เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:09:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31465 31466 31467 [31468] 31469 31470 31471 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25623111 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472005 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:34:21 AM »

เมื่อวานดูรายการทีวี
เจ้าตัวเล็กวาดรูปอะไรไม่รู้ มองยังไงก็เห็ดชัดๆ
แม่เด็กบอกอังกะลุง....
ถูกซะงั้น!!!!
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #472006 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:35:59 AM »

golek, นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ น้าจง น้องนัท และ....พี่เถือก มวนชิด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ไหนครับ  ชื่อผมอยู่ตรงไหนครับ  ??!!??
แก้ให้แทนโกเล็ก อ๊วกใส่เมรุแล้วครับ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #472007 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:36:36 AM »

เจ้าตัวเล็กวาดรูปอะไรไม่รู้ มองยังไงก็เห็ดชัดๆ

ผมเคยไปร่วมรายการของบริษัท เวิร์คพอยต์....

เชื่อเถอะ  เมคขึ้นมาทั้งเค้า.... ตัวเราจะไม่เป็นตัวเราเลยแหละ ถ้าต้องไปออกรายการกับเขา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472008 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:37:41 AM »

golek, นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ น้าจง น้องนัท และ....พี่เถือก มวนชิด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ไหนครับ  ชื่อผมอยู่ตรงไหนครับ  ??!!??
แก้ให้แทนโกเล็ก อ๊วกใส่เมรุแล้วครับ..

เงยปากลำกล้องจากยะหริ่ง  ตั้งเล็งใหม่ไปทางพระแสงแทน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472009 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:38:11 AM »

ตกใจ หน้าตาตัวอุ้มลูก    หลอนดีแฮะ

คอนเซ๊ปจากหนังเรื่องแม่นาคครับ นี่สอบงานปั้นนะครับ คิดมาได้พรือนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #472010 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:38:43 AM »

golek, นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง ,  Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ น้าจง น้องนัท และ....พี่เถือก มวนชิด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ไหนครับ  ชื่อผมอยู่ตรงไหนครับ  ??!!??

ฮือ เอ๊าาาาาาาาาาาาาาาาา ... ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472011 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:39:41 AM »

ตกใจ หน้าตาตัวอุ้มลูก    หลอนดีแฮะ

คอนเซ๊ปจากหนังเรื่องแม่นาคครับ นี่สอบงานปั้นนะครับ คิดมาได้พรือนิ

งั้นเอาคะแนนเต็มไปเลย

ผ่าสิ  เห็นปุ๊บนึกแม่นาคปั๊บ.....  แต่ไม่หาญบอกตรง ๆ เผื่อหัวข้อจะเป็น "ครอบครัวของฉัน"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #472012 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:40:21 AM »

ต้องการสูตรขาหมูคารอยอีกหม้าย....
เอาให้แย็งกันไปข้าง....  Grin Grin Grin

จริงๆ ขาหมูสูตรนิยมบ้านเรามักเป็นสูตรตุ๋นยาจีน แตกต่างกันที่การปรุงรส
เอาให้แปลกและแตกต่างต้อง ขาหมูสูตรเสฉวน แต่หายากในบ้านเรา
ร้อนพริกไทยมากๆ อาหารแก้หนาวของคนจีน ทำแบบเดียวกับแพะตุ๋นเสฉวน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472013 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:40:58 AM »

golek, นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง ,  Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ฮือ เอ๊าาาาาาาาาาาาาาาาา ... ยิ้มีเลศนัย

ประชด...ทำประชด....

เดี๋ยวเหอะ....!!
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472014 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:41:13 AM »

ผมเคยไปร่วมรายการของบริษัท เวิร์คพอยต์....

เชื่อเถอะ  เมคขึ้นมาทั้งเค้า.... ตัวเราจะไม่เป็นตัวเราเลยแหละ ถ้าต้องไปออกรายการกับเขา

รายการวู๊ดดี้กัน..  เอือน... บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472015 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:43:39 AM »

ต้องการสูตรขาหมูคารอยอีกหม้าย....
เอาให้แย็งกันไปข้าง....  Grin Grin Grin

จริงๆ ขาหมูสูตรนิยมบ้านเรามักเป็นสูตรตุ๋นยาจีน แตกต่างกันที่การปรุงรส
เอาให้แปลกและแตกต่างต้อง ขาหมูสูตรเสฉวน แต่หายากในบ้านเรา
ร้อนพริกไทยมากๆ อาหารแก้หนาวของคนจีน ทำแบบเดียวกับแพะตุ๋นเสฉวน

งั้นให้เขาขายชนเผ่าอินูอิดไปเหอะ 

บ้านเรา นิยมซื้อไปเป็นกับข้าวกินกันทั้งบ้าน เน้นให้เด็กเล็กกินก่อน

ขึนทำเผ็ด ๆ ร้อน ๆ ไป เดี๋ยวก็ได้พับเสื่อ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #472016 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:43:58 AM »

เราไม่ได้ว่าเร็วเกินไป แต่ให้มันเหมาะสมกับเวลา ไม่ใช่ว่ารอให้ทั้งโจทก์ทั้งจำเลย ตายไปหมดแล้วจึงจะมาตัดสิน เพื่ออะไร หรือไม่ก็ตัดสินโดยไม่มีผู้ต้องหา ตัดสินให้เก้าอี้ฟัง ลากตัวผู้ทำผิดมารับโทษไม่ได้ แล้วก็บอกว่าไม่ใช่หน้าที่ แบบนั้นมันไม่ถูกไม่ควรครับ

อีกอย่างกฎหมายประเทศฮาแลนด์มีหลายข้อที่ต้องแก้ใหม่ครับ เช่นเรื่องสังหาริมทรัพย์ที่มีค่า ช้าง ม้า งัว ควาย เรือกำปั่น อะไรประมาณนั้น สมัยนี้มันไม่มีแล้ว มีเครื่องบินเล็ก เฟอร์รารี่ อะไรพันโด้ ต้องแก้ครับ ต้องมีหน่วยงานแก้ไขให้ทันสมัยครับ

มีมานานแล้วครับ  บู่ บู่ บู่

ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ แบ่งทรัพย์ออกเป็น 5 ประเภท
1) อสังหาริมทรัพย์
2) สังหาริมทรัพย์
3) ทรัพย์แบ่งได้
4) ทรัพย์แบ่งไม่ได้
5) ทรัพย์นอกพาณิชย์

ตัดมาที่
2.2 ความหมายของสังหาริมทรัพย์
ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 140 บัญญัติว่า "สังหาริมทรัพย์ หมายความว่า ทรัพย์สินอื่นนอกจากอสังหาริมทรัพย์
และหมายความรวมถึงสิทธิอันเกี่ยวกับทรัพย์สินนั้นด้วย"

มาตรา 140 นี้กำหนด ความหมายของอสังหาริมทรัพย์ เป็นบทปฏิเสธของความหมายของอสังหาริมทรัพย์ เพราะฉะนั้นอะไรก็
ตามถ้าไม่เป็นอสังหาริมทรัพย์และจะต้องเป็นสังหาริมทรัพย์ทั้งสิ้น เช่น นาฬิกา,โต๊ะ,รถยนต์ ตลอดจนสิทธิอันเกี่ยวกับทรัพย์สิน
นั้นด้วย คำว่า "ทรัพย์สิน" ให้หมายรวมถึงทรัพย์และวัตถุมีรูปร่งซึ่งอาจมีราคาและอาจถือเอาได้ ดังนั้น คำว่าทรัพย์สินในมาตรา
140 นี้ต้องเอาความหมายนั้นมาพิจารณาด้วย

สิทธิในสังหาริมทรัพย์ที่มีรูปร่าง เช่น กรรมสิทธิ์ในรถยนต์เป็นสิทธิกันเกี่ยวกับทรัพย์สินคือรถยนต์ ดังนั้นกรรมสิทธิ์
ในรถยนต์ย่อมเป็นสังหาริมทรัพย์ด้วย

สิทธิในสังหาริมทรัพย์ที่ไม่มีรูปร่าง สิทธิเหล่านี้ต้องเป็นสิทธิที่กฎหมายให้การรับรองแล้ว เช่น ลิขสิทธิ์,สิทธิบัตร สิทธิเหล่านี้เป็น
ทรัพย์สินซึ่งอาจมีราคาและอาจถือเอาได้ สิทธิเหล่านี้จึงเป็นสังหาริมทรัพย์

อยากรู้ทั้งหมด อ่านต่อที่

http://www.thethailaw.com/law/law4/more4-2-5.html

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472017 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:44:19 AM »

ตกใจ หน้าตาตัวอุ้มลูก    หลอนดีแฮะ

งั้นเอาคะแนนเต็มไปเลย

ผ่าสิ  เห็นปุ๊บนึกแม่นาคปั๊บ.....  แต่ไม่หาญบอกตรง ๆ เผื่อหัวข้อจะเป็น "ครอบครัวของฉัน"

ฮุ๋ยฮา ฮุ๋ยฮา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472018 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:45:59 AM »

แรกกี๊  ซื้อขาหมูร้านตำนาน (ทักกี้เคยมากินด้วยนะ ขอบอก)

หกสิบบาท เรตต่ำสุดที่เขาขายให้ได้  ห้าสิบบาทวันก่อนของผมมากกว่าราวสี่เท่า

ยังไม่ลองกินดูที.....
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #472019 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:46:15 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ น้าจง น้องนัท และ....พี่เถือก มวนชิด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ไหนครับ  ชื่อผมอยู่ตรงไหนครับ  ??!!??

เงยปากลำกล้องจากยะหริ่ง  ตั้งเล็งใหม่ไปทางพระแสงแทน
วังๆปลายลำกล้องไปโดน หม้อ....ขาหมูหกใส่แขน น้องแอนน่ะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2013, 09:48:42 AM โดย lugkrod » บันทึกการเข้า

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 31465 31466 31467 [31468] 31469 31470 31471 ... 35779
  พิมพ์