เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:29:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31120 31121 31122 [31123] 31124 31125 31126 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25551759 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #466830 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:50:59 PM »

ตัวจริงสวย พูดจาดี น่ารักมากครับ สวยกว่าในรูปอีก แต่รีบๆถ่าย ไม่ได้สบายๆ เยี่ยม

สวัสดีครับ ช้างเผือกๆๆๆๆ....อิ อิ

สวัสดีครับพี่ชายยยย ไหว้ Grin....คิดถึงงงงง หลงรัก หลงรัก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466831 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:51:25 PM »

นั่งหลับแล้วตรู....

นอนหวา

พอเรามาแล้วนอนนะ....

สดแบบไม่ต้องใส่สารกันบูดเลยวุ้ย  เยี่ยม

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #466832 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:53:53 PM »

ตัวจริงสวย พูดจาดี น่ารักมากครับ สวยกว่าในรูปอีก แต่รีบๆถ่าย ไม่ได้สบายๆ เยี่ยม

สวัสดีครับ ช้างเผือกๆๆๆๆ....อิ อิ

สวัสดีครับพี่ชายยยย ไหว้ Grin....คิดถึงงงงง หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับ โจ้ แจกการ์ดต่อใดครับ.....อิ อิ
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #466833 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:55:49 PM »

นอนหวา

สดแบบไม่ต้องใส่สารกันบูดเลยวุ้ย  เยี่ยม

อิอิ....สวัสดีครับลูกพี่ เวสซะป้าเป็นไงบ้างครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #466834 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:02:11 PM »

สวัสดีครับ โจ้ แจกการ์ดต่อใดครับ.....อิ อิ

อิอิ เอางั้นเลยนะลุง....

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466835 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:02:24 PM »

นอนหวา

สดแบบไม่ต้องใส่สารกันบูดเลยวุ้ย  เยี่ยม

อิอิ....สวัสดีครับลูกพี่ เวสซะป้าเป็นไงบ้างครับ

ก็ดีนะ   แต่..อาจไม่ดีเท่าของน้องบ่าว  ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #466836 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:05:02 PM »

นอนหวา

ล่าสวาทซิครับ ใครมีเวสป้าล่าสวาททุกคนครับ เยี่ยม คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466837 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:07:46 PM »

5 ผลไม้ที่ต้องทานให้บ่อย ถ้าไม่อยากผมร่วง ! Grin Grin Grin

"ผมร่วง" เป็นปัญหาที่แสนจะปวดใจของผู้ชายหลายคน ตอนยังวัยรุ่นผมก็ดกดำดีอยู่หรอก แต่พอยิ่งเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น  (หรือจะว่ากันง่าย ๆ ก็เมื่อเริ่มแก่ตัวลงนั่นแหละครับ) ผมที่เคยดกดำกลับค่อย ๆ ร่วงหาย บางจ๋อยจนขาดความมั่นใจ ปล่อยเอาไว้นานกว่านี้ถึงขั้นหัวล้านแน่นอน ก่อนจะไปถึงวันนั้นมาหาทางยับยั้งอาการผมร่วงกันเสียแต่เนิ่น ๆ ดีกว่า วันนี้เราเลยหาวิธีง่าย ๆ มาบอกต่อ ขอแค่เลือกกินผลไม้ทั้ง 5 ชนิดนี้บ่อย ๆ เท่านั้นล่ะ มันจะช่วยต่อต้านอาการผมร่วงได้

สตรอว์เบอร์รี

1. สตรอว์เบอร์รี

สตรอว์เบอร์รีอุดมไปด้วยซิลิกา (Silica) อันเป็นปัจจัยสำคัญที่จะช่วยต่อต้านอาการหลุดร่วงของเส้นผม ทั้งยังกระตุ้นการงอกใหม่ของผมอีกต่างหาก สตรอว์เบอร์รีในบ้านเราหาทานได้ง่ายในช่วงปลาย-ต้นปี ราคาก็พอจะอุดหนุนไหวไม่ระคายกระเป๋าสตางค์มาก ถึงฤดูกาลเมื่อไหร่ก็พยายามกินให้บ่อย ส่วนนอกฤดูสตรอว์เบอร์รีจะเลือกกินผลไม้ชนิดไหนทดแทนไปก่อนดี อ่านข้อต่อไปเลยครับ

แอปเปิล

2. แอปเปิล

โชคดีที่มีผลไม้ที่หากินง่ายตลอดทั้งปีอย่าง แอปเปิล ที่ช่วยต่อต้านเรื่องผมร่วงได้เช่นกัน แอปเปิลมีไฟเบอร์ซึ่งละลายน้ำได้ มีสารประกอบฟีนอลที่เปลือก มีสารแอนตี้ออกซิแดนท์และวิตามิน ดีทั้งกับสุขภาพหนังศีรษะและสุขภาพโดยรวมของคุณ แต่ในการเลือกซื้อแอปเปิลก็ต้องระวังสักนิด พยายามไม่เลือกลูกที่มีผิวมันเงาผิดปกติ เป็นไปได้ว่าอาจเคลือบแวกซ์มามากเกินไป เมื่อซื้อมาแล้วก็ต้องแช่ในน้ำยาล้างผลไม้ และล้างตามด้วยน้ำเปล่าให้สะอาดทุกครั้ง

องุ่น

3. องุ่น

เคยได้ยินกันแต่ว่าน้ำมันสกัดจากเมล็ดองุ่นหรือเกรปซีดออยล์ มีประโยชน์มากมายเหลือเกิน แต่ที่จริงแล้วองุ่นทั้งลูกก็มีประโยชน์มากมายพอ ๆ กัน และหนึ่งในประโยชน์ข้อนั้นก็คือช่วยขับล้างสารพิษออกจากร่างกาย และป้องกันผมร่วงได้ด้วย
กล้วยหอม
          4. กล้วย

กล้วยหอมวันละหนึ่งใบช่วยให้อยู่ท้องเป็นของว่างคั่นมื้ออาหารชั้นดีทีเดียว และมันยังอุดมไปด้วยโพแทสเซียม แมกนีเซียม วิตามินบี ไฟเบอร์ เพคติน และแร่ธาตุอีกหลายชนิดที่ล้วนมีประโยชน์ต่อสุขภาพ มันทำให้สุขภาพผมแข็งแรง ไม่หลุดร่วงง่าย ๆ จึงไม่ต้องสงสัยเลยว่าการกินกล้วยเป็นประจำจะช่วยป้องกันอาการผมร่วงในอนาคตได้ด้วย

ส้ม

5. ส้ม

ส้มผลไม้กลม ๆ อุดมไปด้วยวิตามินซี ที่ช่วยในการดูดซึมธาตุเหล็กและคอลลาเจน ซึ่งมีความสำคัญในการเจริญเติบโตของรากผม แถมยังบวกเพิ่มมาด้วยมีสารแอนตี้ออกซิแดนท์ ฟลาโวนอยด์ เบตาแคโรทีน แมกนีเซียม และไฟเบอร์ครบพร้อม กินส้มวันละ 1 ลูก จึงช่วยให้ผมมีสุขภาพแข็งแรง แถมได้ประโยชน์เรื่องผิวและสุขภาพพ่วงมาด้วย .. แต่ขอแนะนำว่ากินส้มสด ๆ จะดีกว่าน้ำส้มบรรจุกล่องนะครับ

หากินง่ายได้ประโยชน์ขนาดนี้ หนุ่ม ๆ คนไหนไม่อยากให้เส้นผมโบกมือลาหนังศีรษะเร็วเกินไป อย่าลืมหมั่นหาผลไม้ทั้ง 5 ชนิดนี้มาสลับสับเปลี่ยนกินกันเป็นประจำนะครับ ไม่อย่างนั้นอาจหมดหล่อเร็ว จนสาว ๆ เข้าไม่เหลียวแลเอาได้นะครับ

ยอดยาร่วงดีที่สุดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #466838 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:10:11 PM »

นอนหวา

ก็ดีนะ   แต่..อาจไม่ดีเท่าของน้องบ่าว  ยิ้มีเลศนัย

อั้ยย๊ะ....หลาบบบบ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466839 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:10:53 PM »

ฮ่วย  มีแต่เครื่องเสีย ๆ เพ ส่งมาร้านตรู

ตอนเครื่องดี ๆ ใช้กันไม่นึกถึงตรูสักคน พอเครื่องเสีย  มาละ....หอบทุลักทุเลมาละ

มาแล้วก็ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ ว่า เครื่องมันอยู่ ๆ ก็เสียเองนะจ๊ะ ฉันไม่ได้ทำอะไรมันเลยนะ  

ฉันไม่ผิดนะ...

เออ....มรึงจะทำพังหรือใครทำพังก็เรื่องของมรึง  ไม่ต้องแก้ตัวอะไรหรอก  

ไง ๆ ตรูก็ซ่อมคิดตังค์ทุกเครื่องแหละ

โถกครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #466840 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:16:00 PM »

ไม่มีน้ำใจเลย ตรูซ่อมฯตะกี้ตรูยังไม่คิดเงินเลย 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466841 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:16:28 PM »

นอนหวา

ก็ดีนะ   แต่..อาจไม่ดีเท่าของน้องบ่าว  ยิ้มีเลศนัย

อั้ยย๊ะ....หลาบบบบ

ถ้าขี่เวสป้าแล้วหลาบ  น่าจะเป็นน้าแพะน่ะ  บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466842 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:18:36 PM »

นอนหวา

ล่าสวาทซิครับ ใครมีเวสป้าล่าสวาททุกคนครับ เยี่ยม คิก คิก

นี่ก็เกินไป  แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466843 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:28:34 PM »

ไอ้เมล็ดมะม่วงที่เอามาจากเกาะจำ มันงอกเมล็ดนึงสองรต้น..ทุกเม็ดเลย...

ของพี่เถือกเป็นมั้ย...

อยากได้บ้างครับ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466844 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:31:55 PM »

ไปนั่งอ่านหน้าการเมืองมา  ขำก๊าก  ไอ้มดแดงกะทักษิณมันก็เรียกพ่อ  กะฮุนเซ็นมันก็เรียกพ่อ
นี่มาลีกวนยูอีกแระ  ไม่รู้มันถามแม่มันบ้างรึป่าวน่ะ  ว่าตกลงมันลูกใคร  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 31120 31121 31122 [31123] 31124 31125 31126 ... 35779
  พิมพ์