เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:17:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31235 31236 31237 [31238] 31239 31240 31241 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25769892 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #468555 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:44:06 PM »

มีหลุดหลายรายครับ หน้าสัมผัสมีปัญหา

ใช้โซแน๊กซ์ฉีดทำความสะอาดสิครับ...  Grin Grin     คิก คิก

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #468556 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:47:56 PM »

จงไหนจัดลำดับความส้มคันแลถิ
บอน บุก บุ้ง อ้อดิบ เห็บลม ลำเท็ง เต่าร้าง
บอน บุก บุ้ง อ้อดิบ เห็บลม ลำเท็ง เต่าร้าง

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ
ลังตัง กับ หมามุ่ยก็สำคันครับ

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ
ลังตัง กับหมาหมุ่ยก็สำคัน

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #468557 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:49:54 PM »

ขอบคุณครับลุงตุ้น มีแนะนำให้เปลี่ยนฟิล์ม รอของฟรีอยู่ระหว่าง3MกะLamina   Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468558 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:50:33 PM »

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ
ลังตัง กับ หมามุ่ยก็สำคันครับ

อ้อดิบ บุก บอน บุ้ง เห็บลม เต่าร้าง ลำเท็ง  ครับ
ลังตัง กับหมาหมุ่ยก็สำคัน
เกือบลืมของสำคันอีกอย่าง

หู

ลืมไปได้ไฮเนี่ย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468559 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:10:10 PM »

ไปหมดแล้วผู้เชี่ยวชาญ เราอี้ถามไหรสักหีด 

จนป่านนี้พระนั้นที่ผมถามว่าศีลข้อกาเม ไปตีหม้อ จ่ายเบี้ยถือว่าผิดศีลข้อนี้หม้าย ไม่ตอบกลับมาทีละ

จะกลัวอะไรกันตอบมานิ เราอยากรู้นิ

แลท่าอี้เป็นคนไม่มีศาสนาเข้าเพ้อแล้วนิเรา

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468560 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:33:48 PM »

พูดถึงคนจีน ผมว่าประเทศนี้เพี้ยนแล้วครับ ขนาดภาษาอังกฤษพื้นฐาน ก็พูดกันไม่ได้ เห็นนักท่องเที่ยวจีนมาเดินแถวนี้ พูดจาไม่รู้เรื่องเลย

แม้แต่ศัพท์อังกฤษง่ายๆ บ้าไปแล้ว มันเรียนมันสอนกันยังไงเนี่ย หรือคิดว่าข้าใหญ่ ใครจะมาค้าขาย ท่องเที่ยว ต้องหัดพูดจีน
  แบร่

เบิ้มมีเชื้อจีน เคยเรียนภาษาจีนมั้ย
อักษรรูปภาพของเขามีเป็นสี่ห้าพันตัว
ภาษาจีนไม่ต่างจากภาษาญี่ปุ่น ครับ คนญี่ปุ่นด้อยเรื่องภาษาอังกฤษเพราะเขาเพียงแต่เรียนภาษาของเขาก็แย่แล้ว
ภาษาจีน ลองถามน้องๆสาวจีนที่เข้าร้านเบิ้มดูว่า
ตอนประถม เรียนอักษรจีนกี่ตัว ตอนมัธยมเรียนอักษรจีนอีกกี่ตัว

วันๆปล้ำแต่อิ๊ฟินๆๆๆนิ....

ไม่ใช่ครับ คนญี่ปุ่นชาตินิยมครับ  เขาชอบทำอะไรด้วยตัวเองมากกว่า เขามีความตั้งใจสูง

เวลาอยู่ในประเทสเขา เขาจะไม่พูดภาษาอังกฤษเลย เดินไปไหนบางทียังมีสาวๆใส่ชุดประจำชาติเดินบนท้องถนน

เวลาจบมาทำงานก็อยากทำในบริษัทชั้นนำของญี่ปุ่น

หนังสารคดีที่เราดูส่วนใหญ่ก็มีแต่ญี่ปุ่นกับญี่ปุ่น  ไม่เคยเห็นญี่ปุ่นกับชาติอื่น ยกเว้นที่มาถ่านในไทยนะ

หรือว่าใครมีญี่ปุ่นกับชาติอื่น  รบกวนช่วยไรท์ใส่แผ่น ส่งมาให้ผมด฿เพื่อการศึกษาด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #468561 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:39:59 PM »

มีแต่ญี่ปุ่นกับพี่มืด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #468562 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:41:17 PM »

ญี่ปุ่นกับหมาก็มีนะ... นานแล้ว 20กว่าปีได้แล่้วมั้ง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #468563 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:44:33 PM »

ไม่ใช่ครับ คนญี่ปุ่นชาตินิยมครับ  เขาชอบทำอะไรด้วยตัวเองมากกว่า เขามีความตั้งใจสูง
เวลาอยู่ในประเทสเขา เขาจะไม่พูดภาษาอังกฤษเลย เดินไปไหนบางทียังมีสาวๆใส่ชุดประจำชาติเดินบนท้องถนน
เวลาจบมาทำงานก็อยากทำในบริษัทชั้นนำของญี่ปุ่น

ชาตินิยมน่ะจริง ตั้งใจสูงจริง ระบบงานญี่ปุ่นเขาเข้าใจด้วยกันดี เวลาติดต่องานซื้อขายกัน นิยม บ.สัญชาติเดียวกัน
ที่อยากทำงานใน บ.ชั้นนำของญี่ปุ่น เพราะที่โน่น หากอยากมีกิจการเล็กๆของตัวเอง ลงทุนสูงมากครับ ไม่ใช่เปิดกันง่ายๆ
เห็นที่โน่นSMEเยอะ อย่าคิดว่าทุนน้อยนะ หากออกจากงานมาเปิดกิจการเอง ไม่ง่ายเหมือนเมืองไทย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #468564 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:47:27 PM »

พูดถึงคนจีน ผมว่าประเทศนี้เพี้ยนแล้วครับ ขนาดภาษาอังกฤษพื้นฐาน ก็พูดกันไม่ได้ เห็นนักท่องเที่ยวจีนมาเดินแถวนี้ พูดจาไม่รู้เรื่องเลย

แม้แต่ศัพท์อังกฤษง่ายๆ บ้าไปแล้ว มันเรียนมันสอนกันยังไงเนี่ย หรือคิดว่าข้าใหญ่ ใครจะมาค้าขาย ท่องเที่ยว ต้องหัดพูดจีน
 แบร่

เบิ้มมีเชื้อจีน เคยเรียนภาษาจีนมั้ย
อักษรรูปภาพของเขามีเป็นสี่ห้าพันตัว
ภาษาจีนไม่ต่างจากภาษาญี่ปุ่น ครับ คนญี่ปุ่นด้อยเรื่องภาษาอังกฤษเพราะเขาเพียงแต่เรียนภาษาของเขาก็แย่แล้ว
ภาษาจีน ลองถามน้องๆสาวจีนที่เข้าร้านเบิ้มดูว่า
ตอนประถม เรียนอักษรจีนกี่ตัว ตอนมัธยมเรียนอักษรจีนอีกกี่ตัว

วันๆปล้ำแต่อิ๊ฟินๆๆๆนิ....

ไม่ใช่ครับ คนญี่ปุ่นชาตินิยมครับ  เขาชอบทำอะไรด้วยตัวเองมากกว่า เขามีความตั้งใจสูง

หนังสารคดีที่เราดูส่วนใหญ่ก็มีแต่ญี่ปุ่นกับญี่ปุ่น  ไม่เคยเห็นญี่ปุ่นกับชาติอื่น ยกเว้นที่มาถ่านในไทยนะ

หรือว่าใครมีญี่ปุ่นกับชาติอื่น  รบกวนช่วยไรท์ใส่แผ่น ส่งมาให้ผมด฿เพื่อการศึกษาด้วยครับ
ใครบอก สาวญี่ปุ่นนะที่มาเที่ยวต่างประเทศนะ พวกนี้ส่วนมากเป็นพวกสาวญี่ปุ่นหัวใหม่
ไม่ทำงานเก็บเงิบแบบคนรุ่นพ่อแล้ว
 แต่ทำงานแค่พอค่าเครื่องบิน ค่าใช้จ่าย แล้วมาเที่ยว หมดแล้วกลับไปทำงานใหม่
เซ็กส์ก็เสรีเปิดกว้างมาหาความตื่นเต้นกับชายที่พอใจเอาข้างหน้า
 เช่นสาวญี่ปุ่นชอบมากสไตล์ชายไทยล่ำดำปึ๊ก แนวบีชบอยตามชายหาด
เช่นพวกเด็กสปีดโบ๊ท ที่แมนๆ ดำๆ กล้ามปึ๊กๆ กลาวงวันพาญี่ปุ่นเที่ยวเกาะ
เย็นกลับมาส่งโรงแรม มีการต่อนอกรอบกันครับ
ญาติ ที่เคยไปขับตุกๆ เกาะสวรรค์เล่าให้ฟังครับ

สไตล์น้าซับนี่พอได้เลยครับ ลดพุงหน่อย เพิ่มกล้ามนิด กลางวัน ไม่ใส่เสื้อโชว์มัดกล้ามแถวๆชายหาด....เข้าตาสาวญี่ปุ่นครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468565 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:57:26 PM »

ไรท์ใส่แผ่น ส่งมาด่วนครับ  ส่งชาติอื่นๆมาด้วยก้ได้ จักขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับ  แต่ต้องเกิน ๑๘ นะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468566 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:01:46 PM »

พอแหลงถึงญี่ปุ่น ผู้เชี่ยวชาญจังหูแหม็ดนะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #468567 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:02:56 PM »

ญี่ปุ่นกับหมาก็มีนะ... นานแล้ว 20กว่าปีได้แล่้วมั้ง...

กับหมายังพอให้อภัย แต่ที่เจอมันกินขี้ด้วยนี่สิครับน้า....สดๆใส่ถ้วยแล้วละเลี่ยดกิน แทบอ้วก...  แบร่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468568 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:08:44 PM »

กับหมายังพอให้อภัย แต่ที่เจอมันกินขี้ด้วยนี่สิครับน้า....สดๆใส่ถ้วยแล้วละเลี่ยดกิน แทบอ้วก...  แบร่

แบบนี้ไม่ต้องส่งมานะครับ กลัวอ๊วกใส่แผ่นครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #468569 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:10:10 PM »

ญี่ปุ่นเค้าเป็นชาติที่ครีเอทครับ
จินตนาการเค้าล้ำลึกมาก แต่ละอย่าง.....
หน้า: 1 ... 31235 31236 31237 [31238] 31239 31240 31241 ... 35779
  พิมพ์