เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:20:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31233 31234 31235 [31236] 31237 31238 31239 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25770015 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468525 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:43:44 PM »

ตอบน้าหนอง ในสามก๊ก เท่าที่ทราบมีกวนอูท่านเดียวที่คนจีนและหลายประเทศนับถือมากว่าพันปีครับ 

ภูเก็ตเองศาลเจ้าแรกก็ศาลเจ้ากวนอูครับ เมื่อซักร้อยกว่าปีก่อน ตอนลุงปูเด็กๆครับ อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468526 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:46:33 PM »

ตอบน้าหนอง ในสามก๊ก เท่าที่ทราบมีกวนอูท่านเดียวที่คนจีนและหลายประเทศนับถือมากว่าพันปีครับ 

ภูเก็ตเองศาลเจ้าแรกก็ศาลเจ้ากวนอูครับ เมื่อซักร้อยกว่าปีก่อน ตอนลุงปูเด็กๆครับ อิอิ

ครับ แต่ที่สงสัยคือท่านไปเป็นเทพเจ้าได้อย่างไรครับ เพราะเราอ่านในสามก๊กท่านออกรบตลอดเวลานี่ครับ พอท่านไปเป็นเทพเจ้าคนนับถือท่านด้านไหนครับ ผมอาจจะสงสัยหรือใช้คำพูดที่ไม่ถูกต้องก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ไม่มีเจตนามาลบหลู่ใดๆเลยครับ แต่มันติดที่พออ่านสามก๊กแล้วกลายเป็นว่าเทพเจ้ามาเป็นบุคคลในหนังสือที่เราอ่านนะครับ เลยสงสัยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468527 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:50:57 PM »

จงไหนจัดลำดับความส้มคันแลถิ
บอน บุก บุ้ง อ้อดิบ เห็บลม ลำเท็ง เต่าร้าง

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ

เห็นน้าฉ็องว่าเห็บลมแรงแต่เพื่อนง่ะ
ขนาดลำเท็งผมว่าจังแล้วงั้น แรงหวาเหลย

น้าฉ๊องถางสวนยางโถกทั้งรัง นี่ผมเท่าแต่ไปเก็บน้ำยางนี่ครับ โถกบ้างเล็กๆน้อยๆ ส่วนมากผมไม่ใช่รู้จักนิ โถกเข้าบางทีคันแค่แล้ว

งั้นถามต่อ ไอ้ไหรไชแล้วเจ็บหวาเพื่อน

ต่อ แตน ตะกั่ว ผึ้ง ครับ
ต้อ

ต้อ พอเริ่มทำรัง ถ้าผมเห็นผมจะเอาเชลล์ไดรฟ์ ไปฉีดให้มันพอได้กลิ่น มันก็จะทิ้งรังไป ถ้ายังดื้อผมก็จะฉีดเข้าไปที่รังเลยครับ ไม่บินหนีไปก็ตายตรงนั้นแหละครับ ผมไม่ชอบที่มันเที่ยวยิกไชคนที่เข้าแค่รังมันนิครับ แล้วชอบมาทำรังในโรงรถจริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468528 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:51:09 PM »

ผมเห็นสมัยหนึ่งที่บ้าทำพระ ทำวัตถุมงคลกันเป็นบ้าเป็นหลัง มีเทพเจ้าที่ยังตัวเป็นๆอยู่แยะไป
เทพเจ้าแห่งวัดบ้าน........
เทพเจ้าแห่งภาค............
เทพเจ้าแห่งตำบล..........
เทพเจ้าแห่งอำเภอ..........

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468529 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:53:18 PM »

บอน บุก บุ้ง อ้อดิบ เห็บลม ลำเท็ง เต่าร้าง

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ

เห็นน้าฉ็องว่าเห็บลมแรงแต่เพื่อนง่ะ
ขนาดลำเท็งผมว่าจังแล้วงั้น แรงหวาเหลย

น้าฉ๊องถางสวนยางโถกทั้งรัง นี่ผมเท่าแต่ไปเก็บน้ำยางนี่ครับ โถกบ้างเล็กๆน้อยๆ ส่วนมากผมไม่ใช่รู้จักนิ โถกเข้าบางทีคันแค่แล้ว

งั้นถามต่อ ไอ้ไหรไชแล้วเจ็บหวาเพื่อน

ต้อ

ต้อ พอเริ่มทำรัง ถ้าผมเห็นผมจะเอาเชลล์ไดรฟ์ ไปฉีดให้มันพอได้กลิ่น มันก็จะทิ้งรังไป ถ้ายังดื้อผมก็จะฉีดเข้าไปที่รังเลยครับ ไม่บินหนีไปก็ตายตรงนั้นแหละครับ ผมไม่ชอบที่มันเที่ยวยิกไชคนที่เข้าแค่รังมันนิครับ แล้วชอบมาทำรังในโรงรถจริงๆ
ตอนนี้มันมีจริงๆนะที่ต้นมะม่วงบ้านผม
แล้วจะฉีดมันยังไงดีมันอยู่สูง รังเกือบเท่าลูกบอลแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468530 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:58:18 PM »

ถ้าเรื่องนี้เล่าย่อไม่ได้ครับ ท่านเด่นทั้งบุ๊น ทั้งบู้ ที่สุดคือความซื่อสัตย์ คนจีนทั่วโลกนับถือมาก เพราะความสัตยซื่อ เที่ยงตรงเป็นหลักยึดในการทำมาค้าขายและการทำงาน

แต่ก็นั่นแล คนดีพระถึงคุ้มครองนะจ๊ะ

เรื่องมันยาว อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468531 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:07:44 PM »

ถ้าเรื่องนี้เล่าย่อไม่ได้ครับ ท่านเด่นทั้งบุ๊น ทั้งบู้ ที่สุดคือความซื่อสัตย์ คนจีนทั่วโลกนับถือมาก เพราะความสัตยซื่อ เที่ยงตรงเป็นหลักยึดในการทำมาค้าขายและการทำงาน

แต่ก็นั่นแล คนดีพระถึงคุ้มครองนะจ๊ะ

แล้วจะย่ออย่างไร ผมอ่านสามก๊กจบไปรอบหนึ่งแล้วครับ

คนดีพระคุ้มครอง อืม แล้วเขาเอาอะไรมาวัดว่าแบบไหนถึงจะเป็นคนดีละครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468532 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:10:25 PM »

แล้วจะย่ออย่างไร ผมอ่านสามก๊กจบไปรอบหนึ่งแล้วครับ

คนดีพระคุ้มครอง อืม แล้วเขาเอาอะไรมาวัดว่าแบบไหนถึงจะเป็นคนดีละครับ
ปิ่นโตแหละ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #468533 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:12:53 PM »

จานตุ้มก๊าบบ

ช่วยโพสรูปประจำตัวผมหน่อย ขอบเตียงคับ อิอิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468534 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:13:44 PM »

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ

ต้อ

ตอนนี้มันมีจริงๆนะที่ต้นมะม่วงบ้านผม
แล้วจะฉีดมันยังไงดีมันอยู่สูง รังเกือบเท่าลูกบอลแล้ว

ฮาโรย แค่นี้ยากไหรครับ  บันไดมีไหมที่บ้าน   ไม้กวาดด้ามยาวมีไหมที่บ้าน พี่ใภ้นะใช้ให้ไปทุ้งรังต้อนั่น แล้วเรานะหย๊บในบ้าน ปิดให้หมดทั้งตู ทั้งหน้าต่าง  ลองแล ถ้าได้ผลแล้วมาบอกผมกัน ผมได้ลองบ้างครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #468535 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:15:25 PM »

เอ๋า...  ไปกันใหญ่แล้ว....

ม๊อบยางปิดเส้นทางรถไฟสายใต้....  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ม็อบสวนยางและปาล์ม กว่า 2 พันคน ยังปักหลักชุมนุม รัฐบาลส่ง สุภรณ์ เจรจา ลั่น หากม็อบสวนยางไม่ยอม แสดงว่าเป็นกลุ่มชุมนุมทางการเมืองหวังทำลายรัฐบาล ขณะที่ตัวแทนม็อบถกเครียด ล่าสุด ปิดสถานีรถไฟบ้านตูล เหลือถนน 2 เส้น ขึ้น-ลงใต้

เอาล่ะซิมึง

ฝั่งหนึ่งพันพัวมั่วตั้วเป็นอวนร้าย แหขาด ....

อีกฝั่งหนึ่ง ดันส่งลิงมาแก้

ประคอง ยุยง ยั่วยุ ส่งลิงเข้าไปแก้แหเอาไว้ให้ม็อบเด่น ๆ ดัง ๆ เอาไว้

"ทฤษฎีความวุ่นวาย"(Chaos theory) กำลังทำงานของมันอย่างได้ผล

อยากแลเรื่องนี้ขึ้นมาอีกครั้งเลย ลืมเนื้อเรื่องหมดแล้ว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #468536 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:15:58 PM »

รถไฟไม่ใช่มีเบรคงั้น เหล็กทั้งคันน่ากลัวครับ ผมว่าไปล้อมศาลากลางหวาครับ ตามอำเภอก็ล้อมอำเภอครับ 

มีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468537 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:16:22 PM »

ช่วยโพสรูปประจำตัวผมหน่อย ขอบเตียงคับ อิอิ

อย่าเพิ่งแขบจบแหละ อธิบายมาก่อน เราไม่รู้จริงๆครับ ถามอีกเรื่องงั้น เจ้าแม่กวนอิมท่านมีคุณธรรมโดดเด่นอย่างไรครับ

ปล. วันนี้เล่นเรื่องความเชื่อล้วนๆ อาจจะขัดหูขัดตาไปบ้าง ขออภัยด้วยจริงๆครับ ไม่มีเจตนาจะดูหมิ่น ลบหลู่ใดๆครับ แต่อยากให้ตัวเองเข้าใจแบบกระจ่างแจ้งนะครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #468538 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:18:58 PM »

กร๊ากกกก...  สมฯ

หาตัวช่วยไม่ทันเลย... คิก คิก คิก คิก

น้าหนอง  รอถามน้าฉ็องดีหว่า...แกน่าจะตอบให้ได้... Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #468539 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:21:11 PM »

รถไฟไม่ใช่มีเบรคงั้น เหล็กทั้งคันน่ากลัวครับ ผมว่าไปล้อมศาลากลางหวาครับ ตามอำเภอก็ล้อมอำเภอครับ 

มีครับ

ไม่มีครับ  เบรค   แบร่ บู่

รถไฟใช้ภาษาไทยครับ..
หากหมายถึงตัวที่ทำให้ล้อหยุดหมุนในขณะที่รถเคลื่อนที่..เค้าเรียก"ห้ามล้อ"ครับ... Grin

หน้า: 1 ... 31233 31234 31235 [31236] 31237 31238 31239 ... 35779
  พิมพ์