เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:35:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31394 31395 31396 [31397] 31398 31399 31400 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25686965 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #470940 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:28:24 AM »

ผมนั่งวางแผนลม ๆ แล้ง ๆ ในอากาศ  จะตัดอะไรออกบ้าง เพื่อทำงานนี้

โอย ตัดไปเยอะเลย

ไม่งั้นร่างกายจะล้าเกินไป เดียวจะทำออกมาไม่ดี พาลให้จบเร็วอีก

ตอนนี้ หนทางสดใส มีแต่ขายอาหารเท่านั้น  แต่ครอบครัวผม ไม่มีแนวทางด้านนี้เลย

ก็อาจต้องแอบ ๆ อิง ๆ จากคนที่เคยขายไปก่อน

แผนคร่าว ๆ คือ.....เสาร์นี้ เบิกฤกษ์ขายขาหมูที่ตลาดเปิดท้ายก่อนสัก หกเจ็ดขา

ทุนไม่มาก สองพันกว่าบาท  ได้เท่าไหร่ไม่สน สำคัญตรงเปิดตัวและเรียกความมั่นใจ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #470941 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:29:03 AM »

ผมกลัว ๆ กล้า ๆ กับการเริ่มต้นขายอาหารน่ะ

ผมมันลิ้นนิ่ง แต่มือไม่นิ่ง  เพราะทำทุกครั้ง รสชาดไม่ค่อยเหมือนกัน

นั่งวางแผนในอากาศ  ข้าวขาหมู  ข้าวมันไก่ ใช้ไก่บ้านทำ ตอนนี้มีไก่สามสายเลือดมาทดแทนไก่บ้านแล้วด้วย

ไก่บ้านพื้นเมือง เป็นครึ่งปีกว่าจะใช้ได้  แต่ไก่สามสายเลือด  สามเดือนก็ได้แล้ว

เนื้อนิ่มกว่าหน่อยแต่ยังเป็นไก่บ้าน

ร้านเดียวที่ขายตอนนี้  ผมมองด้วยสายตาเข้าข้างตัวเองว่า ผมทำได้ดีกว่า

ส่วนจะดีไปได้กี่น้ำ ยังบอกไม่ถูก

รายละเอียดมีอีกมากครับ ผมชอบคิดไปเรื่อย ไอเดียเยอะ แต่ไม่ได้ทำ เหมือนจานปาดน่ะแหละ

ถ้าทำเชิงการค้า ปรุงให้ตกผลึก ทุกอย่างใส่ตาชั่ง ไม่ว่าทำกี่สิบหรือร้อยโล รสชาติจะเสถียร

ยังมีอีกเยอะครับ รายละเอียด "การสร้างแบรนด์" ซึ่งต้องคุยกันต่อ

กลัวไม่มีคนกินเหรอ ประชากรเมืองนครฯมีกี่ล้านคน คุณต้องการแค่วันไม่กี่ร้อยจาน จะกลัวอะไรครับ

ยืนยัน นอนยัน ไม่มีอะไรกำไรสูงเท่าธุรกิจอาหารครับ
หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #470942 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:31:08 AM »

คงไม่ใช่สายสืบ มาสืบความเคลื่อนไหวของน้าฉ็องนะ.... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไม่ใช่หรอก

มานอนเป็นเพื่อนแม่ย่า  เค้าไปหาดใหญ่กันหมด

อ่อ..โล่งไป....

แม่ย่าพรือมั่งพักนี้... Grin Grin

ร่างกายหายห่วง

แกเพิ่งปลูกยางสี่ร้อยต้นข้างบ้านเสร็จ

ผมล่ะยอมกับพลังของแกจริง ๆ  หกสิบเจ็ดปีแล้ว ยังไม่ยอมหยุดทำงานเลย

ห้ามไม่อยู่.... ก็ปล่อย ๆ แกไป

ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด    เยี่ยม Grin

ห่วงอย่างเดียว  คนแก่กะอุบัติเหตุนิ.... บู่

โดนไปแล้ววันก่อน  ไม้ไผ่....เย็บสองเข็ม
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #470943 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:31:52 AM »

ผมนั่งวางแผนลม ๆ แล้ง ๆ ในอากาศ  จะตัดอะไรออกบ้าง เพื่อทำงานนี้

ไม่งั้นร่างกายจะล้าเกินไป เดียวจะทำออกมาไม่ดี พาลให้จบเร็วอีก

ตอนนี้ หนทางสดใส มีแต่ขายอาหารเท่านั้น  แต่ครอบครัวผม ไม่มีแนวทางด้านนี้เลย

ก็อาจต้องแอบ ๆ อิง ๆ จากคนที่เคยขายไปก่อน

แผนคร่าว ๆ คือ.....เสาร์นี้ เบิกฤกษ์ขายขาหมูที่ตลาดเปิดท้ายก่อนสัก หกเจ็ดขา

ทุนไม่มาก สองพันกว่าบาท  ได้เท่าไหร่ไม่สน สำคัญตรงเปิดตัวและเรียกความมั่นใจ

ราคาก็อย่าให้ต่ำแรง จนไม่พอค่าเหนื่อย...
ตั้งไว้เผื่ออนาคตบ้าง....เมื่อของมันขึ้นราคา(แน่ ๆ )
แต่เรายังคงราคาเดิมได้อยู่....

ผู้บริโภคจะซีเรียสและอ่อนไหวต่อเรื่องการขึ้นราคามาก..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #470944 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:33:09 AM »

คงไม่ใช่สายสืบ มาสืบความเคลื่อนไหวของน้าฉ็องนะ.... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไม่ใช่หรอก

มานอนเป็นเพื่อนแม่ย่า  เค้าไปหาดใหญ่กันหมด

แม่ย่าพรือมั่งพักนี้... Grin Grin

แกเพิ่งปลูกยางสี่ร้อยต้นข้างบ้านเสร็จ

ผมล่ะยอมกับพลังของแกจริง ๆ  หกสิบเจ็ดปีแล้ว ยังไม่ยอมหยุดทำงานเลย

ห้ามไม่อยู่.... ก็ปล่อย ๆ แกไป

ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด    เยี่ยม Grin

ห่วงอย่างเดียว  คนแก่กะอุบัติเหตุนิ.... บู่

โดนไปแล้ววันก่อน  ไม้ไผ่....เย็บสองเข็ม
ผิวหนังภายนอกไม่พรือ...เยียวยาไม่ยาก...

กลัวพวกภายในกระดูกไหร๋โน่น....คนอายุมาก ยิ่งผู้หญิง
โอกาสกระดูกพรุนมีเยอะ.... บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #470945 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:33:49 AM »

ผมกลัว ๆ กล้า ๆ กับการเริ่มต้นขายอาหารน่ะ

ผมมันลิ้นนิ่ง แต่มือไม่นิ่ง  เพราะทำทุกครั้ง รสชาดไม่ค่อยเหมือนกัน

นั่งวางแผนในอากาศ  ข้าวขาหมู  ข้าวมันไก่ ใช้ไก่บ้านทำ ตอนนี้มีไก่สามสายเลือดมาทดแทนไก่บ้านแล้วด้วย

ไก่บ้านพื้นเมือง เป็นครึ่งปีกว่าจะใช้ได้  แต่ไก่สามสายเลือด  สามเดือนก็ได้แล้ว

เนื้อนิ่มกว่าหน่อยแต่ยังเป็นไก่บ้าน

ร้านเดียวที่ขายตอนนี้  ผมมองด้วยสายตาเข้าข้างตัวเองว่า ผมทำได้ดีกว่า

ส่วนจะดีไปได้กี่น้ำ ยังบอกไม่ถูก

รายละเอียดมีอีกมากครับ ผมชอบคิดไปเรื่อย ไอเดียเยอะ แต่ไม่ได้ทำ เหมือนจานปาดน่ะแหละ

ถ้าทำเชิงการค้า ปรุงให้ตกผลึก ทุกอย่างใส่ตาชั่ง ไม่ว่าทำกี่สิบหรือร้อยโล รสชาติจะเสถียร

ยังมีอีกเยอะครับ รายละเอียด "การสร้างแบรนด์"[/size]
ซึ่งต้องคุยกันต่อ

กลัวไม่มีคนกินเหรอ ประชากรเมืองนครฯมีกี่ล้านคน คุณต้องการแค่วันไม่กี่ร้อยจาน จะกลัวอะไรครับ

ยืนยัน นอนยัน ไม่มีอะไรกำไรสูงเท่าธุรกิจอาหารครับ [/color] หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้

แหวกเมฆเห็นฟ้าเลย ด้วยวลีเดียว    เยี่ยม เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #470946 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:34:41 AM »

สมัยสิบกว่าปีก่อน ผมวางแผนก่อนทำเกือบ2ปีครับ เขียนแผนธุรกิจใส่กระดาษ เข้าร้านหนังสือ ซื้อหนังสือมาต่างๆมาอ่าน คนอื่นเค้าดูหนังดูละคร ผมดูรายการธุรกิจ ฝันในใจ คนอื่นคงว่ามันบ้า ไร้สาระ  บู่

สมัยนั่น เงินทุนจึ๋งเดียว เรียกว่าเมิงไม่น่าจะคิดทำไรได้เลย

แต่มันต้องแลกมาด้วยความอดทนที่ไม่มีขีดจำกัด ไม่มีคำว่าถอยหรือเลิก แม้แต่ก้าวเดียว ถึงไหนก็ถึงนั่นแหละ ตีไม่แตก ยึดไม่ได้ก็ตายตรงนี้ ห้ามถอย
คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #470947 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:44:06 AM »

ไม่ใช่หรอก

มานอนเป็นเพื่อนแม่ย่า  เค้าไปหาดใหญ่กันหมด

ผมล่ะยอมกับพลังของแกจริง ๆ  หกสิบเจ็ดปีแล้ว ยังไม่ยอมหยุดทำงานเลย

ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด    เยี่ยม Grin

ห่วงอย่างเดียว  คนแก่กะอุบัติเหตุนิ.... บู่

โดนไปแล้ววันก่อน  ไม้ไผ่....เย็บสองเข็ม
ผิวหนังภายนอกไม่พรือ...เยียวยาไม่ยาก...

กลัวพวกภายในกระดูกไหร๋โน่น....คนอายุมาก ยิ่งผู้หญิง

แม่เฒ่าผมลื่นล้ม กระดูกหักต่อไม่ได้

ปัจจุบันต้องนอนอยู่บนเตียงหลายปีแล้วครับ

เหตุเกิดจากแค่ลื้นล้มแท้ๆ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #470948 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:44:13 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=-22obQE-_tw

Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #470949 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:45:18 AM »

ไม่ใช่หรอก

มานอนเป็นเพื่อนแม่ย่า  เค้าไปหาดใหญ่กันหมด

ผมล่ะยอมกับพลังของแกจริง ๆ  หกสิบเจ็ดปีแล้ว ยังไม่ยอมหยุดทำงานเลย

ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด    เยี่ยม Grin

ห่วงอย่างเดียว  คนแก่กะอุบัติเหตุนิ.... บู่

โดนไปแล้ววันก่อน  ไม้ไผ่....เย็บสองเข็ม

แม่เฒ่าผมลื่นล้ม กระดูกหักต่อไม่ได้

ปัจจุบันต้องนอนอยู่บนเตียงหลายปีแล้วครับ

เหตุเกิดจากแค่ลื้นล้มแท้ๆ

บังคับยากแท้ครับ ให้กินนมก็ไม่ยอมกิน บอกว่าท้องเสีย

เหนื่อยนิคนแก่ อีโก้เยอะเพ  ไหนจะขี้งอน เอาแต่ใจ อ๋อย คิก คิก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #470950 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:57:30 AM »

รบกวนคนหนุ่มทั้งหลายเฝ้าบ้านด้วยน่ะครับ เดี๋ยวใครอิลักเอา Grin

ผมยังเด็กอนุบาลต้องรีบนอน คิก คิก

หลับฝันดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #470951 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 01:00:21 AM »

รบกวนคนหนุ่มทั้งหลายเฝ้าบ้านด้วยน่ะครับ เดี๋ยวใครอิลักเอา Grin

ผมยังเด็กอนุบาลต้องรีบนอน คิก คิก

หลับฝันดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

แบร่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #470952 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 01:00:28 AM »

ชะ.....  จะไปแล้วยังแทงฝาก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #470953 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 01:04:26 AM »

ตีทัพโจโฉให้แตก  Angry Angry Angry

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #470954 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 01:05:14 AM »

น้าเบิ้มจำร้านอาหารตามสั่งรสชาติห่วย ๆ ที่ไปกินด้วยกันวันก่อนได้ไหม

เจ้าของเดิม หนีหนี้หายสาบสูญ  ขายบ้านให้คนแถวนั้นไปห้องหนึ่ง อีกห้องยังปล่อยว่าง

ส่วนที่เรานั่งกิน ตอนนี้เป็นร้านข้าวมันไก่กับข้าวหมกไก่ของน้องแอน สาวสู้ชีวิตอีกคน ว่าง ๆ จะเล่าให้ฟัง

ร้านเดิมเป็นสองห้อง  น้องแอนเปิดห้องเดียว  จำกกัดการขายต่อวันด้วยว่ากำลังคนน้อย มีแต่น้องแอนกับแม่

....ตรงนั้น เป็นทำเลทองในการขายอาหาร    ห้องติด ๆ กันที่ยังว่าง เป็นอีกที่ ๆ เล็งไว้
หน้า: 1 ... 31394 31395 31396 [31397] 31398 31399 31400 ... 35779
  พิมพ์