เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:19:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31165 31166 31167 [31168] 31169 31170 31171 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25803093 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #467505 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:16:06 PM »

เครื่องพิมพ์อิงค์เจ็ต เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับเปรียบเทียบสินค้ากับราคา

เอชพี ทำท่าคุณภาพจะสูง  แต่ถ้าตัวราคาต่ำ ๆ ก็ห่วยพอ ๆ กับเพื่อนต่างยี่ห้อ

ซัมซวย(หัวคุง) อุ้มเข้าร้านผมมา ผมจะบอกทันทีว่า ไม่รับซ่อมครับพี่

แคนนอน เป็นมิตรกับผู้ใช้พอควร นอกจากตอนไปซื้อตลับหมึกใหม่ จะเปลี่ยนเป็นศัตรูชั่วคราว

เอปสัน คุณภาพงานดี แต่ขี้ใจน้อย  ลองลืมทิ้งไว้สักครึ่งเดือนเดี๋ยวก็งอนแล้ว

เล็กซ์มาร์ก เหมือนรถพวงมาลัยซ้ายเลย .... ใช้ยาก ซ่อมยาก

บราเธอร์ หมึกและอะหลั่ยทำจากแร่ธาตุดาวอังคาร ราคาก็เลยสูงมากและหาซื้อยากมาก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467506 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:17:20 PM »

ใช้all in one แคนหนอนมา3-4ปีคับน้าkamon หมึก2ตลับๆละ600กว่า หมึกแพงโคดๆ ยี่ห้ออื่น2-300เอง แถมถ้าหมึกหมดรึน้อยระบบมันตั้งมามันไม่ยอมรับแฟกส์ แสบจิงๆ ถ้าปริ้นเยอะหาแบบใส่แท่งได้ดีกว่า เอาแสกนดีๆให้จานปราชแนะนำครับ ตัวของผมแสกนงั้นๆ ไม่รู้รุ่นใหม่ดีขึ้นมั้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #467507 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:18:18 PM »

เอาเเบบ All in one ก็ได้ครับ ยิ้มีเลศนัย ซื้อได้ทั่วๆไปหม้ายครับ หรือพอเเนะนำตัวไหนมั้งได้ คิก คิก

ก็ ไปขอ ป.๓ จากนายทะเบียนท้องที่ ภายใน ๖ เดือน ถ้าไม่มีผู้ร้องค้านก็ทำเรื่องซื้อได้

ถ้ามีผู้ร้องค้าน ก็ต้องสู้กันในชั้นศาล ราว ๆ ๓ ปี ถ้าแพ้คดีก็ไม่ได้ซื้อ ถ้าชนะก็มาทำเรื่องใหม่ รออีก ๖ เดือน

แลบลิ้น แลบลิ้นเเนะนำมาแล้ว  เเถมเรื่องเพื่อนให้หิดกันถิ ยิ้มีเลศนัย   หลายวันแล้วไม่ได้เสพ หัวเราะร่าน้ำตาริน     เจ็บห้วแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

อะไร.....เพิ่งเล่าไปแรกคืนนิเรื่องนึง
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #467508 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:19:38 PM »

ไหว้น้าฉ๊อง....ลุงตุ้ม....ว่างม่ายนิครับ Grin

รบกวนแนะนำเครื่องสเเกนให้หิดติครับ

ผมจะเอาไว้สเเกนรูปที่บ้าน บางรูปมันโถกน้ำท่วมเมื่อปีก่อนๆลอกเหม็ดเเล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลักๆ...ที่ต้องการ...

-ไว้สเเกนรูปกับเอกสารต่างๆเป็นหลัก
-ไว้ปริ้นงานนิดหน่อย แต่คิดว่านานๆอีปริ้นที เพราะม่ายค่อยได้ใช้ไหรมาก
-ราคาไม่ต้องเเรงมากนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ล่วงหน้าครับ

ถ้าใช้งานไม่มาก เครื่องสแกนที่ติดมากับเครื่อง All-In-One ราคาสองพันกว่า ๆ ก็พอใช้ได้

เสียแต่มันช้ามาก เพราะมันไปใช้ ซีพียูเดียวกับฟังก์ชั่นถ่ายเอกสารเพื่อลดต้นทุน

แต่ถ้าเครื่องสแกนอย่างเดียวเพียว ๆ น่าจะหาซื้อยากพอควร แต่เร็วสมใจเลย

เอาเเบบ All in one ก็ได้ครับ ยิ้มีเลศนัย ซื้อได้ทั่วๆไปหม้ายครับ หรือพอเเนะนำตัวไหนมั้งได้ คิก คิก

Advise computer close to Siriban shopping center.....

Grinสาไปแลวันก่อน  แผนกนี้มันปิดไปแล้ว คิก คิก  แต่ผมไปนานแล้วนะ ยิ้มีเลศนัย  เดี๋ยวแวะไปแลอีกครั้ง

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467509 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:20:55 PM »

เครื่องพิมพ์อิงค์เจ็ต เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับเปรียบเทียบสินค้ากับราคา

เอชพี ทำท่าคุณภาพจะสูง  แต่ถ้าตัวราคาต่ำ ๆ ก็ห่วยพอ ๆ กับเพื่อนต่างยี่ห้อ

ซัมซวย(หัวคุง) อุ้มเข้าร้านผมมา ผมจะบอกทันทีว่า ไม่รับซ่อมครับพี่

แคนนอน เป็นมิตรกับผู้ใช้พอควร นอกจากตอนไปซื้อตลับหมึกใหม่ จะเปลี่ยนเป็นศัตรูชั่วคราว

เอปสัน คุณภาพงานดี แต่ขี้ใจน้อย  ลองลืมทิ้งไว้สักครึ่งเดือนเดี๋ยวก็งอนแล้ว

เล็กซ์มาร์ก เหมือนรถพวงมาลัยซ้ายเลย .... ใช้ยาก ซ่อมยาก

บราเธอร์ หมึกและอะหลั่ยทำจากแร่ธาตุดาวอังคาร ราคาก็เลยสูงมากและหาซื้อยากมาก

ใช้all in one แคนหนอนมา3-4ปีคับน้าkamon หมึก2ตลับๆละ600กว่า หมึกแพงโคดๆ ยี่ห้ออื่น2-300เอง แถมถ้าหมึกหมดรึน้อยระบบมันตั้งมามันไม่ยอมรับแฟกส์ แสบจิงๆ ถ้าปริ้นเยอะหาแบบใส่แท่งได้ดีกว่า เอาแสกนดีๆให้จานปราชแนะนำครับ ตัวของผมแสกนงั้นๆ ไม่รู้รุ่นใหม่ดีขึ้นมั้ย

Canon + tank is all your answer krub....

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467510 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:22:15 PM »

ไหว้น้าฉ๊อง....ลุงตุ้ม....ว่างม่ายนิครับ Grin

รบกวนแนะนำเครื่องสเเกนให้หิดติครับ

ผมจะเอาไว้สเเกนรูปที่บ้าน บางรูปมันโถกน้ำท่วมเมื่อปีก่อนๆลอกเหม็ดเเล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลักๆ...ที่ต้องการ...

-ไว้สเเกนรูปกับเอกสารต่างๆเป็นหลัก
-ไว้ปริ้นงานนิดหน่อย แต่คิดว่านานๆอีปริ้นที เพราะม่ายค่อยได้ใช้ไหรมาก
-ราคาไม่ต้องเเรงมากนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ล่วงหน้าครับ

ถ้าใช้งานไม่มาก เครื่องสแกนที่ติดมากับเครื่อง All-In-One ราคาสองพันกว่า ๆ ก็พอใช้ได้

เสียแต่มันช้ามาก เพราะมันไปใช้ ซีพียูเดียวกับฟังก์ชั่นถ่ายเอกสารเพื่อลดต้นทุน

แต่ถ้าเครื่องสแกนอย่างเดียวเพียว ๆ น่าจะหาซื้อยากพอควร แต่เร็วสมใจเลย

Advise computer close to Siriban shopping center.....

Grinสาไปแลวันก่อน  แผนกนี้มันปิดไปแล้ว คิก คิก  แต่ผมไปนานแล้วนะ ยิ้มีเลศนัย  เดี๋ยวแวะไปแลอีกครั้ง

Still open it opposite Siriban on same road to Police station krub.

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #467511 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:24:18 PM »

สำหรับเครื่องพิมพ์...ก่อนซื้อลองสอบถามหมึกเติมด้วยนะครับ....
บางทีจ่ายค่าเครื่องแพงหว่า...แต่ระยะยาว ค่าน้ำหมึกพิมพ์ถูกกว่า...

ผมก็ไม่ค่อยได้พิมพ์เท่าไหร่....ไอ้การที่ไม่ค่อยพิมพ์ทำให้หัวพิมพ์ชอบหมึกแห้งตัน..
ซื้อของแคนอน...หมึกพิมพ์ติดอยู่กับหัวพิมพ์เลย ชุดนึงขาวดำและสี ประมาณพันนึงมั๊ง..
(ตอนซื้อเครื่องใหม่ และซื้อหัวหมึกขาวดำในราคาพิเศษหัวนึงด้วย)

แต่ค่าเครื่องเกือบสี่พัน(ออลอินวัน)
พิมพ์ทีเครื่องโยกดิ้นขลุกขลัก ขลุกขลัก...  คิก คิก คิก คิก บู่

แคนนอน สแกนช้ามาก  ดีว่าพิมพ์เร็ว และไม่งอแงกับหมึกเติม  

แต่เซ็งจิตเวลาพี่แกตัน ต้องล้างหัวกับน้ำร้อน คุ้มดีคุ้มร้ายก็ต้องทิ้งทั้งตลับ

Canon + Tank from Advice computer My boss at home use for copy machine krub... almost 1 semester still working fine.

Grinตกลงมีเจ้านายกี่คนเเน่นิ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #467512 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:24:41 PM »

เฟ๊ยยยย  it is a book....!!!!!
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467513 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:28:05 PM »

อ่อ...หนอนทนดีครับ3-4ไม่มีปัญหาหมึกตันเลย ปริ้นสวย ไม่มีสั่น ติแค่หมึกแพงไปหน่อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467514 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:32:48 PM »

ส่วนมากใช้ถ่ายเอกสารกะส่งแฟกส์

หมึกดำ600 ถ่ายได้ราวๆ100กว่าแผ่นครับ แพงชะมัด เที่ยวปริ๊นเล่นๆหัวๆไม่ได้ 2ตลับ1200กว่าๆ บรึ๊ยส์

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467515 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:33:25 PM »

อ่อ...หนอนทนดีครับ3-4ไม่มีปัญหาหมึกตันเลย ปริ้นสวย ไม่มีสั่น ติแค่หมึกแพงไปหน่อย

Tank krub Tank......

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #467516 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:34:07 PM »

Still open it opposite Siriban on same road to Police station krub.

ไหว้ จะเเวะเข้าไปแลครับ Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467517 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:34:51 PM »

ส่วนมากใช้ถ่ายเอกสารกะส่งแฟกส์

หมึกดำ600 ถ่ายได้ราวๆ100กว่าแผ่นครับ แพงชะมัด เที่ยวปริ๊นเล่นๆหัวๆไม่ได้ 2ตลับ1200กว่าๆ บรึ๊ยส์

Tank krub Tank....

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467518 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:35:49 PM »

ไม่ได้ปริ้นเยอะไรมากคับน้าหนอง ไม่เหมือนพ่อลูก3ครับ เด็กๆใช้คุ้ม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467519 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:36:16 PM »

Key board already order hope will be here soon krub.... for time being please be patient for my snake snake fish fish english krub...

หน้า: 1 ... 31165 31166 31167 [31168] 31169 31170 31171 ... 35779
  พิมพ์