เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:12:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31227 31228 31229 [31230] 31231 31232 31233 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25774918 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #468435 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:37:55 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

จริงเท็จแค่ไหนครับที่ว่าคนที่ซื้อปืนจากร้านแถวทางใต้ ที่ ป.๔ เป็นชื่อบุคคล แล้วโดนศาลเรียกไปเป็นจำเลยที่สอง ฐานปลอมแปลงเอกสาร จะได้ช่วยกันระวังด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมเคยไปจอง เรฯถอกไว้ตัวนึง....วางมัดจำเรียบร้อย....
รออยู่สามเดือน ยังไม่ได้... บู่

ไป ๆ มา ๆ ทางตัวแทน เค้าไม่ส่งปืนให้ ไม่รู้ไปทะเลาะมีเรื่องอะไรกัน... ยี๊

ยังดี สุดท้าย คืนเงินมัดจำให้....

ไปจองที่ร้านกรุงเทพแทน.....เกือบสองเดือน
ได้มาเป็นไอ้ลายไว้ดมบอกนึง... Grin Grin

ของนุ้ยปืนซื้อจากร้านเมืองตรังสองกระบอก ใน ป.๔นะเขียนไว้ว่าซื้อจากร้านตรัง แต่ต้องไปรับปืนที่ร้านโยธินครับ เลยได้ไปกรุงเทพตั้งสองหนนุ

ไอย๊ะ....ได้ไปเที่ยวเมืองกรุงตั้งสองหน.... Grin Grin

ของผมก็จองโยธินเหมือนกัน...
แต่ให้เค้าส่งมาให้ทางเครื่องบิน... Cheesy Grin

ไม่ได้ไปกรุงเทพแหละ ได้พาปืนขึ้นเครื่องบินกันนุ หรอยอย่างแรงเลย

นั่นแล  อดเรย.... อ๋อย บู่               แบร่

เมืองกรุงหน้าตาเป็นไงก็ไม่รู้..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #468436 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:39:35 AM »

ไอย๊ะ....ได้ไปเที่ยวเมืองกรุงตั้งสองหน.... Grin Grin

ของผมก็จองโยธินเหมือนกัน...
แต่ให้เค้าส่งมาให้ทางเครื่องบิน... Cheesy Grin

บร๊ะ....ปืนไฮโซฯ

ของผม ส่งฝากมากับรถตู้โดยสาร ฉองบอก....   น้าดาส่งให้.... ฮาปนเสียว...

แสดงว่า หัวเราะไปซู๊ดปากไป  บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #468437 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:39:45 AM »

นอนแระ...ราตรีสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน

ครับ

ปลายตุลานี้ เกาะจำ ครับ

อยากให้ลุงได้พาครอบครัวมาด้วยจัง  ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่อยากให้ลองชวนแลก่อน

ตกลงวันที่เท่าใด....

พี่ซับแกโทรมา จับใจความได้ว่า...ให้กำหนดวันฟันธงให้ที...

ผมยืดหยุ่นเพื่อการปรับเปลี่ยนให้ได้ 11 วัน  เลือกเอาเลยใน 11 วันนั้น

21 - 31 ตุลาคม ณ เกาะจำ(เอาไว้เลย)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468438 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:40:15 AM »

เฮี่ยได้ถ้วยจริง ๆ

ไปไม่เป็น คิดไม่ออก  ก็แต่งนิยายสร้างเรื่องซะเลย...งานถนัดของมันล่ะ
คิดว่าคนทั่วประเทศเป็นควายเหมือนพวกมึงทั้งหมด...

ถามน้าฉ๊องครับ   แลๆแล้วบทสรุปน่าจะอยู่ตรงไหนครับ

จากข้อความที่ไฮไลต์เอาไว้  ผมว่า งานนี้มีมายากลต้มคนดูครับ

ขอยกตัวอย่างที่กระเทือนถึงความหลังลุงโกฯสักเล็กน้อย

....มีใครเคยดูหนังเรื่อง swordfish ของดารารุ่นใหญ่ จอห์น ทราโวลต้าบ้าง  ประมาณปี 2000 ได้

"มายากลไม่ใช่กลวิเศษ เพียงแต่'หักเหความสนใจ'คนดูไปเสียทางหนึ่ง แล้วกระทำอีกทางหนึ่ง"

เบี่ยงเบนประเด็นเพื่อจะได้ผ่าน เรื่องนิรโทษกรรม แน่ๆเลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #468439 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:43:13 AM »

นั่นแล  อดเรย.... อ๋อย บู่               แบร่

เมืองกรุงหน้าตาเป็นไงก็ไม่รู้..

หน้าตาพันนี้ครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #468440 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:43:52 AM »

นอนแระ...ราตรีสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน

ครับ

อยากให้ลุงได้พาครอบครัวมาด้วยจัง  ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่อยากให้ลองชวนแลก่อน

พี่ซับแกโทรมา จับใจความได้ว่า...ให้กำหนดวันฟันธงให้ที...

ผมยืดหยุ่นเพื่อการปรับเปลี่ยนให้ได้ 11 วัน  เลือกเอาเลยใน 11 วันนั้น

21 - 31 ตุลาคม ณ เกาะจำ(เอาไว้เลย)

ติดคร่อมวันเสาร์อาทิตย์ ก็คือ ยิ่บหก ยิ่บเจ็ด
ส่วนวันหัวท้ายให้เลือก วันศุกร์ หรือวันจันทร์อีกหนึ่งวัน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #468441 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:44:33 AM »

นั่นแล  อดเรย.... อ๋อย บู่               แบร่

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #468442 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:46:36 AM »

ครับ

อยากให้ลุงได้พาครอบครัวมาด้วยจัง  ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่อยากให้ลองชวนแลก่อน

ผมยืดหยุ่นเพื่อการปรับเปลี่ยนให้ได้ 11 วัน  เลือกเอาเลยใน 11 วันนั้น

ติดคร่อมวันเสาร์อาทิตย์ ก็คือ ยิ่บหก ยิ่บเจ็ด
ส่วนวันหัวท้ายให้เลือก วันศุกร์ หรือวันจันทร์อีหนึ่งวัน

ทำไมต้องเป็นห้วงดังกล่าว

1 โรงเรียนแทบทุกโรง ปิดเทอมช่วงนั้น เด็ก ๆ ได้ไปครบคน

2. ก่อนเปิดทัวร์ 1 พ.ย. ซึ่งเป็นช่วงที่เหมาะสมสำหรับเรา (ช่วงเปิดทัวร์ ทุกอย่างราคาฝรั่ง)

3. ออกพรรษาพอดี  แฮ่ะ แฮ่ะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468443 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:47:25 AM »

เอ๋า...  ไปกันใหญ่แล้ว....

ม๊อบยางปิดเส้นทางรถไฟสายใต้....  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ม็อบสวนยางและปาล์ม กว่า 2 พันคน ยังปักหลักชุมนุม รัฐบาลส่ง สุภรณ์ เจรจา ลั่น หากม็อบสวนยางไม่ยอม แสดงว่าเป็นกลุ่มชุมนุมทางการเมืองหวังทำลายรัฐบาล ขณะที่ตัวแทนม็อบถกเครียด ล่าสุด ปิดสถานีรถไฟบ้านตูล เหลือถนน 2 เส้น ขึ้น-ลงใต้

เอาล่ะซิมึง

ฝั่งหนึ่งพันพัวมั่วตั้วเป็นอวนร้าย แหขาด ....

อีกฝั่งหนึ่ง ดันส่งลิงมาแก้

ประคอง ยุยง ยั่วยุ ส่งลิงเข้าไปแก้แหเอาไว้ให้ม็อบเด่น ๆ ดัง ๆ เอาไว้

"ทฤษฎีความวุ่นวาย"(Chaos theory) กำลังทำงานของมันอย่างได้ผล
ไอ้สุภรณ์ มันเสื้อแดงทีมเผาบ้านเผาเมืองยังมีหน้ากล้าลงมาคุยกะคนใต้อีกเหรอ ไม่โดนเสียบกลางวงก็นับว่าบุญโขแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #468444 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:51:29 AM »

ครับ

ส่วนวันหัวท้ายให้เลือก วันศุกร์ หรือวันจันทร์อีหนึ่งวัน

1 โรงเรียนแทบทุกโรง ปิดเทอมช่วงนั้น เด็ก ๆ ได้ไปครบคน

2. ก่อนเปิดทัวร์ 1 พ.ย. ซึ่งเป็นช่วงที่เหมาะสมสำหรับเรา (ช่วงเปิดทัวร์ ทุกอย่างราคาฝรั่ง)

3. ออกพรรษาพอดี  แฮ่ะ แฮ่ะ

เด็กมองข้ามไปได้เลย ปิดเทอม  Grin ....

บรรดาพ่อแม่ ผัวเมีย ที่ทำงานอยู่ล่ะ.... อ๋อย บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468445 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:52:07 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรือละ บอกแล้วว่าให้ไปเอง ได้รู้จัก  แต่ผมไปรับปืนเจอคนกรุงหน้าตาแบบนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #468446 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:52:52 AM »

พรือละ บอกแล้วว่าให้ไปเอง ได้รู้จัก  แต่ผมไปรับปืนเจอคนกรุงหน้าตาแบบนี้ครับ

ตกใจหน้าซีด                                โดนชก โดนชก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #468447 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:53:44 AM »

เอ๋า...  ไปกันใหญ่แล้ว....

ม๊อบยางปิดเส้นทางรถไฟสายใต้....  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ม็อบสวนยางและปาล์ม กว่า 2 พันคน ยังปักหลักชุมนุม รัฐบาลส่ง สุภรณ์ เจรจา ลั่น หากม็อบสวนยางไม่ยอม แสดงว่าเป็นกลุ่มชุมนุมทางการเมืองหวังทำลายรัฐบาล ขณะที่ตัวแทนม็อบถกเครียด ล่าสุด ปิดสถานีรถไฟบ้านตูล เหลือถนน 2 เส้น ขึ้น-ลงใต้

เอาล่ะซิมึง

ฝั่งหนึ่งพันพัวมั่วตั้วเป็นอวนร้าย แหขาด ....

อีกฝั่งหนึ่ง ดันส่งลิงมาแก้

ประคอง ยุยง ยั่วยุ ส่งลิงเข้าไปแก้แหเอาไว้ให้ม็อบเด่น ๆ ดัง ๆ เอาไว้

"ทฤษฎีความวุ่นวาย"(Chaos theory) กำลังทำงานของมันอย่างได้ผล
ไอ้สุภรณ์ มันเสื้อแดงทีมเผาบ้านเผาเมืองยังมีหน้ากล้าลงมาคุยกะคนใต้อีกเหรอ ไม่โดนเสียบกลางวงก็นับว่าบุญโขแล้ว

เข้าทฤษฎีเคออสที่ผมสงสัยอยู่ครับ

โหมให้ลุกฮือ ถ้าม็อบพลั้งมือทำร้ายตัวแทนรัฐบาล(ก็ดูคนที่มันส่งมาสิ) แปลว่ารัฐบาลมีความชอบธรรมที่จะขย้ำม็อบ

และม็อบ เมื่อถูกขย้ำ มันจะขยายลุกลามอย่างรวดเร็ว โดยเฉพาะม็อบคนใต้ที่ว่ากันด้วย"ใจ" ไม่ต้องจ้างหรือชักนำ

แล้วหากม็อบ กระทืบสุภรณ์  สื่อ จะเปลี่ยนมุมมอง ผู้เสพสื่อทั่วประเทศและทั่วโลก จะเปลี่ยนความคิดต่อม็อบ

....

ระหว่างความวุ่นวายนี้  ทำอะไรกันดีล่ะรัฐบาล.... พิจารณา พรบ.มั๊ย  หรือแก้ รธน.ดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #468448 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:54:55 AM »

ครับ

3. ออกพรรษาพอดี  แฮ่ะ แฮ่ะ

เด็กมองข้ามไปได้เลย ปิดเทอม  Grin ....

บรรดาพ่อแม่ ผัวเมีย ที่ทำงานอยู่ล่ะ.... อ๋อย บู่

หน้าตาคล้ายม้า แต่ตัวเล็กกว่า หูยาวกว่า ใช้บรรทุกสิ่งของเดินทางได้ดี

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468449 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:56:18 AM »

เฮี่ยได้ถ้วยจริง ๆ

ไปไม่เป็น คิดไม่ออก  ก็แต่งนิยายสร้างเรื่องซะเลย...งานถนัดของมันล่ะ
คิดว่าคนทั่วประเทศเป็นควายเหมือนพวกมึงทั้งหมด...

ถามน้าฉ๊องครับ   แลๆแล้วบทสรุปน่าจะอยู่ตรงไหนครับ

จากข้อความที่ไฮไลต์เอาไว้  ผมว่า งานนี้มีมายากลต้มคนดูครับ

ขอยกตัวอย่างที่กระเทือนถึงความหลังลุงโกฯสักเล็กน้อย

....มีใครเคยดูหนังเรื่อง swordfish ของดารารุ่นใหญ่ จอห์น ทราโวลต้าบ้าง  ประมาณปี 2000 ได้

"มายากลไม่ใช่กลวิเศษ เพียงแต่'หักเหความสนใจ'คนดูไปเสียทางหนึ่ง แล้วกระทำอีกทางหนึ่ง"

ยืมคำนี้ไปโพสในเฟสบุ๊คแล้วนะครับ ช่วยไปขยายความกันสักนิดก็ดีครับ

หน้า: 1 ... 31227 31228 31229 [31230] 31231 31232 31233 ... 35779
  พิมพ์