เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:22:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31231 31232 31233 [31234] 31235 31236 31237 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25772381 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468495 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:30:18 AM »

ตอนนั้น ชื่อจีน เป็นยาขม สำหรับผม จำยากชิมัดเลย
รู้สึกว่าเรียนประวัติศาสตร์ชาติไทยแล้วมีชื่อ

พี ล่อ โก๊ะ

โก๊ะ ล่อ ผง

ผง ล่อ สรยุทธ

ใครต่อใครล่อกันนัวไปหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #468496 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:30:51 AM »

เบิ้มเหอ เฟือนเหม็ด ชาด

เวลาเขาแหลงเรื่องสามก๊กกันแล้ว ผมคุยกะเพื่อนไม่รู้เรื่องสักที
ตั้งแต่ในห้องเรียนมาแล้งบ่องตงว่าผมไม่ชอบ ไม่ศึกษาพงศาวดารนิยายเรื่องนี้กะเขาเลย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ผมรู้แล้ว ไม่ใช่มีเท่าแต่โผมมมมมมม ...เรามาแหลงเรื่อง ลุงกังฟู กันหวา ลุงดุลย์มา... ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468497 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:33:53 AM »

เวลาเขาแหลงเรื่องสามก๊กกันแล้ว ผมคุยกะเพื่อนไม่รู้เรื่องสักที
ตั้งแต่ในห้องเรียนมาแล้งบ่องตงว่าผมไม่ชอบ ไม่ศึกษาพงศาวดารนิยายเรื่องนี้กะเขาเลย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ผมรู้แล้ว ไม่ใช่มีเท่าแต่โผมมมมมมม ...เรามาแหลงเรื่อง ลุงกังฟู กันหวา ลุงดุลย์มา... ยิ้มีเลศนัย

ผมแฟนหนังสือ นวลนาง นุ
น้าญาติผมที่เคยเปิดร้านตัดเสื้อ ซื้อประจำ ผมมาเรียนเทคนิค ไปบ้านแก เจอเป็นกองๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468498 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:35:50 AM »

ผมดูตั้งแต่ตอนสิบกว่าปีก่อนน่ะครับ ที่ช่อง9เอามาฉาย พอ10ปีก่อน ได้VCDมาครบชุด กำลังดูได้ครึ่งเรื่อง อาจารย์ผมเลยมาอยู่ด้วยเลยครับ มีคนยกมาให้ถึงร้าน  ช่างบังเอิญจริงๆครับ ไหว้

สมัยเด็กๆเคยไปแห่พระกะเค้า ก็จำไม่ได้หรอก ว่าอาจารย์องค์ไหน 7-8ปีก่อน ไปเจอพี่ม้าทรงคนนั้น ก็ทักทายกัน เลยเอ่ยปากถาม ว่าพี่ครับ สมัยก่อนพี่ทรงพระไรครับ แกบอกก็เต้กุ้นไงเบิ้ม อืมมม.....งืมมมๆๆ .....เต้กุ้น...ก้ท่านกวนอูน่ะเอง
 ตกใจ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468499 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:43:45 AM »

ตะกี้ฟังTPBS ดร.อนัน ดาโฬดม อดีต.สวนยางไทยไรนี่ละ จำไม่ได้

แกบอกยางตอนนี้ 19ล้านไร่ ใต้11 อีสาน4 เหนือ1 กลาง+ตะวันออก3-4ล้านไร่  สร้างมูลค่าส่งออกทั้งหมด5-6แสนล้านบาท ในขณะที่ข้าวส่งออกไม่ถึงแสนล้าน  แต่ในไทยใช้ยางแค่10กว่า% ที่เหลือส่งออก

โห....ข้าวมูลค่าแค่เนี่ย แต่อุดหนุนจนชิหายกันหลายแสนล้านทุกปี บ้าแระ  ก็ปลูกแค่พอกินดีมั้ย ไม่ต้องปลูกจนล้นตลาด

พอปลูกน้อย มันก็แพงขึ้นมาเองแหละ
  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468500 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:46:45 AM »

เอาแหล่ว...ทำท่าอิหนุกกันใหญ่....  อ๋อย อ๋อย   ยี๊

จ่อเดือดอีกรอบ! ระดมกองร้อยปราบจลาจลนับพันเตรียมสลายม็อบสวนยาง

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9560000106968

เจอกะผู้ว่าฯเสื้อแดง ปกครองเมืองคอน... ยี๊ ยี๊
พ่อง....ผมปุดๆ ตั้งแต่มันมอบรางวัลแม่ดีเด่นให้แม่ไอ้เต้นแล้ว

ใจเย็นๆพี่ลุกยังเอียดครับ
อย่ายุง ปล่อยถิ อย่ายุง

กร๊ากๆๆ ม้ายช่ายอิทำไหรนิ ร่านตูอยู่พันนี้แหละ คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

อย่าหลัก อย่าหลัก  ผมเปิดตูให้แล้วนิ  ยาวไปเลย  แล้วหล๊บมาเองให้ถูกกันนะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468501 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:47:20 AM »

เอ๋ ไอ้ รมต. หรือนายก คนไหนน๊า ที่ออกมาเอาหน้าว่า
เห็นไม๊ใครว่า ยางปลูกได้แต่ภาคใต้ เราทำให้สามารถปลูกได้แล้วทั้งเหนือและอีสาน

แล้วเป็นไง ผลิตได้ แต่ระบายไม่ได้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468502 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:49:04 AM »

สงสัยมานานแล้ว อภิสิทธ์อยู่ประชาธิปัตย์ แต่ อภินันท์อยู่เพื่อไทย เข้าใจครับว่าคนเราความคิดทางการเมืองคิดแตกต่างกันได้ แต่แบบนี้เข้าข่ายสภาพี่น้องไหมครับ คนหนึ่งดี คนหนึ่งไม่ดี คนนึงทำไม่ดี คนนึงได้แต่นั่งแลตาปริบๆไหมครับ

จูกัดเหลียงอยู่กับขงเบ้ง  แต่จูกัดกิ๋นกลับไปอยู่กับซุนกวน....

ปรัชญาล้ำลึกนัก สงสัยต้องอ่านรอบสองแล้ว  แต่เด้ กฎหมายเอกชนไม่จบทีเด้ แล้วยัง ปพพ. ทรัพย์ หนี้  รัฐธรรมณูญตามมาอีก ลงรวดเดียวเต็มแม๊ก แรงหวายังเวลาอ่านหนังสือหนักหนางั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468503 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:53:14 AM »

สงสัยมานานแล้ว อภิสิทธ์อยู่ประชาธิปัตย์ แต่ อภินันท์อยู่เพื่อไทย เข้าใจครับว่าคนเราความคิดทางการเมืองคิดแตกต่างกันได้ แต่แบบนี้เข้าข่ายสภาพี่น้องไหมครับ คนหนึ่งดี คนหนึ่งไม่ดี คนนึงทำไม่ดี คนนึงได้แต่นั่งแลตาปริบๆไหมครับ

จูกัดเหลียงอยู่กับขงเบ้ง  แต่จูกัดกิ๋นกลับไปอยู่กับซุนกวน....

ปรัชญาล้ำลึกนัก สงสัยต้องอ่านรอบสองแล้ว  แต่เด้ กฎหมายเอกชนไม่จบทีเด้ แล้วยัง ปพพ. ทรัพย์ หนี้  รัฐธรรมณูญตามมาอีก ลงรวดเดียวเต็มแม๊ก แรงหวายังเวลาอ่านหนังสือหนักหนางั้น

อ่านสามก๊ก แต่ไม่หอนสู้น้องติ๋มได้ อย่าอ่านหว๋าเสียเวลาเปลา บู่
ศึกษาไปทำไหรตำราพิชัยสงครามที่เอาไปใช้กับสงครามที่ไม่มีวันชนะไม่ได้เอาเวลาไปเมาหวา

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468504 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:56:42 AM »

ส่วนนึงนะจานปราช  การที่คนในสวนตามไร่ ไกลปืนเที่ยง พอมีรถยนต์ ค่าใช้จ่ายก็จะบานตามมา อย่างจานว่า ยกระดับชีวิต ใช้ชีวิตแบบคนเมือง ว่างก็เข้าเมือง เที่ยวห้าง มีมือถือ ไอแพด ขับรถเก๋ง,กะบะเที่ยว ทิ้งวิถีเรียบง่าย คนเราพอเสพติดความสบายแล้ว ยากนะ จะกลับไปหาหน่อไม้ วางกัดดักปลา ปลูกผักในเวลาว่าง เข้าเมืองดีกว่า ไปเดินห้าง กินร้านในห้าง  คิก คิก

อย่าว่าแต่ตจว.เลย ขนาดเมืองใหญ่ทุกวันนี้ เด็กวัยรุ่น เด็กแว๊น เลิกเรียน เข้าห้างใหญ่ครับ เดินเซนทรัลครับ ไม่เดินแล้วตามสวนสาธารณะกินลูกชิ้น ผลไม้รถเข็ญละ ไปเดินตากแอร์ เหิดแลของแพงๆกันแล้ว  สมัยหลายปีก่อน เด็กวัยรุ่นยังไม่ค่อยกล้าเข้า ว่าหรูไป เดี๋ยวนี้แว๊นขาสั้นมันก็เดิน แทบชนกันกะไฮซ้อไฮโซเลยล่ะ  ขำก๊าก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #468505 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:01:24 PM »

วันนี้ สถานีรถไฟหดใหญ่  หยุดวิ่งรถทั้งขาขึ้นและขาล่อง..   อ๋อย อ๋อย บู่

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #468506 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:03:54 PM »

ส่วนนึงนะจานปราช  การที่คนในสวนตามไร่ ไกลปืนเที่ยง พอมีรถยนต์ ค่าใช้จ่ายก็จะบานตามมา อย่างจานว่า ยกระดับชีวิต ใช้ชีวิตแบบคนเมือง ว่างก็เข้าเมือง เที่ยวห้าง มีมือถือ ไอแพด ขับรถเก๋ง,กะบะเที่ยว ทิ้งวิถีเรียบง่าย คนเราพอเสพติดความสบายแล้ว ยากนะ จะกลับไปหาหน่อไม้ วางกัดดักปลา ปลูกผักในเวลาว่าง เข้าเมืองดีกว่า ไปเดินห้าง กินร้านในห้าง  คิก คิก

อย่าว่าแต่ตจว.เลย ขนาดเมืองใหญ่ทุกวันนี้ เด็กวัยรุ่น เด็กแว๊น เลิกเรียน เข้าห้างใหญ่ครับ เดินเซนทรัลครับ ไม่เดินแล้วตามสวนสาธารณะกินลูกชิ้น ผลไม้รถเข็ญละ ไปเดินตากแอร์ เหิดแลของแพงๆกันแล้ว  สมัยหลายปีก่อน เด็กวัยรุ่นยังไม่ค่อยกล้าเข้า ว่าหรูไป เดี๋ยวนี้แว๊นขาสั้นมันก็เดิน แทบชนกันกะไฮซ้อไฮโซเลยล่ะ  ขำก๊าก

เริ่มตั้งแต่ประตูโรงเรียนเลยครับ ..เซเว่นใกล้โรงเรียน เป็นอะไรที่ชัดเจนที่สุด... รถเข็นขายลูกชิ้น กะรถเข็นขายน้ำ ไม่มีแล้วครับ..... กิ๊วก๊าว

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468507 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:07:50 PM »

สงสัยโดนสาวไทยปลิ้นจนหมดละ เฮ้อ....ผัวฝรั่ง เจอสาวไทยปลิ้นหมดตัวมาเยอะแล้ว  Tongue

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=490557784372421&set=a.253708621390673.59439.251594288268773&type=1&theater

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468508 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:12:08 PM »

ส่วนนึงนะจานปราช  การที่คนในสวนตามไร่ ไกลปืนเที่ยง พอมีรถยนต์ ค่าใช้จ่ายก็จะบานตามมา อย่างจานว่า ยกระดับชีวิต ใช้ชีวิตแบบคนเมือง ว่างก็เข้าเมือง เที่ยวห้าง มีมือถือ ไอแพด ขับรถเก๋ง,กะบะเที่ยว ทิ้งวิถีเรียบง่าย คนเราพอเสพติดความสบายแล้ว ยากนะ จะกลับไปหาหน่อไม้ วางกัดดักปลา ปลูกผักในเวลาว่าง เข้าเมืองดีกว่า ไปเดินห้าง กินร้านในห้าง  คิก คิก

อย่าว่าแต่ตจว.เลย ขนาดเมืองใหญ่ทุกวันนี้ เด็กวัยรุ่น เด็กแว๊น เลิกเรียน เข้าห้างใหญ่ครับ เดินเซนทรัลครับ ไม่เดินแล้วตามสวนสาธารณะกินลูกชิ้น ผลไม้รถเข็ญละ ไปเดินตากแอร์ เหิดแลของแพงๆกันแล้ว  สมัยหลายปีก่อน เด็กวัยรุ่นยังไม่ค่อยกล้าเข้า ว่าหรูไป เดี๋ยวนี้แว๊นขาสั้นมันก็เดิน แทบชนกันกะไฮซ้อไฮโซเลยล่ะ  ขำก๊าก

เริ่มตั้งแต่ประตูโรงเรียนเลยครับ ..เซเว่นใกล้โรงเรียน เป็นอะไรที่ชัดเจนที่สุด... รถเข็นขายลูกชิ้น กะรถเข็นขายน้ำ ไม่มีแล้วครับ..... กิ๊วก๊าว

แฮะๆ.....ขนาดแถวนั้นนะครับโกเล็ก แถวนี้ แทบจะทุก1กิโล ทุกปากซอย สารพัดสโตร์,สะดวกซื้อ ห้างใหญ่-น้อยยั้วเยี๊ยะไปหมด สูบเงินดีนักแล ใครเข้าทุกวัน เข้าเหมือนกิจวัตร ไม่ถึงครึ่งเดือนครับ หมดตรูด เข้าวัน2-3รอบ อันนั้นก็น่าซื้อ อันนี้ก็น่ากิน พ่อหยิบ ลูกหยิบ แม่หยิบ วันนึงหลายร้อย แฮ่ๆ....หลังกลางเดือนกินมาม่า ฮาา....ดีมั้ย  คิก คิก

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #468509 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:32:29 PM »

น้าจงครับ อย่าหักโหมนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรงเก็บดอกดอลล่า...

ครับ คาดว่าน่าจะบานพรุ่งนี้ครับ เก็บส่งท้ายสักสองสามวันก่อนขึ้นฝั่งเข้าตีหัวเมืองทางใต้ฝั่งตะวันตกครับ  เฮ้อ เดือนที่แล้วยังใช้ไม่หมดเลย เดือนนี้มาอีกแล้ว จะเข้ามาทำไมนักหนานิ

อิๆๆๆๆ ผบ. ทำบัตรเอทีเอ็มโดนยึดถอนตังค์ไม่ได้ เสร็จเรางานนี้
ส่งมาให้ประนี้ยืมมั่งก่อนก็ได้ครับ วิทยุก็สอบแล้ว ป.3 ก็ออกแล้ว รถก็ปล้ำทำให้สูงกว่าเดิม ยังหม้ายตางค์ไปเอาหลบที นี่กะปล้ำๆจะเอาสวนยาง 10 ไร่อยู่หล่าว เจ็บหัวเหม็ด ไปปิดหนนกับเขากันหวา

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
หน้า: 1 ... 31231 31232 31233 [31234] 31235 31236 31237 ... 35779
  พิมพ์