เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:23:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31413 31414 31415 [31416] 31417 31418 31419 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25661037 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471225 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:43:27 AM »

แค่เที่ยงแระ  แต่วันนี้ไม่หิว เพราะกินเที่ยงมาแล้วจาก รพ.

วันนี้หมอนัด ทุกอย่างปกติ ยกเว้นความดันสูงไปถึง 155/103

แต่เป็นผลพวงมาจากการกินยาแก้ปวด/แก้อักเสบ

เนื่องเพราะเล่นบอลข้อนี้วชี้เท้าซ้น เจ็บและบวมแดง

แต่ตอนนี้ค่อยยังชั่วแระ...ไม่เกินสองวันคงเตะปากเพื่อนร่วมงานบางคนได้
ผมก็เพิ่งกลับจากตรวจสุขภาพประจำปีของบริษัทกินข้าวมาแล้ว
นน./ส่วนสูง
๗๖/๑๖๙
 ถามหมอว่า นน.โอเคไม๊ หมอบอกว่า อย่าไปมองที่ นน. อย่างเดียว
ให้มองที่รอบเอว ว่าอ้วนไปหรือไม่ เพราะสรีระโครงร่าง ของร่างกาย บางคน เล็กใหญ่ ผอม อ้วน ไม่เหมือนกัน

เป็นคำแนะนำที่แปลกดีกว่าทุกหมอทุกสูตร ที่ได้ฟังมา คือ พวกนั้น ไม่เคยมองรอบเอวเลย
เอาตัวเลข นน./ส่วนสูงไป ดู คำณวนอย่างง่ายๆ แล้วมาบอกว่า นน.คุณเกินไปเท่านั้นเท่านี้

นี่สิมันถึงจะเข้าท่า ผมเห็นด้วยกับหมอคนนี้ แกบอกว่า นน.เท่านี้น่ะ ได้ แต่ รอบเอว ได้หรือไม่ ให้วัดดู
แล้วใช่สูตรง่ายๆ คือ ส่วนสูง/หารสอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #471226 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:53:50 AM »

หมอแต่ละคน ก็เหมือนช่างแต่ละคนครับ เรียนมาเหมือนกัน แต่รู้-จำ และนำมาใช้ไม่เหมือนกัน

น้ำหนัก ส่วนสูง รอบเอว เป็นเบสิคครับ ในการตรวจดูแลสุขภาพ

หลายรายครับที่ผอม แน่ละ ดัชนีมวลกาย ไม่เกิน รอบเอวไม่เกิน แต่ไขมันเกิน

อายุ 40 Up  นอกจากดูน้ำหนัก ส่วนสูง รอบเอว แล้ว

ยังต้องดูความดัน ชีพจร ไขมันรวม ไตรกลีเซอไรด์  HDL (ไขมันดี) LDL (ไขมันเลว) ,น้ำตาล

เอ็นไซท์ตับ ฯ ประกอบกันไปด้วยครับน้าดุลย์  เพราะสิ่งต่างๆ เหล่านี้จะเป็นตัวบ่งชี้ว่าเราเสี่ยงที่จะต้องเป็นอะไรขนาดไหน

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471227 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:58:33 AM »

หมอแต่ละคน ก็เหมือนช่างแต่ละคนครับ เรียนมาเหมือนกัน แต่รู้-จำ และนำมาใช้ไม่เหมือนกัน

น้ำหนัก ส่วนสูง รอบเอว เป็นเบสิคครับ ในการตรวจดูแลสุขภาพ

หลายรายครับที่ผอม แน่ละ ดัชนีมวลกาย ไม่เกิน รอบเอวไม่เกิน แต่ไขมันเกิน

อายุ 40 Up  นอกจากดูน้ำหนัก ส่วนสูง รอบเอว แล้ว

ยังต้องดูความดัน ชีพจร ไขมันรวม ไตรกลีเซอไรด์  HDL (ไขมันดี) LDL (ไขมันเลว) ,น้ำตาล

เอ็นไซท์ตับ ฯ ประกอบกันไปด้วยครับน้าดุลย์  เพราะสิ่งต่างๆ เหล่านี้จะเป็นตัวบ่งชี้ว่าเราเสี่ยงที่จะต้องเป็นอะไรขนาดไหน

อย่ายกมามากครับผมกลัว คิก คิก
คนก็เหมือนรถแหละครับ ไม่เคยเข้าอู่ก็ไม่เสีย
แต่พอเข้าไปสักครั้ง ไอ้นี่ ไอ่นั่น ไอ้นู่น ไอ้โน้น เสียหมด
ถอยออกมาขับต่อหวา แล้วค่อยตามซ่อมตามอาการ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #471228 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:13:20 PM »

คนไม่ใช่รถครับน้าดุลย์ เสียแล้วเสียเลย ถอยคันใหม่ไม่ได้

อยู่กับความกลัว ดีกว่าอยู่กับความประมาท

รู้ก่อนแต่เนินๆ จะได้ระมัดระวัง และทำการรักษาได้ทันท่วงที

หลายท่านกับหลายโรค ที่เมื่อรู้ก็สายที่จะรักษา...

เป็นแล้วตายไปเลย ยังดีกว่าที่เป็นแล้วไม่ตายแต่ต้องนอนพะงาบ ๆ

ให้เป็นภาระกับกับคนที่ต้องดูแล ซึ่งก็ไม่พ้นลูก ไม่พ้นเมีย

ต้องคอยป้อนข้าว ป้อนน้ำ เช็ดขี้ เช็ดเยียว...ฮายเวทนา  Sad

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #471229 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:22:19 PM »

ตรูจะบ้าตายกับจดหมายหลังบ้านของน้าซับ กับน้ารูเดิม...

ดูภาพไม่ได้เลยครับ มีแต่กากบาทสีแดงเพ...มรันจะบล็อคตรูไปถึงไหนฟ๊ะ   Angry  Sad

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #471230 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:24:00 PM »

แฮ่ๆ มันบล๊อกเว็บฝากรูปบางเว็บหรือเปล่าครับน้า
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #471231 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:26:51 PM »

แฮ่ๆ มันบล๊อกเว็บฝากรูปบางเว็บหรือเปล่าครับน้า

ถูกต้องครับผม...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #471232 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:34:48 PM »

จัดไปอีกชุด คิดว่าคงกากบาทเหมียนเดิม....
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #471233 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:36:23 PM »

จัดไปอีกชุด คิดว่าคงกากบาทเหมียนเดิม....

โฮก โฮก   น้ำลายหก น้ำลายหก

+ ..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471234 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:38:57 PM »

กินข้าวเสร็จเรียบร้อย....

นั่งซดชาดำ   ผู่เอ๋อ...ล้างคอ...  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2013, 12:43:51 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #471235 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:43:31 PM »

คนไม่ใช่รถครับน้าดุลย์ เสียแล้วเสียเลย ถอยคันใหม่ไม่ได้

อยู่กับความกลัว ดีกว่าอยู่กับความประมาท

รู้ก่อนแต่เนินๆ จะได้ระมัดระวัง และทำการรักษาได้ทันท่วงที

หลายท่านกับหลายโรค ที่เมื่อรู้ก็สายที่จะรักษา...

เป็นแล้วตายไปเลย ยังดีกว่าที่เป็นแล้วไม่ตายแต่ต้องนอนพะงาบ ๆ

ให้เป็นภาระกับกับคนที่ต้องดูแล ซึ่งก็ไม่พ้นลูก ไม่พ้นเมีย

ต้องคอยป้อนข้าว ป้อนน้ำ เช็ดขี้ เช็ดเยียว...ฮายเวทนา  Sad

สวัสดีครับ ช่วงนี้ผมมีโอกาสปั่นรถถีบได้ ผมออกปั่นครับ น้อยๆ นน.

ผมไม่เกิน 55 โลครับ เจอแต่คนทักว่าทำไมผอมจัง .....อิ อิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471236 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:44:23 PM »

ต้องคอยป้อนข้าว ป้อนน้ำ เช็ดขี้ เช็ดเยียว...ฮายเวทนา  Sad

สวัสดีครับ ช่วงนี้ผมมีโอกาสปั่นรถถีบได้ ผมออกปั่นครับ น้อยๆ นน.

ผมไม่เกิน 55 โลครับ เจอแต่คนทักว่าทำไมผอมจัง .....อิ อิ

เดี๋ยวผมแบ่งให้ เอาไม๊ครับ... คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #471237 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:44:59 PM »

อันนี้เล่าสู่กันฟังนะครับไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้
สมัยก่อนหมู่บ้านผมฝนตกรินๆหน่อยน้ำก็ท่วม ยิ่งตกทั้งคืนยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ
ตื่นมาหน้าบ้านกลายเป็นคลอง....
ตอนนั้นกรรมการหมู่บ้านก็ทำการลอกท่อนะ แต่ก็ยังท่วม
จนมากรรมการหมู่บ้านชุดใหม่ คราวนี้มาแปลกครับ
เค้าลอกบ่อกำจัดน้ำเสียของหมูบ้าน ลอกเอาขี้เลนออกได้หลายคันรถสิบล้อ
จากนั้นเค้าก็ดำเนินการลอกท่อทั้งหมู่บ้านใหม่อีกรอบ โดยโครงการทั้งหมดเริ่มทำตั้งแต่ช่วงปีใหม่
มาเสร็จเอาตอนเดือนพฤษภา ตอนนั้นคนในหมู่บ้านบ่นครับ บ่นว่าใช้งบเปลือง
ถึงวันนี้ ฝนตกหลายลูก พายุมาแล้วก็ไป แต่หมู่บ้านน้ำไม่ท่วมเหมือนแต่ก่อน การระบายน้ำทำได้รวดเร็ว
คนที่เคยบ่นก็เงียบ กลับมีแต่เสียงชื่นชม
ตรงนี้แหล่ะครับ ที่ผมอยากจะบอก คนเราถ้าใช้ปากทำงาน ต่อให้มันสวยหรูขนาดไหนมันก็ไม่เห็นผล
สู้ลงมือทำอย่างมีแบบแผน อย่างนี้สิ มันเล็งเห็นผลกันได้

แค่อยากบ่นดังๆ ให้คนที่ชอบแก้ไขเค้าได้ยินครับ....พายุเข้า อยากให้หยุดบินบ้างไรบ้างครับ มันอันตราย...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471238 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:51:16 PM »

อันนี้เล่าสู่กันฟังนะครับไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้
สมัยก่อนหมู่บ้านผมฝนตกรินๆหน่อยน้ำก็ท่วม ยิ่งตกทั้งคืนยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ
ตื่นมาหน้าบ้านกลายเป็นคลอง....
ตอนนั้นกรรมการหมู่บ้านก็ทำการลอกท่อนะ แต่ก็ยังท่วม
จนมากรรมการหมู่บ้านชุดใหม่ คราวนี้มาแปลกครับ
เค้าลอกบ่อกำจัดน้ำเสียของหมูบ้าน ลอกเอาขี้เลนออกได้หลายคันรถสิบล้อ
จากนั้นเค้าก็ดำเนินการลอกท่อทั้งหมู่บ้านใหม่อีกรอบ โดยโครงการทั้งหมดเริ่มทำตั้งแต่ช่วงปีใหม่
มาเสร็จเอาตอนเดือนพฤษภา ตอนนั้นคนในหมู่บ้านบ่นครับ บ่นว่าใช้งบเปลือง
ถึงวันนี้ ฝนตกหลายลูก พายุมาแล้วก็ไป แต่หมู่บ้านน้ำไม่ท่วมเหมือนแต่ก่อน การระบายน้ำทำได้รวดเร็ว
คนที่เคยบ่นก็เงียบ กลับมีแต่เสียงชื่นชม
ตรงนี้แหล่ะครับ ที่ผมอยากจะบอก คนเราถ้าใช้ปากทำงาน ต่อให้มันสวยหรูขนาดไหนมันก็ไม่เห็นผล
สู้ลงมือทำอย่างมีแบบแผน อย่างนี้สิ มันเล็งเห็นผลกันได้

แค่อยากบ่นดังๆ ให้คนที่ชอบแก้ไขเค้าได้ยินครับ....พายุเข้า อยากให้หยุดบินบ้างไรบ้างครับ มันอันตราย...

เยี่ยม เยี่ยม

มีเยอะแยะครับ...  พวกเก่งแต่ติ วิจารณ์  รู้มาก
                      แต่ไม่ทำ.... กลัว..  กลัวที่พูดไปแล้วทำไม่ได้...หรือไม่ก็ขี้เกียจทำ แต่ขยันพูด
                      พอคนอื่นทำ แนะจังแล อย่างโง้น อย่างงี้ อย่างงั้นไม่ดี...อย่างงู้นดีหว่า แบร่ แบร่

แสบหูรำคาญกะเสียงท่อนิ....  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #471239 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:53:48 PM »

น้าสัมริต แลได้ต๊ะ?

หน้า: 1 ... 31413 31414 31415 [31416] 31417 31418 31419 ... 35779
  พิมพ์