เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:41:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31441 31442 31443 [31444] 31445 31446 31447 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25634082 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471645 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:15:32 PM »

กำลังสนใจคอนโดกรุงเทพกับหาดใหญ่ แนะนำที่ไหนได้บ้างครับ
กรุงเทพของลุมพินีครับ เจ้านี้เชื่อถือได้ ผ่อนดาวน์แล้วสร้างแน่ไม่โกง
มีหลายโครงการมาก หาในเว็บดู แถวบางนาก็มี น่าซื้อนะ แอบบินมาหากิ๊กง่ายไม่ไกลจากสุวรรณภูมิ

ไหนลองเอาลิงค์มาแลก่อนถีครับ  ขอรายละเอียดหลังบ้านกันถีครับ ราคาเริ่มที่เท่าไหร่ ดาวน์เท่าไหร่ ผ่อนต่อเดือนเท่าไหร่ครับ
ตรูคร้านตอบกับพันนี้แหละ อย่าให้เหมือนน้าซับสักคนหล่าวตะ
ไอ้นู้กับเรื่องถามพอหบลงไปมั่ง นี่มาสักคนแล้วหล่าว
เข้ากูเกิ้ลแลตะ

http://www.lpn.co.th/th/index.php

กูเกิ้ลผมไม่รู้จัก ผมรู้จักโก้ดุลย์นิ   แล้วว่าพรือเรื่องรถโฟร์วีลที่ฝากให้ถามพี่น้อย ผมถ้าคำตอบจนไม่ได้จองรถเลยครับ รอแลโปรโมชั่นปลายปีอีกครั้งครับ ได้ข่าวมาว่าวีโก้จะเปลี่ยนโฉมนะครับ
วีโก้มันเปลี่ยนโฉมแน่ๆอยู่แล้วครับ
โฉมนี้มันหมดอายุการทำตลาดแล้ว เห็นว่าจะออกมาใหญ่กว่านี้อีก

ผมก็สงสัยจังทำไมไม่มีกระบะเจ้าไหนลงเครื่องดีเซลหกสูบแถวเรียง ๓๒๐๐ ซีซี ซะที
ถ้าเจ้าไหนเอาก่อนล่ะก็น่าดูชม เพราะว่าดีเซลสี่สูบมันเล่นกันมานานแล้วเบื่อ เอาแรงๆกว่านี้มั่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471646 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:17:08 PM »

ยังไม่รู้เลยน้าฉ็องจะขายแบบไหน....

ตั้งโต๊ะเดียว วางโคมขาหมู...
ขายแต่ขาหมูสับใส่ถุงอย่างเดียว..

หรือขายข้าวขาหมู...ใส่หอ ใส่ถุง

หรือขายข้าวขาหมู มีโต๊ะเก้าอี้ หลายตัว
ให้ลูกค้านั่งกินที่ร้าน หรือซื้อกลับบ้านก็ได้...
แต่ถ้าตูนี้ น่าว่าลงทุนอีกหลาย...แถมยังต้องหาลูกจ้างอีก....

บู่
คิดมากหวาเจ้าร้านเสียหล่าว นุ เจ้าร้านยังไม่คิดทีนุ
แกเพียงแต่จะทำไปขายหลาดนัดที่แกเคยทำขายเท่านั้นนิ
 Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #471647 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:17:25 PM »

แล้วน้าฉ็องหามีดโต้สับขาหมูได้ยัง
ชาวหาดใหญ่ได้ทดสอบแล้ว ผ่าน

yes"""  เยี่ยม

ขนาดไฮโซรุ่นท๊อปอย่างพี่เข้มยังยักคอให้แหละ... Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #471648 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:18:39 PM »

กำลังสนใจคอนโดกรุงเทพกับหาดใหญ่ แนะนำที่ไหนได้บ้างครับ
กรุงเทพของลุมพินีครับ เจ้านี้เชื่อถือได้ ผ่อนดาวน์แล้วสร้างแน่ไม่โกง
มีหลายโครงการมาก หาในเว็บดู แถวบางนาก็มี น่าซื้อนะ แอบบินมาหากิ๊กง่ายไม่ไกลจากสุวรรณภูมิ

ไหนลองเอาลิงค์มาแลก่อนถีครับ  ขอรายละเอียดหลังบ้านกันถีครับ ราคาเริ่มที่เท่าไหร่ ดาวน์เท่าไหร่ ผ่อนต่อเดือนเท่าไหร่ครับ
ตรูคร้านตอบกับพันนี้แหละ อย่าให้เหมือนน้าซับสักคนหล่าวตะ
ไอ้นู้กับเรื่องถามพอหบลงไปมั่ง นี่มาสักคนแล้วหล่าว
เข้ากูเกิ้ลแลตะ

http://www.lpn.co.th/th/index.php

กูเกิ้ลผมไม่รู้จัก ผมรู้จักโก้ดุลย์นิ   แล้วว่าพรือเรื่องรถโฟร์วีลที่ฝากให้ถามพี่น้อย ผมถ้าคำตอบจนไม่ได้จองรถเลยครับ รอแลโปรโมชั่นปลายปีอีกครั้งครับ ได้ข่าวมาว่าวีโก้จะเปลี่ยนโฉมนะครับ
วีโก้มันเปลี่ยนโฉมแน่ๆอยู่แล้วครับ
โฉมนี้มันหมดอายุการทำตลาดแล้ว เห็นว่าจะออกมาใหญ่กว่านี้อีก

ผมก็สงสัยจังทำไมไม่มีกระบะเจ้าไหนลงเครื่องดีเซลหกสูบแถวเรียง ๓๒๐๐ ซีซี ซะที
ถ้าเจ้าไหนเอาก่อนล่ะก็น่าดูชม เพราะว่าดีเซลสี่สูบมันเล่นกันมานานแล้วเบื่อ เอาแรงๆกว่านี้มั่ง

มีสี่สูบสามพันสอง ฟอร์ด กับ มิตซู ครับท่านพี่  

ไหนเรื่องคอนโดก่อนต๊ะ ทำเลแถวไหนน่าสนใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471649 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:19:16 PM »

ออกตือฮวนละคับจานตุ้ม เฮ้อ...ตือฮวนหรอยๆหากินยากจัง ที่มีขายก็ไม่ได้เรื่อง T T

หดใหญ่มีอยู่เจ้านึง.... คนรอกินยังกะแจกฟรี... น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่แป้งหวานเยอะฮิ๊บหาย... อ๋อย บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471650 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:20:34 PM »

มีสี่สูบสามพันสอง ฟอร์ด กับ มิตซู ครับท่านพี่  

ไหนเรื่องคอนโดก่อนต๊ะ ทำเลแถวไหนน่าสนใจครับ
ไม่โดนใจอยากได้ หกสูบนุ

ลิ้งค์ที่ให้งั้นแลยัง ชาด หลาเหิรจริง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471651 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:21:32 PM »

ยังไม่รู้เลยน้าฉ็องจะขายแบบไหน....

ขายแต่ขาหมูสับใส่ถุงอย่างเดียว..

หรือขายข้าวขาหมู...ใส่หอ ใส่ถุง

หรือขายข้าวขาหมู มีโต๊ะเก้าอี้ หลายตัว
ให้ลูกค้านั่งกินที่ร้าน หรือซื้อกลับบ้านก็ได้...
แต่ถ้าตูนี้ น่าว่าลงทุนอีกหลาย...แถมยังต้องหาลูกจ้างอีก....

บู่
คิดมากหวาเจ้าร้านเสียหล่าว นุ เจ้าร้านยังไม่คิดทีนุ
แกเพียงแต่จะทำไปขายหลาดนัดที่แกเคยทำขายเท่านั้นนิ
 Grin

พอดีเห็นเสี่ยแกเชียร์น้ำซุบจังเสียนิ... คิก คิก คิก คิก Grin

ก็เลยนึกว่าผมตกข่าว...ว่าน้าฉ็องจะเปิดเป็นร้านขาย...
ไม่ใช่ตั้งโต๊ะวางโคมขาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471652 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:21:54 PM »

ลิ้งค์ที่ให้งั้นแลยัง ชาด หลาเหิรจริง

กรั่ก กรั่ก..    คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #471653 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:22:27 PM »

แลแล้ว แล้วผมก้ามาถามพี่ต่อนิครับว่าตรงไหนน่าสนใจครับ เผื่อวันข้างหน้าย้ายมาอยู่กรุงเทพครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #471654 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:23:28 PM »

บู่

สีแดง คือพรุ่งนี้

สีฟ้า คือ โครงการต่อไปอีกสองสามเดือนข้างหน้า  หากการตอบรับจากสีแดงออกมาดี

ผมเพียงพยายามหาทางออกจากสภาพที่พอหาพอใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ

ลองมาหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆ ทาง  แต่ดูเหมือนยังไม่ใช่คำตอบ

ที่เดี้ยงสุดเห็นจะเป็น ซ่อมคอม....ลูกค้าน้อยมาก....  ถ้าไม่ได้หน่วยงานราชการและโรงเรียนมาช่วย ผมเลิกไปนานแล้ว

ลองดูขายอาหารอีกที ว่าไปได้ไหม  กับอีกอย่างที่รอจังหวะ(ของเมีย) คือสอนพิเศษ

ถ้าไม่ไหวอีก รอบหน้าว่าจะลองเสริมสวย.....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #471655 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:25:34 PM »

บู่

สีฟ้า คือ โครงการต่อไปอีกสองสามเดือนข้างหน้า  หากการตอบรับจากสีแดงออกมาดี

ผมเพียงพยายามหาทางออกจากสภาพที่พอหาพอใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ

ลองมาหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆ ทาง  แต่ดูเหมือนยังไม่ใช่คำตอบ

ที่เดี้ยงสุดเห็นจะเป็น ซ่อมคอม....ลูกค้าน้อยมาก....  ถ้าไม่ได้หน่วยงานราชการและโรงเรียนมาช่วย ผมเลิกไปนานแล้ว

ลองดูขายอาหารอีกที ว่าไปได้ไหม  กับอีกอย่างที่รอจังหวะ(ของเมีย) คือสอนพิเศษ

ถ้าไม่ไหวอีก รอบหน้าว่าจะลองเสริมสวย.....

สอนพิเศษ รายได้ดีเหมือนกันนะครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471656 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:28:40 PM »

บู่

นึกไม่ออกเลย น้าฉ็องจะเป็นช่างเสริมสวย.. อ๋อย อ๋อย    บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #471657 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:28:59 PM »

คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #471658 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:31:01 PM »

แลแล้ว แล้วผมก้ามาถามพี่ต่อนิครับว่าตรงไหนน่าสนใจครับ เผื่อวันข้างหน้าย้ายมาอยู่กรุงเทพครับ
ถ้าในกรุงเทพก็แลเส้นทางรถไฟฟ้าในอนาคตแหละ แถวคลองหกไง จะมีไปสายหนึ่ง
ในอนาคตผมก็คิดว่าอยากย้ายเข้ากรุงเทพเหมือนกันนะ แต่คงไม่ไปอยู่คอนโดหรอก
ถ้ามีแรงพออยากหาที่ดินสักตูแล้วหาบ้านไม้น็อคดาวน์ไปวาง
ถ้าไม่รวยคงไม่คิดอยากสร้างบ้านหลังใหญ่หรอกสมัยนี้สร้างไปแล้วหมดรุ่นเราลูหหลานไม่มาอยู่
ก็เสียเปล่า ไม่รู้ใครมาอยู่นุถ้าเราตายไป

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #471659 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:33:44 PM »

ยังขาดหัวเทียมกับพริกขี้หนู พี่ตุ้มแนะนำทีถี
พริกขี้หนูแบบไหน กินเผ็ดหอมเข้ากันกับขาหมู

น้าดุนแนะนำที หัวเทียมแบบไหน กลีบเล็ก กลีบใหญ่
กลีบเรียวๆหรือกลีบตูมๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 31441 31442 31443 [31444] 31445 31446 31447 ... 35779
  พิมพ์