโตโยต้าสามห่วงมาติดแก๊ส ดันไปซื้อวีโก้มาแทน

รถคันละ หกเจ็ดแสน สำหรับบางคนอาจจะสมฐานะ หรืออาจด้อยไปด้วยซ้ำ

แต่สำหรับผม เกินตัวไปมาก ผ่อนหมดมาได้อย่างใจหายใจคว่ำ 

เตือนตัวเอง ว่า ....หลาบ...!!!
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466659 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:09:30 PM »

จบปิดประเด็นสำหรับเรื่องเปลี่ยนรถรับส่งนักเรียน ใช้มาแปดปีเอง เห็นบางคนใช้เป็นสิบๆปีนุ  ใช้ต่อไปครับ

แต่กระบะตอนเดียวยังอยากอยู่เหลยนิครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466660 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:14:42 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าผมย้อนเวลาไปก่อนที่จะวางเงินซื้อรถได้  ผมจะไปเบิ้ดกะบาลตัวเอง แล้วด่าในสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้ตัวเองฟัง

ผมเป็นคนฐานะไม่ดีนัก การซื้อรถป้ายแดงตอนนั้น คือความโง่และตามืดบอด

มันทำให้ผมลำบากอยู่หลายปี   แทนที่จะซื้อโตโยต้าสามห่วงมาติดแก๊ส ดันไปซื้อวีโก้มาแทน

รถคันละ หกเจ็ดแสน สำหรับบางคนอาจจะสมฐานะ หรืออาจด้อยไปด้วยซ้ำ

แต่สำหรับผม เกินตัวไปมาก ผ่อนหมดมาได้อย่างใจหายใจคว่ำ 

เตือนตัวเอง ว่า ....หลาบ...!!!

ผมซื้อรถยนต์มือสองมาสองคันแล้วครับ อยู่กับผมไม่ทนสักคันครับ   รถที่มือสองแล้วอยู่กับผมนานก็ช๊อปเปอร์นั้นแหละครับ 

พอจะหากระบะใหม่เลยยังลังเลอยู่ครับว่าอี้เอาแบบไหนดีครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #466661 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:19:27 PM »

ช่วงนี้ เศรษฐกิจและสถานการณ์มันไม่น่าไว้ใจอะไรเอาเลย

ถ้าผมมีเงินสักก้อน ผมจะเก็บเอาไว้ก่อน รอดูท่าทีอีกสักพัก

หรือถ้าลงทุนทำอะไร ก็คงเป็นไปตามปรัชญาของในหลวงท่าน  เศรษฐกิจพอเพียงคือต้องไม่เสี่ยง

ในหลวงท่านว่า ฟุ่มเพือยก็ได้ แต่ต้องไม่เสี่ยง  อย่างโหม๋รถคันแรกที่เงินเดือนหมื่นหก ไม่มีรายรับอื่น

ซื้อวีออสผ่อนเดือนละแปดพันห้าปี อันนั้นเสี่ยงแน่ ๆ

แต่ถ้าขายเครื่องดนตรี รายรับเดือนละหลายแสน ซื้อเอ็กซ์สามก็ยังไม่เสี่ยง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466662 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:23:01 PM »

น้าฉ๊อง ยังแต่เราสองคนแล้ว เปิดประเด็นไหรดีครับ  ผมพักสายตาจากการอ่านหนังสือครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466663 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:25:26 PM »

ช่วงนี้ เศรษฐกิจและสถานการณ์มันไม่น่าไว้ใจอะไรเอาเลย

ถ้าผมมีเงินสักก้อน ผมจะเก็บเอาไว้ก่อน รอดูท่าทีอีกสักพัก

หรือถ้าลงทุนทำอะไร ก็คงเป็นไปตามปรัชญาของในหลวงท่าน  เศรษฐกิจพอเพียงคือต้องไม่เสี่ยง

ในหลวงท่านว่า ฟุ่มเพือยก็ได้ แต่ต้องไม่เสี่ยง  อย่างโหม๋รถคันแรกที่เงินเดือนหมื่นหก ไม่มีรายรับอื่น

ซื้อวีออสผ่อนเดือนละแปดพันห้าปี อันนั้นเสี่ยงแน่ ๆ

แต่ถ้าขายเครื่องดนตรี รายรับเดือนละหลายแสน ซื้อเอ็กซ์สามก็ยังไม่เสี่ยง

น๊ะ แต่ไม่รู้ซัยแค่ไม่ยอมซื้อนิ  ผมว่าแลๆน่าว่าปลงตกแล้วครับว่าซื้อไปก้าทำไหรไม่ได้แล้ว กินไวอากร้าก้าแลท่าไม่ได้ผลแล้วแน่ๆครับ

เติ้นเห้นหม้ายจองตั้งนานแล้วแต่ไม่ยอมออกสักคัน ตอนแรกที่ไปจองตื่นเต้นแหละ วางแผนอย่างดี พอรอนานๆ อาการตื่นเต้นเริ่มหมดไปเลยเริ่ทเข้าสู่ภาวะทำใจอีกครั้ง

หยอกเล่นนะน้าเบิ้ม อย่าคิดเป็นจริงนะ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #466664 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:26:57 PM »

น้าฉ๊อง ยังแต่เราสองคนแล้ว เปิดประเด็นไหรดีครับ  ผมพักสายตาจากการอ่านหนังสือครับ

ผมเพิ่งตื่น รอเวลาไปตัดยาง

ช่วงนี้ แล้งพอให้ตัดยางได้ ผมก็ตัดยาง  เข้าช่วงฝนก็ปลูกยาง ปลูกต้นไม้ไปตามเรื่อง
หน้า: 1 ... 31108 31109 31110 [31111] 31112 31113 31114 ... 35779
  พิมพ์